[Thảo luận] Tình hình Quốc lộ 1A Hà Nội- Vinh

Porsche 911

Xe container
Em đã thử hết và giờ chỉ chạy Đại Lộ TL thôi. Nhàn đầu, đường đẹp thì vài chục km mát ga tí là tới rồi.

Em mới đi ăn cưới ở Quế Phong về. Mồng 2 Tết âm lại về Vinh - Hà Tĩnh rồi đi Đà Nẵng với hội Ếch.
Em cảm ơn bác, có lẽ bác là người chinh chiến đường HCM khá nhiều. Thế thì em lại đi Đại lô Thăng Long như mọi khi vậy.

ying_jun

Xe tăng
Cụ mà đi đường Hà Đông Ba La, Vân Đình, Tế Tiêu, Chợ Bến thì cóa mừ....
Đường xấu lắm, vừa xấu vừa đông, xe 14 tấn thì nhìu thôi rồi...

bimbimpro

Xe buýt
Về Vinh thì tốt nhất là đi đường HCM. Em cũng về thường xuyên, giờ quen đường chạy mất có 5h là về đến nhà. Cụ nên đi đường Thăng Long lên Xuân Mai, xa hơn tí nhưng thời gian cũng nhanh hơn. Đi QL 21 đường vừa nhỏ, vừa xấu không nhanh hơn được đâu

puppu

Xe tải
Cảm ơn các bác nhiều. Có bác nào mới đi tuyến Hồ Chí Minh thì cho em biết thông tin đường sá có tốt không ạ. Nghe bác nhulong mô tả thì có vẻ như đi QL 1A là không khả thi rồi, xe gầm thấp coi như bò rồi.
Đường Hồ Chí Minh thì khỏi phải bàn
Đã thấy nhiều thớt hỏi điều này, và cũng như các lần trước thì em vẫn khuyên các bác đi đường Hồ Chí Minh.

Hôm 31/12 em và bác nguyenphong cùng rủ nhau về đường này.
Chiều hôm qua em từ Vinh ra Hà Nội, xuất phát từ Vinh 14h30 và ra đến Hà Nội là 20h15.
Vẫn là cung đường quen thuộc: Hà Nội - Đại Lộ Thăng Long - Xuân Mai - theo đường HCM - Ngã tư ( đường HCM với đường QL48 thì rẽ trái ra Yên Lý ) - ra QL1 về Vinh.

Focus 5 doors

Xe tải
Em đây bác, xe em chuyển bãi. Để sát Tết update lại xem tình hình đường 6 ngon chưa, nếu chưa thì cứ Đại lộ TL mà tiến thôi. Kế hoạch về Tết của bác thế nào? Sắp xếp anh em về cùng được thì vui.
Cảm ơn các bác, có khi ngày mai em vi hành về Vinh rồi. Có lẽ theo đường HCM, chạy tắt lối Hà Đông - Chợ Bến thôi.
Có đồng chí Focus 5 doors thập thò ở đây, lâu lâu không thấy 30Z 1411 ở bãi? :-/

Porsche 911

Xe container
Em đây bác, xe em chuyển bãi. Để sát Tết update lại xem tình hình đường 6 ngon chưa, nếu chưa thì cứ Đại lộ TL mà tiến thôi. Kế hoạch về Tết của bác thế nào? Sắp xếp anh em về cùng được thì vui.
Mai anh có cái đám cưới ở Vinh nên định trưa nay về đây. Còn về Tết thì chưa có lịch cụ thể nhưng dự kiến là sáng Thứ 6 ngày 27 Tết gì đó, có lẽ cũng cung đường HCM thôi, đang bảo chị Thu về sớm sớm tý khỏi tắc đường trong nội đô Hà Nội.

puppu

Xe tải
tết này nhà em cũng về Vinh ăn tết này các Bác.

Focus 5 doors

Xe tải
Chuẩn rồi, nhà em cũng định sáng sớm 27 Tết xuất phát đây. Bác Puppu có trùng lịch thì lập hội HAN-VII 27 Tết luôn đê.
Mai anh có cái đám cưới ở Vinh nên định trưa nay về đây. Còn về Tết thì chưa có lịch cụ thể nhưng dự kiến là sáng Thứ 6 ngày 27 Tết gì đó, có lẽ cũng cung đường HCM thôi, đang bảo chị Thu về sớm sớm tý khỏi tắc đường trong nội đô Hà Nội.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Ngày mồng 3 và 4 Tết em sẽ có mặt ở Vinh.

Các cụ mà tổ chức Ọp tối mồng 3 là đẹp nhất cho em và em có thể tham dự!

Chắc sẽ ở KS Phương Đông.

Chiều mồng 4 em đi Đà Nẵng với hội Ếch rồi.

elitek

Xe buýt
bác cho em hỏi e về Nam đàn, Nghệ an (ko qua Vinh)
thì đi đường HCM từ HNnhư thế nào ạhh
Trên đường có biển báo gì ko, có đoạn nào cần chú ý ko ạ, cảm ơn bác
Đường Hồ Chí Minh thì khỏi phải bàn
Đã thấy nhiều thớt hỏi điều này, và cũng như các lần trước thì em vẫn khuyên các bác đi đường Hồ Chí Minh.

Hôm 31/12 em và bác nguyenphong cùng rủ nhau về đường này.
Chiều hôm qua em từ Vinh ra Hà Nội, xuất phát từ Vinh 14h30 và ra đến Hà Nội là 20h15.
Vẫn là cung đường quen thuộc: Hà Nội - Đại Lộ Thăng Long - Xuân Mai - theo đường HCM - Ngã tư ( đường HCM với đường QL48 thì rẽ trái ra Yên Lý ) - ra QL1 về Vinh.

puppu

Xe tải
Dạ, như này ạ
Bác đi như này ạ: Bác cứ đi thẳng đường Hồ Chí Minh thẳng đến Tân Kỳ, đến thị trấn chỗ ngã tư giao nhau giữa đường Hồ Chí Minh với đường Quốc Lộ 15 thì bác rẽ trái đi theo quốc lộ 15 để về thị trấn Đô Lương ( sẽ thấy biển báo rẽ trái là đi Đô Lương ngay ngã tư này), đoạn Tân Kỳ --> Đô Lương này đúng 20km.
Sau khi đến thị trấn Đô Lương bác tiếp tục đi QL15 ( sẽ đi qua Sân vận động Huyện Đô Lương khoảng 1,5 km thì gặp 1 gã ba, rẽ trái là Quốc Lộ 15, còn rẽ phải là Quốc Lộ 48, cả 2 đường này đều về thị trấn Nam Đàn, Đường QL48 từ Đô lương về Nam Đàn khoảng 40km, còn đường QL15 là 36km, tuy nhiên đường 48 rộng và ngon hơn đường 15, cả hai đường này em đều vừa đi xong ( Hôm 2/1 em đi Nam Đàn - Đô Lương bằng đường 15, còn hôm 3/1 em đi từ Đô Lương về Nam Đàn bằng đường 48).

Chỉnh sửa cuối:

SU31

Xe tải
Em thấy đường HCM đoạn HN-Cầu Cẩm Thủy(Thanh Hoá) thỉnh thoảng có lượn sóng rồi...(chắc nhiều xe tải hạng nặng chạy nên bị lún)các bác chạy > 70m/h thì nhớ vững tay lái nhé, nếu không cẩn thận là bay xe ra ngài làn đường đó..em vừa chạy về HN tuần trước.

namquang

Xe buýt
Nếu bác muốn nhanh và dễ đi thì vẫn đến ngã 4 thái hòa xuôi theo 48 về ngã 3 Yên lý , chạy về Nghi Lộc sau đó đi theo đường tránh về Nam Đàn thôi. Đi lên Tân kỳ thì nhàn đầu mỗi đoạn đường mòn thôi còn từ Đô lương về Nam đàn giờ đường cũng khó đi lắm và đi đường này xa hơn 50km.

vampires

Xe hơi
Cụ cùng quê gốc với em đó. E ở Đức Lâm. Cuối tuần này đưa các cụ về đây. Đang tính đi đường mòn
Đường HCM thì em thạo rồi. Chỉ cần cập nhật đoạn đường tắt Hà Đông- Chợ Bến thôi, nghe nói đi đường đó giảm được khoảng 20km.
Quê em ở Đức Thọ, Hà Tĩnh nhưng chẳng mấy khi đi đến Phố Châu rồi mới rẽ trái theo QL 8, em toàn rẽ ngã 4 Thái Hòa, theo QL48 khoảng 30 km, rồi đi về Vinh thêm 50km nữa.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nếu bác muốn nhanh và dễ đi thì vẫn đến ngã 4 thái hòa xuôi theo 48 về ngã 3 Yên lý , chạy về Nghi Lộc sau đó đi theo đường tránh về Nam Đàn thôi. Đi lên Tân kỳ thì nhàn đầu mỗi đoạn đường mòn thôi còn từ Đô lương về Nam đàn giờ đường cũng khó đi lắm và đi đường này xa hơn 50km.
Chuẩn đấy ợ! Em về quê vợ ở Nam Giang cũng toàn từ HCM rẽ Yên Lý rồi ngược lên từ Quán Hành.

puppu

Xe tải
Từ ngã tư Thái Hòa:
Cụ ấy hỏi đường đi Nam Đàn nhưng không đi qua TP Vinh mà bác.

sakuda

Xe điện
Từ ngã tư Thái Hòa:
Cụ ấy hỏi đường đi Nam Đàn nhưng không đi qua TP Vinh mà bác.
đi đường mòn HCM mà muốn đi kiểu này xa lắm, vì đoạn từ ngã tư TH cho đến Nam đàn phải đi khá xa hình như qua cả tân kỳ hay con kuông gì gì đó

haivong

Xe tải
thế mai có cụ nào đi Hà Tĩnh không đới :D
nhà cháu sáng mai lướt ợ :D

onglao_danhca

Xe buýt
Cụ đừng đi QL6 nhé. Qua khỏi cầu Mai lĩnh là đường bắt đầu xấu rồi. Đoạn Chúc sơn - Chợ Gốt cực xấu luôn.