[TIPS - iOS 5] nhanh hơn với tin nhắn trên iOS 5 !

dkknight

Đi bộ

Như chúng ta biết iOS 5 ra mắt với trên 200 tính năng mới dành cho cả 3 dòng thiết bị iPhone – iPad – iPod touch, hôm nay cộng đồng iOS.vn sẽ chia sẽ với bạn một tiện ích nhỏ về tin nhắn: tạo phím tắt !!!
Bạn có thể tạo mới những phím tắt của mình tùy ý tại: Settings > General > keyboard > Shortcuts .

Tính năng này giúp bạn tiết kiệm thời gian soạn những câu văn bản thường dùng trong tin nhắn.
Sẽ rất khó xử khi đang chạy xe đến một cuộc hẹn mà có tin nhắn giữa đường. đơn giản hơn với Shortcuts chỉ cần 2 kí tự bạn đã soạn xong và gưởi đi một nội dung có sẵn.

DKknight iOS.vn

hana147

Xe điện
Thanks cụ, nhưng với máy cảm ứng, khi đi đường cần nt thì e cứ dừng lại cho nó chắc...

Longvh

Xe điện
Hê hê, em thì đang ngóng cơ hội được dùng IP4S có SIRI, khỏi bấm cái gì cả nhắn tin thì em nói thôi là xong :)

dkknight

Đi bộ
Hê hê, em thì đang ngóng cơ hội được dùng IP4S có SIRI, khỏi bấm cái gì cả nhắn tin thì em nói thôi là xong :)
Mình cũng rất thích nhưng đáng tiếc, SIRI chỉ hỗ trợ tiếng Anh. nghĩa là bạn muốn nhắn tin bằng giọng nói cũng đc nhưng cả người gưởi lẫn ng nhận phải sử dụng ngôn ngữ quốc tế :)