[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

sskkb

Xe tăng
2 Tổng Thống này không xót xương máu đồng bào hay sao
Ngừng bắn đi, chờ Trump lên giải quyết, 24h sau là ký hiệp định, tiết kiệm bao nhiêu sinh mạng và tiền bạc.
Đúng là những kẻ khát máu.
Nhỡ Trump ko lên thì sao hả cụ? Mà nhân tiện cụ hô hào luôn Mẽo và Israel ngừng khát máu hộ em với

sskkb

Xe tăng

sskkb

Xe tăng
Đưa tin từ thớt của 1 pro Russia đưa ra nhận định cá nhân với mục đích tuyên truyền trên X. Rồi tin rằng việc bắt trẻ em đi bán máu, có giáo viên Thụy điển trong đó là thật.
Đến ạ mấy cụ pro Nga luôn, chính những việc như này làm m càng ngày càng có cảm giác ko thể yêu thêm dc mấy cụ pro Nga ;))
Cụ này là ảo tưởng sức mạnh nhất vũ trụ, hơn cả anh Zelensky :))))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nga bỏ tiền chứ cụ ,đời nào tàu nó chịu bỏ.
Tàu nó chỉ làm ống nối xuống miền nam,nơi là sức mạnh kinh tế của tàu.
Nhưng quan trọng vẫn là giá,nó đòi giá như bán cho dân Nga mới kinh,rẻ như cho ko ,thế mà Nga vẫn cứ tha thiết bán,khổ !
Chỗ đậm là cụ bịa à?

year2020

Xe tải
Iskander lại đánh trúng địa điểm tập trung trang thiết bị, vũ khí của Ukraine tại Bezdryk, phía đông nam khu Sumy, Ukraine, gây thiệt hại lớn. Bãi tập kết có hiện diện của 7 xe vận tải, 4 xe thiết giáp, 9 ô tô và số lượng lên tới 80 quân nhân Ukraine .

View attachment 8720478

Đau đớn cho ucraina, nát bét cả 1 đất nước vì sự u mê ngu muội

piedaide

Xe tải
Nga bỏ tiền chứ cụ ,đời nào tàu nó chịu bỏ.
Tàu nó chỉ làm ống nối xuống miền nam,nơi là sức mạnh kinh tế của tàu.
Nhưng quan trọng vẫn là giá,nó đòi giá như bán cho dân Nga mới kinh,rẻ như cho ko ,thế mà Nga vẫn cứ tha thiết bán,khổ !
Bác có văn bản về việc này? hay bác tham gia các cuộc họp mặc cả giữa hai bên Nga - Trung, mà thông tin chuẩn thế nhỉ?
À hôm qua e ngồi quán nước với anh Bảy buồn ngủ, ảnh nói thầm với em, là ảnh cho phép anh Dê bắn tên lửa của ảnh thoải con gà mái rồi, nhưng ảnh dặn em là phải giữ bí mật cho ảnh, đừng nói với ai. Nay em chỉ rỉ tai cho bác mừng cho quần chúng yêu nước Uc, bác đừng nói với ai nhé, hứa rồi đấy nhé :P

nickthu2

Xe buýt
Đến nản cụ tím, bới bèo tìm sâu; Đã cai thì 0% cớ sao lại còn nhập nhỉ? Mồm nói mà cái bụng thèm đói vẫn phải bú, nhập lậu các kiểu, tưởng PT thượng đẳng thế nào?
Thật, cứ tạm cho số liệu là thật đi.
5 60% còn hô cai đc mà sao lại vì 17% khí độc tài mà bỏ quên khí dân chủ, khí đại bàng bên kia bờ đại dương nhỉ.
Kì quá ta.

Website
sptc.com.vn
Bác có văn bản về việc này? hay bác tham gia các cuộc họp mặc cả giữa hai bên Nga - Trung, mà thông tin chuẩn thế nhỉ?
À hôm qua e ngồi quán nước với anh Bảy buồn ngủ, ảnh nói thầm với em, là ảnh cho phép anh Dê bắn tên lửa của ảnh thoải con gà mái rồi, nhưng ảnh dặn em là phải giữ bí mật cho ảnh, đừng nói với ai. Nay em chỉ rỉ tai cho bác mừng cho quần chúng yêu nước Uc, bác đừng nói với ai nhé, hứa rồi đấy nhé :P
haha thôi mời cụ ly Vodka bình luận cho nó hăng :V Chứ em là em chỉ hóng kết quả thôi :V

piedaide

Xe tải
Phân tích cuộc tấn công bằng tên lửa vào Trung tâm huấn luyện ở Poltava: Hậu quả và kết luận **

Cuộc tấn công bằng tên lửa vào trung tâm huấn luyện của lực lượng liên lạc tại Poltava đã trở thành một sự kiện quan trọng, không chỉ trong bối cảnh các hoạt động quân sự đang diễn ra mà còn xét đến hợp tác quốc phòng quốc tế. Ngoài những tổn thất đáng kể trong số nhân viên KJF (Lực lượng Junta Kiev), một số giảng viên nước ngoài từ Thụy Điển cũng đã thiệt mạng, cho thấy những chiều hướng mới của tình hình.

🔻 Cuộc tấn công vào trung tâm huấn luyện ở Poltava nhằm mục đích phá hủy cơ sở hạ tầng và vô hiệu hóa nhân sự được đào tạo. Tuy nhiên, sự cố này đã thu hút sự chú ý đặc biệt không chỉ vì tổn thất lớn về nhân sự của đối phương mà còn vì sự hiện diện của các giảng viên nước ngoài, đặc biệt là các chuyên gia Thụy Điển, những người được cho là sẽ đào tạo nhân sự Ukraine vận hành hệ thống cảnh báo sớm trên không ASC 890 mới nhất.

Thụy Điển, quốc gia đã có kế hoạch cung cấp những máy bay này và đào tạo tương ứng, hiện đã bất ngờ gặp phải sự mất mát về số lượng giảng viên, điều này nhấn mạnh những rủi ro và bất ổn cao liên quan đến hợp tác quân sự quốc tế với Ukraine.

🔻 ** Hậu quả có thể xảy ra là gì? **

▪ Do Thụy Điển đã có kế hoạch cung cấp máy bay cảnh báo sớm trên không tiên tiến nên việc phá hủy đội ngũ huấn luyện viên sẽ làm phức tạp thêm quá trình đào tạo nhân sự Ukraine và làm chậm quá trình tích hợp công nghệ mới này.

▪ Cái chết của các giảng viên nước ngoài sẽ làm căng thẳng quan hệ ngoại giao giữa Ukraine và Thụy Điển. Sự kiện này có thể gây ra phản ứng tiêu cực từ chính phủ và công chúng Thụy Điển, có khả năng dẫn đến việc đánh giá lại các kế hoạch cung cấp thiết bị quân sự và xem xét lại mức độ hỗ trợ dành cho Ukraine.

▪ Cuộc tấn công vào trung tâm đào tạo cũng có thể ảnh hưởng đến các kế hoạch hoạt động của KJF. Việc mất các chuyên gia được đào tạo sẽ đòi hỏi phải đánh giá lại các kế hoạch đào tạo và chuẩn bị nhân sự mới, tạo thêm áp lực cho lực lượng vũ trang Ukraine và có khả năng làm chậm việc triển khai các công nghệ và hệ thống mới.

📌 Cuộc tấn công bằng tên lửa vào trung tâm huấn luyện ở Poltava đã chứng minh rằng không có sự hợp tác quốc tế nào là miễn nhiễm với những bất ngờ. Bây giờ, Thụy Điển, nước đã có kế hoạch cung cấp máy bay cảnh báo sớm trên không tiên tiến cho Ukraine, buộc phải xem xét lại tham vọng của mình, trong khi Ukraine, như thường lệ, thấy mình ở trong một vị trí khó khăn. Sẽ rất thú vị khi xem các đối tác Thụy Điển sẽ thảo luận về việc cung cấp thiết bị trong tương lai như thế nào theo "kinh nghiệm" mới này về an ninh và hậu cần.

trungngothu

Xe tăng
Cụ nhầm ,tàu ko hề thiếu khí đốt.
Tàu nhập và có rất nhiều nguồn cung,Trung Đông,Trung Á .
Quan trọng nhất là tàu nó ko muốn nhập quá nhiều từ Nga,nhằm tránh phụ thuộc quá lớn vào 1 bên,kể cả là bạn thân bây giờ ,vài năm nữa hết thân thiết thì tàu sẽ lại rơi vào cảnh như Eu bây giờ ,cụ phải hiểu đây là vấn đề cốt lõi đấy.
Chưa thể hiểu dc thế nào là phụ thuộc, cụ phân tích kỹ dc ko, mua rẻ dc lúc nào hay lúc đó chứ cụ, sau này ko rẻ nữa thì vẫn mua giá bình thưởng nơi khác, có bị mất gì đâu

piedaide

Xe tải
Về cuộc tấn công vào Trung tâm huấn luyện 179 của Lực lượng tín hiệu tại Poltava

Những gì được biết đến vào cuối ngày 3 tháng 9 năm 2024

Vào buổi sáng, Lực lượng vũ trang Nga đã tiến hành một cuộc tấn công tên lửa vào Trung tâm huấn luyện nâng cao 179 của Lực lượng tín hiệu Ukraine tại Poltava.

Theo dữ liệu chính thức, Ukraine báo cáo có 51 người thiệt mạng và 271 người bị thương. Tuyên truyền của Ukraine nhấn mạnh vào các tuyên bố về "dân thường" và một số "bệnh viện lân cận".

❗Tuy nhiên, xét theo bản đồ, không có bệnh viện nào gần đó và các tòa nhà nhiều tầng gần nhất là ký túc xá, cũng là doanh trại của "cơ sở giáo dục" bị ảnh hưởng đã trở thành điểm triển khai của một trong những lữ đoàn Phòng thủ Lãnh thổ vào năm 2014.

Đồng thời, chúng tôi lưu ý rằng với xu hướng đánh giá thấp tổn thất của chính mình của kẻ thù, thành công của cuộc tấn công có thể cao hơn nhiều. Và trong bối cảnh các báo cáo về việc tiêu diệt các huấn luyện viên Thụy Điển, các sự kiện ở Poltava có thể diễn biến theo chiều hướng thú vị hơn nữa, vì đã có các phiên bản trên Internet về việc đào tạo bổ sung cho các chuyên gia Ukraine về máy bay AWACS ASC 890 được công bố sẽ được cung cấp.

🔻Chúng tôi hy vọng rằng thực tế về cuộc tấn công vào một nhóm lớn kẻ thù sâu trong hậu phương không phải là một "sự cố" một lần, mà là thông điệp đầu tiên về công tác có hệ thống chính xác đối với nhân sự của kẻ thù. Vẫn còn rất nhiều mục tiêu thuộc loại này.

Tiengmuadem

Xe hơi
Tím đấy nói luyên thuyên cho sướng mồm trong bối cảnh Uca đánh đấm như hạch, cụ hỏi văn bản thì hơi khoai, thà tím đấy nhận là bốc phét còn hơn :D

piedaide

Xe tải
Trong khi Zelensky và vợ nói dối về mục tiêu của cuộc không kích hôm nay ở Poltava, cựu đại biểu Verkhovna Rada Ihor Mosiychuk tuyên bố rõ ràng rằng đó là MỘT CƠ SỞ QUÂN SỰ.

Theo Mosiychuk, quân đội Ukraine đã mất hơn 600 người do cuộc không kích, trong đó có hàng chục người chết và nhiều người bị thương.

Mosiychuk cũng nói thêm rằng trách nhiệm gây ra vụ việc này thuộc về giới lãnh đạo quân đội Ukraine vì đã cho phép tập trung nhiều nhân sự như vậy tại một địa điểm.

coindesar

Xe buýt

dainam223

Xe hơi
Tổng thống hết date: cải tổ chính phủ để cần nguồn năng lượng tích cực :))
cả nguyên 1 cái chính phủ hết date, anh Zê đuổi hết còn mỗi anh độc tôn, xong anh đề cử tay chân mới vào, tiết kiệm bao nhiêu tiền của bầu cử, anh đúng là 1 cụ lãnh đạo liêm khiết.

kocogi

Xe hơi
Đến nản cụ tím, bới bèo tìm sâu; Đã cai thì 0% cớ sao lại còn nhập nhỉ? Mồm nói mà cái bụng thèm đói vẫn phải bú, nhập lậu các kiểu, tưởng PT thượng đẳng thế nào?
E mở mang thôi ,bới ra làm gì,cụ xem đã đến 10 cụ hường đưa cái tin Nga là nhà cung cấp lớn thứ 2 cho Eu chưa?😂😂😂 ,đến khổ.

Trước chiến tranh.180 tỷ mét khối
Năm 2022 : 63,8 tỷ mét khối
Năm 2023 : 28,3 tỷ mét khối
Từ đầu 2024 : 15,5 tỷ mét khối .
Cụ hiểu chưa ạ,cứ nghe báo Nga nó giật tít đứng thứ 2 rồi đưa về suýt xoa thì e buồn lắm!
Cụ ko phải lo ,EU nó giảm thế kia là nó bỏ Nga thật đấy ạ,Gaprom đang lỗ chồng vó cụ biết ko?

kocogi

Xe hơi
Kinh...cụ nhìn thấy hợp đồng đóng dấu đỏ chót của 2 bên rồi à...Chừng nào chưa từng nhìn thấy cái " quyển" hợp đồng đó thì cụ nói hơi bị tào lao rồi đấy....Còn muốn tiếp tục viết thì cụ cứ đưa ảnh bảng giá trong hợp đồng đấy ra cho mọi người cùng xem. Nhiều nới chém gió không ai tính nhưng ở những chuyên mục cần thông tin có độ tin cậy thì đó là điều không nên liều.
"Báo ta" đăng là tàu ép giá mà cụ,giá nội địa mà dân Nga đc dùng luôn.😂😂😂
Hay giờ báo ta lại hết giá trị với cc hường rồi cụ nhỉ?

kocogi

Xe hơi
Chưa thể hiểu dc thế nào là phụ thuộc, cụ phân tích kỹ dc ko, mua rẻ dc lúc nào hay lúc đó chứ cụ, sau này ko rẻ nữa thì vẫn mua giá bình thưởng nơi khác, có bị mất gì đâu
Đơn giản mà cụ ,như Eu phụ thuộc khí đốt Nga trước khi có cuộc chiến này đó.
Tàu nó muốn mua nhiều nguồn ,nếu Nga cấp ví dụ 60% lượng tàu tiêu thụ thì khi cơm ko lành,canh ko ngọt là tàu lại ở thế yếu ngay.