[Funland] Tình hình Trung Đông- Syria- Iran- Nga- Thổ Vol 99

Dép su

Xe đạp
Mợ bán hàng gì thế ???
Mợ biết gì về dịch tễ, về những bệnh lây nhiễm ???
Em hỏi khí không phải :D
Em chả bán cái gì cả và em là cụ nhé. Em làm bên điều hòa nên hiểu trong không gian kín và trong thời gian dài thì 1 cái hắt hơi cũng là tai họa. Rồi dùng chung toalet trên máy bay cũng dẫn đến lây nhiễm. Cô này còn đổi chỗ ngồi đến 4 lần chớ ko phải ngồi yên 1 chỗ.

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
M113 nhìn mỏng manh nhỉ
Đúng là toang thật

Bản chất con này thời kỳ khai sinh là dùng làm Taxi chiến trường, thay vì một đàn bộ binh mồm hô Xung phonggggggg .....rồi phơi mình chạy dưới họng súng máy để tràn lên trận địa đối phương, thì có cái hộp thép khả dĩ chống súng máy, chạy nhanh hơn chân, đưa các team lính tiếp cận trận địa chiến đấu
Thế nên thiết kế phù hợp là giáp hợp kim nhôm cho nhẹ, khả dĩ được cái mặt trước vát nghiêng + thêm miếng chắn nước nên ấm hơn chút, còn xung quanh sườn và sau xe thì cơ bản chỉ chống súng máy bắn xa

Nhưng mà cơ khổ, oánh kiểu quy ước thì khả dĩ, em này sinh ra thì được gắn ngay vào Việt Nam war, nơi mà việc bộ binh đối phương chạm mặt chính diện M113 như là 1 điều xa xỉ, trên thực tế thì đa số là đánh quần vòng, nắm đũng quần thắt lưng nhau, hỏa lực bắn đủ kiểu trước mặt ngang sườn ...
Lại thêm hỏa lực không chỉ là súng máy chống bộ binh kiểu 12,7 hay 14,5 ... Mà còn là cả RPG2 và RPG7 thần sầu

Giáp M113 gặp hai anh em nhà B40, B41 này thì không khác gì lụa tơ tằm chống gió mùa đông bắc

Cuối cùng danh tiếng lớn nhất của M113 ở VN là nấu kẹo Ngô

Haixxx

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Em chả bán cái gì cả và em là cụ nhé. Em làm bên điều hòa nên hiểu trong không gian kín và trong thời gian dài thì 1 cái hắt hơi cũng là tai họa. Rồi dùng chung toalet trên máy bay cũng dẫn đến lây nhiễm. Cô này còn đổi chỗ ngồi đến 4 lần chớ ko phải ngồi yên 1 chỗ.
Thế mợ (à cụ) có biết anh già Thuấn Ráo xư Lý luận kia đi 5 nhà 7 chợ rồi tháp tùng 1 thằng ốm từ Ấn về Anh trước đó không ???
Về anh còn hội hè, ăn nhậu, đánh góp, họp hành bét nhè với những thành phần tinh hoa của xã hội không ???

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

do hoi

Xe buýt
Chẳng ai ngồi im 12 tiếng trên mái bai cả, nhất là khoang Vip. Tình huống có thể dư lày:
- N à? mới đi đái về hả cháu?
- Dạ vâng cháu chào bác ạ (bắt tay), bố cháu bảo dạo này bác đi công tác nhiều vất vả, có củ nhân sâm ngàn năm hôm nào mang lên biếu bác.
- Ừ nói với bố là bác cảm ơn, thôi cháu lên chào bác X đi.
....
- N ơi qua chị hỏi chút.
- Dạ em đây.
- (Ghé tai nói thầm) Dạo này chị tiền mãn teen, khô khan quá, em biết có thứ thuốc gì để lúc nào cũng ướt rườn rượt không?
- Có chị, em đang để va li, để em lấy luôn cho chị.
......
;))
Kịch bản của cụ có lý. Em có lần được thắp từng sếp đi hang C. Công nhận cả khoảng quên biết nhau cả. Chào hỏi bắt tay rôm rả. Em bay nội địa nhưng có lẽ quốc tế cũng vậy thôi.

Dép su

Xe đạp
Thế mợ (à cụ) có biết anh già Thuấn Ráo xư Lý luận kia đi 5 nhà 7 chợ rồi tháp tùng 1 thằng ốm từ Ấn về Anh trước đó không ???
Về anh còn hội hè, ăn nhậu, đánh góp, họp hành bét nhè với những thành phần tinh hoa của xã hội không ???
Đó cũng có thể là 1 nguồn lây. Nhưng hiện tại có ai xác nhận là ông Tây kia bị nhiềm đâu, còn cô Nhung này là rõ ràng rồi.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng bẩu cô Nhung gây nhiễm cho cụ Ráo xư T ngồi cách 2 lối đi, cự ly cả 6m mà không có sư giao thông trực tiếp là sự NGẪN \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/
Cụ không phải CSGT, làm sao dám khẳng định giao thông công cộng.

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
M113 giáp yếu lắm, bộ đội vn tưởng ngon như tank, tiến gần lên bị bọn Polpot cho tràng súng máy là toi tài xế.
12,7 bắn ngang sườn là đi cả đám. Xưa gặp M113, quân ta cứ giã thẳng 12,7 vào đầu xe là kíp lái không dám tiến lên.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]

Muon_biet

Xe cút kít

Bản chất con này thời kỳ khai sinh là dùng làm Taxi chiến trường, thay vì một đàn bộ binh mồm hô Xung phonggggggg .....rồi phơi mình chạy dưới họng súng máy để tràn lên trận địa đối phương, thì có cái hộp thép khả dĩ chống súng máy, chạy nhanh hơn chân, đưa các team lính tiếp cận trận địa chiến đấu
Thế nên thiết kế phù hợp là giáp hợp kim nhôm cho nhẹ, khả dĩ được cái mặt trước vát nghiêng + thêm miếng chắn nước nên ấm hơn chút, còn xung quanh sườn và sau xe thì cơ bản chỉ chống súng máy bắn xa

Nhưng mà cơ khổ, oánh kiểu quy ước thì khả dĩ, em này sinh ra thì được gắn ngay vào Việt Nam war, nơi mà việc bộ binh đối phương chạm mặt chính diện M113 như là 1 điều xa xỉ, trên thực tế thì đa số là đánh quần vòng, nắm đũng quần thắt lưng nhau, hỏa lực bắn đủ kiểu trước mặt ngang sườn ...
Lại thêm hỏa lực không chỉ là súng máy chống bộ binh kiểu 12,7 hay 14,5 ... Mà còn là cả RPG2 và RPG7 thần sầu

Giáp M113 gặp hai anh em nhà B40, B41 này thì không khác gì lụa tơ tằm chống gió mùa đông bắc

Cuối cùng danh tiếng lớn nhất của M113 ở VN là nấu kẹo Ngô

Haixxx
Có con này trong thời gian chống giặc Thanh thì vô địch nhỉ!

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ du kích Củ Chi xưa gặp M113 là khoái lắm, vì xì thẩu chợ Lớn mua nhôm giá cao
1980s, vỏ M113 rất quí, dùng làm khuôn lốp xe đạp xe máy. Các bản M113 sau này chắc vỏ giáp khá hơn.