[Funland] Tình huống giao thông: Côn Đồ và hậu quả

Wave cùi bắp

Xe điện

Em ủng hộ biện pháp như hình trên
Khi nó ko muốn làm người mà muốn làm chó cắn càn thì nên như này
Ngoài đau đớn thể xác, cháu gái còn ảnh hưởng đến việc học, nặng có thể bị lưu ban. Ngoài ra còn chấn thương tâm lý nặng nề về sau
Loại đầu chó như nó chả bao giờ nghĩ đến hậu quả mà cháu gái phải chịu.

NNS

Xe ngựa
Thằng này cho cái án 5 năm cho mát, đcm thằng khốn kiếp, cháu bé gái mà nó đánh dã man vậy

EPL

Xe tăng
Loại cặn bã này thì nếu có thề tử hình em cũng ủng hộ

BMW530d

Xe tăng
Giờ không đánh đâu vì sợ nó chết. Nhưng phát cho tập giấy viết tường trình,... viết 50 lần chưa thành khẩn, nước không uống 1 ngày không chết được.
Cụ nhầm, với những thằng ntn vẫn đánh bình thường. Nó mới thành khẩn để đóng hồ sơ lấy thi đua. Đánh giờ kín lắm.

deep

Xe tải
Hành vi của thằng béo hoàn toàn có thể đoạt mạng nạn nhân. Để xem nó bị khép vào khung nào.

toyota219

Xe điện
Em thấy thứ nhất là con gái trẻ sức yếu, thứ 2 người ta đang ngã/ ngồi- mất lợi thế, thứ 3 thấy hok tranh cãi hay kích động j lao vào phủ đầu luôn, thứ 4 xài hung khí/ công cụ hổ trợ- mà là đồ mang theo mình để bồi tiếp phát cuối như chí mạng. Gặp thêm cư dân mạng đang sôi sục nên khó ai bảo vệ đc.
KLQ nhưng em thấy khi mấy ae xã hội tới hỏi thăm thì thấy cũng rét lắm rồi đó, mặt đó em nghĩ do ăn mấy cái dép vào tai.

nowhereland

Xe điện
Giờ phải chờ giám định của bệnh viện đã, nếu thương tích trên 11% thằng kia auto đi tội cố ý gây thương tích. Nếu thương tích nhỏ hơn, nó vẫn đối diện với tội gây rối trật tự nơi công cộng, hành hung người khác. Đủ vắng nhà mấy mùa xuân.
Đòn nó đá rất dã man, nếu vào chỗ phạm trên đầu cháu bé có thể gây chấn thương sọ não, tử vong chưa biết chừng. Đàn bà, trẻ con, người già yếu là những đối tượng nếu họ sai mà bị đau mình vẫn phải thăm hỏi trước, lỗi lầm tính sau. Loại mất nhân tính như thế này cần xử lý nghiêm minh.

Voi đi bộ

Xe buýt
Cảm thấy buồn khi phải dùng luật rừng, chính quyền thật chậm, ko hiểu pl ở đâu nữa
Cái buồn (cho bản thân em) là em cũng mong thằng đó bị đập cụ, tất nhiên không phải là thâm đập, dù rằng em biết việc đó là sai (hai cái sai không thành một cái đúng).
Chứng tỏ là em vẫn còn nhiều điều phải gột rửa.

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Học tập theo tấm gương đạo Đức sáng ngời của các nhà đạo Đức mạng, em kính đề nghị các đồng chý xxx dạy luật giao thông đường bộ, luật hình sự... bằng cách áp các cuốn sách luật này vào ngực đối tượng Thành sau đó lấy búa đinh đóng lên sách để đối tượng có thể thấm nhuần luật học và ứng xử theo đúng pháp luật sau khi chấp hành án để tái hoà nhập xã hội. Em xin hết

DurexXL

Xe lăn
Em sống trên mặt đất như bình thường cụ ạ. Thế ý cụ là gì? Chính quyền quá chậm chạp không xử lý nổi nên phải giang hồ vào xử hộ hả?
Nếu vụ việc không xảy ra trước 1 camera có góc quay không thể tốt hơn như thế này

Nếu clip vụ việc được camera đó ghi lại không được post lên mạng xã hội

Nếu mạng xã hội không lan truyền clip đó với sự phẫn nộ gia tăng mạnh mẽ?

Thì tên côn đồ có được xác định danh tính nhanh như vậy không?
Các thủ tục tạm giữ có tiến hành nhanh được như vậy không?
Có xác suất khi em gái học sinh đi giám định được kết luận các thương tích thuần túy do tai nạn giao thông gây ra không? (Như đang có 1 vụ việc diễn ra ở tỉnh khác)
Thì sự trừng phạt cho hành vi của tên côn đồ có đến nhanh được như vậy không?

Từ góc độ pháp lý, các phương thức, biện pháp (bao gồm cả mạng xã hội, sự lan truyền thông tin) không trái pháp luật đều rất tốt nếu góp phần để công lý được thực thi

thien.tn

Xe tải
Nếu vụ việc không xảy ra trước 1 camera có góc quay không thể tốt hơn như thế này

Nếu clip vụ việc được camera đó ghi lại không được post lên mạng xã hội

Nếu mạng xã hội không lan truyền clip đó với sự phẫn nộ gia tăng mạnh mẽ?

Thì tên côn đồ có được xác định danh tính nhanh như vậy không?
Các thủ tục tạm giữ có tiến hành nhanh được như vậy không?
Có xác suất khi em gái học sinh đi giám định được kết luận các thương tích thuần túy do tai nạn giao thông gây ra không? (Như đang có 1 vụ việc diễn ra ở tỉnh khác)
Thì sự trừng phạt cho hành vi của tên côn đồ có đến nhanh được như vậy không?

Từ góc độ pháp lý, các phương thức, biện pháp (bao gồm cả mạng xã hội, sự lan truyền thông tin) không trái pháp luật đều rất tốt nếu góp phần để công lý được thực thi
Cụ nói đúng nhưng không trúng ý em cụ ạ.
Em chỉ nêu quan điểm là không ủng hộ "quần chúng bức xúc" tới nhà hành hung đồng chí kia thôi. Và em biết quan điểm đó trái với nhiều cụ trên này.
May đồng chí kia sức trâu không sao, chứ đánh đấm quá tay đồng chí ấy quay lơ ra thì các "quần chúng bức xúc" lại ăn án oan.

bachkhoak40

Xe điện
Tạm giữ hình sự là căng rồi, đánh người dưới 16t hình như luật sẽ nặng hơn đấy, liệu 5 năm bóc lịch ko nhỉ?

DurexXL

Xe lăn
Cụ nói đúng nhưng không trúng ý em cụ ạ.
Em chỉ nêu quan điểm là không ủng hộ "quần chúng bức xúc" tới nhà hành hung đồng chí kia thôi. Và em biết quan điểm đó trái với nhiều cụ trên này.
May đồng chí kia sức trâu không sao, chứ đánh đấm quá tay đồng chí ấy quay lơ ra thì các "quần chúng bức xúc" lại ăn án oan.
Cái sai của quần chúng bức xúc là khi quay clip lại dính tí mặt va vào tay, đồng thời các quần chúng rất tự phát, mặc quần áo thường ngày, không đeo khẩu trang chống dịch đúng quy định
Các quần chúng bức xúc cần làm tốt hơn: quần áo bảo hộ lao động, khẩu trang chống dịch, mang theo ô để lúc có mưa thì căng ra để che đảm bảo sức khỏe; việc thằng côn đồ đi lại không cẩn thận, va mặt vào ống tre, gậy ...không cần thiết đưa vào clip
Chỉ lên clip các đoạn anh em phân tích cho thằng côn đồ biết hành vi vi phạm pháp luật của nó, giọng nói ôn tồn, điềm đạm không văng phụ khoa.
Cuối clip thì có ít hình ảnh thằng côn đồ tự đi/bò về 1 mình, nhưng do quá ăn năn hối cải nên trước đó đã tự đập mặt vào cạnh bàn, mũi dép ...may là có anh em quần chúng khuyên can nên thôi

Lam__Phương

Xe điện
Thằng này phải cho đi mấy niên vô đó người ta chữa bệnh máu chó chạy lên não cho.

LeTai1979

Xe cút kít
Các Cụ yên tâm, vụ này em dự có án chắc, như vụ Nhắng chỉ bắt quỳ và gọi điện dọa còn có án nữa là vụ này.
Với lại cuối năm đang cần tí thành tích thì con ếch trong bụi nhảy ra. :))

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em thích đội "chó đàn" như cụ nói không bắt nạt mà phải là xiên chết mẹ thằng đó đi. Để làm gì? Để hành động xã hội mang tính răn đe kẻ khác chứ loại thằng này tù dăm tháng cũng chưa đủ tỉnh ra.
Thế ra đảo mà sống. Xh thì phải có luật pháp chứ ko phải xử theo luật rừng.