[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

tuancb

Xe buýt
dù có thành công hay không thì em vẫn Chúc mừng cụ Hoà vì đá có suy nghĩ và ý tưởng đó.

CAP_bl

Xe điện
Mấy thớt trước hàng ngàn cụ chê bai dè bỉu, em khen, động viên bị chém tơi bời, tức đíu chịu được. Có thể chưa đựoc mỹ mãn nhưng bứoc đầu như vậy là ổn. Em một lần nữa xin chúc mừng bác ý và chửi lại tất cả các cụ nào lần trước ném đá em.
Mình dạo này hay mất bình tĩnh thật
Chia sẻ với cụ. Có nhiều người ủng hộ bác Hòa và khâm phục nhiệt huyết của bác ấy.
Còn ghen ăn tức ở hay chém bàn phím kiểu thiếu suy nghĩ thì chấp làm gì cụ ơi.

TieuFu

Xe container
Chia sẻ với cụ. Có nhiều người ủng hộ bác Hòa và khâm phục nhiệt huyết của bác ấy.
Còn ghen ăn tức ở hay chém bàn phím kiểu thiếu suy nghĩ thì chấp làm gì cụ ơi.
Làm được hay không đều tốt cả. Không làm nói nhiều thì chả làm được chỉ kêu gào thôi cụ nhỉ !

Mr.tayo

Xe hơi
Theo em thì chẳng có gì là không thể. Nhất là với người VN mình, thông minh. khôn khéo. ! Rồi sẽ có ngày có tầu ngầm Made in VietNam

Chỉnh sửa cuối:

cocsku

Xe cút kít
Em thấy chưa thành công lắm, vì hồ nông quá!

HUMMER H2 SUV

Xe container
Theo em thì chẳng có gì là không thể. Nhất là với người VN mình, thông minh. không khéo. ! Rồi sẽ có ngày có tầu ngầm Made in VietNam
Cụ nói chuẩn. Nếu em có tiền, em sẽ góp tiền cho Bác ý và những công trình khoa học thực tế hơn là góp tiền chuộc lại nhà cho Đ/C Diễn viên điện ảnh.

Làm được hay không đều tốt cả. Không làm nói nhiều thì chả làm được chỉ kêu gào thôi cụ nhỉ !
Em Vote cụ. Cứ làm, chưa thành công thì rút kinh nghiệm. Nếu ko làm thì chả bao giờ có cái khỉ gì cả.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
VN thiếu kỹ sư thực hành thừa tiến sỹ giấy. Những nhà sáng chế trên thế giới nhiều người cũng chỉ là thợ thôi.

linkng

Xe tăng
VN thiếu kỹ sư thực hành thừa tiến sỹ giấy. Những nhà sáng chế trên thế giới nhiều người cũng chỉ là thợ thôi.
Viêt nam không cần những phát minh sáng chế, cái gì khác thường là cấm. Cứ như Ấn hay Mỹ cứ nghĩ ra là mang đăng ký, thằng nào dùng sau phải bỏ tiền mua thì có mà đầy phát minh sáng chế. Tiến sỹ thường không phải là người phát minh, họllà người hoàn thiên phát minh.

Đồ cũ

Xe hơi
công nhận bỏ núi tiền ra đầu từ quá khâm phục phải có những người thế này mới Phát triển mạnh được

Xe cải tiến

Xe buýt
SỐ 10, NGÕ 15, ĐƯỜNG NGỌC HỒI, HOÀNG MAI, HN
Website
xevietnam.com
Tàu ngầm Trường Sa mini của anh Hòa - Thái Bình thử nghiệm chạy thử thành công

Cháu nghe nói Tàu ngầm Trường Sa mini đã thử nghiệm chạy thử thành công, đây là ý tưởng, tài chính của 1 người chủ xưởng cơ khí. Vậy thử hỏi VN mình bây giờ có tới gần 1 triệu tiến sĩ, giáo sư...mà không có 1 công trình khoa học, bằng sáng chế nào cả. Liệu mấy bác tiến sĩ, giáo sư này có tuổi gì so với bác Hòa này không? em thấy lạ nên lập topic này cụ em mình cùng chém ạ. :-q

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
ông chủ xưởng cơ khí là người thật còn con số 1 triệu là ảo và là "giấy" cụ nhé, thật với "giấy" khác xa nhiều đấy:-s

hanoi beer

Xe điện
Chuyện này có gì lạ đâu mà cụ đem đi so bì .....mấy cái bằng của những vị tiến sĩ ở ta tính ra giá trị lợi ích không hơn cuộn giấy ...vệ sinh.

inovavgj

Xe container
tàu ngầm chạy nổi thăng bằng ngon là tốt rồi , bây h test thử lặn và hệ thống tuần hoàn kk nữa là Good, chúc mừng

inovavgj

Xe container
cụ chỉ đc cái nói ......đúng , dìn chữ ký iem nhá :D

Cụ nói chuẩn. Nếu em có tiền, em sẽ góp tiền cho Bác ý và những công trình khoa học thực tế hơn là góp tiền chuộc lại nhà cho Đ/C Diễn viên điện ảnh.

Em Vote cụ. Cứ làm, chưa thành công thì rút kinh nghiệm. Nếu ko làm thì chả bao giờ có cái khỉ gì cả.

BonBonTT

Xe điện
Mấy ông GS giấy thay vì nhảy vào xem cái tàu thiếu cái gì, cần làm thế nào để chạy được tốt thì ko làm nhưng đứng ngoài ném đá và chém gió thì vô đối, thế nên bao nhân tài bị vùi dập

chinhatm

Xe container
Cháu nghe nói Tàu ngầm Trường Sa mini đã thử nghiệm chạy thử thành công, đây là ý tưởng, tài chính của 1 người chủ xưởng cơ khí. Vậy thử hỏi VN mình bây giờ có tới gần 1 triệu tiến sĩ, giáo sư...mà không có 1 công trình khoa học, bằng sáng chế nào cả. Liệu mấy bác tiến sĩ, giáo sư này có tuổi gì so với bác Hòa này không? em thấy lạ nên lập topic này cụ em mình cùng chém ạ. :-q
Bác có vẻ theo tâm lý đám đông quá, mà chưa chính xác đâu:
- Chạy thử như thế mới chỉ là một bước nhỏ trong thử nghiệm, chẳng ai gọi là "chạy thử thành công" cả (chắc chỉ có báo chí VN).
- Bác lấy đâu ra con số khủng khiếp gần 1 triệu tiến sỹ, giáo sư thế? Bịa cũng vừa phải thôi chứ (VN chỉ có khoảng 24000 tiến sỹ thôi nhé)
- Không có công trình khoa học, bằng sáng chế nào? Cái này thì chắc bác không biết nên nói bừa.

So sánh bác Hòa với các tiến sỹ (trong lĩnh vực chế tạo máy), tôi thấy cũng khó, vì bác Hòa là người có đam mê chế tạo máy, có nhiều kinh nghiệm thực tế, có kiến thức chuyên môn sâu trong lĩnh vực đóng tầu, có đầu tư nghiên cứu về tầu ngầm và quan trọng nhất là có tiền và tự quyết định được việc làm của mình. Còn các tiến sỹ, cũng có rất nhiều người giỏi, thậm chí nếu xét về lý thuyết thì giỏi hơn bác Hòa rất nhiều, vấn đề là họ không có tiền và gần như không thể quyết định được những vấn đề quan trọng để có thể thực hiện được ý tưởng của mình.

Nếu có so sánh thì nên so sánh VIỆC LÀM của bác Hòa với VIỆC LÀM của các cơ quan nhà nước. Chỉ cần một kỹ sư và một lượng tài chính vừa phải cũng chế tạo được một chiếc máy có thể đi lại, lặn dưới nước. Tất nhiên cơ quan Nhà nước cũng có thể làm được chiếc máy tốt hơn hẳn chiếc máy của bác Hòa, nhưng sẽ tốn rất nhiều tiền của và công sức (có thể gấp hàng trăm lầm bác Hòa), nhưng điều quan trọng nhất là không có ai quyết định được những việc như thế này