[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

vanvuong

Tháo bánh
Cái thớt cũ bị MM quăng vào sọt rác nên em chen chân vào thớt này khẳng định lại lân nữa: "Cá nhân em thấy chuyện bác Hòa chế tạo tàu ngầm Tr sa rất giống với chuyện Việt Nam ta đi đăng cai A siad 18. Ngoài cuộc chơi và hư danh ra còn lại là vô bổ"
Cá nhân em thấy 2 chuyện này chả "rống "nhau tẹo nào. Thật đấy!
Nếu không có sự tìm tòi vô bến của anh em nhà "bờ rai " thì có lẽ giờ này mình vẫn đi tàu là hết vị, máy bay đâu mà bay?
Cứ đi rồi sẽ thành đường, sẽ tới đích. Còn ngồn mà "chém gió " thì chỉ ra gió mà thôi.
Nếu em ở TB em sẽ xin bác Hòa cho em làm không công và làm "chuột bạch " lái thử tàu cho bác ý luôn.
Chúc bác thành công .

superdream

Xe buýt

Oách xà lách chưa các cụ, thay áo mới chuẩn bị ra biển dự kiến tầm hoạt động 50km đới. Cụ nào còn nói vô bổ thì nữa không

trangproship

Xe buýt
em thì em hóng thôi, cơ mà có cụ bảo chaỵ 40km/h e ngi là chém. cái kilo của mềnh hiện đại thế mà có 37km/h cực đại thui

xdthienha

Xe điện
Cái này em nghĩ bên Công Nghiệp Quốc Phòng dư sức làm.Nhưng để làm gì ạ.Tàu ngầm mà ko có hệ thống radar,đánh lạc hướng,dò tìm,vũ khí.....thì chỉ là cái thiết bị lặn thôi.Khi nào mà VN mình làm dc những thứ đó em tung hô nhiệt tình.Còn cá nhân em thấy báo chí viết bài câu view,nhà nước thì cho làm ko lại bị chửi là "vùi dập nhân tài".Quan điểm em là thế ạ.Sẵn sàng nhận gạch :D.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Cái này em nghĩ bên Công Nghiệp Quốc Phòng dư sức làm.Nhưng để làm gì ạ.Tàu ngầm mà ko có hệ thống radar,đánh lạc hướng,dò tìm,vũ khí.....thì chỉ là cái thiết bị lặn thôi.Khi nào mà VN mình làm dc những thứ đó em tung hô nhiệt tình.Còn cá nhân em thấy báo chí viết bài câu view,nhà nước thì cho làm ko lại bị chửi là "vùi dập nhân tài".Quan điểm em là thế ạ.Sẵn sàng nhận gạch :D.
Cái tầu lặn cũng là quá ngon.
Tầu ngầm k chỉ dùng cho mục đích quân sự kụ nhé.
Mà kụ xem ở Việt Nam đã ai làm được cái tầu lặn chưa?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tầu lặn thời em chả bít dưng cái tầu ngầm, cha ông chúng ta đóng được từ đời 8 hoánh :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em hỏi ngu tí, cái tầu này nó phun khói ra ngoài thế khi nó lặn xuống thì khói nó phun vào đâu ạ? liệu nước nó có vào ống bô không nhỉ?hay là nó có thêm động cơ điện ở bên trong nhỉ
Thằng em họ em là lính kỹ thuật tầu ngầm nó bẩu về khí thải của tầu nếu dùng động cơ nhiệt (kể cả AIP) được xử lý theo 2 kiểu:
1- Cho chạy qua .... BỂ VÔI để loại CO2, SO2
2- Nén cho tan vào nước rồi bơm ra ngoài
Có thía thoai. Chả cao xiêu giề :D

Chỉnh sửa cuối:

pháo BM21 grad

Xe container
Thằng em họ em là lính kỹ thuật tầu ngầm nó bẩu về khí thải của tầu nếu dùng động cơ nhiệt (kể cả AIP) được xử lý theo 2 kiểu:
1- Cho chạy qua .... BỂ VÔI để loại CO2, SO2
2- Nén cho tan vào nước rồi bơm ra ngoài
Có thía thoai. Chả cao xiêu giề
Chạy qua bể vôi thì vôi nào cho đủ trời ? cụ nói theo nghĩa bóng hay nghĩa đen đới ? hơn nữa tóc độ phản ứng của vôi với CO2 chậm vậy làm sao mà lọc hết được ạ ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Chạy qua bể vôi thì vôi nào cho đủ trời ? cụ nói theo nghĩa bóng hay nghĩa đen đới ? hơn nữa tóc độ phản ứng của vôi với CO2 chậm vậy làm sao mà lọc hết được ạ ?
Đới là mồm của LÍNH KỸ THUẬT TẦU NGẦM HỌC NGA VỀ nó bẩu vầy.
Em cũng cóc có bít :P
Mờ cả họ nhà nó đi lính bể. Bố nó là lữ trưởng 1 lữ HQ.

Chỉnh sửa cuối:

Kiến đen

Xe hơi
iem nghe thấy bảo lặn đc khoảng 2h gì đấy.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]

TholauG32

Xe hơi
Hiện tàu mới thử nghiệm trong bể ( thử nghiệm phần nổi lên, lăn suống và kiểm tra AIP dưới nước) còn lại chưa có gì cụ nhé.

xdthienha

Xe điện
Ko có ko phải là ko làm được mà là mất thời gian vô bổ làm xong để làm cái gì mới được.Z189 còn đóng được tàu chiến thì tàu này em nghĩ ko khó nếu chỉ có nhiệm vụ kín nước,bơm nước ra,hút nước vào cho chìm lên,nổi xuống.Nguyên lý cái ụ cũng kiểu như thế đấy.Nghiên cứu hải dương học chẳng cần dùng đến tàu ngầm.

tratida

Xe container
Đới là mồm của LÍNH KỸ THUẬT TẦU NGẦM HỌC NGA VỀ nó bẩu vầy.
Em cũng cóc có bít :P
Mờ cả họ nhà nó đi lính bể. Bố nó là lữ trưởng 1 lữ HQ.
Cụ kể chuyện vinashin của cụ đi cho nó thực tế. Cứ nghe nói làm gì. Những cái cụ nói được, em nói được thì thằng nào biết đọc nó cùng tìm được, còn làm hoàn thiện, đáp ứng performance mong muốn là chuyện khác.
Cả nhà làm VNPT mấy đời thì có biết làm tổng đài không cụ? Hay toàn thuê thằng làm rồi chém?
Đi học khai thác về thì cũng chỉ là có kinh nghiệm khai thác, giống như cụ có tiền mua siêu xe và biết lái thôi, chứ không hơn ông sửa xe được.

pháo BM21 grad

Xe container
Đẹp mờ chìm lun 1 mạch như tầu các cụ thời... :((
Em thấy sơn đỏ nom đẹp hơn đen :D
Cụ cứ khéo lo, tàu ngàm của thế giới sử dụng công nghệ đinh tán nóa đang còn lặn được 30m, cụ cứ yên tâm, gì đến nỗi như cụ nghĩ :))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Ko có ko phải là ko làm được mà là mất thời gian vô bổ làm xong để làm cái gì mới được.Z189 còn đóng được tàu chiến thì tàu này em nghĩ ko khó nếu chỉ có nhiệm vụ kín nước,bơm nước ra,hút nước vào cho chìm lên,nổi xuống.Nguyên lý cái ụ cũng kiểu như thế đấy.Nghiên cứu hải dương học chẳng cần dùng đến tàu ngầm.
Cụ sai.
Rất cần nhưng là những cái như con Rồng con Rắn gì đó của người Tầu chớ không phải dạng giống cái tàu Con Rùa thời chiến tranh giành độc lập cho nước MỸ nhá :D