[Thảo luận] tình huống này các cụ sử ra sao.

giangle

Xe máy
Bác chủ quán có mời bia cụ chủ thớt không?

KunBoy

Xe buýt
Em cũng bị 1 lần như bác chủ rồi, hôm đấy E đi xe 7 chỗ, bị móp ngay cái cửa đằng sau. xuống điên cả tiết mà chẳng bít làm thế nào ~X(. kinh nghiệm lần sau là cứ quan sát cái chỗ chuẩn bị đỗ trước cho yên tâm, chứ có que với cọc là đỗ non non thôi cho nhẹ người ;))

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Mình cầm lái thì phải chịu, thêm kinh nghiệm.
Em thì bị một phát bên cạnh sát gầm, buổi tối quay đầu xe, rúc đầu vào 1 cái ngõ đường đất để quay, nhìn rõ cái cột điện đầu ngõ còn cách thân xe gần nửa mét thế mà nghe rột một phát, thôi xong, xuống xe xem thì ối giời ơi, cái cột điện cũ nó đào đi nhưng vẫn để lại cái chân lổn nhổn toàn cọc thép, cỏ lại mọc chùm lên.
Kinh nghiệm là phải thận trọng khi cua vào chỗ mà mình không xác định chính xác,
:D

N_D_H

Xe tải
hịc cám ơn các bác đã còm men... em tổng kết ..phải quan sát ko tin bốn con thằng nào và nên lắp camera lùi....

seadogs

Xe tăng
Em thì chả tin mấy bác không biết lái xi nhan cho, em bị 1 phát rồi, cạch đến già. Có gì cứ nhảy xuống quan sát 1 lượt rồi lên lái tiếp. Cảm giác xấu hổ đi nhanh hơn cảm giác bị xước xe ợ.

có lần em phải cho xe vào 1 sân để xe.cánh cổng rộng 1m8 :-&.nhưng khổ cái bề rộng đường chỉ 3m lại có hàng quán và mấy cái xe máy đỗ nghênh ngang.nên không có cách nào,xoay đầu xe thẳng vào cổng.phải đi chéo.đã thế lại còn cái ụ bê tông ở góc cửa (bình thường e óe vào đâu.nhưng không có chỗ nào mà để mà quay nữa)em đành phải lùi.ông bv xinhan cho.em soi gưong 2 bên vào lọt,nên lùi vào.ông bv cứ vẫy lùi tiếp rồi bụp nhẹ 1 cái.không lùi nữa em phi xe ra.kiểm tra thấy cạnh mông xước do cái cột bê tông.từ đấy em cạch luôn.lùi chỗ khó.cứ xưống xe mà nhòm

Mr nhà quê

Xe buýt
úi giời..sợ nhất mấy bố trẻ trông xe ở quán bia, các bố cứ nhồi nhét linh tinh, có bố nào biết si nhan gì đâu. Hôm em cũng bị phát kẹt cứng do thằng trông xe ở quán bia si nhan, vào ko đc, ra ko xong, phải mất công tiến lùi chục phát mới vào đc. Vãi với mấy bố đó

dinhviethunghp

Xe buýt
Theo em cứ ăn con Cam cho nó lành. Trời mưa thì cầm con ô xuống dòm cho nó chắc cú. Không có lại tốn thời gian vào gara như chơi.

MIT-ONE

Xe điện
em ko tiện nêu tên quán bia ra...

trả là e đi uống bia... khi đến quán có một nhóc lơ xe xi nhan cho e lùi... vì chỗ lùi có cái cọc nhìn gương hậu ko thấy đc. Vậy là em hòa toàn tin tưởng vào đồng chí xi nhan xe... e nhin gương thấy tay đông chi ý cứ vẫy vẫy ra tín hiệu là lùi.. bỗng dưng pụp một cái ôi thôi một phát lõm sau *** xe của e. lúc đây chú xi nhan xe vẫn ra tín hiệu lùi tiếp.e bực quá xuống xe.hic em ý dọng nhỏ nhẹ em xin lỗi em mới vào làm...:( thôi xong.. em cũng thấy tội đồng chí xi nhan xe co nên chỉ nhắc có câu lần sau để ý nhé...>>>> làn sau chắc e ko tin hoàn toàn vào mấy chú xi nhan ở các quán đc...
Chia buồn vì chung hoàn cảnh với cụ
Hôm e đi QN trời mưa rất to vào KS chú nhân viên xi nhan cho e lùi May mà e có Cam lùi dừng lại vì phía sau hết chỗ là cái tả ly Thấy hết chỗ rồi mà chú đó vẫn vẫy vẫy - May e dùng lại chứ dộ 10cm nữa thì xe e đi dật lùi xuống chân đồi chắc là thảm thương hơn xe cụ nhiều

eparch

Xe buýt
Hơ, chú bảo vệ vẫy vẫy là vẫy chào các kụ đấy chứ :o)

hieutd2

Xe tăng
bớt mấy bữa bia lắp thêm màn hình + camera lùi đi bác ơi, vừa giải trí vừa an toàn

Bonbanh68

Xe tải
em ko tiện nêu tên quán bia ra...

trả là e đi uống bia... khi đến quán có một nhóc lơ xe xi nhan cho e lùi... vì chỗ lùi có cái cọc nhìn gương hậu ko thấy đc. Vậy là em hòa toàn tin tưởng vào đồng chí xi nhan xe... e nhin gương thấy tay đông chi ý cứ vẫy vẫy ra tín hiệu là lùi.. bỗng dưng pụp một cái ôi thôi một phát lõm sau *** xe của e. lúc đây chú xi nhan xe vẫn ra tín hiệu lùi tiếp.e bực quá xuống xe.hic em ý dọng nhỏ nhẹ em xin lỗi em mới vào làm...:( thôi xong.. em cũng thấy tội đồng chí xi nhan xe co nên chỉ nhắc có câu lần sau để ý nhé...>>>> làn sau chắc e ko tin hoàn toàn vào mấy chú xi nhan ở các quán đc...
Chia buồn với cụ thôi, e cung bị một lần nhưng nhẹ hơn là bẹp cản sau và rút ra kinh nghiệm trong mọi tình huống lùi là cứ phải chắc ăn, nhiều lúc lùi ngoài đường đông mới sợ chứ, thằng nào nó phóng nhanh tông vào xe mình là toi mình, cần thiết hạ kính và ngoái đầu lại. Còn có chắc nhất nên dùng cảm biến nhé!

LongLH

Xe điện
tiên trach kỷ hậu trách nhân

JrFox

Xe hơi
Hôm trước không có cam lùi chắc cháu tèo các cụ ạ. Chả là cháu lùi vào sân tennis, vào thẳng hàng ngon lành nhưng thấy xe đỗ vẫn hơi xa so với xe sau ( ngu thế không biết ), thế là nhà cháu lúi húi lùi tiếp. Tự nhiên quả cam lùi lại chết không soi gì được cả, nhưng cháu vẫn yên tâm lùi vì lúc nãy có cái gì sau mít xe đâu. Đang ngon trớn lùi mới được 1m thì cam lùi tự nhiên bật phát ... ôi cha mẹ ơi, 1 thằng nhóc khoảng 3 tuổi đang sát ngay mít xe ... hóa ra do thấy đèn lùi sáng nên chạy ra đứng sau mít để xem ạ .

Số cháu vẫn còn đỏ quá các cụ nhỉ.

kinhlupden

Xe hơi
Hôm trước không có cam lùi chắc cháu tèo các cụ ạ. Chả là cháu lùi vào sân tennis, vào thẳng hàng ngon lành nhưng thấy xe đỗ vẫn hơi xa so với xe sau ( ngu thế không biết ), thế là nhà cháu lúi húi lùi tiếp. Tự nhiên quả cam lùi lại chết không soi gì được cả, nhưng cháu vẫn yên tâm lùi vì lúc nãy có cái gì sau mít xe đâu. Đang ngon trớn lùi mới được 1m thì cam lùi tự nhiên bật phát ... ôi cha mẹ ơi, 1 thằng nhóc khoảng 3 tuổi đang sát ngay mít xe ... hóa ra do thấy đèn lùi sáng nên chạy ra đứng sau mít để xem ạ .

Số cháu vẫn còn đỏ quá các cụ nhỉ.
Cụ kể chuyện ma ah`.
Sân tenis có thằng bé 3 tuổi đứng chơi 1 mình gần xe hơi.

Liệu có phải sau khi xuống xe cụ ko thấy đứa bé nữa đúng ko :(

JrFox

Xe hơi
Cụ kể chuyện ma ah`.
Sân tenis có thằng bé 3 tuổi đứng chơi 1 mình gần xe hơi.

Liệu có phải sau khi xuống xe cụ ko thấy đứa bé nữa đúng ko :(
Thì cháu chơi bóng ở sân trong khu Trần Bình mà cụ. Trong đó để ô tô ngay cạnh sân đánh luôn ... lúc nào đến đó cũng có mấy bé tí chạy nhảy tung tăng ở đó ... vui lắm ạ :D

tuanquangbinh

Xe đạp
Trường hợp của em: Lùi xe ghép song song vào vĩa hè để vào uống cafe, 1 anh chàng trông xe ra sau hướng dẫn. Cảm biến báo liên tục (vì có người sau xe), em thò đầu: Anh cám ơn chú, chú tránh ra để anh tự lùi cũng được :D!

Cahtra2008

Xe tăng
Có lần em vào chỗ đỗ cu BV xi nhan nó nói là bác cứ thoải mái lùi đi...rồi thì bụp. Trách nó thì nó nói là em đã nói hết câu đâu,tại bác đấy chứ.
Kết luận,luôn chủ động.Không phụ thuộc vào mấy đối tượng vớ vẩn...