[Funland] Tình trạng thanh thiếu niên đua xe, bốc đầu, lạng lách đánh võng ở trung tâm HN

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Ngày xưa cơ động đuổi căng lắm, mấy vụ thọc bánh xe chết người rồi chùn đấy
Thọc bánh xe nguy hiểm cho các bên, e thấy xxx T.Hóa dùng quả quăng lưới vào bánh khá ok, an toàn mà dừng đc xe.

Batman

Xe container
Sau 1 thời gian dài im im tết 2003 các con giời lại làm quả lên tivi báo chí ầm ĩ. Đoàn đông tới mức cơ động, gt, hs bất lực luôn. Xxx phải đợi từng nhóm tách đoàn mới vồ dc. Vụ năm 2003 khởi tố 1 loạt các dân đua thế là rén hết luôn. Phải làm mạnh triệt để như vậy
Khoảng năm 2000 em đi dream xòe tốc độ cao ở Giải phóng là em nghỉ chơi luôn.
Thằng bạn tí mất chim vì ngồi sau xe em hôm đó, giờ em vẫn yêu tốc độ, nhưng chỉ phóng dưới 100km/h thôi hà.

Batman

Xe container
Em hóng chạy theo thôi thời 95,96 chứ ngày đó đi con 82 máy 90 thì đua cái giề, nhưng cũng hóng hớt lên ngồi vỉa hè đoạn hàng Bông, Gai, 2 Bà cả đêm là thường
92 là có dream Thái rồi bác, sau này là FX125, Satria, viva
Em bán mất con 98, giờ con 92 vẫn vất xó ở nhà, con 98 thì phá không còn gì phá hơn, chỉ còn mỗi cái mã, con 92 thì giờ vẫn chưa bổ máy.

Bopbi_hsgs

Xe container
Lúc e mới lớn thì là đỉnh của phong trào đua xe ở Hn. Hầu như tối nào cũng chạy. Thế nhưng sau đó Hn tổ chức trấn áp rất mạnh mới giảm & chấm dứt dc tình trạng này. Trên này chắc ko ít cụ chứng kiến cảnh rải chông, cơ động cầm gậy dài lùa đoàn, chọc bánh, vụt thẳng mặt dân đua những năm cuối thập niên 90 nhỉ?

Còn bh theo e thấy là quá hiền. Phạt dăm ba triệu chỉ đánh vào túi tiền bố mẹ cno chứ cno có sợ đâu.

E muốn dc chứng kiến các biện pháp ít nhất phải manh bằng những năm 90 mới răn đe dc.
Tội gây rối trật tự công cộng bị xử phạt hc 1 lần rồi mà lần sau còn bị bắt nữa có khi là om kho đấy ợ

TorienT

Xe container
Khoảng năm 2000 em đi dream xòe tốc độ cao ở Giải phóng là em nghỉ chơi luôn.
Thằng bạn tí mất chim vì ngồi sau xe em hôm đó, giờ em vẫn yêu tốc độ, nhưng chỉ phóng dưới 100km/h thôi hà.
Em nhớ hồi Pháp Vân mới xong đường xe máy vẫn đi vào được đội em lên đấy lên hết ga em đi con Wave thái mà cảm giác cái đuôi xe nó sắp nhấc lên đến nơi. Quả đấy mà mất lái xòe thì chắc cũng nhiều giỗ rồi. Nói chung đua xe đường phố là sai nhưng cũng nên có chỗ nào đó cho tụi trẻ xả máu tốc độ trong người.

ubisapro

Xe trâu
Món này từ thập niên 90 đã có rồi. Có chăng giờ nhiều hơn?

tieunhupha

Xe điện
Cuối tuần rào đường lại. Cháu nào thích đua thì vào ký giấy.
Các cháu nó thích đua đường phố cho nó chân thật và mọi người cùng nhìn và làm mẹ các cháu sướng ý cụ. Chúng nó đua xe làm hại người đi đường thôi chứ nếu chỉ là thích đua xe thể thao thì đã tốt.

namson229

Xe điện
Lúc e mới lớn thì là đỉnh của phong trào đua xe ở Hn. Hầu như tối nào cũng chạy. Thế nhưng sau đó Hn tổ chức trấn áp rất mạnh mới giảm & chấm dứt dc tình trạng này. Trên này chắc ko ít cụ chứng kiến cảnh rải chông, cơ động cầm gậy dài lùa đoàn, chọc bánh, vụt thẳng mặt dân đua những năm cuối thập niên 90 nhỉ?

Còn bh theo e thấy là quá hiền. Phạt dăm ba triệu chỉ đánh vào túi tiền bố mẹ cno chứ cno có sợ đâu.

E muốn dc chứng kiến các biện pháp ít nhất phải manh bằng những năm 90 mới răn đe dc.
thời í e cũng toàn đi xem thôi - đi xích lô lên hồ (1993 vẫn chưa cấm xích lô), nhà ko có xe máy, mà có cũng ko dám đua xe; đợt i các a xxx toàn cầm gậy dài vụt vào đội đua xe - với đẩy rào sắt; e ko thấy rải chông, quanh bờ hồ đêm, đông vui, nhiều người xem lắm

sontung89

[Tịch thu bằng lái]
Vừa hôm trước về muộn thấy chúng nó cầm phóng lợn buộc dây đỏ ở đầu, đi đường gặp đội nào ngứa mắt là lao vào đập xe đánh đấm không cần nguyên nhân mới sợ, mà ngay gần trụ sở CA phường

Batman

Xe container
Giờ mà có chỗ để xả máu tốc độ, thì em cũng tham gia đấy. =))
Em nhớ hồi Pháp Vân mới xong đường xe máy vẫn đi vào được đội em lên đấy lên hết ga em đi con Wave thái mà cảm giác cái đuôi xe nó sắp nhấc lên đến nơi. Quả đấy mà mất lái xòe thì chắc cũng nhiều giỗ rồi. Nói chung đua xe đường phố là sai nhưng cũng nên có chỗ nào đó cho tụi trẻ xả máu tốc độ trong người.

Batman

Xe container
Vừa hôm trước về muộn thấy chúng nó cầm phóng lợn buộc dây đỏ ở đầu, đi đường gặp đội nào ngứa mắt là lao vào đập xe đánh đấm không cần nguyên nhân mới sợ, mà ngay gần trụ sở CA phường
CA Phường thấy thì nghĩ không phải việc của mình, nhặt vũ khí sau chiến sự mới là việc của họ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Theo em cứ phải có chế tài phù hợp mới dứt được nạn này
Kẻ đua xe trái phép sẽ bị:
- Tịch thu phương tiện
- Phạt tiền
- Tước một số quyền cơ bản: tước bằng lái; không cho di chuyển bằng đường hàng không, cấm tới một số nơi,...
- Bắt lao động công ích trong một khoảng thời gian, phải hoàn thành mới được trả lại đầy đủ mọi quyền công dân
Riêng lao đông công ích, chọn ra một số lâm trường, nông trường ở vùng sâu vùng xa để các quái xế tới lao động công ích.

cuhaifus

Xe container
92 là có dream Thái rồi bác, sau này là FX125, Satria, viva
Em bán mất con 98, giờ con 92 vẫn vất xó ở nhà, con 98 thì phá không còn gì phá hơn, chỉ còn mỗi cái mã, con 92 thì giờ vẫn chưa bổ máy.
Thì biết là hồi đó có dream thái rồi, nhưng em đang nói em chỉ có con 82 da đồng máy 90 thoai nên tuổi j mà đua

Batman

Xe container
Em cũng từng chạy hết ga dream thái trên đường này, oto mãi mới vượt được em, anh tài lắc đầu ngao ngán. Tầm 18-20 tuổi, biết sợ là gì đâu.

Dan du an

Xe ba gác
Bọn này hầu hết nó biết nhau, cứ bắt vài thằng là ra cả đám. Sau đó chỉ cần chụp ảnh lúc nó đua rồi đến nhà mà bắt. Nhanh gọn

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tối nào đi bộ quanh khu nhà hát lớn, bờ hồ e cũng gặp. Dù 141 hoá trang vây bắt khá rát nhưng ko giảm. Nói ra thi ác cảm chứ bọn nhõi này gđ chắc ko thể giáo dục dc rồi. Ranh con 14 15t xăm trổ, đầu tóc xanh đỏ.. thì đều thuộc thể loại vứt đi rồi.

Chắc h chỉ mong có chế tài nặng hơn may ra mới chấm dứt dc tình trạng này.
Có 141 chúng nó lại kiểu nâng thêm level độ khó đó cụ.
Kiểu như trước chỉ vỉa cua, giờ thông chốt 141 mới đẳng cấp :)

--Lamborghini--

Xe cút kít
xx làm không căng tay thôi, cứ lùa rồi vụt căng tay thì ngoan hết.
Cụ xem 141 tổ chức vây bắt chưa ? E xem thấy cũng căng phết và bắt cũng nh.
Bọn đi sau nhìn rõ ràng mấy thằng đi trước bị bắt nhưng thay vì quay đầu nó vẫn đâm vào lạng lãnh tránh xxx thì cụ hiểu bọn nó liều như nào.
Nhưng bắt đứa này đứa khác lại đua.

BS729555

Xe hơi
Phạt nặng vào là cũng giảm bớt đua xe