[Funland] Tình hình Syria -Trung Đông - Afghanistan, Nga vs Phương Tây Vol 137

darthvader

Xe điện
Mỹ bỏ lại 2 hệ thống C-RAM , không phá hủy mà chỉ vô hiệu hóa, không hiểu vô hiệu hóa như thế nào.. nhưng mình có thể sang mua về nghiên cứu được đấy nhỉ

bloodheartvn

Xe điện
Mấy tay phóng viên Nga ngố giờ chạy rôgn trong các khu sứ quán để bêu rếu các cường quốc văn minh dân chủ.
Abandoned French embassy in Kabul. #Afghanistan

Image

Image

Image

korosan

[Tịch thu bằng lái]
Có 1 thực tế cả con hàng javelin gốc cũng chưa tiêu diệt đc con tank nào trong thực chiến, thực chiến thua xa at5, at14, tow hoặc hj8, milan, đơn giản top attack dễ bị mù với khói bụi và nhiệt xung quanh, quảng cáo và thực tế nó khác nhau nhiều
con hj12 này quảng cáo thôi chứ pak nó cũng ko mua đâu, chưa kể bảo dưỡng, sản xuất, vận hành đắt phức tạp hơn atgm saclos

chủ lực của pla vẫn là hj10, hj8, hj73, hj9 thôi rẻ và hiệu quả, hj10 sẽ thay thế dần toàn bộ atgm

View attachment 6476836 View attachment 6476846
Con S-300 cũng chưa tiêu diệt được bất cứ mục tiêu nào trong đời thực, cũng toàn nhà sản xuất quảng cáo , Thế nó tốt hay không tốt hả bác ?

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Con S-300 cũng chưa tiêu diệt được bất cứ mục tiêu nào trong đời thực, cũng toàn nhà sản xuất quảng cáo , Thế nó tốt hay không tốt hả bác ?
Thaad, sm3, sm6 cũng chưa tiêu diệt mục tiêu nào, mỹ vẫn tung hô đó
S300 tq nó mua về dùng và copy ra hq9 đó, chắc nó kém
Còn javelin đã được đưa tới nhiều chiến trường rồi, nhưng ko hoạt động được, tôi nói sai à
Còn bạn tìm hiểu xem trang bị atgm trên các phương tiện của pla là loại gì rồi hãy nói, hj12 ko trang bị đại trà ở bất cứ phương tiện qs nào, trong khi hj10 nó trang bị rộng khắp, các xe bọc thép pla còn dùng hj73 cũ rích kia kìa

Chỉnh sửa cuối:

korosan

[Tịch thu bằng lái]
Thaad cũng chưa tiêu diệt mục tiêu nào, mỹ vẫn tung hô đó
S300 tq nó mua về dùng và copy ra hq9 đó, chắc nó kém
Còn javelin đã được đưa tới nhiều chiến trường rồi, nhưng ko hoạt động được, tôi nói sai à
Còn bạn tìm hiểu xem trang bị atgm trên các phương tiện của pla là loại gì rồi hãy nói
Mình chả hiểu gì về Vũ khí cả nên thây bạn chê Javalin chưa thực chiên nên thấy lạ, Vũ khí Nga rất nhiều loại chưa thực chiến , thậm chí như huyền thoại như Su-27 cũng chưa tham gia một trận không chiến thật bao giờ, vẫn thấy người Ta tung hô đấy thôi, Nên chê nó chưa thực chiến thấy buồn cười quá. Còn tên lửa chống tăng của PLA mình không lạ, mấy hôm nay con HJ 12 nổi lên vì lần đâu Quân độ Trung Quốc công khai sử dụng nó ơ Tibet , còn mình cũng không đủ giỏi để biết HJ12 nó tốt hay xấu như nào, bon nhà sản xuất Trung Quốc sao dốt thế, còn Javalin lởm như thế , đi copy ý tưởng đấy làm gì .

Chỉnh sửa cuối:

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Mình chả hiểu gì về Vũ khí cả nên thây bạn chê Javalin chưa thực chiên nên thấy lạ, Vũ khí Nga rất nhiều loại chưa thực chiến , thậm chí như huyền thoại như Su-27 cũng chưa tham gia một trận không chiến thật bao giờ, vẫn thấy người Ta tung hô đấy thôi, Nên chê nó chưa thực chiến thấy buồn cười quá.
Vậy javelin thực chiến ntn so với atgm saclos như at14 hay tow hả bạn trẻ
Ai nói bạn su 27 chưa không chiến ? Dốt thì nói ít thôi
Nói thực chiến hả, vậy j10, j11, j15, j16 thực chiến chưa, chê máy bay Nga, thì máy bay tàu là loại vô danh
Bọn tàu nó còn dùng hj73 đấy, sao ko thay bằng hj12 đi bạn, hj10 nó trang bị cả đống, có bạn ko có kiến thức gì mới tung hô

Chỉnh sửa cuối:

giradeo

Xe tải
Nhảy vào làm tiếp 20 năm nữa.
À vầng, như kiểu bank cột điện ấy cụ. Cho vay đảo nợ, gấp thếp lãi mẹ đẻ lãi con.
Một ngày đẹp giời con nợ quẫn thì nó lại bật thôi (như đã từng).

korosan

[Tịch thu bằng lái]
Vậy javelin thực chiến ntn so với atgm saclos như at14 hay tow hả bạn trẻ
Ai nói bạn su 27 chưa không chiến ? Dốt thì nói ít thôi
Nói thực chiến hả, vậy j10, j11, j15, j16 thực chiến chưa, chê máy bay Nga, thì máy bay tàu là loại vô danh
Mình dốt thì vẫn nhận dốt mà, bạn thử hỏi Su-27 không chiến ở đâu. Mình có hiểu gì đâu mà dám chế, chỉ copy thông số của của nhà sản xuất, Máy bay Tàu đương nhiên chưa không chiến bao giờ, nhưng mình có dám chê nó đâu, vì có hiểu gì đâu mà chê, Thấy nhà sản xuất họ công bố như nào thì tin thế. Chứ mình không dám sổ toẹt một câu , nó chưa thực chiến bao giờ nên chỉ vứt đi.

ktqsminh

Xe tăng
Mỹ bỏ lại 2 hệ thống C-RAM , không phá hủy mà chỉ vô hiệu hóa, không hiểu vô hiệu hóa như thế nào.. nhưng mình có thể sang mua về nghiên cứu được đấy nhỉ
Cắt dây điện cũng là vô hiệu hóa. Chắc là thỏa thuận với Taliban là giao lại rồi, chứ cho quả lựu đạn cháy nhanh hơn nhiều.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Mình dốt thì vẫn nhận dốt mà, bạn thử hỏi Su-27 không chiến ở đâu. Mình có hiểu gì đâu mà dám chế, chỉ copy của nhà sản xuất, Máy bay Tàu đương nhiên chưa không chiến bao giờ, nhưng mình có dám chê nó đâu, vì có hiểu gì đâu mà chê, Thấy nhà sản xuất họ công bố như nào thì tin thế.
Vì bạn dốt nên ko biết là đúng rồi

Thế theo bạn hj12 vs hj10 con nào hơn? Cãi cùn

darthvader

Xe điện
Cắt dây điện cũng là vô hiệu hóa. Chắc là thỏa thuận với Taliban là giao lại rồi, chứ cho quả lựu đạn cháy nhanh hơn nhiều.
Em nghĩ chắc họ tháo bộ phận điều khiển đi thôi cho nhẹ, mà cũng không hiểu sao không gài mấy thỏi C4 nhiệt nhôm gì đó là tan cả hệ thống...
Taliban đang khát tiền, ta sang mua lậu được đấy :)

korosan

[Tịch thu bằng lái]
Hahahhahah Bạn ơi , bạn có lấy được thêm cái ví dụ sinh động gì hơn không, hình như cách đây mười mấy năm , mình thấy bên TTVNOL người ta đã chém cái này chán chê rồi, kiểu Thầy trò bắn nhau, Vũ khí Nga băn Vũ khí Nga , Mig 29 với Su27. Con máy bay Su27 xuất hiên mấy chục năm rồi, mà bạn lấy một trận không chiến mù mờ về nó , để chứng minh thì mình xin nhât mình là dốt thật rồi.

anhdung1

[Tịch thu bằng lái]
Hahahhahah Bạn ơi , bạn có lấy được thêm cái ví dụ sinh động gì hơn không, hình như cách đây mười mấy năm , mình thấy bên TTVNOL người ta đã chém cái này chán chê rồi, kiểu Thầy trò bắn nhau, Vũ khí Nga băn Vũ khí Nga , Mig 29 với Su27. Con máy bay Su27 xuất hiên mấy chục năm rồi, mà bạn lấy một trận không chiến mù mờ về nó , để chứng minh thì mình xin nhât mình là dốt thật rồi.
Ờ vậy chứng minh là giả đi bạn, nguồn mình đầy toàn nguồn chuyên qs cả, ai như bạn chỉ cãi cùn, kiến thức = 0

bạn nói su 27 chưa thực chiến mà quên r hả

su 27 thì đến bố tàu của bạn cũng mua về rồi sản xuất làm chủ lực đó, chắc tq ngu quá bạn rồ sina nhỉ

còn vụ hj10 vs hj12 nốt đi bạn , rồi thực chiến jav đâu show ra mình xem với

Chỉnh sửa cuối: