[Thảo luận] Tình huống hút chết mà các cụ đã gặp phải???

tratida

Xe container
Thực sự em nghĩ chỉ cái trò vượt là nguy hiểm nhất, đi chậm cũng ko ổn, vượt bừa cũng ko xong. bác nào cứ nảo cẩn thận đi chậm quá đằng sau nó cú nó vượt ẩu cũng chết mình ạ.

tienlq

Xe buýt
Vâng, vì bánh xe mắc ở rãnh vỉa hè, mặcc dù đạp ga rồi nó vẫn khong di chuyển tí nào, mặc du ga khá to, đến lúc bánh xe no trèo lên được hè thì nó như dây cung bị vít lại giờ mới thả ra thế là nó vọt lên, mọi lần khác giống trường hợp này em chỉ nhẹ chân ga cho xe khẽ nhích lên là thả ngay ra và nhấn ga lại. Nhung làn này cứ nghĩ đang đạp ga nhẹ quá nhưng thực sự lúc đo ga to rồi mà mình không biết.

Ơ, em tưởng chủ yếu phải cảm nhận tốc độ & hướng di chuyển chứ nhỉ ? Em lái mới, xe mới im phăng phắc :) cảm nhận theo cách của cụ thì toi là chắc.

czechonline

Xe điện
Không thể nói trước được gì cả , chỉ cần một giây là cũng có thể xảy ra tai nạn . Đã lên xe thì cần tỉnh táo tối đa , đi xa cảm thấy mệt và buồn ngủ thì nên dừng lại nghỉ ngơi . Quan sát và phán đoán tình huống tốt ko bao giờ thừa . Thần may mắn luôn ở bên thì cụ sẽ đi đến nơi về đến chốn .

trung_dd

Xe hơi
Không thể nói trước được gì cả , chỉ cần một giây là cũng có thể xảy ra tai nạn . Đã lên xe thì cần tỉnh táo tối đa , đi xa cảm thấy mệt và buồn ngủ thì nên dừng lại nghỉ ngơi . Quan sát và phán đoán tình huống tốt ko bao giờ thừa . Thần may mắn luôn ở bên thì cụ sẽ đi đến nơi về đến chốn .
Bác này nói chuẩn rồi, cứ thế mà đi thôi chủ topic ạ

Thythoi

Xe máy
Cẩn thận trường hợp bọn lừa đảo nó vờ đâm vào *** xe, xuống xe quên chốt cửa, nó trả lời cãi nhau làm mình mất tập trung rồi 1 đứa mở cửa lấy đồ. mình thấy phụ nữ hay dính môn này lắm