[Thảo luận] Tình huống cãi thắng XXX tại ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân

SANHSDIEU

Xe hơi
Chiều nay nhà cháu có tình huống vừa bực mình vừa Fun nên có đôi lời chia sẻ với các cụ.
Hồi 16h30’ chiều nay cháu phải đưa sếp từ toà nhà CDC tại ngã ba Lê Đại Hành – Bà Triệu đến ks Sheraton họp. Khi đi qua ngã ba Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt, đèn tín hiệu đang Đỏ, nhà cháu dừng xe chờ đèn tín hiệu nghiêm chỉnh, vừa dừng xong có một 2B hồn nhiên bon chen đỗ trước đàu xe cháu và nghe điện thoại. Đến lúc đèn tín hiệu chuyển sang Xanh, vẫn hồn nhiên nghe đt, cháu đã nhấn còi 3 lần nhưng 2b vần không tránh. Nghe xong đt 2B bắt đầu đi cháu mới bám theo, lúc đó xe cháu đã qua vạch trắng thì đèn chuyển sang đỏ.
Cháu đi đến ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân đèn vẫn xanh thì bị 4 XXX dàn ngang trước đầu xe và chặn lại, một XXX trẻ nhất ra chào điều lệnh, cháu hạ kính xe xuống và chào điều lệnh lại rồi xuống xe xuất trình giấy tờ.
XXX trẻ: Chào anh! Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ xe và GPLX.
Em: Chào chú, anh sẽ xuất trình đầy đủ, nhưng mà áo ngành chú đang mặc thiếu quan hàm đấy nhé (Vì chú này mặc quân phục mà không đeo quân hàm, Cháu phải kìm lắm mới không phì cười đoạn này).
XXX trẻ: Ôi anh! (Gãi đầu gãi tai)…
Em: Chú cho anh hỏi ca này ai là tổ trưởng ở đây, anh sẽ làm việc với tổ trưởng của chú vì chú đang vi phạm trang phục ngành Công An.
XXX trẻ: mời anh đõ xe gọn vào rồi sang làm việc với tổ trưởng ca của em. (Chú này bối rối ra mặt đoạn này)
Đỗ xe sang bên phố Huế xong em ra gặp tổ trưởng:
XXX tt: Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, đề nghị anh cho xem GPLX.
Em: đưa GPLX, Anh cứ nói đi, nói xong tôi xin anh đúng 5 phút để trình bày trường hợp của tôi.
XXX tt: lỗi của anh phạt 400k , hẹn anh sau 7 ngày lên đội 4 nộp phạt và giải quyết. Anh trình bày đi.
Em: tường thuật lại sự việc và nói thêm, cơ quan tôi gần đây, ngày nào cũng phải đi qua đây nhiều lần, tôi rất hiểu đèn tín hiệu của ngã ba và ngã tư này. Tôi không cố tình vi phạm vì lúc đấy là hoàn cảnh khách quan, sao cách anh không bắt người đi xe máy cản trở giao thông, đấy cũng là lỗi vi phạm giao thông, xe tôi đã vào ngã tư, nếu tôi không đi thì thành mắc lỗi cản trở giao thông.
XXX tt: Nhưng anh đã vượt đèn đỏ, tôi sẽ lập biên bản anh.
Em: Anh có thể lập nhưng trong biên bản tôi sè ghi rõ các anh không xử lý xe 2B vi phạm luật giao thông và cbcs tổ anh khi thi hành công vụ mặc quân phục thiếu quân hàm, anh lập ngay đi.
XXX tt: Nhìn lại em và xem lại giấy tờ rồi đưa lại cho em. Thôi anh đi nhanh để em còn xử lý những trường hợp khác.
Em cầm giấy tờ xe và GPLX mà kô tin vào tai mình.
Em thấy fun nhất là đoạn bắt lỗi lại XXX trẻ và XXX tổ trưởng.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của nhà cháu. Đôi điều chia sẽ với các cụ trong vô vàn tình huống giao thông trên các con đường của Thủ Đô Hà Nội !!!

FujiS5200

Xe điện
Ôi. Cảnh sát thủ đô. Hô hô.
Em thật, nếu em đã quá vạch dừng khi đèn chưa đỏ mà ra tóm em, em sẽ cãi tới cùng. Chỉ có điều là em rất ngán kiểu mấy chú xxx cầm giấy tờ của mình rồi mới cho mình cãi. Lúc đó khác chi mình cầm dao đằng lưỡi. Có cách chi hóa giải chiêu này của xxx không các bác?

10-3

Xe buýt
Cụ xử lí quá hay luôn, vuốt cụ

mama_angel

Xe hơi
.. Vote Kụ.. Kụ cãi ra ngô ra khoai luôn :))

E43000

Xe tăng
xxx giờ phìn quá, toàn bắt lỗi kiểu ép, chụp mũ... ~X(

polizia

Xe container
Hình như CSGT đứng chốt đã chuyển sang trang phục đội mũ cối và theo quy đinh mới thì khi đội mũ cối thì không đeo quân hàm ở vai. Không rõ chủ thớt tả như nào chứ em nghĩ khó có chuyện công an đi làm mà dám khôn đeo quân hàm nếu quy định bắt phải đeo.

Container

Xe buýt
Em thích những người như Cụ chủ đấy!=D>Vốt!

sonnguyen

Xe buýt
Phục bác chủ thớt thật đới.....Em thấy xxx là sợ dúm cả người, đầu thì nghĩ mất *** nó hộp sữa của cháu, mắt thì mờ tịt, thấy xxx cứ như nhìn mặt trời mà không đeo kính, chân tay thì lập cập, bố bảo cũng không phát hiện ra đồng chí đấy có đeo gì....hic....

dongcasper_2

Xe tăng
fun nhất trong ngày hehe..dạo này làn sóng cãi XXX kinh quá nhỉ, vodka các kụ

LASER1.8

Xe tải
em thì thấy vụ này của kụ bình thường. Như kụ tả thì có vẻ kụ cũng vượt đèn đỏ, tất nhiên là theo kụ có lý do khách quan. Như vậy xxx bắt xe cụ cũng không sai. Em thì em vodka cho mấy bác xxx, xử lý linh hoạt không bắt bẻ kụ

Djokovic

Xe điện
xxx xuống cấp quá rồi.. Mr Fast ơi xem lại đi cái cho dân đc nhờ..~X(

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Chiều nay nhà cháu có tình huống vừa bực mình vừa Fun nên có đôi lời chia sẻ với các cụ.
Hồi 16h30’ chiều nay cháu phải đưa sếp từ toà nhà CDC tại ngã ba Lê Đại Hành – Bà Triệu đến ks Sheraton họp. Khi đi qua ngã ba Lê Đại Hành - Đại Cồ Việt, đèn tín hiệu đang Đỏ, nhà cháu dừng xe chờ đèn tín hiệu nghiêm chỉnh, vừa dừng xong có một 2B hồn nhiên bon chen đỗ trước đàu xe cháu và nghe điện thoại. Đến lúc đèn tín hiệu chuyển sang Xanh, vẫn hồn nhiên nghe đt, cháu đã nhấn còi 3 lần nhưng 2b vần không tránh. Nghe xong đt 2B bắt đầu đi cháu mới bám theo, lúc đó xe cháu đã qua vạch trắng thì đèn chuyển sang đỏ.
Cháu đi đến ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Chân đèn vẫn xanh thì bị 4 XXX dàn ngang trước đầu xe và chặn lại, một XXX trẻ nhất ra chào điều lệnh, cháu hạ kính xe xuống và chào điều lệnh lại rồi xuống xe xuất trình giấy tờ.
XXX trẻ: Chào anh! Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, đề nghị anh xuất trình giấy tờ xe và GPLX.
Em: Chào chú, anh sẽ xuất trình đầy đủ, nhưng mà áo ngành chú đang mặc thiếu quan hàm đấy nhé (Vì chú này mặc quân phục mà không đeo quân hàm, Cháu phải kìm lắm mới không phì cười đoạn này).
XXX trẻ: Ôi anh! (Gãi đầu gãi tai)…
Em: Chú cho anh hỏi ca này ai là tổ trưởng ở đây, anh sẽ làm việc với tổ trưởng của chú vì chú đang vi phạm trang phục ngành Công An.
XXX trẻ: mời anh đõ xe gọn vào rồi sang làm việc với tổ trưởng ca của em. (Chú này bối rối ra mặt đoạn này)
Đỗ xe sang bên phố Huế xong em ra gặp tổ trưởng:
XXX tt: Anh vi phạm lỗi vượt đèn đỏ, đề nghị anh cho xem GPLX.
Em: đưa GPLX, Anh cứ nói đi, nói xong tôi xin anh đúng 5 phút để trình bày trường hợp của tôi.
XXX tt: lỗi của anh phạt 400k , hẹn anh sau 7 ngày lên đội 4 nộp phạt và giải quyết. Anh trình bày đi.
Em: tường thuật lại sự việc và nói thêm, cơ quan tôi gần đây, ngày nào cũng phải đi qua đây nhiều lần, tôi rất hiểu đèn tín hiệu của ngã ba và ngã tư này. Tôi không cố tình vi phạm vì lúc đấy là hoàn cảnh khách quan, sao cách anh không bắt người đi xe máy cản trở giao thông, đấy cũng là lỗi vi phạm giao thông, xe tôi đã vào ngã tư, nếu tôi không đi thì thành mắc lỗi cản trở giao thông.
XXX tt: Nhưng anh đã vượt đèn đỏ, tôi sẽ lập biên bản anh.
Em: Anh có thể lập nhưng trong biên bản tôi sè ghi rõ các anh không xử lý xe 2B vi phạm luật giao thông và cbcs tổ anh khi thi hành công vụ mặc quân phục thiếu quân hàm, anh lập ngay đi.
XXX tt: Nhìn lại em và xem lại giấy tờ rồi đưa lại cho em. Thôi anh đi nhanh để em còn xử lý những trường hợp khác.
Em cầm giấy tờ xe và GPLX mà kô tin vào tai mình.
Em thấy fun nhất là đoạn bắt lỗi lại XXX trẻ và XXX tổ trưởng.
Cám ơn các cụ đã đọc bài của nhà cháu. Đôi điều chia sẽ với các cụ trong vô vàn tình huống giao thông trên các con đường của Thủ Đô Hà Nội !!!
úi, em thấy CSGT quân phục mới có đeo quân hàm đâu nhỉ. Hay là các bác hậu cần chưa làm kịp. Mà tình huống của kụ XXX không "bật" lại cụ nhỉ?? Dẫu sao vẫn vuốt kụ cái;))

search

Xe điện
bác cãi hay quá, mà mấy anh xxx cũng chịu thua nhanh nhỉ ;)) chắc vía bác nặng nên các anh ý ngại ;))

3_banh

Xe điện
mấy lần e cũng bị tình trạng tương tự, thậm chí còn dừng gần giữa ngã 4 để chờ đèn xanh nhưng ko thấy xxx nói giề;
cụ cho e xin số dây thép, lần sau dính xxx em alô cụ đến cãi hộ em.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Quân phục không có quân hàm nó ra sao ý nhỉ, mà cụ nhanh mắt nhanh tay thật đấy, voki cụ

louisnguyen

Xe máy
Quân hàm trang phục mới được chuyển từ cầu vai xuống ve áo các bác nhé
Mã:
http://trangtin.net/article/detail/209231
Tình huống của bác chủ thread em thấy là nhạy cảm. Tham gia giao thông thì gặp vô vàn trường hợp mà XXX đa phần là muốn thịt người tham gia giao thông. Cũng là vì cuộc sống cả thôi nhưng nếu xử lý có tình có lý, công tâm thì đỡ biết bao nhỉ!

STF399

Xe điện
em thấy hauy cái là bác có mấy cái đúng , thứ nhất :"cháu hạ kính xe xuống và chào điều lệnh lại rồi xuống xe xuất trình giấy tờ." có ai bị bắt mà chào lại như bác đâu.
Thứ 2 :
Chào chú, anh sẽ xuất trình đầy đủ, nhưng mà áo ngành chú đang mặc thiếu quan hàm đấy nhé!
bác làm thế thì ai dám bắt bác đc !*-:)

f1_hn

Xe container
Tại ngã tư này ngày nào cũng pải chục bác 4B bị vịn lại vì cái tội vượt đèn đỏ đầu tiên hướng từ DCV sang TKC...