[Funland] Tivi Sony lỗi, nhờ cccm chẩn bệnh giúp em!

Andydo

Xe điện
Em có con Sony W800c vừa hết bảo hành, hôm nay đang xem thấy màn hình thỉnh thoảng bị nháy. Em đã test khi xem trên Youtube, Truyền hình và vào phần cài đặt thì thấy màn hình bị nháy, thỉnh thoảng thấy nhoè màu.
Kính nhờ cccm chẩn bệnh giúp em ah.
Sony w800c theo em biết bán cách đây hơn 4 5 năm rồi. Làm cách nào cụ có bảo hành đến giờ vậy ???

tototata

Xe buýt
Chất lượng tivi Sony tồi quá cụ ạ.

Au79 Dragon

Xe điện
Em đơn giản nên từ nay về sau em không bao giờ mua đồ gì của Sony nữa, đặc biệt tivi Sony cụ ạ. Phải giết chết nó bằng chính chính sách của nó cụ ạ. Em cũng kg mong chờ gì tivi phải nồi đồng cối đá, sử dụng hàng chục năm kg hỏng như xưa nhưng ít ra kg thể vừa hết bao hành dc vài ba tháng lăn ra chết như thế này cụ ạ. Nhìn cái tivi còn mới nguyên, hầu như kg có sự đụng chạm từ khi em mua, tivi vẫn hàng ngày xem đều, kg để ẩm mốc thế mà lăn quay ra hỏng màn.
Cụ đen thôi, hãng nào chả có tỷ lệ hỏng. Bao người dùng Sony họ có hỏng đâu, đương nhiên chỉ những người hỏng hoặc anti họ mới mở thớt chê mà có mấy đâu.

Au79 Dragon

Xe điện
Vâng cụ, như em đã nói nhà em cũng dùng đủ cả 3 loại Tv: Sam plasma đầu tiên, LG, Sony. Lỗi thì đồ điện tử cũng có tỷ lệ lỗi nhất định. Ngay con samsung lỗi nhiều lắm từ lỗi màn, sọc màn, chết cao áp, chết nguồn. Nhưng giờ em vẫn xem dc, tiền sửa chữa mất 3-4 củ. Nhưng con Sony này em nhận thấy lỗi xảy ra ngay khi hết bảo hành khoảng 3,4 tháng thì em thực sự nghi ngờ chất lượng tivi sony cụ ạ.
Khi mua cụ có yêu cầu xuất hàng có ngày sx gần nhất không? Chỉ ngại là hàng của cụ thuộc dạng trưng bày đã lâu làm lại kiểu like new hoặc đã qua sửa chữa kiểu như refubished. Nhà em cả mấy ông bác và ông bà già dùng Sony LED dăm bảy năm chả con nào bị sao cả.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Sony là điển hình của các hãng đồ điện tử già nua, bảo thủ đang chết dần, phải bán mình. Nó đi vào giai đoạn cuối rồi, toàn bộ các sản phẩm của Sony từ Tivi, điện thoại, đồ âm thanh, máy quay đều chung tình trạng giá chát, chất lượng đi xuống. 3-4 năm nữa sẽ chả ai dùng đồ Sony cả.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
cùng bệnh rồi cụ ạ. e cũng w800 nhưng 55’ cơ. mua lúc mới gần 30tr, cách đây 4,5 năm rồi. đúng hết bh khoảng nửa năm bị y như cụ. Gọi Sony center quát cái giá dell thể ngửi nổi. Bỏ thì thương vương thì tội. Mãi cũng tìm đc chỗ sửa, khoai phết đấy cụ ạ. Sony bây h kém nhiều lắm rồi. Không thể bị ám vào đầu “nét như sony” mà lao vào nữa đâu. thêm 1 ông anh chỗ em cũng bị, cũng sau bh khoảng vài tháng. đm chúng nó tính chuẩn thật!

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
Sony là điển hình của các hãng đồ điện tử già nua, bảo thủ đang chết dần, phải bán mình. Nó đi vào giai đoạn cuối rồi, toàn bộ các sản phẩm của Sony từ Tivi, điện thoại, đồ âm thanh, máy quay đều chung tình trạng giá chát, chất lượng đi xuống. 3-4 năm nữa sẽ chả ai dùng đồ Sony cả.
cụ này chuẩn này, vài năm nữa k ai dùng đâu. em là fan cứng từ thời dàn sony những năm 99,2000 rồi sau này phải quay lưng vì các trải nghiệm sau này chất lượng rất tệ. các sản phẩm bị dính chưởng như sau: ps3, Vaio, tivi, loa BT. Giá bán thì quá đắt vì luôn đặt mình ở vị trí cao hơn các đối thủ Hàn Quốc. già cỗi và bảo thủ lắm rồi.

baodem

[Tịch thu bằng lái]
cụ này chuẩn này, vài năm nữa k ai dùng đâu. em là fan cứng từ thời dàn sony những năm 99,2000 rồi sau này phải quay lưng vì các trải nghiệm sau này chất lượng rất tệ. các sản phẩm bị dính chưởng như sau: ps3, Vaio, tivi, loa BT. Giá bán thì quá đắt vì luôn đặt mình ở vị trí cao hơn các đối thủ Hàn Quốc. già cỗi và bảo thủ lắm rồi.
Công ty em mua 5 con Vaio năm 2013, mua hơn 100 củ, cả 5 con đều bị sọc màn hình, nhựa vỡ rất nhiều khi bị va chạm. Bố tổ sư, cạch mặt ngay và luôn Sony.

TrinhHong

Xe tải
Em có con Sony W800c vừa hết bảo hành, hôm nay đang xem thấy màn hình thỉnh thoảng bị nháy. Em đã test khi xem trên Youtube, Truyền hình và vào phần cài đặt thì thấy màn hình bị nháy, thỉnh thoảng thấy nhoè màu.
Kính nhờ cccm chẩn bệnh giúp em ah.
hehe, cái này là chết màn này cụ :))) lần sau cụ né SONY ra, vì thẳng thắn mà nói Sony ngày nay khác Sony ngày xưa rồi, may mắn bị thì trong 2 năm thì đc BH miễn phí, còn sau đó thì tự túc ạ. Chưa kể thay màn tv Sony đắt vô địch luôn. Cụ chuyển sang LG mà dùng, bền hơn, màu cũng sướng hơn SS nữa

TrinhHong

Xe tải
Vâng e cho tivi Sony vào blacklist rồi cụ ah. Chán kiểu vừa hết bảo hành lăn ra chết thế này quá cụ ạ.
Em có người quen làm TTBH nên đc nhắn nhủ nhiều điều lắm, hehe , Sony vừa đắt lại ko bền bỉ. Hiện tại LG đang đc ưng nhất, cụ cứ LG mà nhấc, hệ điều hành Webos cũng dễ dùng nữa. Nhà em cũng trung thành LG thôi, đang dùng con 65i ko quá xuất sắc nhưng chưa hề chán

ACDELCO434

Xe điện
Các Cụ mua Sharp cho em. Bền, giá cũng hợp lý.
Nhà bà chị em dùng con Led 3D 835L gì đó. Cũng hơn 3 năm rồi. Giờ bị mỗi cái lỗi có 1 sọc đỏ dọc màn hình do sửa nhà thợ làm rơi viên gạch vào cạnh trên của màn.
Nhà em thì dùng con Led 3D 830L từ năm 2012 tời giờ. Vẫn ngon. Có lỗi màn bị sọc 2 gạch vàng, xanh cách nhau. Nhưng không để ý thì k thấy.

ckoto

Xe hơi
Có 2 cách Cụ à: Kết hợp với ông bảo hành Sony đàm phán giá thay mới phù hợp, còn nếu thay mới chuẩn giá thì nên bán xác mua tivi mới.

Muachieu

Xe máy
Bây giờ sony hay các hãng khác cũng thế thôi ạ, sản suất bên trung quốc cho nó rẻ ạ. Nên chất lượng sẽ đi xuống thôi

athk

Xe tăng
:)) Em cũng mở topic phàn nàn về tivi Sony ở đây năm 2016, giờ đọc thấy topic của cụ thấy lại làm em thấy bồi hồi :-"

Muachieu

Xe máy

hôm 4/7 em mới dính con tivi samsung nhà em mới mua ở adayroi đc 8 tháng. Tối hôm trc vẫn xem bình thường, sáng hôm sau bị như này. Gọi cho hãng, nó cứ thằng kĩ thuật xuống bật lên xem cái phán tivi bị nứt màn rồi ko bảo hành đc, thay màn hình phí 5 củ 5, em đuổi về luôn. em nghĩ: " mịa kíp, nhà ko có trẻ con thì qua đêm nó nứt đc chắc. Mà có nứt thì do nhiệt độ tivi hay lỗi gì gì bên trong gây ra chứ ".
các cụ mách em kiên nó như nào đc ạ. mấy hôm nay em ức quá
Cụ cứ mang lên trung tâm bảo hành bắt nó đền thôi, màn hinhf này sọc chứ có phải vỡ màn hình đâu

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
nhắc đến dòng w800c nhớ thêm 1 chi tiết nữa làm mình khá cay: hầu hết các model tầm khá thời điểm đó đặc biệt là kích thước lớn đều trang bị thêm 1 cái webcam. thằng này không có mà lại trúng cái tính tăng mình cần cho bọn trẻ con skype nên phải mua thêm hơn 2 củ. lại cũng phải đúng của Sony chứ k nhận dạng khác. Đúng kiểu độc quyền hút máu như apple. Hồi ấy phụ huynh ngộ Sony quá bảo mua cái khác không thích nên đành chiều. H mấy cái sau samsung hết, hoàn toàn hài lòng. cả hình ảnh lẫn âm thanh đều thấy khá hơn. Sony bây h nó ý hệt thằng Nokia ngày trước, không thay đổi đi thì không thọ được đâu, h người tiêu dùng người ta khôn rồi.

inovavgj

Xe container
Sony lởm lắm mà nói ông anh ko tin , mua sony 42 inch 3 năm về 2 lần thay cái con trở nhỏ nhỏ mỗi lần thay 700k
ông bố vk có cái sony 32 inch giờ cứ nổi menu ko tắt đc , đành để vậy ko thì phải thay cái bo mạch hết nhiều tiền

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
từ thời Vaio cách đây hàng chục năm lúc nào cũng tồn tại cái truyền thuyết “màn Vaio thua mỗi màn apple” xong giá thì đắt thượng lên, cá nhân em thấy cũng chỉ nhỉnh hơn dạng bình dân như acer hay benq thôi. so với dell hay hp cũng chả hơn gì nhiều nhưng đúng là sức mạnh thương hiệu nó lớn, nó làm cho người mua cảm giác mua luôn cả chất lượng và đẳng cấp nữa. Giờ thì Vaio cũng oẳng rồi, em còn 2 con hỏng xếp xó nhà.

xyzhuyxyz

Xe tăng

hôm 4/7 em mới dính con tivi samsung nhà em mới mua ở adayroi đc 8 tháng. Tối hôm trc vẫn xem bình thường, sáng hôm sau bị như này. Gọi cho hãng, nó cứ thằng kĩ thuật xuống bật lên xem cái phán tivi bị nứt màn rồi ko bảo hành đc, thay màn hình phí 5 củ 5, em đuổi về luôn. em nghĩ: " mịa kíp, nhà ko có trẻ con thì qua đêm nó nứt đc chắc. Mà có nứt thì do nhiệt độ tivi hay lỗi gì gì bên trong gây ra chứ ".
các cụ mách em kiên nó như nào đc ạ. mấy hôm nay em ức quá
Hàng mua online sợ nhất vận chuyển quăng quật cụ ah, nó ko hỏng ngay lúc đó mới là vấn đề.