[Funland] Tivi Sony lỗi, nhờ cccm chẩn bệnh giúp em!

anhquangmt

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi với, tivi em cũng là Sony W800C, hôm trước cái tivi tự dưng bị ngắt kết nối wifi, em làm đủ mọi cách mà vẫn không kết nối được, e đành reset máy về cài đặt gốc ban đầu, nhưng khi em reset thì tivi bị lỗi khởi động lại, nó hiện màn hình sony xong thì có 5 vòng tròn cứ xoay, rồi lại hiện chữ sony, cứ theo vòng lặp như thế. Em có gọi điện lên hãng thì nó báo là tivi em bị hỏng main và báo giá sửa chữa là 2 củ mấy đó, các cụ có ai bị lỗi như thế này chưa và sửa lỗi này thì nên thay main của hãng hay thay bên ngoài nhỉ, và giá bao nhiêu ạ ? Em cảm ơn các cụ

viet_afc

Xe hơi
TV nhà e cứ LG mua, né sony và mấy hãng tàu

thanglinh0207

Xe hơi
Cái này còn bảo hành thì chúc mừng cụ. Hết bảo hành thì xác định mua mới cho lành cụ ạ

Capt.Do

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi với, tivi em cũng là Sony W800C, hôm trước cái tivi tự dưng bị ngắt kết nối wifi, em làm đủ mọi cách mà vẫn không kết nối được, e đành reset máy về cài đặt gốc ban đầu, nhưng khi em reset thì tivi bị lỗi khởi động lại, nó hiện màn hình sony xong thì có 5 vòng tròn cứ xoay, rồi lại hiện chữ sony, cứ theo vòng lặp như thế. Em có gọi điện lên hãng thì nó báo là tivi em bị hỏng main và báo giá sửa chữa là 2 củ mấy đó, các cụ có ai bị lỗi như thế này chưa và sửa lỗi này thì nên thay main của hãng hay thay bên ngoài nhỉ, và giá bao nhiêu ạ ? Em cảm ơn các cụ
Nhà em cũng con w800c này, đời này hình như bị lỗi, nhà em tắt xong tự bật, bjo thì thêm ko vào đc youtupe dù vẫn kết nối mạng, thấy thợ báo phải thay main, giá rổ 2,5 củ mà em lười chưa thay.

Vhtien

Xe buýt
Nhà em con sony 45”” màn sọc xong trắng dã ra. Bực mình em xếp xó mua con TCL về 50”” to hơn hạt dẻ xem cũng được. Hết bảo hành nếu hỏng thì mua con mới cũng chả tiếc. Nói chung hàng càng đắt càng nhanh hỏng hay sao ý

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nguồn thì thay cả bảng mạch ngoài 1,2 củ là cao.

doramail18

Xe tải
Em có con Sony W800c vừa hết bảo hành, hôm nay đang xem thấy màn hình thỉnh thoảng bị nháy. Em đã test khi xem trên Youtube, Truyền hình và vào phần cài đặt thì thấy màn hình bị nháy, thỉnh thoảng thấy nhoè màu.
Kính nhờ cccm chẩn bệnh giúp em ah.
E có làm clip cách sửa đây : cơ bản là cụ phải tự lọ mọ đừng để thợ luộc mất nhiều xiền .

Chỉnh sửa cuối:

doramail18

Xe tải
Nhà mình có con TV Sony 50" model 704A, giờ màn hình nát thế này, các bác cho em hỏi: sửa được ko?
View attachment 4650164
Cụ tham khảo cách dán băng keo vào đầu cable hoặc băng bó bản mạch này . Đảm bảo hết chứ nó ko phải là màn bị hỏng đâu .
E cũng sony 46 inch bị y như cụ và tự sửa đây :
Lúc đầu thợ vào bảo màn hình anh hỏng rồi , thay mất 5 củ =))

21Bis

Xe tải
Nghe các cụ nói thì bây giờ hãng nào cũng có vấn đề về chất lượng nhỉ, kể cả 3 ông Hịn nhất SONY SAMSUNG LG, đúng là mua tv bây giờ cũng hên xui, chả biết xài thằng nào thì ổn. Em cũng đang nhắm con 65 xem cho sang cái thằng người mà chả biết chọn hãng nào. Ấy là em chọn loại bình dân thôi. Xài 40" giờ nó cứ bí bí, màn thì hơi tối nữa mà mắt kém rồi nên khá khó chịu các cụ ạ. Ước gì nhà có điều kiện, hỏng là vứt, chán là cho ... he he.

MinhPT

Xe tăng
Cụ tham khảo cách dán băng keo vào đầu cable hoặc băng bó bản mạch này . Đảm bảo hết chứ nó ko phải là màn bị hỏng đâu .
Cám ơn bác. Mình lại bán mất rồi. Nếu không thì đã lôi ra nghịch như video trên.

LuckyCar

Xe container
Em thì vẫn dùng sony, chưa dùng sang Samsung với LG, nhưng công nhận đồ Sony giờ khởm khởm hơn trước nhiều.

DucHoan

Xe tăng
Tùy con nhé bác và đó là một cách khắc phục, chứ ko phải con nào cũng sửa đc, còn màn thì 99% lỗi, vì đó là dấu hiệu bị chập trong màn. Nếu có thiết bị sẽ kiểm tra xem mạch nào chập thì ngắt cái mạch đó ra, còn sửa kiểu mò trên mạng là dán băng dính để ngắt cái mạch bị chập ra. Nhược điểm sửa, chập nhẹ thì ko thấy rõ, chập nhiều thì sửa xong thị thưa ảnh, nhạt màu, màu lệch, nặng thì thay màn

DucHoan

Xe tăng
Em thì vẫn dùng sony, chưa dùng sang Samsung với LG, nhưng công nhận đồ Sony giờ khởm khởm hơn trước nhiều.
Sony không sx được màn hình cụ ạ, Sony đẩy độ sáng tấm nền lên cao để cải thiện chất lượng hiển thị, nên xen rất sướng. Nhược điểm dễ bị chập mạch trong màn, có những model, gần như con nào cũng bị lỗi màn cả

trinhhunghb

Xe lăn
Em có con Sony W800c vừa hết bảo hành, hôm nay đang xem thấy màn hình thỉnh thoảng bị nháy. Em đã test khi xem trên Youtube, Truyền hình và vào phần cài đặt thì thấy màn hình bị nháy, thỉnh thoảng thấy nhoè màu.
Kính nhờ cccm chẩn bệnh giúp em ah.
Em chơi khoảng 5 đời SONY từ ngày màn hình phẳng nhưng vừa rồi khi cái cuối cùng bị vạch màn hình thì em chuyển sang SAM SUNG xem như nào rồi Cụ Ạ

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Con mẹ thằng Sony Nhật lùn nó vẫn chưa chết thì nhiều người còn khổ, cụ nào cho bài lên fb cho nhiều người biết tiễn cho nó nhanh, nhà E 2 cái và nhà ô Chú 1 cái là 3 hết bảo hành là hỏng màn, có cái thay màn xong lại hỏng cay thật