[Thảo luận] Tình huống này các cụ xử lý thế nào?!

pooka

Xe container
cụ ngồi đấy mà chờ. Ko lướt nhanh chủ nó vác gậy ra cụ cứ ăn đủ. Phép vua thua lệ làng
Thì nói vậy thôi, chứ việc mình đang đi hơi đâu mà dừng lại . Cứ thế mà đi thẳng cho nhanh thôi

xeruabo2

Xe điện
Hic ,khoảng hơn 19h , 22/08/13 ,TL 490 ,em cũng mới gặp tình huống gần như thế : Cũng buổi tối , cũng sang đường y hệt , ... nhưng khác là nó màu đen và chỉ có ... 2 chân ợ . Thật đáng tiếc vì cái camHT cùi bắp của em nó tuột jac nếu không đã có thớt để cùng các cụ rút kn rùi .

pooka

Xe container
Kiểu gì thì cũng phải đi theo tốc độ quy định, thấy có chướng ngại thì phải giảm tốc độ
Ví dụ trường hợp trên, chú chó chạy qua đường lỡ có chủ nó đang chạy theo ....

dreamwater

Xe điện
Chuyện này đi đường trường gặp nhiều, nhất là lúc sâm sẩm tối. Gặp trường hợp bất khả kháng, các cụ nhớ rà phanh hợp lý kết hợp đánh lái nếu có thể để tránh va chạm hoặc nếu va chạm cũng không quá mạnh. Đừng cố gắng tăng ga để đâm cho nó chít.
Các cụ nhớ một phương châm là: con chó ko có nghĩa gì nhiều, đừng vì nó mà xe cộ bay lộn hoặc be bét, thậm chí ảnh hưởng tới tính mạng con người.
Hoàn toàn đồng ý với cụ. Là lái xe, đi đường thì ko muốn chèn vào j hết. Cố gắng hết sức có thể để tránh cho nó, còn ko thể đc thì đành chấp nhận hy sinh nó vì phải nghĩ đến tính mạng con ng còn quý giá hơn

anhtho

Xe ngựa
Kiểu gì thì cũng phải đi theo tốc độ quy định, thấy có chướng ngại thì phải giảm tốc độ
Ví dụ trường hợp trên, chú chó chạy qua đường lỡ có chủ nó đang chạy theo ....
Đi đêm, nếu chó đi với chủ và có ánh đèn ô tô thì 100% các trường hợp không ai đuổi theo chó như vậy, trừ phi muốn tự tử. Cụ biết đường quốc lộ cho đi đúng tốc độ là bao nhiêu không ? Cái chướng ngại vật là con chó xuất hiện quá bất ngờ thì cụ giảm tốc có kịp không ?

Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
Đi đêm, nếu chó đi với chủ và có ánh đèn ô tô thì 100% các trường hợp không ai đuổi theo chó như vậy, trừ phi muốn tự tử. Cụ biết đường quốc lộ cho đi đúng tốc độ là bao nhiêu không ? Cái chướng ngại vật là con chó xuất hiện quá bất ngờ thì cụ giảm tốc có kịp không ?
Thì nhà cháu vẫn đồng ý là gặp trường hợp này , vẫn phải giữ thẳng lái và chỉ giảm tốc độ thôi , nếu phanh kịp được thì tốt, còn tuyệt đối không đánh lái sang bên để tránh . Xảy ra quá nhanh thì vẫn giữ thẳng lái mới đúng , chỉ lo lúc ấy theo phản xạ đánh lái sang bên để tránh mới nguy hiểm thôi ạ

buicongchuc

Xe ba gác

cuongpv1801

Xe tải
Xem ảnh em thấy tốc độ cũng ko cao lắm (57), khoảng cách cũng khá xa (theo ảnh 1 cũng đến 15m, thực tế có lẽ cụ chủ còn nhìn thấy nó từ xa hơn nữa) mà qua 3 cái ảnh ko thấy cụ chủ giảm tốc độ tí nào, hướng lái cũng ko thay đổi. Như vậy cần xem lại phản xạ điều khiển xe.
Dạ báo cáo bác, khi đó khoảng cách là khoảng 30m (vì tầm đèn của em) thì em thấy nó lững từ bên trái đường chạy sang bên phải đường. Em có lái lệch sang bên trái (mặc dù cán vạch liền). Nhưng bất ngờ, sau khi tới hè đường bên phải thì chú cẩu đó lại quay đầu chạy ngược lại. Lúc đó sau *** em còn một xe nữa đang bám đuôi --> em không dám phanh gấp.
Em có post video lên trang đầu, cụ vào xem lại nhá.

cuongpv1801

Xe tải
Hic ,khoảng hơn 19h , 22/08/13 ,TL 490 ,em cũng mới gặp tình huống gần như thế : Cũng buổi tối , cũng sang đường y hệt , ... nhưng khác là nó màu đen và chỉ có ... 2 chân ợ . Thật đáng tiếc vì cái camHT cùi bắp của em nó tuột jac nếu không đã có thớt để cùng các cụ rút kn rùi .
Dạ vâng, đi ngoài đường buổi tối cũng ghê lắm cụ ợ

olala

Xe tăng
Các cụ mà cán vào mấy chú chó, cứ chờ xem ai ra nhận chó nhà mình
Nếu chó chạy ra đường gây tai nạn giao thông, chủ của nó còn phải chịu trách nhiệm hình sự đấy ạ
Cụ cứ chờ nó ra đền cho, lúc nào đầy đủ trai làng, cụ sẽ nhận được vài tỏi và khuyến mãi thêm con ò í e đưa vào viện nhá!!

Transporter 999

Xe buýt
Chó tránh đầu, trâu tránh mít. Nếu là em, em cũng đệm phanh ở mức an toàn có thể và đánh lái về phía đầu chó nếu không có vật cản.

honza

Xe tải
Cụ quan sát thấy nó từ khá xa nhưng tốc độ của cụ vẫn duy trì ~ 57km/h, chỉ đến khi đâm nó xong mới về 40, hoàn hồn xong và có lẽ cụ sợ chủ nó bắt đền nên tăng tốc về đích nhanh ghê!!!!! Em dự cụ hơi chủ quan phán đoán nó chạy nhanh qua nhưng không ngờ đến giữa đg nó thấy vạch liền nên giảm tốc ngăm cụ cái!

honza

Xe tải
Các cụ mà cán vào mấy chú chó, cứ chờ xem ai ra nhận chó nhà mình
Nếu chó chạy ra đường gây tai nạn giao thông, chủ của nó còn phải chịu trách nhiệm hình sự đấy ạ
Nhà cụ gần đường và chăn nuôi nhiều hay sao mà xui dại trẻ con ăn ... thế! Chẳng may đâm phải chó rồi thì phương án duy nhất là tăng tốc về đích!

pooka

Xe container
Nhà cụ gần đường và chăn nuôi nhiều hay sao mà xui dại trẻ con ăn ... thế! Chẳng may đâm phải chó rồi thì phương án duy nhất là tăng tốc về đích!
Xui dại mới được nghe các cụ khuyên khôn chứ
Đến nhà cháu đi xe 2b còn có lần cán vào chú khuyển , huống hồ xe 4b thì khó tránh lắm . Bình thường mấy chú khuyển rất nhanh, nhưng cứ ra đường mà gặp xe là nó cuống lên , đang chạy xuôi lại quay ngược lại .
Mà nó là chó chạy ra đường rồi thì chỉ có nó tránh mình, chứ mình làm sao mà tránh được nó . Có cán vào nó cũng đâu phải lỗi tại mình .

Đồng ý với cụ hoàn toàn :

Chẳng may đâm phải chó rồi thì phương án duy nhất là tăng tốc về đích!

superdrives

Xe điện
Trường hợp gặp chó, mèo đột xuất thì 4B cứ bình tĩnh vững tay lái mà đi thôi ko quan tâm nhiều. Đừng đánh lái hoặc phanh gấp còn thiệt hại gấp nhiều lần đấy cụ!

No Fear

Xe điện
Đoàn chuẩn cụ superdrives ạ,

Hot Steel

Xe buýt
:) với chó thì cực kì khó đoán --
nếu cắt chưa hết đuôi nó sẽ quay đầu ngược lại, nếu cắt đầu thì vẫn phỉ qua như thường
nên ko có cách nào khác là phanh và lách ra nếu đc thôi ợ

CERATO6826

Xe tải
con chó đấy nó sẽ cảm ơn cụ đấy, nó được sang kiếp khác biết đâu lại thành người, ke ke em fun tí

hung005

Xe hơi
theo em cụ làm như thế là chuẩn nhất. Trong tình huống xấu nhất thì chỉ phải đền con chó và sửa cản trước. Chứ cụ mà cố lách hay phanh lại thì có ngày.... tan nát cả con xe.