Tình hình Vợ Tb của em ngày càng tàn tạ!!!!!

SPL

Xe container
Đi gầm thấp ở VN khổ lắm, nhiều lúc đi gầm cao còn nghe cái soạt nữa là. Cụ muốn chuẩn thì qua cụ Mèo đê, cụ ấy chế cho cái nắp chắn gầm bằng thép tấm :D

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
đi vào hầm xe của cái bọn The Garden, hầm thì dốc và khuất mà lại xây gờ bê tông cao phân làn ở giữa. Fang vào giữa xe lơ lửng lên mới biết là có gờ. Bảo vệ, bà con phải đẩy lại. xót quá may mà máy móc không bị sao. Mấy bác bảo vệ còn bảo là chuyện thường, gầm này còn cao đấy. Kia morning và lexus còn phải nhờ xe đến kéo. Em giận chả bao h quay lại nữa
đợt ;làm cái hầm đấy toàn 4 chân với Mix ra vào nên các cụ chủ đầu tư ko để ý rồi.

bangmua74

Xe buýt
Cụ cẩn thận đấy, hôm nõe em đi vào chỗ xóc nó cứ thi thoảng kêu cậc cậc, e đưa vào gara kiểm tra thì ra tèo con giảm xóc bên phụ, mất 4,5 củ

phuongeptc

Xe tải
Tình hình e cũng phải đi xem lại cái Phanh thoai,.... Bh có vẻ như không được chắc chắn như xưa nữa ,hix

Xecutkit2008

Xe điện
Bác phuongeptc đã tút tát ngon lành chưa, bác sơn các chỗ xước hay đánh bóng ạ. Qua đây em muốn hỏi các bác nếu xước mà đánh bóng hết thì nên đánh bóng hay sơn lại chỗ đấy ợ.

hungbm

Xe điện
Sao bảo xe Teana có bộ nhún hơi, nâng hạ gầm cơ mà. Các cụ chưa biết tính năng này rồi, cụ nào sài đc tiếng Tàu Tưởng dịch hộ các cụ đi Teana cái

phuongeptc

Xe tải
Nâng hạ gầm là sao? E chưa nghe thấy tính năng này bao giờ.Cụ chém nhẹ tay thôi..hjhj
Sao bảo xe Teana có bộ nhún hơi, nâng hạ gầm cơ mà. Các cụ chưa biết tính năng này rồi, cụ nào sài đc tiếng Tàu Tưởng dịch hộ các cụ đi Teana cái

phuongeptc

Xe tải
E đánh bóng ngon lành lại rồi, gần nhà là cái xưởng bảo dưỡng sửa chữa xe hơi mà, vừa rồi 2 tháng e đánh bóng đến 2 lần hehe.
Nếu xe bác mà xước nhẹ thì không phải sơn lại làm gì, chỉ đánh bóng thôi,nó che được hết vết xước đấy.
Còn nếu bị va quệt,xước sâu thì mới phải đi sơn lại chứ ạ....Nếu như Cụ nói, nếu xước tý lại sơn thì có mà vừa hỏng màu sơn gốc của xe, lại tốn tiền nữa.
...1 lần đánh bóng xe phải chơi được 1 đến 2 tháng đấy ạ. xe đẹp hơn cả mua mới....
Bác phuongeptc đã tút tát ngon lành chưa, bác sơn các chỗ xước hay đánh bóng ạ. Qua đây em muốn hỏi các bác nếu xước mà đánh bóng hết thì nên đánh bóng hay sơn lại chỗ đấy ợ.

cuongscb

Xe tăng
Nâng hạ gầm là sao? E chưa nghe thấy tính năng này bao giờ.Cụ chém nhẹ tay thôi..hjhj
Em nghĩ cụ này chém quá tay thôi, xe bình dân làm gì có cái tình năng này cơ chứ, nếu có thì các chú Sale Nissan đã blo bla lên rồi chứ đâu đến lượt cụ này chém

seadogs

Xe tăng
đi vào hầm xe của cái bọn The Garden, hầm thì dốc và khuất mà lại xây gờ bê tông cao phân làn ở giữa. Fang vào giữa xe lơ lửng lên mới biết là có gờ. Bảo vệ, bà con phải đẩy lại. xót quá may mà máy móc không bị sao. Mấy bác bảo vệ còn bảo là chuyện thường, gầm này còn cao đấy. Kia morning và lexus còn phải nhờ xe đến kéo. Em giận chả bao h quay lại nữa
Cụ giống em thế, em cũng phang vào cái gờ đấy, xước hết cả *** xe, may mà ở dưới gầm nên không nhìn thấy. Công nhận bọn đấy làm ngu thật

lolotica

Xe điện
seadogs nói:
Cụ giống em thế, em cũng phang vào cái gờ đấy, xước hết cả *** xe, may mà ở dưới gầm nên không nhìn thấy. Công nhận bọn đấy làm ngu thật
Hôm nọ Teana em lên dốc hầm Pico Mall cũng bị chạm gầm nhẹ đánh kịch phát, chắc cũng ko sao vì em thấy gầm Teana được che chắn rất kín. Các cụ lên dốc ở hầm này để ý nhé, đoạn ngay cửa hầm ấy.

Xecutkit2008

Xe điện
E đánh bóng ngon lành lại rồi, gần nhà là cái xưởng bảo dưỡng sửa chữa xe hơi mà, vừa rồi 2 tháng e đánh bóng đến 2 lần hehe.
Nếu xe bác mà xước nhẹ thì không phải sơn lại làm gì, chỉ đánh bóng thôi,nó che được hết vết xước đấy.
Còn nếu bị va quệt,xước sâu thì mới phải đi sơn lại chứ ạ....Nếu như Cụ nói, nếu xước tý lại sơn thì có mà vừa hỏng màu sơn gốc của xe, lại tốn tiền nữa.
...1 lần đánh bóng xe phải chơi được 1 đến 2 tháng đấy ạ. xe đẹp hơn cả mua mới....
Bác đánh bóng nhiều quá không tốt đâu, một năm đánh 1 lần thôi, em sẽ đưa xe đi nếu đánh bóng được thì em đánh

Carens_TH

Xe tải
Hôm nọ Teana em lên dốc hầm Pico Mall cũng bị chạm gầm nhẹ đánh kịch phát, chắc cũng ko sao vì em thấy gầm Teana được che chắn rất kín. Các cụ lên dốc ở hầm này để ý nhé, đoạn ngay cửa hầm ấy.
E tuần nào cũng đi Pico Mall, đúng là đoạn lên cuối cùng nó dốc quá, chở đủ người là bị chạm gầm ngay, còn mỗi mình đi thì vô tư. E cũng kiểm tra kỹ gầm và hỏi mấy bác kỹ thuật rồi, phần hay bị chạm ý nó là cái bọc bảo vệ gầm các cụ ợ, còn khung xe nó nằm trong, mà phần bảo về được sơn cao su non dầy lắm, chạm bao nhiêu lần rồi vẫn chỉ tróc tí cao su thôi, chưa chạm vào đc phần kim loại :D

Hungqlbx

Xe hơi
Hix, cho vào bãi xe nhà mình đi lần nào cũng chạm 1 phát, sót hết cả ruột, gầm teana thấp quá

Vâng, mà các a ơi, teana có nâng gầm cao lên được ko ạ, e đang có ý định cho em nó cao hơn chút.hihi
Nâng đơn giản cụ, làm mấy cái kích kích xe lên, cụ muốn nâng mấy chục phân cũng dc ạ :v

Đánh bóng nhiều quá nó mòn hết sơn mất bác ơi. Thỉnh thoảng xước xát quá thì mới đánh thôi

quang prado

Xe tải
Các bác cho e hỏi gầm teana có thấp hơn camry ko?