Đánh giá Tò mò quá em đi lái thử New EVEREST

BảoNam

Xe tăng
Con này cuối năm liệu đã về VN chưa các cụ nở , em đang hóng để đổi con Mông già .
E hỏi show rồi , 900 bản 2.2 tháng 2/2016 cụ ạ
Chắc e chuyển qua santafe , vì mua xe phục vụ gia đình dịp tết là chính

kduc

Xe Cứu Trợ
Ô ở đâu bác chỉ em với. Tks

Sent from my iPhone using Forum Runner
Đây bác:

Nghe đồn thổi đã lâu, hình ảnh trên mạng cứ nhỏ giọt, các bài giới thiệu về em nó ít thông tin và chỉ sơ lược, em tò mò quá nên đành làm chuyến đi lái thử xem New EVEREST có những thứ gì, làm được những gì.

Muốn biết cụ thể chiếc xe nó ngon như nào mà không phụ thuộc vào người lái, và thế là... em lên đường!

Những trải nghiệm, cảm nhận của cá nhân em sẽ chia sẻ cùng các bác!

Phần 1. Các đánh giá, nhận xét về ngoại thất bắt đầu từ #68

Phần 2. Nội thất trên xe được trang bị những gì >> #100

Phần 3. Động cơ, khung gầm và khả năng vận hành của em nó ra sao #270

Phần 4. Công nghệ thông minh được tích hợp trên xe

wacwac

Xe buýt
Tech spec bọn Thái nó public rồi đây cụ, đáp ứng hết như cầu của cụ hỏi đây
http://www.ford.co.th/en/suvs/all-new-everest/specification/spec-data

Bọn Úc thì ko có bản 2.2

Cám ơn bác Chã Phan3H về review hay quá. Em đang chạy Sorento, có nhiều tính năng giống em xe hiện tại mà bác đã review rất kỹ.
Em xin tóm lại 1 số đặc điểm mà em quan tâm (nhưng không chắc lắm vì bài review của bác là các Post rời nhau - giá mà nó liền thành 1 bài thì dẽ theo dõi hơn), đúng thì bác báo em để em cân nhắc đăng ký mua 1 Ford mới này.
- 7 túi khí
- máy dầu 3.2 thì nhiều options tiện nghi hơn
- 2 cầu (2.2 có 2 cầu không ạ?)
- Chìa khoá chắc không có SS !?
- Em không đọc thấy phần nói về khung sườn có phải loại liền khối hay không (cái này liên quan đến an toàn khi đâm trực diện)
- Em không thấy phần mô tả ABS (chắc có), EBD, ... các loại cân bằng điện tử ấy ạ ...
- Không thấy phần mô tả hỗ trợ đổ đèo leo dốc?
- Phần chứa đồ sau hàng ghế 3 theo cảm quan thì lớn hơn Sorento của em - em thích
- Em không chắc nhưng hình như là 2 giàn lạnh và 3 khu cửa gió cho 3 hàng ghế đúng không ạ?
- Và cuối cùng, em không thấy đề cập Hộp số loại gì, mấy cấp???

Đợi tin bác. Cám ơn bác

Bóng Chày

Xe lừa

wacwac

Xe buýt
Thanks cụ. Thế này về VN trên 1 tỷ rồi. Em nói bản có full option ấy. Chặc.

Sent from my iPad using Forum Runner
Nó 1 tỷ thì còn cố được chứ lên 1,1 - 1,2 là cạnh tranh khó. Mà em nhớ cụ có bài đánh giá lựa chọn 1 líst các loại xe sau đó cân So 7 chỗ, giờ sao cụ lại muốn đổi?

Cụ đi máy dầu hay máy xăng ạ. Nếu máy dầu thì cảm nhận thế nào ạ?

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Ranger mới cụ ạ, em tìm bằng được cái Ranger mới vì các cụ bảo 2 thằng chung máy móc. Em ko chạy mà mượn chìa khoá, ngồi lên nổ máy, tắt hết điều hoà và loa đài đi để cảm nhận xem độ ồn không tải thế nào.
Em mới chạy thử hôm qua 3.2 WT kéo ga thì hơi ồn còn chạy bt thì cũng ổn mà độ ồn chấp nhận đc cụ ạ
Cảm giác lái ngon, cả 2 cầu và 1 cầu đạp ga là lên gần dính người :P
Mỗi cái tội là các show lại ém hàng =,= Chịch !

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Nó 1 tỷ thì còn cố được chứ lên 1,1 - 1,2 là cạnh tranh khó. Mà em nhớ cụ có bài đánh giá lựa chọn 1 líst các loại xe sau đó cân So 7 chỗ, giờ sao cụ lại muốn đổi?

Theo lộ trình thì chắc phải 2016 mới về các cụ ạ mà thế thì lại có một số thuế giảm và thêm một số thuế chưa biết tính thế nào :PP

Bóng Chày

Xe lừa

Chính xác là em. Em đã lấy Sò máy xăng hồi 2012. Đến nay đã 3 năm, 4.5 vạn km. Vẫn rất hài lòng. Có điều em lại hay thích đi xe đập hộp =)) Nếu Ford này mà máy móc + options hợp lý + giá cả phủ lý = em sẽ cân nhắc. Vừa có cụ nói khung xe chưa phải liền khối thì em hơi chán vì sẽ lắc và kém an toàn. Ngoài ra theo rì viu của lão Phan3H thì cái gì cũng hay hơn Sorento.

Về xăng/dầu em thấy nhiều tranh luận quá. Tuy nhiên mua loại nào tuỳ vào preference của từng cụ. Rất khó nói.
Em đi xăng vì e chọn sạch sẽ. Nhưng nếu FE mà hay quá, an toàn quá, thì dầu em cũng lấy. Mỗi tháng em bỏ 2 củ đỗ hẳn đầu ngõ cho đỡ mùi =))

Bóng Chày

Xe lừa
Trước Tết mà khong về chắc Ford chả bán cho ai được
Theo lộ trình thì chắc phải 2016 mới về các cụ ạ mà thế thì lại có một số thuế giảm và thêm một số thuế chưa biết tính thế nào :PP

taducanh

Xe buýt
Chính xác là em. Em đã lấy Sò máy xăng hồi 2012. Đến nay đã 3 năm, 4.5 vạn km. Vẫn rất hài lòng. Có điều em lại hay thích đi xe đập hộp =)) Nếu Ford này mà máy móc + options hợp lý + giá cả phủ lý = em sẽ cân nhắc. Vừa có cụ nói khung xe chưa phải liền khối thì em hơi chán vì sẽ lắc và kém an toàn. Ngoài ra theo rì viu của lão Phan3H thì cái gì cũng hay hơn Sorento.

Về xăng/dầu em thấy nhiều tranh luận quá. Tuy nhiên mua loại nào tuỳ vào preference của từng cụ. Rất khó nói.
Em đi xăng vì e chọn sạch sẽ. Nhưng nếu FE mà hay quá, an toàn quá, thì dầu em cũng lấy. Mỗi tháng em bỏ 2 củ đỗ hẳn đầu ngõ cho đỡ mùi =))
Cụ Bóng cứ yên tâm là khung gầm xe Ford nó vững chãi,đầm và lì lắm :). Cụ Phan3H đi Ếch lái thử New Everest cảm nhận êm chắc lì xe thì cứ yên tâm là ngon hơn Ếch về khung gầm, mà đã ngon,êm hơn Ếch thì chắc chắn là êm hơn New Sorento dù là chasis rời.

wacwac

Xe buýt
Ý cụ là cái này hả? em đọc không hiểu là gì, nhưng chắc nó nhấn mạnh: Chassis là liền khối???

http://www.motoring.com.au/news/2015/medium-passenger/ford/everest/ford-everest-full-details-50098

The all-new Everest is entirely re-engineered and shares nothing with previous generation Everest sold in Southeast Asia, India and African markets. This new Everest does share front sheet metal with the Ranger, which also donates some elements of its truck-style body-on-frame design, but the chassis structure is unique.
Vừa có cụ nói khung xe chưa phải liền khối thì em hơi chán vì sẽ lắc và kém an toàn

wacwac

Xe buýt
oái, em có phải là sales đâu, chỉ quan tâm tới New E thôi, vì đang ngắm 7 chỗ và nâng đời. Cụ cứ và web của Thái với Úc là mò ra là được. Đây là cái em tìm trên trang của Thái. Mà máy dầu thì lo gì tải trọng nhỉ?

Big load capacity
Yes, it’s spacious enough to fill the seven seats with everyone who’s along for the ride. But what about all the other things you need on your journey? The Everest has room for an additional 750kg of payload with another 100kg on the roof. You can also tow up to 3 metric tons, so that takes care of the boat and jetski.
Bác tìm giúp em tự trọng của new Ế, hãng nó giấu thì phải

Bóng Chày

Xe lừa
Ý cụ là cái này hả? em đọc không hiểu là gì, nhưng chắc nó nhấn mạnh: Chassis là liền khối???

http://www.motoring.com.au/news/2015/medium-passenger/ford/everest/ford-everest-full-details-50098

The all-new Everest is entirely re-engineered and shares nothing with previous generation Everest sold in Southeast Asia, India and African markets. This new Everest does share front sheet metal with the Ranger, which also donates some elements of its truck-style body-on-frame design, but the chassis structure is unique.
Có cụ nào Sale vào cung cấp thông tin Chasis thế nào nhỉ?

Bóng Chày

Xe lừa
Cụ Bóng cứ yên tâm là khung gầm xe Ford nó vững chãi,đầm và lì lắm :). Cụ Phan3H đi Ếch lái thử New Everest cảm nhận êm chắc lì xe thì cứ yên tâm là ngon hơn Ếch về khung gầm, mà đã ngon,êm hơn Ếch thì chắc chắn là êm hơn New Sorento dù là chasis rời.
Vấn đề là độ an toàn bác ạ, dòng này đi nó phải ầm ầm rung lắc mới sướng chớ =))

taducanh

Xe buýt
Vấn đề là độ an toàn bác ạ, dòng này đi nó phải ầm ầm rung lắc mới sướng chớ =))
6 túi khí an toàn lắm. Còn về vỏ xe hồi trước đỗ đèn đỏ nghe cái rầm phía đít, nhảy xuống xe thấy con Santafe biển xanh hôn mông Ếch em. STF lòi cả mắt ra, cản trước méo và rơi xuống còn đít Ếch có vài ba vết xước. Cụ ấy say rượu xin lỗi rối rít và đền tiền sơn đít xe. Đấy qua đó cụ cứ yên tâm vỏ xe Mỹ nha, chẳng kém Đức nhiều đâu. :). Xe Ford nói chung là xe con trâu cụ à , nó chỉ ăn cỏ nhiều vì nó to khỏe

kiensurveyor

Xe tăng
oái, em có phải là sales đâu, chỉ quan tâm tới New E thôi, vì đang ngắm 7 chỗ và nâng đời. Cụ cứ và web của Thái với Úc là mò ra là được. Đây là cái em tìm trên trang của Thái. Mà máy dầu thì lo gì tải trọng nhỉ?

Big load capacity
Yes, it’s spacious enough to fill the seven seats with everyone who’s along for the ride. But what about all the other things you need on your journey? The Everest has room for an additional 750kg of payload with another 100kg on the roof. You can also tow up to 3 metric tons, so that takes care of the boat and jetski.
Em mò hết rồi, không thấy bác ạ
Cái này cũng quan trọng, để đánh giá độ dày dặn của khung gầm và vỏ xe.
Như FE hiện tại là 1922 kg trọng lượng khô, hơn vua lật FT 1 tạ.

nguoilangson

Xe tải
Em mò hết rồi, không thấy bác ạ
Cái này cũng quan trọng, để đánh giá độ dày dặn của khung gầm và vỏ xe.
Như FE hiện tại là 1922 kg trọng lượng khô, hơn vua lật FT 1 tạ.
Lão này chuyên gia đi sâu các vấn đề tương tự, đúng là tìm thông số tải trọng của con FE mới này chẳng thấy nhắc đến gì cả :)

thanh040506

Xe trâu

Cụ nói chuẩn luôn☺