[Thảo luận] Tình huống này ai đúng ai sai?

superdrives

Xe điện
Hiện nay các đồng chí xxx hay bắt lỗi sai làn khi đi từ Kim Liên mới rẽ sang Khâm Thiên nếu các cụ không đi vào làn rẽ phải. Theo các cụ thì với hệ thống biển báo như hiện có đã đủ điều kiện xử phạt chưa nhé! Mời các cụ chém!

Đầu tiên sẽ có biển này:

Sau đó là biển này:

Và cuối cùng là biển này:

Trường hợp bị phạt khi các cụ đi theo như người chụp và rẽ phải sang Khâm Thiên.
Theo em hiểu thì:
- Biển 2 chân ở Pic thứ 1: chỉ dẫn cho người nào đi khâm thiên thì đi vào làn đường trong cùng bên phải (có phân cách đàng hoàng).
- Biển thứ 2 ở Pic 2 (có tác dụng đối với làn đường phía bên phải của biển): chỉ dẫn cho các phương tiện khi đã vào làn đường bên trái dải phân cách (đã chót ko thực hiện theo biển chỉ dẫn ở Pic 1) thì phải đi về phía bên phải làn đường và rẽ về khâm thiên tuy nhiên làn đường này thiếu 1 cái vạch chia phần đường). (nếu xxx dựa vào biển này để bắt ai chót đi vào làn đường bên trái dải phân cách mà rẽ đi khâm thiên là bắt láo vì quy tắc cắm biển chỉ có hiệu lực cho đường bên phải mặt biển)
- Biển thứ 3 Pịc 3 (biển cấm ) cấm ô tô rẽ trái về Đê La Thành.
Tất cả các biển đều không có gì mâu thuẫn cả! mà chỉ có xxx cố tình hiểu sai để bắt hoặc GTCC cắm biển sai và thiếu vạch kẻ đường để tạo điều kiện mập mờ cho xxx thịt gà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Bom76

Xe buýt
Theo em hiểu thì:
- Biển 2 chân ở Pic thứ 1: chỉ dẫn cho người nào đi khâm thiên thì đi vào làn đường trong cùng bên phải (có phân cách đàng hoàng).
- Biển thứ 2 ở Pic 2 (có tác dụng đối với làn đường phía bên phải của biển): chỉ dẫn cho các phương tiện khi đã vào làn đường bên trái dải phân cách (đã chót ko thực hiện theo biển chỉ dẫn ở Pic 1) thì phải đi về phía bên phải làn đường và rẽ về khâm thiên tuy nhiên làn đường này thiếu 1 cái vạch chia phần đường). (nếu xxx dựa vào biển này để bắt ai chót đi vào làn đường bên trái dải phân cách mà rẽ đi khâm thiên là bắt láo vì quy tắc cắm biển chỉ có hiệu lực cho đường bên phải mặt biển)
- Biển thứ 3 Pịc 3 (biển cấm ) cấm ô tô rẽ trái về Đê La Thành.
Tất cả các biển đều không có gì mâu thuẫn cả! mà chỉ có xxx cố tình hiểu sai để bắt hoặc GTCC cắm biển sai và thiếu vạch kẻ đường để tạo điều kiện mập mờ cho xxx thịt gà thôi.
Em nghĩ chỗ màu đỏ cụ nhầm,vì biển phải cắm bên phải theo chiều đi chứ không phải có tác dụng bên phải mặt biển như cụ nói.Nếu đi như cụ phần đỏ xxx bắt đúng vì biển chỉ hướng bắt buộc phải đi thẳng mà cụ rẽ phải.

Tycon

Xe hơi
Hiện nay các đồng chí xxx hay bắt lỗi sai làn khi đi từ Kim Liên mới rẽ sang Khâm Thiên nếu các cụ không đi vào làn rẽ phải. Theo các cụ thì với hệ thống biển báo như hiện có đã đủ điều kiện xử phạt chưa nhé! Mời các cụ chém!
Sau đó là biển này:

Biển chỉ có tác dụng với chiều đường bên trái của nó. Vì vậy cụ đi sang làn ngoài vẫn có quyền rẽ phải.

Tycon

Xe hơi
Em nghĩ chỗ màu đỏ cụ nhầm,vì biển phải cắm bên phải theo chiều đi chứ không phải có tác dụng bên phải mặt biển như cụ nói.Nếu đi như cụ phần đỏ xxx bắt đúng vì biển chỉ hướng bắt buộc phải đi thẳng mà cụ rẽ phải.
Biển chỉ có tác dụng với phần đường bên trái của nó cụ ạ. Lý do là vì chúng ta tham gia giao thông bên phải đường, đó là luật. Cụ cứ ra ngã 3 ngã tư, nhìn vào cái biến ngược chiều đặt ở giữa đường phía trứoc giải phân cách, cụ sẽ hiểu cách cắm biển. Tấm biển đó là cấm ngược chiều của làn bên trái chứ không phải là ngược chiều của làn bên phải cụ nhé.

Tribute

Xe container
Bên trái biển này mặt đường có vạch chia làm 2 làn. Như vậy biển này cũng không sai và được rẽ phải (nói đúng hơn là bắt buộc rẽ phải) khi đi vào làn này. Chỉ có xxx là bắt láo.

buffalo car

Xe điện
Bên trái biển này mặt đường có vạch chia làm 2 làn. Như vậy biển này cũng không sai và được rẽ phải (nói đúng hơn là bắt buộc rẽ phải) khi đi vào làn này. Chỉ có xxx là bắt láo.
Mai sau thi công xong cầu vượt Đàn Xã tắc sẽ kẻ đường, phân làn cho các cụ đi ngon lành hơn nhé! :D

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Thực ra em chỉ muốn các cụ hiểu hơn về hệ thống biển báo cũng như các tình huống giao thông chứ ko phải ủng hộ việc các cụ cố tình đi ko theo biển báo để tranh cãi với xxx

forwin

Xe buýt
Đến đoạn này quá đông nên nhiều cụ ít để ý. Chủ yếu bắt người lần đầu hoặc mới lái chưa quen thôi. Biển khá phức tạp để IC có thể hiểu ngay. Nên chăng bỏ đoạn phân cách và cho làn sát đó vừa đi thẳng vừa rẽ phải thì đỡ hơn. Như vậy có thể 2 làn rẽ vào Khâm thiên được.

K197hvan

Xe tải
nhà em ở ngõ Thổ Quan, ngày nào cũng đi qua đây, e hay thấy xxx vịn 4b và 2b đi ở làn đi TĐT rẽ sang KT kể cả lúc đèn xanh, xxx đứng ở phía đg KT và cạp nong thẳng vào mẹt luôn, vụ ô chợ Dừa này có từ lâu rồi các kụ ạ

QuynhDuong

Xe hơi
- Nếu cụ rẽ ra Khâm Thiên mà cứ bó vỉa phải là cụ đúng roài
- Còn nếu cụ đi bên trái làn taxi (Pic 2): Theo nhà cháu ngẫm thì xxx vịn cụ thoai

Đầu tiên sẽ có biển này:

Sau đó là biển này:

Và cuối cùng là biển này:

Trường hợp bị phạt khi các cụ đi theo như người chụp và rẽ phải sang Khâm Thiên.

ducanh2002hv

Xe tải
Em cũng k hiểu ý của cụ, rõ ràng là biển chỉ dẫn hướng các phương tiện rẽ phải thì đi làn trong (bên phải) sau đó đặt biển cấm rẽ trái mà. Chỉ có điều vị trí đặt biển không đúng quy định thôi. Cụ nào đi làn rẽ phải mà rẽ trái thì bị phạt 1tr7 đấy ạ, vì vi phạm biển cấm rẽ trái.

buicongchuc

Xì hơi lốp

Biển này sai quy cách và không đúng vị trí so với QCVN 41: 2012/BGTVT "Biển có hiệu lực sau biển và với các phương tiện đi bên trái của biển". Đây là sự tùy tiện thiếu hiểu biết của những người cắm biển.

Công nông htx

Xe tải
nhà em ở ngõ Thổ Quan, ngày nào cũng đi qua đây, e hay thấy xxx vịn 4b và 2b đi ở làn đi TĐT rẽ sang KT kể cả lúc đèn xanh, xxx đứng ở phía đg KT và cạp nong thẳng vào mẹt luôn, vụ ô chợ Dừa này có từ lâu rồi các kụ ạ
Chỗ này em nhớ ko nhầm là có cái biểm cấm rẽ trái từ TĐT sang KT rồi mà!

pnew

Xe điện
Em cũng k hiểu ý của cụ, rõ ràng là biển chỉ dẫn hướng các phương tiện rẽ phải thì đi làn trong (bên phải) sau đó đặt biển cấm rẽ trái mà. Chỉ có điều vị trí đặt biển không đúng quy định thôi. Cụ nào đi làn rẽ phải mà rẽ trái thì bị phạt 1tr7 đấy ạ, vì vi phạm biển cấm rẽ trái.
Cụ moi đâu ra quy định vi phạm biển cấm rẽ trái bị phạt 1tr7 đấy?