[Thảo luận] Tình huống đặc biệt - phóng sự có ảnh - mời các Cụ

vua_luoi

Xe điện
Cháu xin lỗi cụ chủ thớt và các cụ, cái thằng mặt phèn phẹt đấy là cháu họ của cháu đấy? Các cụ đại xá con dại bác mang:)):))

Cháu thấy LĐ tỉnh Lào Cai cháu đã tiếp xúc nhiều, riền Chú V thì cảm thấy đức độ và cháu rất cảm phục, quân lính đông quá dạy ko hết. Cháu thay mặt chú cháu và cháu xin lỗi các cụ lần nữa nhé. vote chủ thớt cái.:41::41:

toyotaaltis2009

Xe máy
Thưa các Cụ.
Hôm qua em đi từ Lào Cai về Hà Nội, khoảnh 16g bon Em đi tới Thượng Hà thuộc huyện Bảo Yên. Gặp một đội thi công đang sửa đường.
Đoạn đường đã bị ngăn lại phục vụ thi công, hai đầu đường đều có người chỉ dẫn giao thông.
Em cũng đang tuân thủ chỉ dẫn của người hướng dẫn giao thông đang đứng đợi thì thấy một chiếc xe lách qua người hướng dẫn giao thông lao lên nó đây ạ:

Người HDGT chạy theo chặn lại thì một Anh ngồi bên lái phụ nhẩy ra khỏi xe
rút từ túi áo ngực ra một chiếc thẻ mầu đỏ khua một vòng và chỉ chỏ.
Anh ý đây ạ

còn đây là người lái ( đoạn sau sẽ đến phần của bác lái)

lúc đó đường chỉ còn một làn mà phía bên Em đã được hiệu lệnh cho đi nên đã có 3 xe đang đi tới, vướng xe này đành phải dừng lại.
Tất cả mọi người đều bất bình cho hành động coi thường hiệu lệnh của chiếc xe này nhưng không ai phản ứng gì mà chỉ đứng yên.
Em thấy Anh ta bắt đầu đi đến chiếc xe đầu tiên yêu cầu lùi lại cho anh ta đi, Em đứng thứ 2 nên Em xuống xe đi về hướng chiếc xe thứ nhất. Anh ta rút điện thoại điẹn cho ai đó và nói:
- Em gần đên chỗ anh rồi nhưng đang tắc ở đường vì chúng nó chặn không cho em đi .....
Em thấy vậy Em nói vọng vào là : Em vượt làn chắn đường trái luật nhưng chúng nó chưa nhường Em :21:
Đây các Cụ xem

Khi anh ta tới chỗ Em yêu cầu Em lùi lại Em mói nhẹ nhàng bảo:
Nếu anh đang là người nhà nước trên đường đi làm nhiệm vụ thì Tôi sẽ xuống dẹp đường giúp anh, nhưng nếu anh lợi dụng đi chơi mà ngang nhiên chen đường, đấu đầu rồi yêu cầu người khác nhường đường thì chắc là khó đấy vì đây là cả một đoàn xe chứ không phải chỉ 1 chiếc.
Quan sát tình hình xong Em nói thêm: mà xe anh chỉ cần lùi lại khoảng 10 mét là đoàn bên này thoát ngay thôi, bên này có 5 - 6 cái thì qua cũng nhanh rồi anh lại đi tiếp.
Các Cụ biết không? anh ta nói : tao đ.. lùi.
Em thấy vô lý quá nhưng thôi chắc là nói với loại vô học này thì phí lời nhưng tức nên Em có bảo : anh mà nói thế thì chắc trên xe anh có mỳ tôm rồi nhỉ? thế thì cùng ngồi nhìn nhau vậy.

Sau một vòng dọa nạt những xe khác không kết quả anh ta bỏ về xe cùng tài xế ngả ghế, bật máy lạnh nằm như nằm ngủ.

Mọi người đi đường và đội thi công nói rất nhiều nhưng không thay đổi được tình thế, các xe cùng chiều với anh ta cũng đúng các anh ta 50m không ai lên cùng với người dẫn đường kiểu đó.

Sau đó đội thi công phải di chuyển 2 chiếc xe lu một đoạn đường khá xa để các xe khác có thể đi được

tổng thời gian để sử lý vụ này mất 35 phút cac Cụ ạ thế nhưng chưa hết đâu. lại xuất hiện tình tiết mới ngay giờ đây ạ.

Các Cụ chờ Em làm chén nước cái đã nhé (b)

Rồi! thuốc ngon quá, phê quá!

Sau một thời gian chờ và đợi, mặc kệ một số người cả những người tham gia giao thông và những người có trách nhiệm, cùng đội ngũ công nhân cuối cùng đường cũng xuất hiện một khe nhỏ cho mọi người lọt qua. Thở phào em lách xe qua chỗ hẹp, xe qua rồi :21:, nhưng vẫn thấy thiếu thiếu. Em nhìn gương thì thấy mọi người xúm đông vào một chỗ, chính giữa anh lái xe của cái xe 24C 0575 đang nghiến ngấu. lên gồng mình vặn tay thằng cu em Em. Vội táp xe vào chỗ trống ( con phải để cửa cho các xe sau đi các Cụ ạ) Em nhẩy xuống tìm hiểu nguyên nhân.
Hóa ra sau một hồi phân tích gay gắt mà không lay chuyển được chiếc xe 24C 0575 thằng em Em nó bức xức nên vừa đi bộ qua xe nó vừa lấy tay
vỗ vỗ vào xe chắc ý nó bảo "bướng quá". Thế là chú lái xe phi ra và bằng động tác nghiệp vụ vặn nghiến tay tay thằng em Em và bảo phải bắt giam trường hợp này vì đập xe của chú ý :mad:.
Em mới hỏi xe của anh bị đập ở chỗ nảo? có bị xước hay hỏng gì không?
chú lái xe không chỉ được là chỗ nào, vì nó vỗ bằng tay mà.:))
Em lại hỏi tiếp có ai ở đây nhìn thấy Anh này đập xe của anh này không?
Úi giời ơi : cả một đám đông cả những người đang ngồi trên xe khách đều hô là không cac Cụ ạ.
Thế là Em bảo đề nghị anh không dùng vũ lực cậy to lớn trấn áp người khác. anh ta không chịu nghe. lại còn văng tục. lúc này thì Em bực thực sự nên Em bảo:
Từ trước tới giờ tôi chưa nói một từ nói bậy, anh là ai mà vừa vi phạm luật giao thông, vừa văng bậy, nói tục lại trấn áp hành hung người khác?
Tôi không đi nữa gọi công an tới đây để làm cho ra nhẽ. Và thế là Em mới lên lấy máy ảnh sáng tác mấy kiểu hắn lại còn chỉ Em và nói tôi cấm anh anh chụp ảnh. Em cười tươi đi đến gần chụp phát nữa rồi hỏi anh là ai? quyền gì mà cấm tôi chụp anh?

Sau vài câu nữa thì vì đuối lý anh ta phải buông thằng em Em, nhưng vẫn còn hung hăng. Đã thế thì Em lại không đi ở lại để đôi co tý chút .
Lúc sau đuối quá thêm áp lực của đông đảo quần chúng nhân dân nên các chú phải ngậm tăm nghe dân mắng.
Thấy cũng đạt được mục đích nên Em lên xe tiếp tục khởi hành thì bỗng

Bùm

Vợ hai Em lại được một cái vỗ mông :ohmy:

Em lại nhẩy xuống gấp, nhanh lắm nhưng không phải đê túm chú kia mà túm mấy thằng em Em, chung nó đòi đánh các Cụ ạ.
Em phải can ngay không thì em Em nó đánh 1 thì dân nó vào hôi 5 - 7
tội vạ thì em Em chịu phải khônng các Cụ.
Sau khi sử lý xong mấy thằng em Em, Em cũng phải có tý văn hóa với mấy chú này, Em ra gặp chú vừa vỗ mông vợ 2 em vỗ vai chú ý và nói to cho bàn dân thiên hạ cùng nghe:

Tôi tưởng trên xe tôi có thằng kém văn hóa dám vỗ vào xe anh, tôi đã mắng nó rồi, không ngờ anh sử sự còn kém cả thằng em tôi, và tôi nói thật mông vợi 2 tôi cứng lắm cho anh vỗ cái nữa đấy.

hehehehe :)) cả làng cười các Cụ ạ.

câu chuyện là như vậy nhưng phải nói thật là Em buồn cho cách sử sự của một số người có quyền hạn, chức vụ khi tham gia giao thông.
Em rất mong chi nhánh OF của mình ở Lào Cai tìm ra tên tuổi địa chỉ của 2 người trên ảnh, in bài này cho các anh ý đọc may ra những lần sau không vì một chút sỹ diện dởm là làm ảnh hưởng tới hàng trăm con người, mấy chục phương tiện đang lưu thông các cụ nhỉ .
Kính các Cụ câu chuyện về đường xá và những chuyến đi.

vài hôm nữa Em sẽ gửi các Cụ một số hình ảnh về phong cảnh Lai Châu và Sìn Hồ mà Em mới chụp được nhé.

ÔI thèm RƯỢU quá các Cụ Ơi!
ôi, em nể bác quá. Hỏi khí không phải chứ bác nhiêu tuổi mà giỏi quá, gặp em có khi em sợ chết ngất chục lượt chứ chẳng vừa :ohmy:

lái đêm

Xe buýt
vua_luoi viết

Cháu xin lỗi cụ chủ thớt và các cụ, cái thằng mặt phèn phẹt đấy là cháu họ của cháu đấy? Các cụ đại xá con dại bác mang
Ôi mãi mới có người nhân hộ.
Thôi thì Cụ vua_luoi đã có lời Em cũng xin nhờ Cụ mang ông cháu họ của cụ đi chiêu đãi cái loại sơn hào hải vị gì gì đó hộ Em nhé, cái loại nhiều nhiều chất béo tý Cụ nhé :)):)):))
Mục đích: Chắc Cụ biết mà :21::21::21: Cụ nhỉ?!
:))

3 gac

Xe tải
Em ko trích bài cụ lái đêm nữa ạ, trích vào nó dài quá, mà nội dung bài cụ ai xem qua cũng biết rồi, ra đường gặp thằng ăn cắp vô học còn đỡ, gặp thằng người nhà nước mà cũng vô học nó thế, nó cậy xe nó là ưu tiên muốn thế nào thì ra thế ấy, may cho nó là cụ lành tính ấy gặp thằng nóng mắt ỉn cho cái vào mông, có phải là cãi nhau chán, mới lôi công an vào ko?, đã thế lại mất thời gian chứ, công vụ gì chúng nó, chúng nó mượn biển công đi làm việc riêng đó mà, cái này luật cũng có cấm đó.
Mẹ cha mấy thằng mất dạy :mad:

cn5

Xe máy
Nếu sau khi cụ chủ thớt mời chú kia vỗ mông vợ 2 mà chú kia "bùm" thêm quả nữa thật thì không biết câu chuyện sẽ đi đến đâu các cụ nhỉ?

Dù sao nhà cháu phải công nhận cụ xử lý rất hợp lý và bình tĩnh!:41::41::41: 2 chú kia "xấc" đến thế nhưng cuối cùng phải bỏ đi.

cuibap381

Xe đạp
Hay quá, bài của cụ hay thật, em vừa đi ra sa pa cũng bị tắt đường chỗ này.

khoinguyen

Xe điện
khâm phục cụ

matroiden

Xe hơi
Em mà như bác thì em rút ĐT ra quay phim ngay, sau đó gửi đến vnexpress kiếm tiền nhuận bút :21::21:

Chìm xuồng mất rồi cụ ạ.
Nhưng em cứ cố kéo nó lên xem thế nào.

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Báo cáo các bác em có thông tin mới:
Xe này ngày xưa, hồi mới thành lập tỉnh LC là của Bác Đ. - Chủ tịch tỉnh. Sau khi bác Đ. đổi xe khác thì chiếc xe này chuyển cho bác B. - giám đốc đăng kiểm. Cách đây 2 năm, bác B. về hưu thì đăng kiểm bán thanh lý chiếc xe này cho bác ý. Hiện nay thì nó được bác B. bán lại cho một đồng chí ở Liên đoàn LĐ.

Theo thông tin mới nhất thì nó lại được bán về VP.
Tóm lại là xe này bây giờ của tư nhân nhưng vẫn đeo biển xanh. :77::77:

Chỉnh sửa cuối:

lái đêm

Xe buýt
Em nghĩ cái xe không có tội gì đâu ạ. Cái chính là 2 anh cháu họ cụ vua lười thôi Các Cụ nhỉ?!

:)):)):)):)):)):)):)):)):))

roro

Xe tăng
Bác sử lý nuột quá... Với cái bọn này dùng vũ lực ko xong, cứ phải dùng kiểu hài đả kích như bác mới đã. Em đồ là bọn ấy ức lắm đấy, nhưng ** làm gì được đâu!(b)

xe chưa mua

Xe máy
Vuốt kụ phát. Kụ xử lý tình huống này quá hay. Em ngưỡng mộ cụ quá. Em bảo đảm 2 các chú 24C... này từ hôm đấy đến giờ vẫn còn ấm ức, không khéo còn quay sang chửi nhau nữa cũng nên...

tran_thuat_lai

Xe lăn
Hoan hô thông tin mới của bác ...
Báo cáo các bác em có thông tin mới:
Xe này ngày xưa, hồi mới thành lập tỉnh LC là của Bác Đ. - Chủ tịch tỉnh. Sau khi bác Đ. đổi xe khác thì chiếc xe này chuyển cho bác B. - giám đốc đăng kiểm. Cách đây 2 năm, bác B. về hưu thì đăng kiểm bán thanh lý chiếc xe này cho bác ý. Hiện nay thì nó được bác B. bán lại cho một đồng chí ở Liên đoàn LĐ.

Theo thông tin mới nhất thì nó lại được bán về VP.
Tóm lại là xe này bây giờ của tư nhân nhưng vẫn đeo biển xanh. :77::77:
- em khâm phục Bác chủ thớt. phải em thì có khi thằng béo kia rơi mệ xuống vực rồi vì em...không chịu nổi.
@ Pín ! Báo chí có tín hiệu gì chưa ông ? Lâu thế ?....

vitamint

Xe tăng
mời các bác ném đá ném gạch ném rau củ quả trứng thối nào
:21::21::21::21:

backhung

Xe tải
Em thích kiểu của bác Lái Đêm, cảm ơn bác đã post chuyện này. Qua đây em cũng tự rút ra 1 số kinh nghiệm cho bản thân. Kính bác 1 ly (b)

xeboduoi

Xe hơi
nếu là em thì thèng cha 24 đó cứ ngồi đó :21::21::21:

thangco

Xe hơi
Đóng topic này thôi các cụ ơi!
Sự thật trái chiều: "Tình huống đặc biệt - phóng sự có ảnh - mời các Cụ?"
http://www.otofun.net/showthread.php?p=1900787#post1900787
Sao Bác hồ đồ khi lập hẳn một topic như vậy thế nhỉ :^)
Sự việc chưa đâu vào đâu cả sao phải đóng ,nếu ko xử lý được anh biển xanh kia thì cũng để đấy để mọi người hàng ngày vào chửi.
Em lại móc nó lên :21: