[Thảo luận] Tình hình Quốc lộ 1A Hà Nội- Vinh

Porsche 911

Xe container
Dear các bác,
Bác nào vừa mới đi tuyến quốc lộ 1A đoạn Vinh-Hà Nội hay ngược lại cho em biết tình hình đường sá như thế nào rồi ạh. Cách đây 2 tháng em đi Hà Nội- Tp. Thanh Hóa bằng QL 1A thì đoạn nhiều đoạn khốn khổ quá.

Còn đường Hồ Chí Minh thì đợt này đường còn đẹp nữa không? Có bác nào đã đi tắt đoạn Hà Đông - Chợ Bến (đường 21B) cho em hỏi đường này đi tốt không ah?

Em cảm ơn các bác nhiều.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Tình hình em vừa đi HN-Hà Tĩnh-HN về đêm qua ! Đường 1A đoạn Hà Nam qua Phủ Lý rất xấu, tiếp đó đến đoạn đầu Ninh Bình Tam Điệp , cuối cùng đầu Thanh Hóa xấu nhưng đỡ hơn đoạn Hà Nam chút ! Nói chung đi cứ phải căng mắt tránh ổ gà ổ voi mệt phết ! Theo mình nên đi đường HCM chạy đến Tứ Kỳ thì rẽ ra Yên Lý QL1A rồi chạy về Vinh là truận ! Nếu đường QL1A mở rộng 2 làn xong thì cũng ngon lành lắm !

Chỉnh sửa cuối:

tdang1

Xe tăng
Đoạn Pháp vân-Cầu giẽ kéo dài đã thông tới Ninh Bình chưa các cụ?

thanhsquin

Xe buýt
Đoạn Pháp vân-Cầu giẽ kéo dài đã thông tới Ninh Bình chưa các cụ?
Về tới Nam Định thôi bác ạ, bác đi theo đường Phủ Giầy rồi đi đường 10 ra Ninh Bình, đường sá dễ đi. Bác nào đi đường cũ thì bị đoạn Phủ Lý cho tới cầu Khuất (Đoan Vỹ) là đường xấu. Còn đường đoạn đầu TP Thanh hóa (bắt đầu qua huyện Hà Trung thì đường vừa nhỏ lại vừa xấu). Các bác đi gầm cao máy thoáng thì không sao, còn gầm thấp thì cũng đau mắt bò tránh ổ voi vs cả gà đấy ạ

Thần Tài

Xe điện
Hy vọng đến Tết sẽ ngon lành hơn, thường là kiểu gì cũng vá víu cho nó đỡ min tu, Tết qua lại hỏng nặng hơn.

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn các bác nhiều. Có bác nào mới đi tuyến Hồ Chí Minh thì cho em biết thông tin đường sá có tốt không ạ. Nghe bác nhulong mô tả thì có vẻ như đi QL 1A là không khả thi rồi, xe gầm thấp coi như bò rồi.

lrudec

Xe tải
Tình hình em vừa đi HN-Hà Tĩnh-HN về đêm qua ! Đường 1A đoạn Hà Nam qua Phủ Lý rất xấu, tiếp đó đến đoạn đầu Ninh Bình Tam Điệp , cuối cùng đầu Thanh Hóa xấu nhưng đỡ hơn đoạn Hà Nam chút ! Nói chung đi cứ phải căng mắt tránh ổ gà ổ voi mệt phết ! Theo mình nên đi đường HCM chạy đến Tứ Kỳ thì rẽ ra Yên Lý QL1A rồi chạy về Vinh là truận ! Nếu đường QL1A mở rộng 2 làn xong thì cũng ngon lành lắm !
Cháu nghĩ đoạn này phải là ngã tư Thái Hòa rẽ trái theo QL48 ra Ngã ba Yên Lý rồi vào Vinh chứ ạh. Còn liên quan đến Kỳ ở đây là "Tân Kỳ" cụ ạ, ko phải Tứ Kỳ đâu, và nếu rẽ đoạn Tân Kỳ thì ko phải ra Yên Lý đâu ạh.

Porsche 911

Xe container
Đường HCM thì em thạo rồi. Chỉ cần cập nhật đoạn đường tắt Hà Đông- Chợ Bến thôi, nghe nói đi đường đó giảm được khoảng 20km.
Quê em ở Đức Thọ, Hà Tĩnh nhưng chẳng mấy khi đi đến Phố Châu rồi mới rẽ trái theo QL 8, em toàn rẽ ngã 4 Thái Hòa, theo QL48 khoảng 30 km, rồi đi về Vinh thêm 50km nữa.

Mr.Ryu

Xe buýt
Dear các bác,
Bác nào vừa mới đi tuyến quốc lộ 1A đoạn Vinh-Hà Nội hay ngược lại cho em biết tình hình đường sá như thế nào rồi ạh. Cách đây 2 tháng em đi Hà Nội- Tp. Thanh Hóa bằng QL 1A thì đoạn nhiều đoạn khốn khổ quá.

Còn đường Hồ Chí Minh thì đợt này đường còn đẹp nữa không? Có bác nào đã đi tắt đoạn Hà Đông - Chợ Bến (đường 21B) cho em hỏi đường này đi tốt không ah?

Em cảm ơn các bác nhiều.
Cụ đi đường HCM thì đường rất đẹp , phóng tít được. Nhưng đoạn QL7 từ Đô Lương xuống Diễn Châu thì chắc cụ phải "Ạ" anh Thăng thôi
Tốt nhất cụ chạy đường HCM đến Thái Hòa rẽ theo QL48 là đẹp
Đường 21 thì cũng đẹp nhưng đường hơi nhỏ , cụ chạy ban đêm thì vắng hơn nên cũng nhanh cụ ạ

113-0F

Xe tải
Cụ đi đường HCM thì đường rất đẹp , phóng tít được. Nhưng đoạn QL7 từ Đô Lương xuống Diễn Châu thì chắc cụ phải "Ạ" anh Thăng thôi
Tốt nhất cụ chạy đường HCM đến Thái Hòa rẽ theo QL48 là đẹp
Đường 21 thì cũng đẹp nhưng đường hơi nhỏ , cụ chạy ban đêm thì vắng hơn nên cũng nhanh cụ ạ
Hôm trước em vừa đi qua, từ chợ Rộc đi đường 7 để vào Vinh, đi một đoạn đường 7 mà đúng là ạ các đồng chí này thật, xấu kinh khủng, em phải rẽ vào đường Bảo Nham để đi vào Vinh, đường đỡ xấu hơn nhưng bé, 2b trai làng phi ầm ầm

113-0F

Xe tải
Cảm ơn các bác nhiều. Có bác nào mới đi tuyến Hồ Chí Minh thì cho em biết thông tin đường sá có tốt không ạ. Nghe bác nhulong mô tả thì có vẻ như đi QL 1A là không khả thi rồi, xe gầm thấp coi như bò rồi.
Đường HCM đến giờ này vẫn ổn, em vừa đi về được mấy hôm, em nói thật đi như cụ thì nên chọn đường HCM cho nó nhàn cái đầu.

ECO-arch

Xe tăng
Em mới chạy tuần trước, lúc vào bằng đường 1A, lúc ra đường HCM.
Đường 1A vẫn như cũ, chạy rất mệt, nhất là đoạn qua Hà Nam giáp Ninh Bình và đoạn Hà Trung - Thanh Hóa đang làm đường.
Đường HCM vẫn ngon, nhưng nên chạy sớm để tránh sương mù. Hôm nọ ra gặp mấy vụ xe tải chết máy nằm trong sương mù, chả có cảnh báo gì, chạy quá 40 dễ ủi thẳng vào vì tầm nhìn rất hạn chế. Đặc biệt hôm nọ em hú hồn vì mấy chú trai làng, oánh võng lấy le với gái đấu đầu xe em, rồi xòe lăn quay trước mũi xe. Phúc tổ cho nó (cũng là cho em nữa) lúc đấy em chạy chỉ 70 nên lách tránh được. Chạy cỡ 100 chắc giờ không ngồi đây nữa roài. Tết nhất mong các cụ chạy an toàn.

ganon

Xe tải
Bác đi lối chợ bến cũng được bác ạ. em cũng vừa đi cách đây mấy hôm. đường đi như này: Đến bala bác rẽ đi chùa Hương, cứ theo biển chỉ đường đến Chợ Bến mà đi là ra đến đường HCM. Có khoảng tổng cộng 2Km nhất là đoạn gần ngac tư chợ bến là đường hơi xấu, xe 4 chỗ phải lựa đường, còn lại mặt đường khá tốt bác ạ. với cảm nhận của em đi đường này tốt hơn đi theo QL6 hoặc Đại lộ Thăng Long rồi vào đường HCM.
Chúc bác đi an toàn

vt_hoa

Xe tăng
Đoạn Hà Đông chợ Bến đường hơi nhỏ, chỉ có vài km đường xấu khi gần đến ngã 3 vào đường HCM thôi. Nếu cụ đi từ nội thành HN thì gần được 20km so với đi đại lộ Thăng Long đới. Em quen đường nên toàn đi đường này thôi. Không nên đi theo QL6 nhé vì đoạn Chương Mỹ - Xuân Mai đang làm lại

Porsche 911

Xe container
Cảm ơn các bác, có khi ngày mai em vi hành về Vinh rồi. Có lẽ theo đường HCM, chạy tắt lối Hà Đông - Chợ Bến thôi.
Có đồng chí Focus 5 doors thập thò ở đây, lâu lâu không thấy 30Z 1411 ở bãi? :-/

biahoihanoi

Xe lăn
Đường Chợ bến chán lắm, chât chôi, xấu.

Put in

Xe máy
Đi đường HCM đi cụ chủ à ,đường 1A chối tỷ lắm,em vừa từ TH ra tối hôm mùng 1 .Đường vừa xóc lổn nhổn vừa bụi kinh hồn ( đi đường này thì về cũng phải vứt cái lọc gió luôn ) đã thế lại còn đông xe to nữa chứ,đau hết cả đầu.Cứ đi đường HCM cho lành.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cảm ơn các bác, có khi ngày mai em vi hành về Vinh rồi. Có lẽ theo đường HCM, chạy tắt lối Hà Đông - Chợ Bến thôi.
Có đồng chí Focus 5 doors thập thò ở đây, lâu lâu không thấy 30Z 1411 ở bãi? :-/
Em đã thử hết và giờ chỉ chạy Đại Lộ TL thôi. Nhàn đầu, đường đẹp thì vài chục km mát ga tí là tới rồi.

Em mới đi ăn cưới ở Quế Phong về. Mồng 2 Tết âm lại về Vinh - Hà Tĩnh rồi đi Đà Nẵng với hội Ếch.

haivong

Xe tải
sáng ngày kia e cũng về
cụ về chậm 1 ngày đi :))

CuaCang07

Xe tải
di đương HCM cụ ơi. e vừa đi xong. cụ ở đức thọ thì càng gần.