[Thảo luận] Tình huống có thực - Đi thế nào cho đúng khi qua ngã ba?

suzu37

Xe container
Hôm nay em gặp một tình huống khá là lạ trên đường.

Em mô tả bằng hình vẽ dưới đây, vị trí đi của em theo mũi tên xanh và cần rẽ trái khi qua giao lộ.

Em xin ý kiến các cụ mợ rằng đi như nào thì không sai? :D

Xin cảm ơn các cụ mợ trước ạ. Vodka em chờ sẵn :>.

P/S: Trước khi vào giao lộ, em thấy xe đàng sau cứ nháy pha liên tục mà không có ý định vượt, chắc định nhắc em quả này :D rằng có thể có xxx ở đàng trước và sẵn sàng vịn lỗi này :D.

phuonghuongngoc

Xe container
cụ phải theo cái biển hướng đi phải theo .vẫn phải rẽ phải theo biển .

xe than

Xe tăng
Vạch kẻ đường với biển hướng đi phải theo đá nhau nhỉ, cụ theo biển thổi.

Trung DHNV

Xe buýt
Tình huống có 102 này chỉ có thể có do bọn cờ hó GTCC xứ lừa ta thui cụ nhỉ? Cụ thật may khi gặp bạn đồng hành tốt bụng đá đèn nhắc chứ không thì... lại mất vài hộp sữa cho con!!!!!!!! Đúng là XỨ LỪA?

nguyenthong301

Xe tăng
Vãi, biển với chả vạch, thế này thì giết người ah?

Mercedes_Benz

Xe điện
Rẽ phải cho lành các cụ nhỉ. Cụ chủ cho biết tình huống này xẩy ra ở đâu ạ

nguyentiens

Xe buýt
Nếu trước cái ngã ba này ko có biển báo chỉ dẫn đi theo vòng xuyến thì chắc là phải rẽ trước cái bục binh hình tam giác rồi.
Cụ chủ có thể cho biết chỗ này ở đâu để em kiến nghị với anh # ko để thế này béo xx lắm.

vip tien sinh

Xe ngựa
Nếu cụ đang cần đi theo hướng rẽ phải thì không nói làm gì. Còn nếu cụ cần đi theo hướng rẽ trái thì vưỡn phải đi theo hướng rẽ phả rùi rẽ trái chạy qua đảo tròn?
Hôm nay em gặp một tình huống khá là lạ trên đường.

Em mô tả bằng hình vẽ dưới đây, vị trí đi của em theo mũi tên xanh và cần rẽ trái khi qua giao lộ.

Em xin ý kiến các cụ mợ rằng đi như nào thì không sai? :D

Xin cảm ơn các cụ mợ trước ạ. Vodka em chờ sẵn :>.

P/S: Trước khi vào giao lộ, em thấy xe đàng sau cứ nháy pha liên tục mà không có ý định vượt, chắc định nhắc em quả này :D rằng có thể có xxx ở đàng trước và sẵn sàng vịn lỗi này :D.

thuyphongthanh

Xe lăn
Nó kẻ thừa cái mũi tên rẽ trái dưới đường . Xóa cái đó đi là đơn giản và dễ hiểu ngay..

Killua03

Xe tải
Vẫn phải rẽ phải trước rồi mới tìm cách rẽ trái sau các cụ nhỉ :)

hgb

Xe container
Xin cụ cho biết lý do ợ.

Nếu ko có biển vòng xuyến và có mũi tên rẽ trái như trong hình thì cụ cứ rẽ trái ko cần qua vong xuyến. Kèm thêm điều kiện là vòng xuyến ko có mũi tên chỉ hướng đi.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
cụ phải theo cái biển hướng đi phải theo .vẫn phải rẽ phải theo biển .
Vạch kẻ đường với biển hướng đi phải theo đá nhau nhỉ, cụ theo biển thổi.
Rẽ phải xong đi thế nào nữa cụ ơi.

Cứ đi theo cái mũi tên rẽ trái.
Xin cụ cho biết lý do ợ.

Cụ thật may khi gặp bạn đồng hành tốt bụng đá đèn nhắc chứ không thì... lại mất vài hộp sữa cho con!
Có thể như là em đã gặp người tốt bụng cụ ợ. Cơ mờ lúc đó không có chú nào ở đó cả. :D

Vãi, biển với chả vạch, thế này thì ...?
Thế em mới đem lên đây hỏi các cụ mợ ạ.

Rẽ phải cho lành các cụ nhỉ. Cụ chủ cho biết tình huống này xẩy ra ở đâu ạ
Tình huống này có ngay ở HN thôi ạ. Cách sân Mỹ đình khoảng 2-3 km đường chim bay. :D.

Nếu trước cái ngã ba này ko có biển báo chỉ dẫn đi theo vòng xuyến thì chắc là phải rẽ trước cái bục binh hình tam giác rồi.
Cụ chủ có thể cho biết chỗ này ở đâu để em kiến nghị với anh # ko để thế này béo xx lắm.
Chắc chắn là không có biển báo nguy hiểm hoặc biển bắt buộc đi theo vòng xuyến cụ ạ.

Chỗ này em đã nêu trên rồi, cách sân Mỹ đình 2-3 km.

Nếu cụ đang cần đi theo hướng rẽ phải thì không nói làm gì. Còn nếu cụ cần đi theo hướng rẽ trái thì vưỡn phải đi theo hướng rẽ phả rùi rẽ trái chạy qua đảo tròn?
Xe đi sau em làm đúng như thế cụ ạ.

Nó kẻ thừa cái mũi tên rẽ trái dưới đường . Xóa cái đó đi là đơn giản và dễ hiểu ngay..
Nếu xóa mũi tên rẽ trái thì tình huống đơn giản hơn hẳn. Nhưng vì nó tồn tại nên em mới hỏi các cụ ạ.

Vẫn phải rẽ phải trước rồi mới tìm cách rẽ trái sau các cụ nhỉ :)
Em cũng không rõ nếu rẽ phải rồi quay đầu thì có phạm luật không vì ở đó không có đường giao nhau ạ.

tracotour

Xe máy
Biển cấm đi ngược chiều cụ chủ chú thích là cấm đi theo chiều mũi tên đỏ (là chiều đến từ TT A rẽ phải trước vòng xuyến) đúng không nhỉ? Nếu như thế thì đâu có ảnh hưởng đến cụ đâu nhỉ? Mà sao cụ thấy được biển này khi nó chú thích cho phương tiện đến từ TT A?
Còn nếu nó cắm biển cấm đi ngược chiều hướng mặt về hướng cụ chủ (lại ngược với chú thích mũi tên đỏ của cụ) thì đương nhiên cụ chủ không được rẽ trái trước đảo tam giác mềm (như thế mâu thuẫn với hướng dẫn dưới mặt đường) và cụ phải rẽ phải rồi rẽ trái xoay theo vòng xuyến tròn.
Không biết em hiểu thế đúng không? cụ xử lý thế nào?

suzu37

Xe container
Được rẽ trái nhưng phải đi qua vòng xuyến
Đương nhiên là không bị cấm rẽ trái rồi cụ ạ. Nhưng vấn đề là đi thế nào cho đúng với hệ thống biển báo ấy.

1. Biển cấm đi ngược chiều cụ chủ chú thích là cấm đi theo chiều mũi tên đỏ (là chiều đến từ TT A rẽ phải trước vòng xuyến) đúng không nhỉ?

2. Nếu như thế thì đâu có ảnh hưởng đến cụ đâu nhỉ? Mà sao cụ thấy được biển này khi nó chú thích cho phương tiện đến từ TT A?

3. Còn nếu nó cắm biển cấm đi ngược chiều hướng mặt về hướng cụ chủ (lại ngược với chú thích mũi tên đỏ của cụ) thì đương nhiên cụ chủ không được rẽ trái trước đảo tam giác mềm (như thế mâu thuẫn với hướng dẫn dưới mặt đường) và cụ phải rẽ phải rồi rẽ trái xoay theo vòng xuyến tròn.
1. Cái biển ấy để báo rằng nếu đi từ TT B tới vòng xoay thì chỉ được đi thẳng, không rẽ đâu cả ạ.

2. Em ngó lại và thấy cái biển đó cụ ạ. Sự có mặt của nó cũng khẳng định mũi tên rẽ trái là hợp lệ.

3. Nếu biển cấm đi ngược chiều quay mặt lại phía em thì em vẫn rẽ trái được vì biển cấm chỉ có hiệu lực phía bên trái biển ạ.
Ở các còm trên em đã đặt câu hỏi là rẽ phải xong rồi thì có qua vòng xuyến được không vì đi như thế là quay đầu.
Mà luật cấm quay đầu ở nơi không có giao cắt.

4. Em có cách xử lý nhưng không biết đúng không nên em mới hỏi ạ.

khkdgs

Xe điện
từ tp hải dương ra ql5 cũng có chỗ như này ạ.

xe_kut_cit

Xe hơi
đúng là bẫy người tham gia giao thông

luckyhiro

Xe điện
Biển cấm để bên trái đường thì làm gì có hiệu lực đâu ợ ...