[Funland] Tình hình Trung Đông- Syria- Iran- Nga- Thổ Vol 99

paulsteigel

Xe buýt
Website
www.sfdp.net
Em nghĩ là vì khá nóng, mà nhà chị 34 có điều kiện nên toàn ở trong nhà bật điều hoà. Thế nên mới lây cho cả nhà.
Cụ nghi vấn e rằng giống em... hồi lâu lâu (cận tết) em cóa làm một bài chia sẻ về việc kháng thể người vịt ta kèm khí hậu nóng ẩm không phải là môi trường lành mạnh cho em Covid phát triển, trong miền nam, các bác nhà ta hay dùng điều hòa lạnh, đóng kín nên mí có chỗ phát triển. Chứ cứ như ngoài kinh Bắc này, cái gì chứ - toang cửa, nâu điều hòa - thì chắc mẹ covid cũng tỏi chứ nói giề đến nó, cụ nhề!
Ý chia sẻ mà khi viết trên cái thớt gì về cô dô na (tầm ngàn trang roài) bị các cụ các mợ bên đó đập cho lên bờ rồi lại xuống ruộng làm cho cháu nó phải câm nuôn cụ ợ!
Hy vọng điều ý là thặc!

Phớ Phệch

Xe tăng
Cái vụ covy này không phải tại anh Hói roài :))
Hôm 11/3, Cố vấn An ninh quốc gia Mỹ Robert O'Brien đã cáo buộc Trung Quốc phản ứng chậm chạp trong những ngày đầu xảy ra dịch bệnh, nói việc này có thể đã lấy đi của thế giới 2 tháng để có thể chuẩn bị ứng phó với sự lây lan của virus.

Venetta

Xe điện
Phan Thiết phong tỏa 2 tuyến đường - nhờ mợ bệnh nhân T34 cả :(

Lúc 22 giờ ngày 12.3, Chủ tịch UBND tỉnh Bình Thuận đã có quyết định (số 557) phong tỏa để cách ly 2 tuyến đường tại KP.2, P.Đức Thắng, (TP.Phan Thiết). Cụ thể, tuyến đường: Hoàng Văn Thụ, đoạn từ số nhà 38 (ngã tư Hoàng Văn Thụ - Ngô Sĩ Liên), đến nhà 48 (ngã tư Hoàng Văn Thụ - Chu Văn An).
Chính thức phong tỏa, cách ly hai tuyến đường ở Phan Thiết phòng dịch Covid-19 - ảnh 1

Việc ra vào khu vực cách lý được kiểm soát nghiêm ngặt
Ảnh: Quế Hà
Chính thức phong tỏa, cách ly hai tuyến đường ở Phan Thiết phòng dịch Covid-19 - ảnh 2
Chính thức phong tỏa, cách ly hai tuyến đường ở Phan Thiết phòng dịch Covid-19 - ảnh 3
Chính thức phong tỏa, cách ly hai tuyến đường ở Phan Thiết phòng dịch Covid-19 - ảnh 4

Khu vực (theo thông báo của UBND tỉnh Bình Thuận), sẽ cách ly từ 0 giờ ngày 13.3 đến 0 giờ ngày 3.4 tại Phan Thiết để phòng dịch Covid-19
Ảnh: Quế Hà
Chính thức phong tỏa, cách ly hai tuyến đường ở Phan Thiết phòng dịch Covid-19 - ảnh 5

Khu vực cách ly phòng chống dịch Covid-19 ở Phan Thiết

Venetta

Xe điện
Cụ nghi vấn e rằng giống em... hồi lâu lâu (cận tết) em cóa làm một bài chia sẻ về việc kháng thể người vịt ta kèm khí hậu nóng ẩm không phải là môi trường lành mạnh cho em Covid phát triển, trong miền nam, các bác nhà ta hay dùng điều hòa lạnh, đóng kín nên mí có chỗ phát triển. Chứ cứ như ngoài kinh Bắc này, cái gì chứ - toang cửa, nâu điều hòa - thì chắc mẹ covid cũng tỏi chứ nói giề đến nó, cụ nhề!
Ý chia sẻ mà khi viết trên cái thớt gì về cô dô na (tầm ngàn trang roài) bị các cụ các mợ bên đó đập cho lên bờ rồi lại xuống ruộng làm cho cháu nó phải câm nuôn cụ ợ!
Hy vọng điều ý là thặc!
Nhưng mà khi nhiệt độ không khí lên trên 30 độ, thì khó mà không bật điều hòa lắm ạ :))

Bigmoto

Xe container
Hy vọng điều ý là thặc!
Nhưng mà khi nhiệt độ không khí lên trên 30 độ, thì khó mà không bật điều hòa lắm ạ :))
Có lẽ càng hại điện càng dễ bệnh các cụ nhẩy, vì toàn sinh hoạt trong môi trường kín tạo điều kiện cho Virus phát tán mạnh. Mặt khác khi con người sống trong môi trường sạch quá lâu thì sức đề kháng của cơ thể cũng kém đi nên càng dễ dính :D

loithuxua

Xe tăng
Hy vọng điều ý là thặc!
Chỉ ngại thằng con của cô Vid, virus rất giỏi đột biến, nó thích nghi khí hậu phát thì đến bố nóng ẩm cũng toang

Ksxdcd

Xe điện
Em thấy Nga và Thổ thỏa thuận xong với bản đồ Idlib :

Tuy nhiên th ấy vùng phỉ chiếm đóng phía nam đường M4 được tô đỏ trong bản đồ trên - lại nói chưa rõ ràng???

Trước hay sau thì Nga và SAA cũng nuốt chửng thôi. Mấy anh phỉ thì nhanh chóng cuốn xéo không thì cũng bị hành ra bã hoặc tiêu diệt!!!

Thô vân lên gân cho đỡ mất mặt là vẫn dành quyền tấn công nếu.... - chắc cho đỡ xấu hổ!!!

elevonic

Xe lăn
Ôi xong, phu nhân Gia Nã Đại đi Anh về dính + roài

Canadian PM Justin #Trudeau's wife Sophie Grégoire Trudeau tests positive for #COVID19

Image

9:05 AM · Mar 13, 2020

Venetta

Xe điện
TP.HCM hạn chế họp trên 100 người, các cuộc họp khác phải đeo khẩu trang

Tại TP.HCM, ngoài việc hạn chế tổ chức họp với quy mô trên 100 người, các cuộc họp khác nếu cần thiết phải tổ chức thì người tham dự phải đeo khẩu trang.

Vulcan V70

Xe trâu
Đồng chí Triệu Lập Kiên ( 赵立坚) biên rằng:" "Giám đốc Trung tâm kiểm soát dịch bệnh Hoa Kỳ sẽ bị bắt? Khi nào" bệnh nhân không "xuất hiện ở Mỹ? Có bao nhiêu người bị nhiễm bệnh? Tên của bệnh viện là gì? Có lẽ quân đội Hoa Kỳ đã mang dịch bệnh đến Vũ Hán. Hoa Kỳ phải công khai dữ liệu! một lời giải thích cho chúng tôi về dịch coronovirus "

tailieu

Xe tăng
nhìn con số ở Ý mà không khỏi lo lắng, đọc trên vnex thì 1 chuyên gia TQ dự đoán đại dịch sẽ dịu đi từ tháng 6, giờ mới giữa tháng 3 :-?

Con virus này người cao tuổi dễ bị nhiểm và trở nặng hơn trẻ em phải không các lão?
Đúng! Con Virus này có tác dụng đỡ chi cái quỹ lương hưu mà. Vì thế nước nào có quỹ này mạnh, có truyền thống chăm sóc người cao tuổi thì ra sức chống.