TNGT,hòa giải bất thành phải làm sao?

xe365vn

Xe container
cái nhà 2B này dở hơi nhỉ
để vài hôm nữa, người bên tòa dọa cho vài câu án phí với cái lọ cái chai có mà chán lè lưỡi ra ngay
cụ yên tâm

Chutich

Xe tải
cái nhà 2B này dở hơi nhỉ
để vài hôm nữa, người bên tòa dọa cho vài câu án phí với cái lọ cái chai có mà chán lè lưỡi ra ngay
cụ yên tâm
Dân trí nhà 2b lùn quá.
Nếu kiện tụng thì chẳng khác gì chuốc họa vào thân.

Chỉnh sửa cuối:

Già làng

Xe tải
Vụ này cụ chủ thớt cứ kệ đến đâu thì đến. Sợ gì đâu chứ!x-(
Thanks cụ.Nhưng cũng mất thì giờ cụ ah.
Thằng em ruột cháu nó ở tận Gia Lai,sự việc lại xảy ra ở Nghệ An.May là có ông anh cả (cũng là CAHS)còn ở quê nên ủy quyền cho ông ấy giải quyết chứ nếu kô thì oải lắm phải kô cụ?

ngocanhpdc

Xe tăng
Cụ ơi, hôm giáp tết (28-29) gì đó, em gặp cụ tương tự.
Đang quay đầu xe (chỗ không bị cấm đâu ợ) thì có một bác 2b, vừa đi vừa chăm chú .... nhìn cửa hàng bên đường .... táng thẳng vào xe em (híc, mặt bác ấy dán luôn vào kính lái, em sợ kinh), bác csgt gần đấy chạy ra, còn em nhảy ngay xuống xem có vấn đề gì không.
Em: Tôi không sai, tôi quay đầu đầy đủ tín hiệu đàng hoàng (em bật xi nhan, nháy đèn, còi ầm ý)
CSGT: Anh cứ đưa người bị nạn vào bệnh viện đã (nói câu này, em nghe được, lâu lâu mới thấy CSGT ra CSGT)
Vào Bệnh viện, CSGT gọi em ra.
CSGT: Anh ơi, nặng đấy anh ạ thôi anh đưa nhà người ta 1-2tr đỡ mất thời gian của anh em mình anh ạ
Em vào đưa 2tr luôn, híc, nó không đồng ý, đòi phải trả hết tiền thuốc thang nọ kia.
Sau hòa giải lần 1 không được (cụ 2b đòi 20tr ợ), em đưa cho các bác CA 1 củ nhờ giải quyết, thế nào mà 2 hôm sau nhà cụ 2b sang nhà em, trả lại 2tr bảo là em đừng làm to chuyện, sửa xe hết bảo nhiêu họ xin thanh toán.....
:-??

Già làng

Xe tải
Cụ ơi, hôm giáp tết (28-29) gì đó, em gặp cụ tương tự.
Đang quay đầu xe (chỗ không bị cấm đâu ợ) thì có một bác 2b, vừa đi vừa chăm chú .... nhìn cửa hàng bên đường .... táng thẳng vào xe em (híc, mặt bác ấy dán luôn vào kính lái, em sợ kinh), bác csgt gần đấy chạy ra, còn em nhảy ngay xuống xem có vấn đề gì không.
Em: Tôi không sai, tôi quay đầu đầy đủ tín hiệu đàng hoàng (em bật xi nhan, nháy đèn, còi ầm ý)
CSGT: Anh cứ đưa người bị nạn vào bệnh viện đã (nói câu này, em nghe được, lâu lâu mới thấy CSGT ra CSGT)
Vào Bệnh viện, CSGT gọi em ra.
CSGT: Anh ơi, nặng đấy anh ạ thôi anh đưa nhà người ta 1-2tr đỡ mất thời gian của anh em mình anh ạ
Em vào đưa 2tr luôn, híc, nó không đồng ý, đòi phải trả hết tiền thuốc thang nọ kia.
Sau hòa giải lần 1 không được (cụ 2b đòi 20tr ợ), em đưa cho các bác CA 1 củ nhờ giải quyết, thế nào mà 2 hôm sau nhà cụ 2b sang nhà em, trả lại 2tr bảo là em đừng làm to chuyện, sửa xe hết bảo nhiêu họ xin thanh toán.....
:-??
Bác may mắn quá!
Chiện nhà iem tương tự như cụ mà rắc rối gấp vạn lần.Cái màu đỏ kia nhà iem gấp 2 lần cụ đấy

lexus_bk

Xe điện
Bác may mắn quá!
Chiện nhà iem tương tự như cụ mà rắc rối gấp vạn lần.Cái màu đỏ kia nhà iem gấp 2 lần cụ đấy
ăn nhằm gì! m6 tết ông cụ nhà em cũng làm phát! tính đến giờ thiệt hại 150 củ rồi cụ ạ, mà mới gần xong thôi :)), cứ bình tĩnh, chúc cụ may mắn nhé :))

mdong

Xe tải
trường hợp đơn giản quá rồi. Cụ nộp cho nó 5 củ đã là quá đáng rồi, cụ xông xênh đấy! Lỗi do ai người đó chịu, mình chưa bắt đền họ thì thôi lại còn ngoạc mồm ra mà vòi tiền này lọ là sao? Cụ dúi cho cái thằng xxx vài trăm cùng năm nếu cụ cần gấp thì 1 chai là ok. Nói chung ko gặp xxx thì ko sao, gặp nó rồi thì kể cả ko lỗi thì cụ dây dưa với nó cũng mất thời gian lắm nếu ko đưa xiền nhét vào mồm chúng nó cho nó ăn ko nó đói ko có sức mà lấy cái bằng đưa cho cụ đâu! :))
Người ta sẽ trả lại giấy tờ cho bác chủ thớt thôi, chứ cũng không khó dễ gì đâu, chủ yếu là hai bên thỏa thuận xong xuôi thôi, án tại hồ sơ, họ đã thụ lý, họ phải làm như thế cho chặt chẽ, tránh dây dưa, kiện cáo sau này thôi mà. Cụ nói như người ta đói tiền lắm ấy. Có những trường hợp biết điều, giải quyết cho ngay, vui vẻ, nhưng gặp những thằng không biết điều, có một két ông cũng đập cho mày vỡ mồm chứ đừng có nói một chai. xxx cũng là người mà, lý và tình, các cụ nhể.

thichchoi

Xe buýt
luật, người thi hành luật VN đều chuối cả nải nhỉ, ai đời đi đúng mà vẫn phải đưa tiền trước, thế các bác đi 4b bị 1 phen hoảng sợ, đau tim thì bố nó có chịu cho không. Lại còn nói "luật là 1 chuyện, còn phải cái tình nữa" luật là luật chứ sao cứ mang cái tình vào đây, đáng ra bên cơ quan hành pháo cứ phải xử cho đúng luật, rồi chuyện tình cảm tính sau.

Nếu em không nhầm, "ở bển", đâm phải người đi bộ ở chỗ không dành cho người đi bộ thì người đi bộ phải đền cho 4b thì có chứ làm gì có chuyện 4b phải xùy tiền ra. Mà cái kiểu đền bên đó thì kinh khủng lắm, nào tổn thương tinh thần, chi phí phục hồi, chi phí nghỉ làm vì sốc,...

Già làng

Xe tải
Báo cáo các cụ,chuyện nhà cháu đã g/q xong lúc 4 pm hôm nay.
Sau khi nhận được yêu cầu giám định phương tiện từ CA huyện,CA tỉnh y/cầu 4b đến để tái giám định tại Ca huyện.
Tuy nhiên,4b đã về Gia Lai mà chủ phương tiện lại quá bận việc nên chấp nhận bù thêm 10 củ (tông cộng là 15 củ),nhà 2b giao lại cho 4b toàn bộ hồ sơ chứng từ nằm viện,đồng thời bên CA hỗ trợ bổ sung hồ sơ TN để 4b thanh toán BH(toàn bộ chi phí nằm viện là 14,6 củ).
Nhà cháu thấy P/A giải quyết như vậy là okie cả 2 bên.
Các cụ thấy thía lào?

me_ accord

Xe buýt
Cái vụ bảo hiểm này khó nhai đó vì 4b đúng chứ phải sai đâu mà bảo hiểm đền. Em cụ bị giống như em nhưng em chở vào viện rồi kêu gia đình nạn nhân đến rồi em về.Sau khi họ ra viện lên công an giải quyết họ đòi chục củ nhưng em ứ chịu. Cuối cùng 2b chịu phạt 2.5 triệu tội say rượu gây tai nạn, tiền giữ xe máy 20 ngày, giữ xe em 2 ngày chút nữa còn đền cho em, nhưng mà cái tièn đó em nộp cho họ còn viện phí ho lo và đưa cho họ 2 triệu chẳng qua vì nhân đạo thôi

Còm

Xe tải
Cái vụ bảo hiểm này khó nhai đó vì 4b đúng chứ phải sai đâu mà bảo hiểm đền. Em cụ bị giống như em nhưng em chở vào viện rồi kêu gia đình nạn nhân đến rồi em về.Sau khi họ ra viện lên công an giải quyết họ đòi chục củ nhưng em ứ chịu. Cuối cùng 2b chịu phạt 2.5 triệu tội say rượu gây tai nạn, tiền giữ xe máy 20 ngày, giữ xe em 2 ngày chút nữa còn đền cho em, nhưng mà cái tièn đó em nộp cho họ còn viện phí ho lo và đưa cho họ 2 triệu chẳng qua vì nhân đạo thôi
Cụ không đọc đoạn cụ chủ thớt nói: "có ông anh làm CSHS ủy quyền giải quyết vụ việc" và "bên CA hỗ trợ bổ sung hồ sơ TN để 4b thanh toán BH" mọi việc đều có thể làm được cụ ợ. :D

thichlachoi

Xe đạp
Cụ không đọc đoạn cụ chủ thớt nói: "có ông anh làm CSHS ủy quyền giải quyết vụ việc" và "bên CA hỗ trợ bổ sung hồ sơ TN để 4b thanh toán BH" mọi việc đều có thể làm được cụ ợ. :D
Cháu hiểu nôm na là thay đổi hs.