[Thảo luận] Tình huống 1 OFER mất phanh trên xa lộ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
phù, khiếp quá, nhưng tốc độ bác đang trên 60 km mà phanh tay vẫn dừng được xe trong 3s, phanh tay xe nào cũng ăn được như thế k cụ? Cụ k về số ạ?
Dù sao cũng chúc mừng cụ, mong k bao giờ e phải sử dụng đến kinh nghiệm này :D
Bây giờ em có về số ko em cũng ko nhớ được nưã... lúc ý lạnh cứng cả người, 3 giây ngồi bàn giấy suy nghĩ khác mà 3 giây với con xe phi vù vù nó khác. Lúc mà hạ cái phanh tay xuống, em phải dùng sức rất mạnh mới dựt được nó ra. Xe em máy dầu, chắc chắn ko phải chạy số 5 vì vưà vượt xe xong

Chỉnh sửa cuối:

buituananh_as

Xe điện
bây giờ thì ko chỉ ọp rốt mà bình thường cũng: kiếm cái xe tốt mà đi
<):) đến Mec mà vậy thì xe gì giờ..nói chung là chắc trước chuyến đi cụ ko làm quả kiểm tra bảo dưỡng đây mà..
vote cụ chén vì cụ xử lý chuẩn thế..

minhconspq

Xì hơi lốp
Mừng cho cụ, hú vía thật!
1 ly cho cụ.

Truongvk

Xe tải
Mừng cụ tai qua nạn khỏi. Cụ xử lý tình huống thế là tuyệt vời, cộng thêm sự may mắn về địa hình địa vật và tình huống nên đã có một kết cục tốt đẹp. Nhưng em vẫn phải phê bình cụ vì tội ẩu và liều! Xe đã bị mất phanh trước đó, việc sửa chữa chỉ là tạm thời, chưa đảm bảo an toàn mà cụ vẫn quất 60kmh, 70kmh...(đoạn ... này chắc là trên 70kmh). thì cụ coi thường mạng sống của những người trên xe cụ và đặc biệt là người đi đường quá!:ar!

Vuvit

Xe tăng
Bác này may mắn và quả cảm quá, một sự bình tĩnh đáng ngạc nhiên...^:)^

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Mừng cụ tai qua nạn khỏi. Cụ xử lý tình huống thế là tuyệt vời, cộng thêm sự may mắn về địa hình địa vật và tình huống nên đã có một kết cục tốt đẹp. Nhưng em vẫn phải phê bình cụ vì tội ẩu và liều! Xe đã bị mất phanh trước đó, việc sửa chữa chỉ là tạm thời, chưa đảm bảo an toàn mà cụ vẫn quất 60kmh, 70kmh...(đoạn ... này chắc là trên 70kmh). thì cụ coi thường mạng sống của những người trên xe cụ và đặc biệt là người đi đường quá!:ar!
Em đã chạy 50km sau khi sưả phanh mà ko sao rồi mà, tốc độ tăng lên thì em cũng lý giải rồi, hê hê... đường SG-VT tốc độ cho xe con là 80kmh cơ, em chạy thế là ko hề nhanh nếu so với các xe khác.
Trong cái thớt này vẫn còn bài Trình bày các kỹ thuật lái xe điêu luyện cuả em đấy, trong đó có cả bài Làm sao dừng xe khi xe mất phanh, bây giờ mở ra đọc cứ cười rũ ra, vì đó là kinh nghiệm cuả người ngồi trên bàn giấy phỏng đoán và dự cảm thôi, thực tế nó tàn khốc hơn nhiều. Cứ nghĩ vụ cảnh sát Mỹ lái xe từ 13 tuổi đi, thế mà chết đấy... ai bảo bác CS mỹ đấy lái dở, chỉ là ko may, rất ko may. Còn Nexus tình huống đỡ hơn nhiều, lại may mắn, rất may mắn!

CAP_bl

Xe điện
Bác chủ thớt và những người trên xe gặp may mắn quá. Chúc mừng qua nạn!

anchibui

Xe điện
Cụ chủ may mắn có đoạn đường đang làm mà phi vào. Chúc cụ thoát nạn.
Theo em vứt quách cái xe đó đi, hay bán đi, nó lại dở chứng thì teo.
P/S: Cụ đừng bán cho anh em trên OF nhé.

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Mừng cho bác, cơ mà bác xử lý thế là chuẩn rồi ! =D>

ichbinminh

Xe buýt
Chúc mừng cụ & gia đình!

May mà em Merc khá nặng & phanh tay còn rất ăn, thiếu 1 trong 2 hoặc thiếu cả 2 thì.... A di đà phật! Thiện tai! Thiện tai!

E43000

Xe tăng
Cụ chủ thợt thật là may mắn khi vẫn còn đường để mà chui xuống "công trường". Em nghĩ nó cũng là cái duyên của cụ với cả vợ 2 đó.

Chúc mừng bác chủ thớt. Đọc bài của bác em thấy mình chẳng hiểu gì về xe cả, nếu gặp tình huống như vậy thì không biết xử lý ra sao nữa. Bây giờ mới lo, có khi phải học 1 lớp để tìm hiểu về xe và các tình huống khi gặp phải, cách xử trí... chứ cứ có cái bằng là lên xe lái, nghĩ mình cứ đi cẩn thận là được nhưng như vậy quả thật là không ổn. Em vào 4r cũng hay đọc các bài về kỹ thuật nhưng có vẻ còn mù mờ lắm, đúng là càng đọc càng thấy mình thiếu hiểu biết nhiều quá

Bommeo

Xe tải
Chúc mừng cụ và gia đình tai qua nạn khỏi. Nhưng theo em lần sau cụ nên cẩn thận với tính mạng của người thân và người khác vì xe của cụ đã mất phanh một lần, thợ sửa là thợ xe tải, khi về cụ vẫn để mọi người nhất là trẻ em ngồi như vậy, tới ngã tư cụ lại đi nhanh quá.
Em lái mới nên bao giờ cũng xử lý non một tí và không học tập một số bác trên OF nhà mình cắt côn cho xe trôi khi tới gần ngã tư hoặc đèn đỏ. Có gì không phải mong cụ chủ thớt bỏ quá.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Cụ chủ thớt mua 2B đi cho lành đi cụ. Chứ cứ thế này cụ làm hại người khác có ngày.

OTO NHUA

Xe hơi
Em đã chạy 50km sau khi sưả phanh mà ko sao rồi mà, tốc độ tăng lên thì em cũng lý giải rồi, hê hê... đường SG-VT tốc độ cho xe con là 80kmh cơ, em chạy thế là ko hề nhanh nếu so với các xe khác.
Trong cái thớt này vẫn còn bài Trình bày các kỹ thuật lái xe điêu luyện cuả em đấy, trong đó có cả bài Làm sao dừng xe khi xe mất phanh, bây giờ mở ra đọc cứ cười rũ ra, vì đó là kinh nghiệm cuả người ngồi trên bàn giấy phỏng đoán và dự cảm thôi, thực tế nó tàn khốc hơn nhiều. Cứ nghĩ vụ cảnh sát Mỹ lái xe từ 13 tuổi đi, thế mà chết đấy... ai bảo bác CS mỹ đấy lái dở, chỉ là ko may, rất ko may. Còn Nexus tình huống đỡ hơn nhiều, lại may mắn, rất may mắn!
Bác vừa viết vừa thực hành thì còn gì bằng nữa.

ThangUSD

Xe hơi
Em phản đối Bác vì xe đã sửa phanh (tạm thời) mà Bác vẫn phi ầm ầm! Nguy hiểm quá!
Em mừng cho Bác.

Vova

Xe container
Mừng cụ chủ tai qua nạn khỏi, cụ xử lý tình huống thế là quá ổn rồi.

Chúc mừng cụ & gia đình!

May mà em Merc khá nặng & phanh tay còn rất ăn, thiếu 1 trong 2 hoặc thiếu cả 2 thì.... A di đà phật! Thiện tai! Thiện tai!
Merc nào hả cụ Minh, hình như cụ không đọc xem cụ chủ thớt làm gì thì phải?