[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

Em nhớ là phong cách này có từ hồi 2003-2005 thì phải. Vì hồi đó em sang đã gặp rồi và thực sự rất ấn tượng. :D
Cảm ơn chủ thớt đã cho biết nguồn gốc, xuất xứ của phong cách này.
Em nghĩ nếu lúc nào cụ sang lại nên đến thăm chỗ này lại vì nó làm cho mình thay đổi hẳn những suy nghĩ về cái gọi là thời trang cụ ah.. :)

Lại tiếp tục vài hình ảnh cửa hàng sau đó sẽ up tiếp mẫu các cụ nhé:

Em chả biết cửa hàng bán gì dưng mờ thấy lolita là chụp ợ.. :P đã cụ nào xem phim đấy chưa nhỉ?

Em thích cái kiểu lòe loẹt của các cửa hàng cửa hiệu ở bên này, nó mang lại cho người ta sự vui vẻ, trẻ trung..

Mấy đôi giầy kia mà về VN thì các mợ nhà mềnh thích lém nhể? tha hồ mà ku te và xì tin nhá..

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

viet1988

Xe hơi
Em oánh dấu 1 phát mai hóng tiếp, bây giờ phải đi ngủ không mai đi làm muộn sếp phạt chết ;))

BeCon

Xe tải
Vote tiếp cụ!
Cái NS trí tuệ là sản phẩm của cụ?

Khu phố này tập trung những bộ quần áo không bình thường, nếu không nói rằng không phụ thuộc vào bất kỳ kiểu thiết kế nào. Tuy nhiên những người mặc những bộ quần áo ở đây đi tới đâu cũng bình thường, không bị coi là kỳ dị. Chỉ là ăn mặc thôi mà.
Hy vọng sau khi đọc xong bài này, hy vọng mọi người sẽ có một tầm nhìn cởi mở hơn đối với giới trẻ hiện nay về chuyện ăn mặc. Hãy để các bạn trẻ mặc những gì họ thích, không nên quá câu nệ mà làm mất đi cơ hội được hoà nhập với nhiều kiểu thời trang đa dạng, sôi động và đầy sự ngộ nghĩnh.
Nhìn đường phố của họ tràn ngập màu sắc như một vườn hoa thời trang sinh động. Hãy để Hà Nội trở thành một vườn hoa như vậy, biết đâu... có thêm khách du lịch...

echkep

Xe tải
Giời ạ! nóng quá, bỏng mất thôi :P

Renshin

Xe đạp
NHật được cái là sạch sẽ và phong cách làm việc gọn gàng chính xác!

Barracuda

Xe hơi
Website
www.paelectric.com.vn
Cảm ơn cụ viết bài và đưa ảnh chân thực quá làm em xem luôn 1 lèo đến h! Lấy vợ ko cung q.tịch chắc cụ cũng vất vả và suy nghĩ lắm nhỉ. E có ny ng Thái Lan mà ko dám cưới đây :(.

chuotlang

Xe lừa
Em thấy bác chụp ở cự ly hơi gần, chụp các teen thế này thì em ngượng lắm ;)

Mấy cái áo da tụi Nhật desigh đẹp ghê, ko khác j hàng Ý

danngoc

Xe tăng
Có lần em gặp một chú bơi mặt xanh lè, vẻ ngoài y như thằng chết trôi, đang lang thang giữa nhà ga Osaka, lần ấy đầu tiên sang Nhật nên khiếp lắm. Lại cũng ở Osaka đang đi bỗng có một chú lăn đùng ra vỉa hè, xoải tay ra như đau tim, em chạy lại gần hỏi thì chú ấy xua tay đi bảo không sao đâu, làm em cũng không biết là gì (không phải ăn xin)

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Các bạn gái Nhật thì có ưu điểm là da rất trắng. :P
Nhược điểm là nhiều bạn chân vòng kiềng. Không biết thế hệ bây giờ đã đỡ chưa ?
Có 1 vấn đề mà em thấy bàn nhiều nhưng chưa có gì kiểm chứng đựoc là vụ cải tạo nòi giống của Nhật Bản. Nếu đây là chiến lược thực sự thì quá phục vì không phải dân tộc nào cũng đủ dũng cảm để thực hiện.
Cụ chủ tiếp đi nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Em oánh dấu 1 phát mai hóng tiếp, bây giờ phải đi ngủ không mai đi làm muộn sếp phạt chết ;))
Chắc cụ đến công ty rồi chứ, ko sếp phạt lại mắng em.. ;)

Giời ạ! nóng quá, bỏng mất thôi :P
Vưỡn còn nhiều cái nóng hơn nữa cụ ơi..

NHật được cái là sạch sẽ và phong cách làm việc gọn gàng chính xác!
Đây chỉ là 2 trong nhiều ưu điểm của Nhật.

Cảm ơn cụ viết bài và đưa ảnh chân thực quá làm em xem luôn 1 lèo đến h! Lấy vợ ko cung q.tịch chắc cụ cũng vất vả và suy nghĩ lắm nhỉ. E có ny ng Thái Lan mà ko dám cưới đây :(.
Vâng, nói chung là vất vả lúc đầu, giờ thì ổn rồi. Nếu yêu thực lòng thì em khuyên cụ cứ lấy, đời đàn ông sao phải xoắn. Cuộc sống thi vị vui hơn nhiều cụ ah.

Em thấy bác chụp ở cự ly hơi gần, chụp các teen thế này thì em ngượng lắm ;)

Mấy cái áo da tụi Nhật desigh đẹp ghê, ko khác j hàng Ý
Có cái chụp gần có cái chụp xa, có cái em lại crop nên khuôn hình hơi chặt. Hồi chụp là mới lấy cái Kiss X4 kèm theo lens kit và để auto nên chụp còn ẩu lắm, giờ thì chắc đỡ hơn cụ ợ.

Có lần em gặp một chú bơi mặt xanh lè, vẻ ngoài y như thằng chết trôi, đang lang thang giữa nhà ga Osaka, lần ấy đầu tiên sang Nhật nên khiếp lắm. Lại cũng ở Osaka đang đi bỗng có một chú lăn đùng ra vỉa hè, xoải tay ra như đau tim, em chạy lại gần hỏi thì chú ấy xua tay đi bảo không sao đâu, làm em cũng không biết là gì (không phải ăn xin)
Nhật hay đi kèm với những điều kỳ dị lắm... :))

Có 1 vấn đề mà em thấy bàn nhiều nhưng chưa có gì kiểm chứng đựoc là vụ cải tạo nòi giống của Nhật Bản. Nếu đây là chiến lược thực sự thì quá phục vì không phải dân tộc nào cũng đủ dũng cảm để thực hiện.
Cụ cho em hỏi vụ này là dư lào ợ? Tất nhiên là gái Nhật lấy người nước ngoài nhiều, nhưng cụ được biết thêm thông tin gì thì chia sẻ cùng mọi người luôn đi cụ.

Kyoto - Kimono và những ngôi đền cổ...

Chào buổi sáng, chúc các cụ mợ một ngày làm việc tốt lành. Hôm nay em mạn phép dẫn các cụ đi một vòng Kyoto, cố đô của Nhật Bản cùng em nhé.

Nói về Kyoto các bạn có thể hình dung một cách đơn giản như Huế của chúng ta vậy. Những bạn nào muốn hiểu kỹ về Kyoto xin vào Wikipedia, còn trong nội dung bài blog của tôi, tôi chỉ xin giới thiệu với các bạn những thắng cảnh đẹp mà tôi lưu giữ được bằng máy ảnh của chính tôi mà thôi.

Chúng tôi tới Kyoto bằng tàu Shinkansen, là loại tàu nhanh nhất thế giới hiện nay. Người nhật thường không nói về khoảng cách giữa các vùng với nhau là bao nhiêu km mà họ tính là bao nhiêu lâu. Ví dụ như đi từ Tokyo tới Kyoto, khi đi thì chúng tôi đi bằng loại tàu chạy trung bình khoảng 200 km/h, mất khoảng 3 tiếng rưỡi, còn khi về thì đi loại tàu nhanh hơn, mất khoảng 3 tiếng.

Nói là nhà ga nhưng tôi nghĩ rằng nó đẹp và hiện đại hơn sân bay của mình nhiều, rộng mênh mông và lượng người đi lại thì luôn trong tình trạng chật như nêm, nhưng đặc biệt không bao giờ có tiếng nói to hoặc gây phiền hà cho người khác. Cái hay ở đây là cho dù mình có vô tình chạm vào người họ thì họ cũng quay lại xin lỗi trước ( Sumimasen nghĩa là excuse me là câu cửa miệng của họ - lịch sự thế đấy.)
Kyoto nổi tiếng với khoảng 2000 ngôi đền Đạo Phật và Đền Shinto nên bao quanh thành phố là rất nhiều đền lớn nhỏ khác nhau. Đặc biệt là 3 ngôi đền: Kinkaku-ji, ngôi đền được dát vàng; Ginkaku-ji, ngôi đền được dát bạc; Ryōan-ji, nổi tiếng về khu vườn đá.
Trong bài này tôi sẽ giới thiệu với các bạn đền vàng và Chùa Kiyomizu-dera. Đây là 2 địa danh nổi tiếng nhất mà bất kỳ du khách nào đến Kyoto cũng không thể bỏ qua.