Toàn cảnh Cuba dưới góc nhìn của 1 Offer

oldfashion

Xe tăng
Bác tài xế và em phiên dịch phục vụ đoàn trong suốt chuyến công tác tại CB, bác lái xe rất vui tính, thân thiện, em phiên dịch thì nói TV như tiếng mẹ đẻ

Bạn này học tiếng Việt ở Tp HCM nên nói tiếng Việt giọng miền Nam. Hình như tên là Niurka, còn một đồng chí lãnh sự Cuba ở trỏng, nếu mình nhớ không nhầm, cũng gần 10 năm rồi.

HieuPride03

Xe tăng
Bạn này học tiếng Việt ở Tp HCM nên nói tiếng Việt giọng miền Nam. Hình như tên là Niurka, còn một đồng chí lãnh sự Cuba ở trỏng, nếu mình nhớ không nhầm, cũng gần 10 năm rồi.
em này trước đây học ở Tp HCM sau đó ra HN học trường KHXHNV, tên là Tamara cụ ạ, trước đây bố mẹ em này cũng làm đại sứ Cuba tại VN

oldfashion

Xe tăng
em này trước đây học ở Tp HCM sau đó ra HN học trường KHXHNV, tên là Tamara cụ ạ, trước đây bố mẹ em này cũng làm đại sứ Cuba tại VN
Em gặp bạn này ở VN rồi mà, lâu lắm rồi, cũng phải 10 năm đấy cụ ạ. Bộ ảnh của cụ gợi lại cho em nhiều kỉ niệm quá. Cả cái bể bơi trong khách sạn Copa Cabana ngày xưa suốt ngày mình bơi từ ngoài biển, trèo qua tường để vào trong khách sạn, rồi mò cua bắt ốc ở Triton nữa. À, còn con nhím biển mà cụ đi bắt ốc vẫn phải đi giày để nó khỏi đâm vào chân ấy, hôm nào cụ thử thưởng thức xem như thế nào. Con đấy ở nhà mình gọi là con nhum, đặc sản đấy.

sonle77

Xe buýt
vuốt cụ một cái, nhiều ảnh đẹp quá!

HieuPride03

Xe tăng
Em gặp bạn này ở VN rồi mà, lâu lắm rồi, cũng phải 10 năm đấy cụ ạ. Bộ ảnh của cụ gợi lại cho em nhiều kỉ niệm quá. Cả cái bể bơi trong khách sạn Copa Cabana ngày xưa suốt ngày mình bơi từ ngoài biển, trèo qua tường để vào trong khách sạn, rồi mò cua bắt ốc ở Triton nữa. À, còn con nhím biển mà cụ đi bắt ốc vẫn phải đi giày để nó khỏi đâm vào chân ấy, hôm nào cụ thử thưởng thức xem như thế nào. Con đấy ở nhà mình gọi là con nhum, đặc sản đấy.
vậy là cụ đã có thời gian sống và làm việc tại Cuba rồi ạ
vuốt cụ một cái, nhiều ảnh đẹp quá!
thanks cụ

xe vợ mua

Xe tăng
Đọc liền mấy ngày mới hết thớt của cụ, Thank Cụ đã cho em biết thêm được hình ảnh của người anh em CuBa, công nhận quy hoạch của họ thật là ngon, Việt Nam còn phải học tập nhiều lắm, nhìn người dân hiền lành, chất phác quá và khoản ái thì ko đwowcj xinh lắm cụ nhỉ, đọc hết cả thớt được có mấy em thui. Tiếc quá em hết vodka rồi nếu ko em kính cụ cả chai luôn.

HieuPride03

Xe tăng
Đọc liền mấy ngày mới hết thớt của cụ, Thank Cụ đã cho em biết thêm được hình ảnh của người anh em CuBa, công nhận quy hoạch của họ thật là ngon, Việt Nam còn phải học tập nhiều lắm, nhìn người dân hiền lành, chất phác quá và khoản ái thì ko đwowcj xinh lắm cụ nhỉ, đọc hết cả thớt được có mấy em thui. Tiếc quá em hết vodka rồi nếu ko em kính cụ cả chai luôn.
cảm nhận của cụ quá chuẩn, chứng tỏ ảnh em trung thực

Quân Đuôi

Xe điện
Em thấy biển số xe in nổi chữ Cuba giống mềnh ngày xưa cụ nhỉ ? Nhưng đường phô vắng người quá , em thấy vắng hơn cả cái anh Triều Tiên hay sao ấy ?

HieuPride03

Xe tăng
Dân số Cuba hiện nay khoảng 12tr người, thủ đô là 2tr người nên rất vắng vẻ

NguyenVux

Xe hơi
Thanks cụ chủ, bài của cụ rất hấp dẫn. Cụ đi cả tháng trời thế chắc con trai, con gái ở nhà nhớ lắm nhỉ?

hellboy_che

Xe tải
Cụ chủ ko được thổ dân dẫn đi hết các nơi rồi. Cuba mà nói khoản ái ko được xinh thì...;)) Em ở Cuba đến 6 năm , nhiều cái hay lắm :P
Quy hoạch ở Cuba thì họ giữ được tất cả những quy hoạch từ thời Thực dân TBN và các tiêu chuẩn quy chuẩn của họ luôn được người dân tôn trọng (vì đa số dân Cuba rất tôn trọng Pháp luật) thế nên mọi thứ đều rất gọn gàng, sạch và đẹp!

Chỉnh sửa cuối:

thangtran1986

Xe tải
Em cũng thấy khoản ái Kuba ko đuoc ngon lắm, cảnh thì đẹp thật, voka cụ

HieuPride03

Xe tăng
kính các cụ là em lại chuẩn bị lên đường sang Cuba làm nhiệm vụ tiếp ạ, không biết lần này có gì hay ko? xe thì gần hết chủng loại rồi, còn ái thì chưa được bao nhiêu, hy vọng lần này sẽ bổ sung thật nhiều ái cho các cụ ngắm

HieuPride03

Xe tăng
sang đây phải cai OF vì ko có mạng nên cũng buồn lắm

minhcuong400

Xe tăng
Hôm nay mới đọc lại thớt này của cụ, mà ảnh die hết rồi cụ ơi? Sao em không xem được. Thớt khác em vẫn xem được!

Chỉnh sửa cuối: