[Tọa đàm phim cách nhiệt xe hơi] Giải đáp thắc mắc của thành viên!

Trạng thái
Thớt đang đóng

V KOOL HANOI

Xe tải
Em ở pleiku - gia lai. Sắp cưới mit OS. Các cụ có địa chỉ nào uy tín dán vkool inbox em với. Nếu em đặt film các bác gửi em mang chỗ đại lý bán xe dán có được không?
Pleiku chưa có đại lý nào của V KOOL ạ, hi vọng tương lai gần đây V KOOL sẽ có mặt tại Pleiku !!!

Keep

Xe điện
Em ở pleiku - gia lai. Sắp cưới mit OS. Các cụ có địa chỉ nào uy tín dán vkool inbox em với. Nếu em đặt film các bác gửi em mang chỗ đại lý bán xe dán có được không?
Chỗ cụ chỉ có LLumar thôi, họ có hệ thống phân phối và bảo hành rộng nhất.

Keep

Xe điện
cụ cho em hỏi. Kính lái dán thông số Fil như thế nào là chuẩn.
em được KM cái fillm mà nhìn lộn cả ruột.
nó như đi kính dâm ấy.
độ phản thì cao. còn em bật đèn xe lên nhìn ngoài xe thì sáng choang. ấy thế mà chui vô xe ngồi chả khác gì đeo thêm con kính dâm. ban ngày thì ko sao ban đêm nó làm đèn xe bị tối đi.
Thông số như sau ạ
1: Độ xuyên sáng phải trên dưới 80% (+-5%) là chuẩn nhất cho cả đêm và ngày, mưa và nắng (càng thấp càng tối và càng khó nhìn)
2: Tỷ lệ cản nhiệt 35-45%cái này càng cao càng tốt nhưng nó lại tỷ lệ nghịch với độ truyền sáng (do lớp tráng gốm hoặc kim lọai trên film)
3: Tỷ lệ phản gương 6-9% là tiêu chuẩn, nếu thấp hơn thì càng tốt tuy nhiên nó cũng tỷ lệ thuận với tỷ lệ cản nhiệt (thông thường)

fanpages195

Xe đạp
Chỗ cụ chỉ có LLumar thôi, họ có hệ thống phân phối và bảo hành rộng nhất.
Các cụ sâu có thể mật thư dùm em trọn bộ cho con mit outlander film llumar hoặc vkool là bao nhiêu không? Em hỏi chỗ đại lý hưng nga thấy bảo vkool chính hãng hơn 9tr

Keep

Xe điện
Các cụ sâu có thể mật thư dùm em trọn bộ cho con mit outlander film llumar hoặc vkool là bao nhiêu không? Em hỏi chỗ đại lý hưng nga thấy bảo vkool chính hãng hơn 9tr
Trong thớt KDCN có cả 2 gian hàng LLumar V-Kool, Sungard có niêm yết giá công khai. Đắt nhất vẫn là v-Kool và nhiều nhất vẫn là LLumar ạ. Giá LLumar và Sungard tầm 5-7tr cao cấp hơn cũng có tầm 9tr còn nếu lấy V-Kool thì phải loại tầm hơn 10tr mí gọi là ngon còn thấp hơn thì chả ăn thua ạ

Tô Ni Tũn

Xe đạp
Em ở Quảng Nam, cách đây 1 tuần em có dán film v kool ở Đại Mỹ Đà Nẵng. Nói chung chất lượng phục vụ và chất lượng sản phẩm rất ok. Nhân viên rất vui tính, nhiệt tình lại còn mời em hút thuốc :D nhưng bây h thì em mới phát hiện ra lớp dán kính có 1 sợi vải nhỏ nằm ngay tầm mắt người lái. Nó ko to nhưng nó lại màu vàng kèm theo lớp bọt khí của nó cũng đủ để gây khó chịu cho em mỗi khi lái xe đường dài cứ nhìn thấy cái vết đấy nhởn nhơ trước mắt ức chế vô cùng. Vậy các bác cho hỏi có cách nào để móc cái sợi vải đó ra ko ạ nếu được thì các bác tư vấn giúp em, ko được thì em lại phải chạy ra ĐN vào Đại Mỹ lại để họ xử lí giùm, cách này thì hơi mất công. Em cám ơn các bác.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Em ở Quảng Nam, cách đây 1 tuần em có dán film v kool ở Đại Mỹ Đà Nẵng. Nói chung chất lượng phục vụ và chất lượng sản phẩm rất ok. Nhân viên rất vui tính, nhiệt tình lại còn mời em hút thuốc :D nhưng bây h thì em mới phát hiện ra lớp dán kính có 1 sợi vải nhỏ nằm ngay tầm mắt người lái. Nó ko to nhưng nó lại màu vàng kèm theo lớp bọt khí của nó cũng đủ để gây khó chịu cho em mỗi khi lái xe đường dài cứ nhìn thấy cái vết đấy nhởn nhơ trước mắt ức chế vô cùng. Vậy các bác cho hỏi có cách nào để móc cái sợi vải đó ra ko ạ nếu được thì các bác tư vấn giúp em, ko được thì em lại phải chạy ra ĐN vào Đại Mỹ lại để họ xử lí giùm, cách này thì hơi mất công. Em cám ơn các bác.
dán lâu rồi keo chết rồi thì chỉ có các bóc ra thay cái khác thôi cụ ạ, mà xử lý k phải thợ chuyên nghiệp làm thì phim xịn dán xong đi lóa chẳng khác gì phim đểu đâu, tốt nhất cụ phải mất công đi bảo hành lại.

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
e mới thay kính xe em E280 nhưng không chính hãng.giờ dán phim v-koo có tác dụng nhiều không? hay nên mua kính xịn rồi mới dán?
Theo em, cụ đã thay rồi thì không nên thay lại nữa. Kính lái dán vkool vk70 với độ cách nhiệt cao và không làm hạn chế tầm nhìn. Em tin là cụ sẽ hài lòng. Cụ cần qua em tư vấn trực tiếp cho cụ

Ka_nhep

Xe tăng
Xe em dán rồi,nóng quá 1 kính sườn bị sun,làm thế nào để bóc ra,cụ nào chỉ em với.

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Xe em dán rồi,nóng quá 1 kính sườn bị sun,làm thế nào để bóc ra,cụ nào chỉ em với.
Cụ dán phim gì vậy? Nếu là Film Vkool thì sẽ được bảo hành 10 năm...Nếu không cụ mang qua em dán lại phim Vkool cho cụ (Miễn phí phần bóc phim cũ)

TuanHung1

Xe tăng
Cac cụ cho em hỏi tý tý ạ. em mới nâng cấp chút ánh sáng. khi bật đèn cả cos và gầm nhìn bên ngoài thì sáng quá trời. nhìn lâu ( nhìn cùng chiều ) vào chổ sáng có khi hoa mắt luôn. ấy thế mà chui vào xe thì nó tối om. kiểu như đang ban ngày mà tương quả kính dâm vào mắt ấy ạ.
Film em được KM trong hãng củng chả biết film gì. ko có tên gì cả các cụ ạ.
theo các cụ em có nên dám lại Film Kính lái ko. và dán film gì để vừa kinh tế vừa có độ nhìn tốt ko bị cản quá nhiều sáng như cái em đang sài.
Nóng thì có điều hòa em ko ngại. ngại chói và cản sáng quá nhiều thôi ạ
Film FSK sài có ổn ko cá cụ

www.longthinh.vn

Xe tăng
Website
longthinh.vn
Cac cụ cho em hỏi tý tý ạ. em mới nâng cấp chút ánh sáng. khi bật đèn cả cos và gầm nhìn bên ngoài thì sáng quá trời. nhìn lâu ( nhìn cùng chiều ) vào chổ sáng có khi hoa mắt luôn. ấy thế mà chui vào xe thì nó tối om. kiểu như đang ban ngày mà tương quả kính dâm vào mắt ấy ạ.
Film em được KM trong hãng củng chả biết film gì. ko có tên gì cả các cụ ạ.
theo các cụ em có nên dám lại Film Kính lái ko. và dán film gì để vừa kinh tế vừa có độ nhìn tốt ko bị cản quá nhiều sáng như cái em đang sài.
Nóng thì có điều hòa em ko ngại. ngại chói và cản sáng quá nhiều thôi ạ
Film FSK sài có ổn ko cá cụ
Theo kinh nghiệm của em là cụ nên đầu tư 1 lần, dán loạt tốt chứ bóc đi bóc lại vừa tốn tiền lại hại kính

V KOOL HANOI

Xe tải
Cụ chỉ cụ thể với ạ! E chả rành nên bác sỹ bảo gì là làm cái đó, có cái gì nhận biết được không hả cụ!
Thành phần thuốc VK70: độ truyền sáng 70%, cắt tia hồng ngoại 94%, cẳt tia cực tím 99%, tổng năng lượng loại trừ 55%. Cái này nó cũng giống thuốc Cụ ạ, dùng phát biết ngay
PS: Bên em có đầy đủ thiết bị để kiểm tra thông số và test độ cách nhiệt của phim Cụ ạ !

lycarem

Xe hơi
em dán nhưng cũng không tìm hiểu, giờ mới biết

Vietxdct

Xe buýt
Bác cho e hỏi e dán lumar rồi nhưng kính sáng quá bjo dán thêm lớp phim màu tối đè lên có được ko ạ. Bóc lớp cũ ra thì tiếc

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net
Bác cho e hỏi e dán lumar rồi nhưng kính sáng quá bjo dán thêm lớp phim màu tối đè lên có được ko ạ. Bóc lớp cũ ra thì tiếc
dán được kính sườn k sao đâu cụ ạ, nhưng mà hơi lục tốn, dán phim đểu vào thì lại phí của giời :D

tiamolam

Xe máy
Có trường hợp nào do dán phim đểu gây rạn vỡ kính hậu k các cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng