[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

rasi1

Xe tải
3 quả Iskander bác ạ. Có điều Nga nó không táng bồi phát sau, khi bên Uc tới cứu hộ cứu nạn, vậy là khá nhân đạo.
Công nhận là nga nhân đạo thật cụ ah.

piedaide

Xe tải
Công nhận là nga nhân đạo thật cụ ah.
thì nó đã không lặp lại chiến thuật đó mà

vihali

Xe container
Tấn công cá nhân làm gì các cụ? Các cụ không thích Mĩ các cụ có cả ngàn cách tảy chay nước Mĩ, sản phẩm của Mĩ cơ mà (ko dùng đt Iphone, android nữa, đi máy bay thì ko bay Boeing nữa, ko dùng máy tính Windows nữa, ko nhậu bò Mĩ nữa, ko cố gắng cho con cái học cái tiếng bọn nó nữa, ko định hướng đi du học nữa....) nói chung có ngàn cách các cụ phản đối mà cũng chẳng ai nói gì được các cụ. Còn cụ ấy có cảm tình với Mĩ, cụ ấy thích Mĩ, cụ ấy nói những điều tốt đẹp về nước Mĩ thì đó là cảm nghĩ cá nhân của cụ ấy. Có ảnh hưởng đến ai ko? Có hại ai không?

Các cụ toàn bô lão cưỡi xe hơi xịn cả rồi. Có phải diễn đàn của đám tin tin nữa đâu mà cái tối thiểu như vậy cũng ko tôn trọng nhau.

Ko định nói nhưng thấy cứ chơi "hội đồng" kiểu này ko ổn. Đôi lời mạo muội cụ nào ko thích thì em xin lỗi và cho em vào blacklist là xong. Cảm ơn các cụ đã đọc.
Cứ nút Chặn thôi cụ, chả ai làm phiền đến nhau.

Nhắc đến đồ Nga thì 8x nhà em chủ yếu đồ Nga do ông già đóng container gửi về. Thế rồi các đồ ra đi dần. Em cho nốt thằng bạn cái đồng hồ quả lắc là không còn gì liên quan tới Nga về vật chất. Nếu còn thì là chút tiếng Nga thời đi nhà trẻ. Tuổi 4x mà ở thành phố lớn như Leningrad thì chắc bọn bạn cởi truồng thời ấy đã quá tuổi phải cầm súng chiến đấu.

Trong lúc chờ bão thì mời các cụ nghe nhạc hạ hoả

transg1997

Xe hơi
Nga phóng tên lửa Kinzhal vào thành phố gần biên giới Ba Lan

patriot ko bắn hạ được sao ?
Cụ còn nhớ cái clip 32 quả pa trí bắn lên mà vẫn để lọt bị nó đập hệ thống không ; ))

Chỉnh sửa cuối:

tankist

Xe buýt
Chuẩn cơm mẹ nấu, nguồn Ukraina được quyền nói 😁
Theo các mapper thân Ukraina thì họ chưa công nhận mất cứ điểm Zolota Nyva nhưng theo map của họ thì toàn bộ cứ điểm này đã nằm trong vùng tranh chấp ( vùng lẩu thập cẩm ) . đấy, các cụ nên tin em đi, chiều muộn em đăng tin kênh Pro Nga đưa tin thì đã có phản hồi 🤣. Chính xác là thành phố Velyka Novosilka đã nằm trong tầm với rất gần của lính Nga x cụ thể là gần 12km, địa điểm này là 1 trong những nơi mở màn phát động chiến dịch phản công mùa hè của chế độ Kiev, sau đó bao nhiêu xương máu lính Ukraina đổ ra ở hướng này họ đã tái chiếm dc Urozhaine và Staromaiors'ke.
Vẫn theo suy đoán của em nhé, Kiev rút quân phòng ngự chỗ này về Phía bắc và bị quân Nga đọc vị. Giờ thủ chỗ nào cũng thiếu quân chưa kể tụi lính ở Kursk đang chết dần chết mòn, kiểu bị vả vỡ mỏ rớt quai hàm cụ "Lạc Đà của tui" nhỉ 😆

Cập nhật Toretsk : cũng theo nguồn thân Ukraina được quyền nói thì 1 mũi xung kích của lính Nga đã lọt vào trung tâm thành phố. Mong các vị đừng có cắm cờ sớm, chúa lòng lành

Hoàng tử đỏ

Xe container
Hiện tượng các bộ trưởng từ chức hàng loạt cho thấy một bộ phận không nhỏ giới tinh hoa Ukr đang “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”, suy thoái về tư tưởng (thân teilon), phủ nhận vai trò lãnh đạo tuyệt đối, trực tiếp về mọi mặt của Thg hết nhiệm kỳ Zelenky trong việc dẫn dắt nhân dân Ukr thực hiện công cuộc cách mạng màu Maidan đi đến thắng lợi cuối cùng. :)
Cụ trả e tiền bản quyền câu còm trên đê.

lontonthonon

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Finew

Xe tải
Chuẩn cơm mẹ nấu, nguồn Ukraina được quyền nói 😁
Theo các mapper thân Ukraina thì họ chưa công nhận mất cứ điểm Zolota Nyva nhưng theo map của họ thì toàn bộ cứ điểm này đã nằm trong vùng tranh chấp ( vùng lẩu thập cẩm ) . đấy, các cụ nên tin em đi, chiều muộn em đăng tin kênh Pro Nga đưa tin thì đã có phản hồi 🤣. Chính xác là thành phố Velyka Novosilka đã nằm trong tầm với rất gần của lính Nga x cụ thể là gần 12km, địa điểm này là 1 trong những nơi mở màn phát động chiến dịch phản công mùa hè của chế độ Kiev, sau đó bao nhiêu xương máu lính Ukraina đổ ra ở hướng này họ đã tái chiếm dc Urozhaine và Staromaiors'ke.
Vẫn theo suy đoán của em nhé, Kiev rút quân phòng ngự chỗ này về Phía bắc và bị quân Nga đọc vị. Giờ thủ chỗ nào cũng thiếu quân chưa kể tụi lính ở Kursk đang chết dần chết mòn, kiểu bị vả vỡ mỏ rớt quai hàm cụ "Lạc Đà của tui" nhỉ 😆

Cập nhật Toretsk : cũng theo nguồn thân Ukraina được quyền nói thì 1 mũi xung kích của lính Nga đã lọt vào trung tâm thành phố. Mong các vị đừng có cắm cờ sớm, chúa lòng lành
Bài tuyệt vời cụ ạ. Nga bị Ukr bẫy vào Kursk. Em nghi ngờ hướng Toretsk Nga cũng dính bẫy, tiến nhanh quá.

hoclaixemoi

Xe đạp
Thảo nào hôm nay ở sân Mỹ Đình vắng hoe, hiếm khi có trận đấu nào của Đội tuyển VN lại bị thờ ơ như thế. Chiến trường ở rất xa nhưng muốn thắng được cần phải vận động ngoại giao tốt, tranh thủ được tình cảm, hỗ trợ của nhiều cá nhân, tổ chức trên toàn cầu.
Nga nó từ khi lập quốc, nó đã đánh nhau các kiểu vì sự sinh tồn của dân tộc nó. Nhưng trên hết, nó vẫn là một dân tộc Châu Âu. Cũng từ nền văn minh Châu Âu mà nó hồi sinh và lớn mạnh (đánh bại quân Tatar, vua Peter Đại Đế đã thân chinh cải trang thành lữ khách sang học các nước Phương Tây để trở về "hiện đại hóa" nước Nga, biến Nga thành 1 trong những nước Đế Quốc sánh cùng Pháp, Anh, Hà Lan....và đánh bại Ottoman hùng mạnh ngày đó).

Ai đọc sử Nga và hiểu Nga thì đều hiểu là bản chất của nó là dân Châu Âu, nó là "Phương Tây" đã chinh phục các sắc dân "Phương Đông" trong đó có các sắc dân Tatar và thậm chí cả...nhà Thanh của TQ... để biên giới mở rộng đến tận vùng viễn đông xa xôi....

Nói thế để hiểu rằng dù cuộc chiến này kết thúc như thế nào chăng nữa, dù hệ tư tưởng hiện thời là như nào chăng nữa....thì theo bánh xe của lịch sử nước Nga nó cũng sẽ vẫn quay về với quỹ đạo vốn là của nó...

Rất ngạc nhiên là 1 cuộc chiến của các dân tộc Châu Âu mà đọc nhiều cụ lại cứ ngỡ như đây là cuộc chiến "của mình", cuộc chiến của 2 giá trị "Phương Tây" và "Phương Đông " mà trong đó các cụ nhầm tưởng nước Nga đang đại diện cho giá trị "Phương Đông" đó....

P/S:(Sorry các cụ em ngồi gõ bằng đt nó ko nhanh và hay bị lỗi, nếu cụ nào có hứng em sẽ bàn về vấn đề này thêm khi có thời gian và ngồi desktop)

Chỉnh sửa cuối:

Đào Tử Thi

Xe container
E hỏi ngu tí là cuộc chiến Nga và Ukà thì ai đúng ai sai vậy các cụ
Xét đúng sai khó lắm, nó có nhiều yếu tố để phán xét nhưng nếu bên này phán xét bên kia thì không bao giờ là thoả đáng cả, nó mang tính thời điểm bây giờ có thể là sai nhưng sau này lại thấy đúng. Dân Nga thì đương nhiên là thấy đúng vì vấn đề an toàn để bảo vệ quốc gia lãnh thổ, dân U thì kiểu gì chả chửi kẻ xâm lược này khác. Thằng thắng cuộc bao giờ cũng đúng

hoclaixemoi

Xe đạp
Xét đúng sai khó lắm, nó có nhiều yếu tố để phán xét nhưng nếu bên này phán xét bên kia thì không bao giờ là thoả đáng cả, nó mang tính thời điểm bây giờ có thể là sai nhưng sau này lại thấy đúng. Dân Nga thì đương nhiên là thấy đúng vì vấn đề an toàn để bảo vệ quốc gia lãnh thổ, dân U thì kiểu gì chả chửi kẻ xâm lược này khác. Thằng thắng cuộc bao giờ cũng đúng
Cụ nói chuẩn 👍

Trên chiến trường mà ngỡ mình đang là nhân vật chính trong phim " Hollywood"
Ngu ngốc
Chú bị cướp súng có sao ko cụ nhỉ? Thấy chú kia bắn kinh quá sợ ăn đạn lạc. Mà ông kia túm gì chặt thế bắn be bét mãi ko gỡ ra đc :-?

hd-vt

Xe container
E hỏi ngu tí là cuộc chiến Nga và Ukà thì ai đúng ai sai vậy các cụ
Đang có phim tài liệu nói về tay Hít và cuộc xét xử tội phạm chiến tranh, bọn quốc xã. Phim có nhiều clip thực về Hít và bộ sậu. Trên Netflix.
Có đoạn, Hít diễn giải lý do và hành động, khởi nguồn War2. Hay ra phết, em xem đoạn đó cười như ma làm khi nhớ tới cc ở đây. Xem thì may ra sẽ có câu trả lời rất...khọ khăng ở trên ạ. Em đoán vậy, em thì chịu thôi. :D