[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

quydem

Xe hơi
Sinh nhật OF đợt này , em sẽ cố tỉnh để mời cụ một chén .

Cụ nào mới đến không biết mà nhảy vào đây thì xong luôn 2 quả trứng. Đọc một mạch mấy chục trang của cụ Mai cồ quên cả ăn trưa. Tks cụ đã cho a e được hiểu thêm về đất nước và con người Nhật
Cụ quên ăn trưa thế mà đọc những trang sau là mất hay đấy.. :). Tks cụ.

Thế cụ có "yopparasita ?" Nếu không thì sake không lại với cuốc lủi nhà mềnh ! Cụ nhể !
Riêng món này đã có lần em say chổng mông lên đới.. :))

"Thế là người Việt Nam " Em fun tí cụ chủ đừng con rận em nhé ! Dưng đúng là bài của cụ ko vốt ca không được ! Giờ mới được xem, quá hay và chi tiết !
Rận rỗi rề.. Cụ cứ fun đi.. mờ sao ko vốt ka được cụ nhể?

Em hỏi tý, thế gấu cụ là dân Tokyo hay người ở đâu hở cụ?
Tokyo cụ ợ, ngay chân tháp Sky Tree mới hoàn thiện đó cụ..

Cảm ơn topic của cụ michaeljo. Em đọc say sưa và hình dung mình được đồng hành cùng cụ trong chuyến du lịch đấy ạ. Các bài viết và hình ảnh của cụ chụp có thể tập hợp lại in thành một quyển sách rất hay.
Em chia sẻ cùng mọi người cho fun thui, chứ mà ra sách thì riêng dòng sách ảnh này tốn kém lắm.. :)

Sinh nhật OF đợt này , em sẽ cố tỉnh để mời cụ một chén .
Cụ mời em luôn đi vì hôm SN OF e đang ở Nhật mất rùi...

danngoc

Xe tăng
Dân Tokyo gốc bảo thủ lắm cụ ợ, rất khó tính và rất ... Nhật. Nếu vậy em chúc mừng cụ :)

BK driver

Xe máy
Cái thớt này của Kụ xơi của em nguyên ngày. May quá công việc của em ko bị quản lý theo giờ. Kụ cho em hỏi nhasachtritue.com có quan hệ với kụ ntn đới?

Cái thớt này của Kụ xơi của em nguyên ngày. May quá công việc của em ko bị quản lý theo giờ. Kụ cho em hỏi nhasachtritue.com có quan hệ với kụ ntn đới?
Em làm việc ở đây cụ ợ.. :)

BK driver

Xe máy
F1 nhà em thích quyển Naria nguyên bản TA mà ko mua được. Ko hiểu nhasachtritue có ko nhỉ? Bản mềm hay bản cứng đều được hết.

quansr

Xe hơi
đúng là đất nước và con người của Nhật Bản

F1 nhà em thích quyển Naria nguyên bản TA mà ko mua được. Ko hiểu nhasachtritue có ko nhỉ? Bản mềm hay bản cứng đều được hết.
Bên em ko có sách ngoại văn cụ ợ, phiền cụ chạy qua Tràng tiền có nhiều sách ngoại văn lựa dễ hơn cụ nhé..

tuduy_kieumy

Xe đạp
Coi đi coi lại mà vẫn ghiền bài viết của anh Michaeljo. :) Không biết Anh có bài viết về xe đạp không? E thấy mấy đứa bạn đi mấy chiếc xe Sanyo của Nhật 100% nhập từ Campuchia ve VN mà vẫn ghiền.

Thanks,
Duy

piavio11

Xe hơi
8-> em cũng ước được đến Nhật như cụ.

tientinh52

Xe đạp
tình hình là cuối năm nay đi nhật, vào lại thấy cái thớt của cụ, hehe lại muốn đi nhật hơn, dù chỉ là đi du học
em mời bác hẳn thùng votka + vài tấn cafe của nhà em trồng lấy (em dân đăklăk các cụ ah, cafe vùng em toàn xuất đi nhật, không 1 hạt nào cho nước mềnh cả)

thuthu91

Đi bộ
hơ....
cụ cứ hỏi thăm e ấy nhể

Chỉnh sửa cuối:
Coi đi coi lại mà vẫn ghiền bài viết của anh Michaeljo. :) Không biết Anh có bài viết về xe đạp không? E thấy mấy đứa bạn đi mấy chiếc xe Sanyo của Nhật 100% nhập từ Campuchia ve VN mà vẫn ghiền.

Thanks,
Duy
8-> em cũng ước được đến Nhật như cụ.
Rất hâm mộ con người Nhật Bản
Cảm ơn các cụ đã ủng hộ em..

tình hình là cuối năm nay đi nhật, vào lại thấy cái thớt của cụ, hehe lại muốn đi nhật hơn, dù chỉ là đi du học
em mời bác hẳn thùng votka + vài tấn cafe của nhà em trồng lấy (em dân đăklăk các cụ ah, cafe vùng em toàn xuất đi nhật, không 1 hạt nào cho nước mềnh cả)
Vâng quý hóa quá, em mạn phép chỉ nhận 1 tấn thôi cụ nhá, hôm nào em nhận được hàng hả cụ? 8->

Hơ...

tho_ngoc_hn

Xe máy
Quá đẹp ạ

Bung To

Xe điện
Nước Nhật sau năm 1945 gần như là con số 0, vậy mà họ vượt khó khăn xây dựng đất nước hùng mạnh như bây giờ.
Ngày xưa cụ Phan Bội Châu đã cổ vũ học tập tấm gương Nhật Bản rồi.

fantasylove

Xe buýt
có cụ nào bít tại sao với h như với riêng tiếng Nhật người ta có cái kiểu nói kiếm Nhật được gọi dưới cái tên katana mà US chẳng hạn nó ko có cái kiểu súng Mỹ được gọi dưới cái tên Gun ko ạ????
ý là là tại sao dịch tiếng Nhật người ta hay có cái kiểu "được gọi là" ý.sao các ngôn ngữ khác ko có ạ?????????
hix,diễn đạt lủng củng.chả bít có cụ nào hiểu ý e ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

iwate

Xe buýt
Sao ở ngoài đường phố Nhật Bản lại có 1 số hình ảnh của mấy cô gái ăn mặc thiếu vải như vậy nhỉ.
Em đến Nhật mấy lần nhưng không có thời gian lưu lại lâu như pác. Thú thực cứ nghĩ tới nước Nhật tôi luôn thầm cảm ơn vì mọi tư duy của tôi đều thay đổi từ lần đầu đến nước Nhật(mùa Sakura 1995) Xin gửi vài ảnh về Nihon chụp mùa đông năm trước.