[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Kokolo

Xe buýt
Để coi xem Israel liệu có sa lầy không
Hezbollah mà thuộc bài thì sắm sửa tậu trước được đống UAV cảm tử thì ngon
Vấn đề tiền bạc thì mấy thằng Ả rập phải nhiệt tình mà bơm. Chứ chỉ vì ghét trục Iran Assad mà kệ cho nó chết thì đứt.
Sáu Thái lại còn hùa theo đánh Houthi thì chịu

myob

Xe tăng
Tình hình Ugledar thấy nói là đang được phía Ucraina phản công về phía tây rất nhanh hả các cụ? Chứ chỗ này em thấy chả có giá trị chiến lược nào mà Ucraina phải đem quân phản công làm gì nhỉ?
Ảnh một lính Ucraina đang tập luyện trên thao trường trước khi tiến ra mặt trận để giải phóng nốt Crimea.

sáng giờ em đọc báo nhà mình vẫn như 3 năm qua. Ukr thất thủ ở mọi tiền tuyến, thiệt hại người của nặng nề, chắc sắp thua đến nơi
Ukr đã chết lâu rồi, trên chiến trường chỉ là cuộc so găng giữa Nga - Nato trá hình😊

fallingwater

Xe tăng
Chiến tranh ở Trung Đông ảnh hưởng rất nhiều đến cuộc chiến Nga-Ukr. Mỹ lúc này ưu tiên cho việc trợ giúp Israel nhiều hơn là cho Ukr.

dainam223

Xe hơi
ít xà bắt đầu chiến dịch quân sự đặc biệt vào lãnh thổ có chủ quyền liban.Hóng cấm vận và nhân dân tiến bộ lên tiếng phản đối

i
hóng Mỹ và EU lên án hành vi xâm phạm lãnh thổ được LHQ công nhận.
hóng các cụ "tôn trọng luật pháp quốc tế" trên otofun lên tiếng.
hóng các nhà "chánh nghĩa" phản biện.

buithuy07

Xe hơi
Căn cứ quân sự Ukraine nổ tung, quan chức cấp cao NATO tử trận

Liên Hợp Quốc không thể tiếp tục giúp đỡ người dân Ukraine

Nga đàm phán với IMF khiến các nhà phân tích phương Tây sôi sục

TIN MỚI NHẤT: Cờ Nga tung bay khắp Ugledar

Vụ căn cứ quân sự Ukraina nổ và quan Nato bị dính là mới hay cũ đấy cụ? Nhiều vụ quá Em cứ bị lẫn lộn hết cả.
Sao vẫn thấy báo đưa Nga chặn Ukraina đưa thêm quân vào Kursk là sao nhỉ? Ukraina chơi bài bỏ con cá rô vồ con săn sắt, bỏ Donetsk bắt Sudzhan à?

a_m_d

Xe tăng
hóng Mỹ và EU lên án hành vi xâm phạm lãnh thổ được LHQ công nhận.
hóng các cụ "tôn trọng luật pháp quốc tế" trên otofun lên tiếng.
hóng các nhà "chánh nghĩa" phản biện.
Em cũng hóng những nhà đạo đức rao giảng phản đối chiến tranh, yêu hòa bình và yêu cầu US, Israel rút quân về nước với khẩu hiệu "Toàn vẹn chủ quyền cho Lebanon và Syria" :))

1 yếu tố cảnh báo nữa giữa Iran vs Israel

Vinsa35

[Tịch thu bằng lái]
Isareal mà chơi trò bẩn sát nhập đất thì em là người đầu tiên phản đối. Cụ cứ an tâm.
Em thấy Israel nên sát nhập nốt dẻo đất của Li Băng thì mới hợp lý. Đất bên Is ít quá, họ cần phải mở rộng vì tương lai

moly

Xe điện
Ơ, nay 1/10 rồi các cụ ơi. Kusk đã được Nga lấy lại chưa ạ, thấy Uck bắn như tuyết rơi thế này thì ai sống được ở Kúsk

Em đã nói rồi, đổi đất lấy hòa bình đê. Đổi một phần kusk ( lúc đầu em tưởng cả tỉnh cơ sau đó có cụ nào đó nói là mọt phần thôi). lấy các tỉnh miền đông. Hehe, em ủng hộ U sát nhập đê. còn mấy tỉnh miền đông U thì Ngố nó đã sát nhập rồi. Cụ tính hộ xem đổi thế đã hòa bình công bằng cho U chưa?

Vinsa35

[Tịch thu bằng lái]
Em đã nói rồi, đổi đất lấy hòa bình đê. Đổi một phần kusk ( lúc đầu em tưởng cả tỉnh cơ sau đó có cụ nào đó nói là mọt phần thôi). lấy các tỉnh miền đông. Hehe, em ủng hộ U sát nhập đê. còn mấy tỉnh miền đông U thì Ngố nó đã sát nhập rồi. Cụ tính hộ xem đổi thế đã hòa bình công bằng cho U chưa?
E nghĩ cái trò sát nhập là trò mèo tự Nga nghĩ ra, ko có ai công nhận cả cụ à.
Khỏe, gấu thì cứ ăn thôi, kết thúc cuộc chiến vẫn giữ được là coi như của mình.

.Bo My

Xe container
Isareal mà chơi trò bẩn sát nhập đất thì em là người đầu tiên phản đối. Cụ cứ an tâm.
Đúng là không hổ danh Tứ đại! Cao nguyên Gô lăn và Bờ Tây Giooc đa ni bị sát nhập.

Với Li Băng thì trước kia Israel lập ra nước ngụy Nam Li Băng, gọi là Li Băng Tự Do, nước này đã bị Hezbolla ủi sập cổng rồi. Từ đó Israel cút khỏi Li băng.

Gnooby

Xe máy

nickthu2

Xe buýt
Chỉ là F-16 của U cà tự hủy thôi mà.
Các cụ bấm vào link để xem thông tin đầy đủ.
Em gái này f.uc.king ghê quá.

View attachment 8760823
Theo tờ "Moscow Komsomolets" của Nga, một cuộc tấn công bằng tên lửa Kinzhal gần đây của Nga đã gây ra cuộc thảo luận rộng rãi. Tại sân bay Starokonstantinov ở Ukraine, vợ của một chuyên gia người Mỹ đã vô tình tiết lộ thông tin về việc mất máy bay chiến đấu F-16. Bài viết của cô trên mạng xã hội đã khiến tin tức nổi lên và thu hút sự chú ý.

View attachment 8760824
Người phụ nữ tiết lộ trên mạng xã hội rằng, chồng cô, Stephen, đã thiệt mạng trong vụ tấn công và bày tỏ sự tức giận trước cái chết của anh; cô nói rằng, chồng cô phải chịu đựng hậu quả của "chương trình huấn luyện đáng ghét". Chương trình huấn luyện này có thể là giúp Ukraine đào tạo phi công F-16.

.......
Thôi, từ từ rồi chuyển F16 sang cho chắc ạ.

vietminh9x

Xe điện
Vụ căn cứ quân sự Ukraina nổ và quan Nato bị dính là mới hay cũ đấy cụ? Nhiều vụ quá Em cứ bị lẫn lộn hết cả.
Sao vẫn thấy báo đưa Nga chặn Ukraina đưa thêm quân vào Kursk là sao nhỉ? Ukraina chơi bài bỏ con cá rô vồ con săn sắt, bỏ Donetsk bắt Sudzhan à?
vụ mới cụ, 30 mạng cố vấn nato

vietminh9x

Xe điện
Chỉ là F-16 của U cà tự hủy thôi mà.
Các cụ bấm vào link để xem thông tin đầy đủ.
Em gái này f.uc.king ghê quá.

View attachment 8760823
Theo tờ "Moscow Komsomolets" của Nga, một cuộc tấn công bằng tên lửa Kinzhal gần đây của Nga đã gây ra cuộc thảo luận rộng rãi. Tại sân bay Starokonstantinov ở Ukraine, vợ của một chuyên gia người Mỹ đã vô tình tiết lộ thông tin về việc mất máy bay chiến đấu F-16. Bài viết của cô trên mạng xã hội đã khiến tin tức nổi lên và thu hút sự chú ý.

View attachment 8760824
Người phụ nữ tiết lộ trên mạng xã hội rằng, chồng cô, Stephen, đã thiệt mạng trong vụ tấn công và bày tỏ sự tức giận trước cái chết của anh; cô nói rằng, chồng cô phải chịu đựng hậu quả của "chương trình huấn luyện đáng ghét". Chương trình huấn luyện này có thể là giúp Ukraine đào tạo phi công F-16.

.......
Báo ta đăng thì chuẩn rồi, các cụ x từng nói vậy