^^ Toàn bộ phụ kiện xe e (update đến 29/11)

EZdong

Xe điện
V2 được săn sóc chu đáo quá! Chúc mừng cụ chủ thớt!

luxury235

Xe buýt
cụ nói thật ợ :13:
Dạ vâng, e vừa thi sáng qua 29 xong, 100 điểm hê hê, nhưng đó là thi, lái xe ngoài đường chính sao e dám sóng sánh với các cụ trên này ợ, e còn non lắm ><

Chỉnh sửa cuối:

Loipham

Xe buýt
Chúc mừng cụ có được dì 2 đẹp và nội thất cũng đẹp... nữa. Kụ thật cầu kỳ và có mắt "thảm mí" nhỉ..., em chơi 3 em rùi nhưng em nào em cũng để nguyên bản lun...vì cũng ko có thời gian mà làm nữa cơ...

vuitinh_hp

Xe tải
Xe cụ đẹp quá, chúc mừng cụ chủ nhé.

Cụ độ thêm món gương gập điện nữa là ok ợ, xe cụ em thấy như thế là tương đối ổn để đi rồi ạ. Cụ cho em hỏi đầu DVD là hiệu nào thế ạ? Bao nhiêu tiền?

luxury235

Xe buýt

Cụ độ thêm món gương gập điện nữa là ok ợ, xe cụ em thấy như thế là tương đối ổn để đi rồi ạ. Cụ cho em hỏi đầu DVD là hiệu nào thế ạ? Bao nhiêu tiền?
Hic, e nói hơi ngu ngu dưng mà e cũng chả bít hiệu gì nữa >< cái vỏ hộp nó ghi mỗi Car DVD Player ạ!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải

Hic, e nói hơi ngu ngu dưng mà e cũng chả bít hiệu gì nữa >< cái vỏ hộp nó ghi mỗi Car DVD Player ạ!
CD 6disk của Focus là hàng Sanyo, nghe tạm được vì có luôn phân tần ở trong.
CD Escape là hàng Panasonic, tên thì hơn Sanyo 1 tẹo, còn chất tiếng thì kém xa Focus.
Escape mới (2013, bán tại Mỹ) thì dùng CD của Sony.
Fiesta em đoán có thể là 1 trong các nhãn trên.

phongthan

Xe máy
Cụ này toàn biển đẹp xin xỏ hay bỏ xiền đấy cụ

luxury235

Xe buýt
Dạ ơn giời là ông chú con bà bác của thằng bạn cô em gái chị hàng xóm của ông anh họ nhà e có quen biết nên lấy dc số đẹp a ah ^^

E fun tí chứ cũng có tí chút ạ! Mama e làm BV nên cũng quen dc 1 bác bên phòng cấp biển xe máy Quận Hoàn Kiếm!

VietWagen

Xe buýt
Chúc mừng bác chủ có xe mới và chịu khó đầu tư trang điểm cho vợ hai xinh đẹp hơn. Nhưng có vài góp ý mong bác đừng giận nhé:
- Đầu DVD+GPS của bác ko phải chính hãng đâu, bản cao cấp nhất của Fiesta tại VN là Fiesta S hatchback cũng chỉ trang bị đầu CD thường thì Ford Vietnam lấy đâu ra đầu DVD mà cung cấp cho các đại lý theo dạng phụ tùng, thiết bị chính hãng? cái này là Ford Hanoi mua hàng ngoài rồi bán lại và lắp cho khách hàng mà thôi (cái vỏ hộp cũng nói lên điều đó).
- Cậu thợ nào dán decal "Team RS" cho bác sai mất rồi, decal dán trên xe của bác chính là phần bên trong của chữ Team RS cần bóc bỏ đi, phần bên ngoài của chữ mới là phần dán cần để lại thì lại bóc bỏ đi, đúng của nó phải như thế này:

heroesdaubu

Xe điện
Nhìn cái đuôi FF sedan này em thấy xấy nhất trong các dòng của Phò.

chenzhongcheng

Xe đạp
Bác chủ cho em hỏi ngu 1 chút, em dùng Vietmap trên di động rồi, nhưng Vietmap trên device dành cho xe hơi thì chưa, Vietmap của cụ có phải bản quyền không ạ? Và lại, mỗi lần cụ update dữ liệu cho Vietmap thì làm thế nào ạ?

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Chúc mừng bác chủ có xe mới và chịu khó đầu tư trang điểm cho vợ hai xinh đẹp hơn. Nhưng có vài góp ý mong bác đừng giận nhé:
- Đầu DVD+GPS của bác ko phải chính hãng đâu, bản cao cấp nhất của Fiesta tại VN là Fiesta S hatchback cũng chỉ trang bị đầu CD thường thì Ford Vietnam lấy đâu ra đầu DVD mà cung cấp cho các đại lý theo dạng phụ tùng, thiết bị chính hãng? cái này là Ford Hanoi mua hàng ngoài rồi bán lại và lắp cho khách hàng mà thôi (cái vỏ hộp cũng nói lên điều đó).
=> Cụ này nói quá đúng luôn. Hãng toàn gọi bên ngoài vào lắp thôi các cụ ạ, làm j có chính hãng mà lắp cho các cụ, lúc đầu e cũng định lắp của hãng cái DVD có GPS và cái camera lùi (vì trong hãng bảo hành mà) nhưng alo cho ông bạn, ông ý bảo cần j, ông ý chỉ cho chỗ ......(bí mật nhé) thế là e tính ra rẻ hơn nửa :P

Sonbh

Xe tăng
=> Cụ này nói quá đúng luôn. Hãng toàn gọi bên ngoài vào lắp thôi các cụ ạ, làm j có chính hãng mà lắp cho các cụ, lúc đầu e cũng định lắp của hãng cái DVD có GPS và cái camera lùi (vì trong hãng bảo hành mà) nhưng alo cho ông bạn, ông ý bảo cần j, ông ý chỉ cho chỗ ......(bí mật nhé) thế là e tính ra rẻ hơn nửa :P
Chuẩn cụ ah, em cũng định lắp cái đầu giống thế nhưng là của Ford China giá thì chỉ bằng 1/2 các cụ ah. Đây ah http://phutungford.com.vn/vi/spct/id66/DVD-Navigation-Fiesta/

TSTA

Xe container
Cương ko làm ảnh chụp flash để thấy các tem phản quang đi,
chữ Team RS kiểu nó vậy đấy ko sai đâu bác VW à, loại này nó phản quang, tối đèn chiếu vào nhìn đẹp hơn nhiều ban ngày.

RAVA

Xe ba gác
-Em này bọc da nội thất màu ghi hay đen có lẽ hợp hơn. Em tự hỏi là bác đậu xe giữa nhà thế kia thì đi lại thế nào nhỉ?~X(

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Bác chủ cho em hỏi ngu 1 chút, em dùng Vietmap trên di động rồi, nhưng Vietmap trên device dành cho xe hơi thì chưa, Vietmap của cụ có phải bản quyền không ạ? Và lại, mỗi lần cụ update dữ liệu cho Vietmap thì làm thế nào ạ?
Bản quyền hay không thì em ứ biết, nhưng update dữ liệu thoải mái luôn.
- Loại thứ 1 (ngày xưa, giờ ít dùng) là loại có thêm 1 Module đấu thêm vào DVD của xe, trên Module đó có khe cắm thẻ nhớ, chỉ việc xóa dữ liệu cũ đi chép đè dữ liệu mới vào là xong. Nhược điểm của loại này là cái Module ấy nó giấu sau tablo, mỗi lần update dữ liệu phải tháo tablo ra lằng nhằng. Có cụ để ở hộc để đồ bên phụ, nhưng nó chiếm mất hết diện tích hộc này. Ưu là có thể lắp cho những loại xe cao cấp đã có DVD sẵn như Lexus, không phải thay DVD của xe bằng cái DVD cỏ.
- Loại thứ 2: Chỉ cần 1 thẻ nhớ SD vì DVD đã có sẵn GPS, cực kỳ tiện lợi, update dữ liệu dễ dàng. Ưu điểm: Khỏi cần module nọ kia lằng nhằng, giá thành rẻ (150K 1 cái thẻ SD 2Gb). Nhược điểm: Chất lượng hình và tiếng những DVD loại này không cao, điển hình là Jenka, Caska, Kovan, Motevo....hoặc là loại noname như bác chủ thớt đang dùng. Một nhược điểm nữa (em không chắc :P) là cái này bị bẻ khóa vô tội vạ, bác nào mua DVD GPScủa các hãng trên thì chỉ cần mua thêm cái thẻ SD 150k là xong, phần mềm thì chép ở đâu cũng có.
Cá nhân em đang dùng loại thứ 2 trên con Ếch, DVD GPS dẫn đường ầm ầm, giá tất tần tật hơn 4tr tí. Em cũng ứ biết nó có bản quyền hay không vì mua nó có hết rồi :P. Loại này có đặc điểm "GPS while Navi" , có nghĩa là các cụ sẽ nghe thấy: "Xin lỗi em, ngàn lần...500m rẽ phải....xin lỗi em"

luxury235

Xe buýt
Dạ, về vấn đề DVD thì e cũng đâu dám nói là hàng chính hiệu Ford chế tạo ợ, thui thì mình cũng hiểu là Ford sẽ gọi bên ngoài vào nhưng dc cái là Ford sẽ chấp nhận bảo hành cho mình trong mọi trường hợp, chứ e cũng đi tham khaỏ rùi, e lắp cả cam lùi và màn hình DVD chắc chắn ai cũng biết giá ngoài rẻ hơn giá Cty, điện thoại di động còn như vậy huống chi con xe cả trăm triệu ^^

Vâng, để tói về e bật flash lên cho đẹp a TSTA nhé! Còn về GPS thì loại này chỉ cần rút cái thẻ SD ra, copy dữ liệu mới vào là xong hết ạ, về sử dụng thì chả khác gì cái VietMap trên Android hay WinMobile đâu cụ ạ! Bản quyền thì e nghĩ là có, vì mình mua cả bộ hơn chục triệu, bản quyền thằng VM này có đâu hơn 1tr hay sao ý!

ozzfan

Xe tải
@ Cụ Sonbh: Cửa hàng này dưới Hạ Long ợ. Ở HN có không cụ.