[Funland] Tirefun dạo này đông khách nên làm ăn cẩu thả quá

Trạng thái
Thớt đang đóng

tt0812us

Xe điện
100k 1 phát, chỗ e 50k.
Lúc đầu mình còn tưởng trêu ấy, chưa kể trước đó mình mua 2 quả lốp ở đây đi 3 năm bị luồn hơi cả 2, ko biết số mình đen hay do mình đi ko chuẩn!

huyen141292

Xe điện
Cảnh báo các cụ khi vá xe ở Tirefun Trần Kim Xuyến.

Hôm nay em đánh xe ra thấy có một chiếc vít ở lốp trước bên lái, em mới đánh xe ra Tirefun ở Trần Kim Xuyến để vá lốp.

Đợi một lúc thì thợ ra tháo con vít và đổ nước vào, kết luận xe không bị xì lốp => cho về.

Em đi một đoạn thì thấy cảnh báo áp suất lốp tụt như tụt quần, đang từ 2.2 xuống 2.0 rồi 1.7

Em giật mình cố lết đến chỗ vá lốp gần nhà lúc này áp suất lốp chỉ còn 1.0

Qua đây, em xin cảnh báo các cụ hãy cẩn trọng khi rút vít ăn ở lốp ra, dù dài hay ngắn nhưng vẫn phải yêu cầu tháo lốp ra vá cho chắc.

Đừng để như em, may hôm nay em đi gần nhà chứ nếu lên cao tốc là toang rồi.

Em update thêm feedback của một số cụ khác, Tirefun làm em thất vọng quá. Thật hối hận vì em toàn giới thiệu anh em bạn bè đến đây làm.
Em chưa đến đây bh, nhưng nghe bác lói thế thì cũng hơi hoang mang với trình thợ ở đó

vandatAT

Xe container
À đấy là thằng cu Em của em, thằng Trung trước làm Đích Lốp ra mở riêng
Đúng rồi, 2 thằng chuyên mặc đồng phục xanh, làm nhiệt tình, chuyên nghiệp :).
Giờ chuyển sang 251 Thụy Khuê.

Quản Tượng

Xe tăng
Hôm trước lau nhà, ngó lốp sau bên phụ xe, thấy có con vít còn cắm nguyên ở đấy, sáng hôm cn đánh ra 2-3 gara đều kêu máy và thợ bận không làm, may quá quay về chỗ gần nhà lại có hàng chuyên rửa và vá lốp. vào làm ăn nhanh nhẹn, cả vá và rửa hết 90k . Các gara bây giờ mà đông tí là vá ẩu or ko nhận vá đâu các cụ ạ. ít tiền mà.

redcode

Xe điện
Làm ở đây mấy lần, năm ngoái vào chỉnh chụm, cân bằng động lắp TMPS thì bình thường không sao. Nhưng hồi đầu năm nay đi đc 1v em quay lại chỉnh chụm thì phải lần thứ 2 quay lại mới được. Mà lần này lại phải mua con ốc chỉnh camber 500k :(. Hình như đổi chủ sở hữu rồi hay sao đó.

concaro128

Xe tải
E cũng ra tirefun cân bằng động và chỉnh chụm 1 lần, e bảo kiểm tra lốp cho em vì cảm buến áo suất kêu liên tục và lốp có hiện tượng hơi giảm dần tuy không nhiều, bơm lốp 2,2kg. Khi kiểm tra vết dò thì làm nhanh qua loa bảo không sao, cảm biến kêu là do kiểu nó thế, bơm lốp 2,3 kg... Nói chung không hài lòng lắm về thái độ phục vụ, tinh thần trách nhiệm. Chất lượng cân bằng động và chỉnh chụm là tốt ạ, làm xong xe đi khác biệt ngay.
Em chưa đến đây bh, nhưng nghe bác lói thế thì cũng hơi hoang mang với trình thợ ở đó

đọc xong còm của các cụ em thấy may mắn vì chưa bị hỏng lốp hay mất tiền oan.
Thôi em xin tránh xa ạ.

Huricane.GL

Xe tải
Cắm đinh, vít để yên đó thì may ra còn đi cố được một thời gian, chứ rút ra rồi thì xác định chưa thủng hẳn cũng cố mà dùi cho thủng vào bên trong, rồi vá. Em bị phát xe máy của ngan già, bận quá chưa kịp đi xử thì ngan tồng tộc lấy kìm trong cốp xe em rút ra nhưng lại ko đi vá ngay, để đi cố thêm một hôm. Em vội mang đi vá mà nó vẫn toi quả lốp cộng thêm phải xử lý lại vành

S.P.

Xe hơi
Em toàn làm chỗ cụ Hà, có hôm đông xe em vứt xe luôn ở đó, đi bộ về nhà, hẹn lúc nào xong qua lấy.

Yan Ming

Xe tải
Em đến 2 lần thấy thái độ hời hợt kiểu như "Ông làm thì làm, không làm thì lượn ý". Nhân viên lẫn ông chủ làm xong là bỏ xe đấy, chẳng tư vấn tư véo gì. Hài thật!

concaro128

Xe tải
Hình như ở đây giờ bán, rút hết CP rồi, trước lão Tuấn Lọ Mọ quản lý ở đó thì còn ok. Làm mấy cái này sao các cụ không đi mấy bước chân sang 22 Trần Kim Xuyến chỗ thím Hà Hunter mà làm, chuyên nghiệp, lịch sự, đâu ra đó, xa hơn tí thì 18 Thành Thái cũng của thím ấy luôn. Dân Chủ thì ngay gần nhà em nhưng em cạch lâu rồi, đông lại đắt, em toàn làm hàng lốp cỏ cách đấy mấy trăm mét nhưng ok
Cám ơn cụ. Lần sau em sẽ ra 22 Trần Kim Xuyến.

honglongit

Xe buýt
Không định nói mà thấy topic của cụ chủ, em cũng mới làm cân bằng động, chỉnh chụm ở đây. Xe đang yên đang lành chỉnh xong nhao lái sang phải, xe đi giữa tim đường bỏ tay tự động táp vào lề luôn. Mấy bố nhân viên chối bay biến bảo đâu không lệch, do đường các kiểu. Em làm căng bắt check kỹ đi thử chục vòng thì bảo xe anh bị lỗi cảm biến góc lái phải vào hãng, trong khi trước đó xe e đi cao tốc hay trong phố bỏ tay xe vẫn cân (à có ông bảo a cứ chạy 100km/h là nó cân, mẹ lúc nào cũng chạy 100km/h chắc). Chán méo thèm đôi co đi về tiền mất tật mang.

honglongit

Xe buýt
Tirefun em mới qua làm mấy lần thôi nhưng phốt

Em đến Tirefun ít thôi nhưng bị phốt ở đây kể không xuể. Gần nhất là tuần trước, em làm combo Chỉnh chụm+cân bằng động(550K) bọn Tirefun 2 lần chỉnh đi chỉnh lại vẫn chưa thẳng được. Tốn bao nhiêu thời gian và công sức đi lại của em. Thế mà mấy thằng Tirefun mặt dày thu không thiếu đồng nào(ảnh hoá đơn) lại còn đòi vặt thêm 2 vết vá của em nữa(~200K/2vết vá) Các cụ cẩn thận tránh xa chỗ này ra. 😀

Ơ giống hệt em, bọn này cân xong xe không tài nào đi thẳng đc :|

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Tiệm này mon men mở rộng ở tỉnh thì phải, lại đóng. Em vào đến cửa 1 lần hỏi một câu next luôn. Hà Nội khá kỳ lạ, nhiều tiệm dịch vụ rất láo mà làm rất phất, có phải do tâm lý người bệnh phương đông dân bắc không?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vá lốp thì chạy thêm đoạn ra cổng BV huyết học vá ngon bổ rẻ . Xưa em toàn làm lốp ở đó .
Tirefun thì em ko vào vì nhìn qua đã ko thích rồi , ngay cả quán cafe cũng ko ngon , chỗ ngồi cũng ko thoải mái nhất là mấy cái thùng phuy cưa ra làm ghế chả ra sao . Tựa ko được , tì tay cũng ko xong ngồi đau cả người

Tieulongnu10x

Xe máy
Cảnh báo các cụ khi vá xe ở Tirefun Trần Kim Xuyến.

Hôm nay em đánh xe ra thấy có một chiếc vít ở lốp trước bên lái, em mới đánh xe ra Tirefun ở Trần Kim Xuyến để vá lốp.

Đợi một lúc thì thợ ra tháo con vít và đổ nước vào, kết luận xe không bị xì lốp => cho về.

Em đi một đoạn thì thấy cảnh báo áp suất lốp tụt như tụt quần, đang từ 2.2 xuống 2.0 rồi 1.7

Em giật mình cố lết đến chỗ vá lốp gần nhà lúc này áp suất lốp chỉ còn 1.0

Qua đây, em xin cảnh báo các cụ hãy cẩn trọng khi rút vít ăn ở lốp ra, dù dài hay ngắn nhưng vẫn phải yêu cầu tháo lốp ra vá cho chắc.

Đừng để như em, may hôm nay em đi gần nhà chứ nếu lên cao tốc là toang rồi.

Em update thêm feedback của một số cụ khác, Tirefun làm em thất vọng quá. Thật hối hận vì em toàn giới thiệu anh em bạn bè đến đây làm.
Lỗi này là do kỹ năng của bạn thợ kiểm tra xe cho cụ chưa được tốt thôi có gì đâu cụ. Sai sót này chấp nhận được.

xenu

Xe đạp
Ka2, e thay 1 lốp, lắp cái cam hành trình bên này mà nhân viên lọ mọ mãi k đấu được điện --> kết luận rất tự tin là tẩu thuốc e bị lỗi, cộng thêm dán cam lên kính bị lỗi --> e ứ tin, đưa ra bên phân phối cam, lắp 15ph xong.

manhanoi

Xe tăng
Em vào thớt của TF hỏi giá cảm biến trong 2 lần các Anh ý còn chả buồn trả lời cơ, làm ăn tốt, khách đông nên bận, Chúc mừng TF :P

Quiet Storm

Xe buýt
Đận phát logo cổ động VOC em cũng mon men ra xin banner nhưng hết. Tiện thể em đảo lại bộ lốp luôn.
Chưa đảo xe đi không sao, đảo lốp xong xe em như kiểu cứ nhao vào lề đòi đâm đầu vào gốc cây. Về bảo ông chồng em, em còn bị chửi thêm 1 trận vì cái tội không biết gì về điện mà đòi đi sửa ống nước :((
Định vác ra bắt đền nhưng nghĩ từ 423 Minh Khai em lội ra tận Trần Kim Xuyến với cái xe cà thọt thương binh như này chắc nửa đường em đốt mie nó xe :)) lết ra chỗ cụ Sơn Bà Triệu ở Nguyễn Khoái làm lại :D coi như mất tiền mua kinh nghiệm vậy :P

Trạng thái
Thớt đang đóng