[Thảo luận] Tình huống này xử lý thế nào ạ

blackhole

Xe máy
Hôm nay vào đỗ xe trong bãi gần Vincom, em thấy các xe đỗ nhau rất sát
Ngộ nhỡ lúc mình về bãi lấy xe mà bị hôn móp *** thì theo các cụ xử lý thế nào??
1. Bắt đền chủ bãi xe (nhỡ nó cãi là trước khi vào mình bị móp trươc rồi thì sao)
2. Nếu ko bắt đền được chủ bãi xe thì báo CA phường (chả biết có giải quyết gì đc ko).
3. Báo bảo hiểm nếu mua bảo hiểm thân vỏ. (Nghe nói trường hợp nặng bảo hiểm cũng phải yêu cầu phải bắt đền thằng đâm xe thì phải).
Cụ nào thạo mấy vụ này chia sẻ cho anh em biết phải xử lý thế nào cho hợp lý. Tặng các cụ ly vodka

Phủ Lý

Xe tải
Chả ai đền cụ đâu ! Chỉ khi nào có việc gì dính đến bảo hiểm thì làm luôn thể thôi .

BMWHOLIDAY

Xe buýt
Tuyf cơ ứng biến thôi, không trường hợp nào giống trường hợp nào cả vì luật nhà mình có mấy ai áp dụng đúng đâu. Mà cụ lo thì 1 là nên mua bảo hiển thân vỏ để nếu có sao thì bảo hiển sẽ làm lại cho cụ, còn không thì cụ đừng đõ xe ở những nơi nhạy cmar như vậy :))

dangkimthu

Xe tăng
Xời, hồi trc bố em để xe trong hầm vinc, cũng hoi chật nên phải nhờ ông bảo vệ căn căn để dịch *** vào, ông kia thì tay chân múa may, trái phải loạn lên, cuối cùng xe nàh em bị nguyên cái biển số 1 ông sienna biển NG cào 1 đường bên hông. Nhảy xuống xem xét thì thấy ông chủ xe lù lù đi vào băt đền, cũng may xe ông ý chỉ cong biển vs xước tí đầu, dưng mà sơn cũng tiền củ, bực:(

DuongNV

Xe buýt
Tự cụ đền cho cụ ạ. Nếu cụ có bảo hiểm thì tiện hôm nào đi làm bảo hiểm là xong lăn tăn làm gì.

NewPeace

Xe điện
Em cũng 1 lần hết cả hơi khi lấy xe ra khỏi chỗ đỗ ở siêu thị Co-opmart Hà Đông. Lúc mình đỗ thì rộng rãi khi ra thì có 1 ông bên cạnh đỗ sát xe (cách khoảng 5cm, chắc lúc ra thì ông đấy phải trèo qua ghế phụ), xe thì phải đỗ xiên trên hè. Lùi ra thì chả có ai xi nhan lại trời tối nên loay hoay mãi.

xanha78

Xe buýt
Quái! Mất tiền phải bắt nó đền chứ! Đấy là xước mất logo gương thì mình cũng chịu à!...

blackhole

Xe máy
Chả ai đền cụ đâu ! Chỉ khi nào có việc gì dính đến bảo hiểm thì làm luôn thể thôi .
Em thì ko nghĩ thế, chủ bãi xe đã thu tiền gửi xe thì phải có trách nhiệm bảo vệ tài sản của người gửi chứ. Chẳng lẽ đã mất tiền gửi xe kèm luôn mất cả gương kính, móp, bẹp cũng phải chịu à? Em nghĩ trường hợp chủ bãi xe ko đền thì cần báo C A Phường để giải quyết. Ít ra cũng làm biên bản để đề phòng tranh chấp sau này.
Còn Bảo hiểm thì em nghĩ họ ko dễ dàng bồi thường vô điều kiện thế đâu. Vừa rồi em đi làm BH mấy chỗ móp, xước cũng phải kê khai đầy đủ là Nguyên nhân bị móp, báo Công an chưa? ... mình toàn phải kê khai là lỗi do mình vô ý đâm vào tường.... chứ kê là có thằng đâm thì BH nó sẽ quy trách nhiệm cho thằng kia chứ họ ko dễi đền bù cho mình đâu. Chẳng qua chi phí đền bù ít thì họ bỏ qua thôi ạ.

Kia6582

Xe buýt
Bác mua bảo hiểm rùi thì vấn đề gì đâu.
Bắt đền đc chủ bãi thì chịu rùi (trường hợp bắt đền đc chủ bãi là khi xuống xe, gọi chủ bãi và bảo:
Xe em ko có 1 tỳ vết nào, bác kiểm tra đi và viết cho em tờ giấy chứng nhận xe ko sao và ký vào đó\:D/)
Còn thằng đâm xe thì phải bắt tận tay, nhà em dự vậyX_X

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
1. Đền thế nào được chủ bãi hả cụ? Trừ khi zúm zó thì còn có cơ sở, chứ xước mông xước mặt thì là bình thường :x
2. Phường nào giải quyết ợ?
3. Nhẹ thì cũng chẳng phải báo, khi nào đi làm lại thì tút cả thể luôn (trừ khi zúm zó b-)).

Nên là cứ mua bảo hiểm cụ ợ, xước xát cho... yên tâm. Với cả tình hình giao thông (cả động lẫn tĩnh) ở xứ mình, tránh sao được va quệt, xước xát :x:x

vm_phuong

Xe đạp
Bãi xe bên cạnh Vincom hầu hết là khách quen gửi hàng ngày nên bảo vệ nhẵn mặt ông nào lái tốt, ông nào lái yếu rồi. Khách lái yếu hoặc vãng lai mới vào đều có bảo vệ đi kèm chỉ chỗ, xi nhan mà bác. Xe em ngày nào cũng để ở đây mà chưa thấy bị xước xát bao giờ.

xanha78

Xe buýt
Thông thường xe vào bãi đỗ thì người trông giữ xe phải có trách nhiệm kiểm tra và vạch vào những chỗ bị vỡ, móp ..... hoặc mất nhưng thường thì chúng nó không làm! Nên cãi nhau thì hơi bị mệt nhưng vẫn phải bắt đền!

Kia6582

Xe buýt
Em thì ko nghĩ thế, chủ bãi xe đã thu tiền gửi xe thì phải có trách nhiệm bảo vệ tài sản của người gửi chứ. Chẳng lẽ đã mất tiền gửi xe kèm luôn mất cả gương kính, móp, bẹp cũng phải chịu à? Em nghĩ trường hợp chủ bãi xe ko đền thì cần báo C A Phường để giải quyết. Ít ra cũng làm biên bản để đề phòng tranh chấp sau này.
Còn Bảo hiểm thì em nghĩ họ ko dễ dàng bồi thường vô điều kiện thế đâu. Vừa rồi em đi làm BH mấy chỗ móp, xước cũng phải kê khai đầy đủ là Nguyên nhân bị móp, báo Công an chưa? ... mình toàn phải kê khai là lỗi do mình vô ý đâm vào tường.... chứ kê là có thằng đâm thì BH nó sẽ quy trách nhiệm cho thằng kia chứ họ ko dễi đền bù cho mình đâu. Chẳng qua chi phí đền bù ít thì họ bỏ qua thôi ạ.
Bác làm bảo hiểm nào lằng nhằng thế???
Nhà em chỉ báo, họ đến chụp ảnh ghi biên bản xong bảo nhà em đến cầm tờ giấy đến gara và để xe ở đấy, hôm nào xong thì lấy về. Chã phải làm gì cả. Chỉ có điều phải đi 2b mất mấy hôm:-w

blackhole

Xe máy
Bãi xe bên cạnh Vincom hầu hết là khách quen gửi hàng ngày nên bảo vệ nhẵn mặt ông nào lái tốt, ông nào lái yếu rồi. Khách lái yếu hoặc vãng lai mới vào đều có bảo vệ đi kèm chỉ chỗ, xi nhan mà bác. Xe em ngày nào cũng để ở đây mà chưa thấy bị xước xát bao giờ.
Hì hì, Đợt rồi đỗ xe ở bãi sau Vincom B em thấy các xe đỗ sát quá nên đặt ra tình huống như vậy để các cụ tranh luận cho bọn em học hỏi kinh nghiệm chứ em cũng chưa bị va quệt phát nào.

Chỉnh sửa cuối:

blackhole

Xe máy
Bác làm bảo hiểm nào lằng nhằng thế???
Nhà em chỉ báo, họ đến chụp ảnh ghi biên bản xong bảo nhà em đến cầm tờ giấy đến gara và để xe ở đấy, hôm nào xong thì lấy về. Chã phải làm gì cả. Chỉ có điều phải đi 2b mất mấy hôm:-w
em làm bảo hiểm AAA cụ ạ. Vụ của em nhẹ nên bên BH cũng ko gây khó dễ gì nhưng có 1 bác bị tai nạn hư hỏng nặng thấy thủ tục có vẻ lằng nhằng mấy ngày mà vẫn chưa xong.

butchikim

Xe ba gác
Đi JEEP/công nông cũng lợi thế đấy các cụ nhẩy...

dapvocaydan

Xe điện
Chỉ có bảo hiểm chịu thoai

Nấm mỡ

Xe điện
Chỉ có bãi để xe của nhà hàng, khách sạn là có trông vì sợ mất khách thui cụ ợ :^)

Đa phần các chỗ còn lại, người ta thu xiền của cụ là vì người ta cấp cho cụ một khoảng không gian đỗ xe vào một cách hợp lệ (không bị xxx đuổi, vịn) chứ không trông. Biết là bất hợp lý dưng thời buổi lày ló thía, phải chịu thui :D