[Funland] Tivi nhà cháu chính thức tèo rồi.

coquay

Xe container
Con tivi sony 43 nhà e cũng vừa teo văn tèo, hỏi thợ báo sửa hết 900k tiền ko nhiều nhưng ngại cho người lạ vào nhà thời điểm này.
E lên ông youtube học cách sửa, e mà sửa đc e làm bài cho các cụ thẩm.

Cường Ni

Xe hơi
Qua một thời gian chung thành với tivi LG cứ tấm tắc khen bền và rẻ , tổng cộng nhà cháu có 5 cái tivi LG có cái thì từ năm 2008 có cái thì mới cách nay 3 năm tất cả đều chạy tốt cho đến hôm nay 1 cái tivi to nhất 65 inch ở phòng khách nhà cháu có hiện tượng nháy hình, sau khi xác định là đã bị hỏng đèn hình cháu nhấc máy hỏi bên bảo hành LG thấy nhân viên bảo phải thay và giá là 8 triệu, ối zời thay thì xót mà bỏ thì phí quá, cháu đang cân nhắc mua cái khác nhưng tiếc cái máyvnayf ngày mua hơn 30 triệu, theo các cụ có nên thay đèn hình không hay là mua cái khác nhỉ, cháu cũng xác định là cũng đến lúc nó xịt rồi vì đã chạy hơn 9000 giờ miệt mài, các cụ có phương án nào hay hơn thì tư vấn giúp cháu với, cảm ơn các cụ đã xem bài.
https://www.youtube.com/c/LEXUANCUONGTV82/videos
mời cụ vào đây có khi có con đúng mã LG với bệnh của cụ luôn này .

lovecarhpqn

Xe điện
Qua một thời gian chung thành với tivi LG cứ tấm tắc khen bền và rẻ , tổng cộng nhà cháu có 5 cái tivi LG có cái thì từ năm 2008 có cái thì mới cách nay 3 năm tất cả đều chạy tốt cho đến hôm nay 1 cái tivi to nhất 65 inch ở phòng khách nhà cháu có hiện tượng nháy hình, sau khi xác định là đã bị hỏng đèn hình cháu nhấc máy hỏi bên bảo hành LG thấy nhân viên bảo phải thay và giá là 8 triệu, ối zời thay thì xót mà bỏ thì phí quá, cháu đang cân nhắc mua cái khác nhưng tiếc cái máyvnayf ngày mua hơn 30 triệu, theo các cụ có nên thay đèn hình không hay là mua cái khác nhỉ, cháu cũng xác định là cũng đến lúc nó xịt rồi vì đã chạy hơn 9000 giờ miệt mài, các cụ có phương án nào hay hơn thì tư vấn giúp cháu với, cảm ơn các cụ đã xem bài.
Chả thể nào nói hãng nào bền hơn tốt hơn hãng nào cả, vì nó ko phải là hàng handmade, may mắn mua đc con chất lượng linh kiện điện tử tốt thì dùng rất bền ngon, càng ngày tỷ lệ lỗi hỏng của tv càng cao, may mắn mà nó hỏng trong time bh thì tốt chứ hết bh có vài ngày mà nó hỏng nghĩ nó cú, nhất là hỏng panel hình thì xác định bán luôn cho thợ sửa cho đc giá. Với kn tốn khá nhiều tiền vào món tv mà vô bổ nhất là cái thời 3D em bây giờ chỉ chơi loại dưới 20t thôi những con công nghệ mới nhường Cc. Sao hồi xưa cái dòng Crt nó bền thế cơ chứ dân Nhật nó dùng chán thải ra mình nhặt về giải mã hệ Ntsc dùng mãi ko hỏng🤣

tomo21311

Xe tăng
Con tivi nhà em xem lúc là mất hình còn mỗi tiếng. Dạo này trời lạnh nó lại chả làm sao cả, chả hiểu kiểu gì.

nguyentoyotahn

Xe buýt
PA nào rẻ cụ chọn, sửa mà rẻ nửa mua mới thì sửa.

Lucky

Xe tăng
Chả thể nào nói hãng nào bền hơn tốt hơn hãng nào cả, vì nó ko phải là hàng handmade, may mắn mua đc con chất lượng linh kiện điện tử tốt thì dùng rất bền ngon, càng ngày tỷ lệ lỗi hỏng của tv càng cao, may mắn mà nó hỏng trong time bh thì tốt chứ hết bh có vài ngày mà nó hỏng nghĩ nó cú, nhất là hỏng panel hình thì xác định bán luôn cho thợ sửa cho đc giá. Với kn tốn khá nhiều tiền vào món tv mà vô bổ nhất là cái thời 3D em bây giờ chỉ chơi loại dưới 20t thôi những con công nghệ mới nhường Cc. Sao hồi xưa cái dòng Crt nó bền thế cơ chứ dân Nhật nó dùng chán thải ra mình nhặt về giải mã hệ Ntsc dùng mãi ko hỏng🤣
Vẫn bền nhưng phải dòng cao. Sony do cạnh tranh giá nên sx ra các dòng thấp cấp nên kém chất lượng, chứ cụ mua serie 9 thì cũng bền lắm, chất lượng hình ảnh cũng xứng với tên tuổi.

Leanh65

Xe container
Gọi hãng thì đắt, gọi thợ ngoài thì ko có nghề cứ như bị chăn. Trước em có con Sharp 52inc bỗng dưng bật ko lên. Lên Tinhte hỏi thì đc giới thiệu ông thợ là "nv bảo hành sharp", đến khám kêu tèo Led, sửa đâu mất 3.5tr, BH 3th. Xem đc đúng 3th lại tèo, gọi nó đến bán đc đúng 3tr, coi như cho nó cái TV và biếu nó 500k đi lại.
Sao lại thế nhỉ. Em có 3 con sony phải thay panel thì 2 con còn mấy ngày bh, hãng thay panel mới chạy cũng được 4 năm với 3 năm rồi. Con thì bị ông nhõn f1 đập vỡ màn, không được bh em gọi chú em thợ quen thay cho panel mới ( không chơi ép mặt nhé) chạy cũng hơn 2 năm rồi. À nhà em toàn loại 42 ins thôi.

Leanh65

Xe container
Em còn con sony vega màn hình phẳng, 3 loa âm thanh vòm mua 1,2 cây vàng năm 2000 đến nay hình, tiếng vẫn trong vắt, sâu thẳm, chưa 1 lần mở đít. Đấy là ngày xưa năm nào tết về quê cũng phải bê đi gửi. Giờ chỉ xem được cáp hay chảo. Mỗi lần cần bê chuyển đến nhọc, nhất là giờ có tý tuổi. Nó đâu gần 40kg, cũng = con gẹ còi mà sao ôm nhọc thế. Nó ở dưới đất thì không bê nổi.🤢

nguyenhuy2210

Xe điện
Tv giờ lg ss sony tỷ lệ lỗi cao. Tốt nhất giờ kiếm con rẻ rẻ dùng 2 năm là thay thôi đỡ phí tiền. E đang nhắm con coocaa tcl 43inch 4k chuẩn bị cho con lg đang sọc màn

Hanoi12345678

Xe hơi
em đặt con coocaa trên lazada họ mới ships qua mà không cho kiểm tra,nếu bị va chạm do vận chuyển thì làm thế nào hả các cụ?

fadco

Xe container
Con LG 65 inch nhà em mua từ 2017 xem xà xã, gần đây cái góc phải bên dưới màn hình nó tối màu và cảm nhận màu ko còn sáng như trước nữa dù chỉnh đủ các kiểu, ko biết cụ nào bị bệnh như còn của em ko:-)

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thấy LG thích mà. Chuột bay cũng thông minh tiện lợi. Còn bền thì hãng nào cũng 3-5 năm hầu như cũng hỏng màn =))

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Bác chắc chưa biết cái đt sam sung với tivi nó ra sao nhỉ?
Dùng đt ss 10 dòng note, s rồi đây. Tivi cũng 10 năm, mấy đời ss rồi
Không phải mỉa, đây là nói từ kinh nghiệm bản thân và rất nhiều người trên mạng

pisces_hn

Xe container
Không xem tivi nữa là khỏi hỏng. Phòng khách làm cái ghế sofa vòng tròn ngồi nói chuyện thôi.

HD1003

[Tịch thu bằng lái]
Dùng đt ss 10 dòng note, s rồi đây. Tivi cũng 10 năm, mấy đời ss rồi
Không phải mỉa, đây là nói từ kinh nghiệm bản thân và rất nhiều người trên mạng
Em cũng dùng toàn đt sam sung. Từ s1,s2 cho tới bây giờ là note8 ( chưa có lý do đổi vì vẫn quá ok).
Ti vi thì sam sung từ thời đen trắng cho tới giờ là 4k 55inh màn cong. Chưa thấy hỏng gì trừ là chán bán lên đời thôi bác.

Vịt Điên

[Tịch thu bằng lái]
Con này nhà em mãi chả chịu chết để được thay ti vi mới cụ ah :(

Bito9999

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng dùng toàn đt sam sung. Từ s1,s2 cho tới bây giờ là note8 ( chưa có lý do đổi vì vẫn quá ok).
Ti vi thì sam sung từ thời đen trắng cho tới giờ là 4k 55inh màn cong. Chưa thấy hỏng gì trừ là chán bán lên đời thôi bác.
Ko đọc ghi rõ là S20 à. Cực nhiều lỗi màn hình sau 1 năm sử dụng. Còn tivi thì bị mấy cái hết BH là tạch rồi.