[Thảo luận] Tình huống bất ngờ và cực kỳ khó hiểu

Phong111

Xe hơi
Hay là người ta thấy xe cụ không đóng cửa chặt nên đóng hộ cụ, vì em nghĩ chả ại đi cướp mà lại đi xe Lead cả, đơn giản vì xe này không thể lượn lách và phóng nhanh được. Các cụ thử nghĩ theo chiều hướng tốt xem sao :)

Các bác ạ, em xin kể một tình huống mà em và gấu gặp phải khi đang dừng xe vào lúc 19h tối ngày hôm qua tại nút đèn đỏ khuất duy tiến và lê văn lương, mà em quá bất ngờ và thực sự không hiểu động cơ và mục đích của đối tượng đã gây ra:
Chuyện như sau, tại nút đèn đỏ trên và đang trên đường cùng với gấu về nhà, gấu ngồi ghế trên, 2 ghế sau không có ai và không để đồ đạc gì, đang lúc chờ đèn xanh để đi, có một đối tượng nam khoảng độ 20-30 tuổi đi xe máy xe ga loại laed thì phải em không nhìn rõ chính xác được biển số xe và loại xe, đối tượng đột nhiên mở cửa xe phía sau ghế nhà gấu em ngồi, em giật thót mình tưởng chuyện gì thì đối tượng đóng ngay cửa xe lại và rồ ga chạy luôn, không biết đã đạt được mục đích gì chưa, em qua đèn đỏ dừng xe kiểm tra và thấy xe làm sao cả và đi về
Em không hiểu chuyện này đối tượng có hành động gì? mục đích cướp chăng? em kể ra đây muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác quên không khóa xe khi vào trong, Và đã có bác, mợ nào gặp tình huống như của em chưa? em thấy khó hiểu quá và quá bất ngờ, nếu là đối tượng định cướp thì em nghĩ nó quá manh động và liều lĩnh? hay là mục đích khác? Mời các bác bình luận ạ

sonld_92

Xe tải
em có ý như thế này
xe thường lăn bánh đi là cửa tự khóa, bên ngoài ko thể mở được, nếu thanh niên mở được có nghĩa là cửa cụ chưa dóng hết chăng, người ta mở ra đóng chặt lại cho cụ ;))
ko biết xe cụ thế nào nhưng hầu như các xe lăn bánh đủ tốc độ là cửa tự khóa mà

Tarnum

Xe hơi
Có hẳn 1 topic nói về việc này rồi mà cụ, em cứ lên xe là khóa cửa :D

kraz255b

Xe điện
Các bác ạ, em xin kể một tình huống mà em và gấu gặp phải khi đang dừng xe vào lúc 19h tối ngày hôm qua tại nút đèn đỏ khuất duy tiến và lê văn lương, mà em quá bất ngờ và thực sự không hiểu động cơ và mục đích của đối tượng đã gây ra:
Chuyện như sau, tại nút đèn đỏ trên và đang trên đường cùng với gấu về nhà, gấu ngồi ghế trên, 2 ghế sau không có ai và không để đồ đạc gì, đang lúc chờ đèn xanh để đi, có một đối tượng nam khoảng độ 20-30 tuổi đi xe máy xe ga loại laed thì phải em không nhìn rõ chính xác được biển số xe và loại xe, đối tượng đột nhiên mở cửa xe phía sau ghế nhà gấu em ngồi, em giật thót mình tưởng chuyện gì thì đối tượng đóng ngay cửa xe lại và rồ ga chạy luôn, không biết đã đạt được mục đích gì chưa, em qua đèn đỏ dừng xe kiểm tra và thấy xe làm sao cả và đi về
Em không hiểu chuyện này đối tượng có hành động gì? mục đích cướp chăng? em kể ra đây muốn chia sẻ kinh nghiệm cho các bác quên không khóa xe khi vào trong, Và đã có bác, mợ nào gặp tình huống như của em chưa? em thấy khó hiểu quá và quá bất ngờ, nếu là đối tượng định cướp thì em nghĩ nó quá manh động và liều lĩnh? hay là mục đích khác? Mời các bác bình luận ạ
Biết đâu anh ta thấy cửa xe cụ đóng không chặt, anh ta đóng lại giùm cụ thì sao!

Kysidemtrang

Xe buýt
Hay là người ta thấy xe cụ không đóng cửa chặt nên đóng hộ cụ, vì em nghĩ chả ại đi cướp mà lại đi xe Lead cả, đơn giản vì xe này không thể lượn lách và phóng nhanh được. Các cụ thử nghĩ theo chiều hướng tốt xem sao :)
nếu cướp bằng trò mở cửa sau lấy đồ thì xe máy chạy ngon cụ ơi :| mở cửa lấy đồ vít ga một phát tít mù luôn, 4B đuổi sao được ạ
mà con lead cũng 110cc đấy cụ ạ, cụ kéo kịch tay thì cũng giật mình

em có ý như thế này
xe thường lăn bánh đi là cửa tự khóa, bên ngoài ko thể mở được, nếu thanh niên mở được có nghĩa là cửa cụ chưa dóng hết chăng, người ta mở ra đóng chặt lại cho cụ ;))
ko biết xe cụ thế nào nhưng hầu như các xe lăn bánh đủ tốc độ là cửa tự khóa mà
có xe có có xe ko cụ ơi :D

tazzan_man

Xe tăng
Rất nhiều vụ tương tự, các cụ rút kinh nghiệp (đặc biệt là các mợ):
- Xe không khóa cửa ---> đối tượng mở cửa --> lấy đồ --> vọt --> kô phản ứng kịp.
- Xe có khóa cửa --> đối tượng giả vờ bị va chạm --> các cụ / mợ xuống xe, không khóa cửa --> đối tượng khác lấy đồ --> vọt ---> không biết.
Ngoài ra còn xảy ra các tình huống ăn vạ chí phèo, kể cả đối với xe máy. Điển hình nhất em nhớ không nhầm là ngã tư Bạch Mai - Thanh Nhàn.

ccasanova

Xe tải
e nghĩ là định cướp đấy, bác nên lưu ý là khi xe đi thì nên khóa cửa xe lại cho chắc nhé

Juhuvn

Xe hơi
Chắc là trộm cướp nhòm ngó xe cụ rùi. Qua đây, các cụ các mợ nên khóa xe mọi lúc mọi nơi. Có mấy kiểu hay bị như nhau
- Hạ kính xe khi dừng đèn đỏ: trộm/cướp nhoài người vào lấy đc.
- Dừng xe đổ xăng mà ko tắt máy, khóa cửa.
- Chạy xe mà không khóa cửa giống cụ chủ, cướp mở ra khoắng đồ đằng sau
- ....
Thời buổi khó khăn này, các cụ/mợ tự bảo vệ mình trước khi bọn xxx đến hành hạ mình thêm :)

pkhcsht

Xe điện
Chắc là nó tưởng cụ chưa kéo chặt cửa nên nó đóng lại cho chắc thôi, cụ cảm ơn nó chứ. (fun tý).
Em cũng thế, chỉ khóa cửa để nhỡ xâỷ ra tai nạn thôi, chứ chưa có khái niệm để bảo vệ tài sản (cũng vì rất ít khi để thứ gì quý giá ở ghế ngồi) .

manhcuongx1

Xe hơi
xe của em lâu không chạy em thấy congtermet cứ chạy tụt lùi!!!!!!chạy vào đây cổ vũ các cụ vậy!!!!!!!cảm ơn cụ đã cảnh báo cho ae ôpje đề phòng!!

OTO-BEN

Xe tải
Biết đâu anh ta thấy cửa xe cụ đóng không chặt, anh ta đóng lại giùm cụ thì sao!
Em nghĩ chả có cái kiểu tốt đóng hộ cửa đâu. Em cũng đã từng nhìn thấy xe đi mà cửa ko đóng kín, em cũng chỉ phi lên chỉ chỉ vào cái cửa cho họ thôi. chứ bố ai mà dám kéo cửa đóng hộ, nhỡ phải chú nào gấu gấu thì toi ạ :D

No money

Xe hơi
có 2 khả năng xảy ra như các cụ đã nói ở trên & em nghiêng về khả năng cụ bị cướp nhiều hơn. Đại đa số chúng ta trong những tình huống như thế này đều ko kịp phản ứng vì vậy chỉ có phòng ngừa cẩn thận thôi các cụ nhỉ.

Tuanph2008

Đi bộ
Cũng là một bài học cảnh giác cụ ơi. Xã hội bây giờ loạn lạc lắm. Cẩn tắc bu áy náy. Khóa cửa xe cho an toàn.

Sprinter 1626

Xe buýt
Em nghĩ chả có cái kiểu tốt đóng hộ cửa đâu. Em cũng đã từng nhìn thấy xe đi mà cửa ko đóng kín, em cũng chỉ phi lên chỉ chỉ vào cái cửa cho họ thôi. chứ bố ai mà dám kéo cửa đóng hộ, nhỡ phải chú nào gấu gấu thì toi ạ :D
Đấy là cụ thôi,có hôm em đuổi hết hơi(em đi xe oto to) mới bắt được một cụ đi mondeo không hiểu sao lại có một tấm kính để trên nóc xe(d~1m,r~30cm),may có đèn đỏ em lách lên đỗ ngang và ra hiệu,cụ ấy vẫn không hiểu đành phải ra hiệu hạ kính xuống để nói bằng mồm.em nghĩ nếu phanh gấp mà tấm kính đó phi vào lưng ai thì....em chả dám nghĩ tiếp.

Trở lại trường hợp của cụ chủ thì em nghĩ do cửa chưa đóng người ta đóng hộ thôi. Chứ trộm kiểu ấy nó phải đi 2 cơ, mới lại xe lead không phải là xe ưa thích để bọn trộm sử dụng.tuy nhiên cảnh giác là không thừa.

Chỉnh sửa cuối:

DUONGLAM

Xe điện
Rõ ràng là định chôm đồ ở ghế sau rồi

Mc.Queen

Xe hơi
Đấy là cụ thôi,có hôm em đuổi hết hơi(em đi xe oto to) mới bắt được một cụ đi mondeo không hiểu sao lại có một tấm kính để trên nóc xe(d~1m,r~30cm),may có đèn đỏ em lách lên đỗ ngang và ra hiệu,cụ ấy vẫn không hiểu đành phải ra hiệu hạ kính xuống để nói bằng mồm.em nghĩ nếu phanh gấp mà tấm kính đó phi vào lưng ai thì....em chả dám nghĩ tiếp.
Tháng trước em đi đường Pháp Vân, gặp con xe cam cũ có cái cửa sau đóng không khít hay bị hỏng em cũng không biết nữa, mà ghế sau có 2 đứa trẻ đang đùa nghịch, nhìn mà lạnh hết cả người. Chỉ trỏ mãi đồng chí lái xe đó mới chịu dừng lại đóng lại cửa.

KenKen

Xe tải
Nguyên nhân sâu xa là do bọn lãnh đạo của UEFA cứ vài năm lại tổ chức đá banh

duth@$*&

Xe buýt
cướp rõ, giả dụ gấu nhà cụ để túi xách hay đt ở bên xem nó chẳng vồ rồi té vội, lúc đấy có khi mình còn đang ú ớ chưa hiểu chuyện gì xảy ra luôn