[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Mont

Xe tải
Nguyên văn của cụ "tàu ngầm Nga không thể ra ngoai biển Đen nhưng vẫn được “vào” biển Đen từ các vùng biển khác"
Hay cụ muốn định nghĩa lại tàu ngầm Nga là tàu gì thì cụ định nghĩa luôn đi để cược
Cụ thêm từ “ bất kì” chả phải thêm vào câu gốc của em còn gì ?

supporter

Xe điện
Cụ thêm từ “ bất kì” chả phải thêm vào câu gốc của em còn gì ?
Cụ nói "tàu ngầm Nga" nghĩa là cứ là tàu ngầm của Nga là đi vào biển đen được đúng không?
Cho cụ định nghĩa theo ý cụ, cụ chốt đi

addvy

Xe buýt
Từ 8 giờ sáng, Lực lượng vũ trang Ukraine với lực lượng lên tới 300 người, được hỗ trợ bởi 11 xe tăng và 22 xe bọc thép, đã tấn công các vị trí của Nga ở khu vực Kursk, Bộ Quốc phòng Nga đưa tin.
Hậu quả của cuộc tấn công bằng hỏa lực là 16 đơn vị xe bọc thép của Lực lượng Vũ trang Ukraine đã bị phá hủy, trong đó có 6 xe tăng.

addvy

Xe buýt
Tổ lái chủ đề về Việt Nam
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Finew

Xe tải
Anh Ze này thì cũng bất định lắm. Phần còn lại của thế giới chắc cũng sẽ không lạ, nếu cuối năm, anh ấy xin cư trú chính trị tại Nga hoặc Belarus 🤣
Ơ làm thế thì anh ý mất trắng tài sản hả cụ, cả đời tích góp, PT sẽ tịch thu hết.

caotangnha

Xe tải
Ơ làm thế thì anh ý mất trắng tài sản hả cụ, cả đời tích góp, PT sẽ tịch thu hết.
Mất sao được. Trước đây, Ze thời đi đóng phim cũng thần tượng anh Pu mà.
Anh Pu cũng khá thoáng, ngoan thì gì cũng có 😅 cháu thề! 🤣

Mont

Xe tải
Cụ nói "tàu ngầm Nga" nghĩa là cứ là tàu ngầm của Nga là đi vào biển đen được đúng không?
Cho cụ định nghĩa theo ý cụ, cụ chốt đi
Cứ tuân theo Article 19 của Montreux convention thôi cụ. Article 19 như thế nào có sẵn trên google, em lười lấy ra. Tóm tắt của chatgpt thì đây
Chiếu theo Điều 19 của Công ước Montreux, tàu chiến của các nước tham chiến, bao gồm Nga, không được phép đi qua eo biển Thổ Nhĩ Kỳ, ngoại trừ trường hợp tàu đang trở về căn cứ của mình.

Cụ thể:

1. Trong thời gian chiến tranh và Thổ Nhĩ Kỳ không tham chiến:
    • Các tàu chiến của các nước tham chiến không được phép đi qua eo biển, trừ khi chúng đang trở về căn cứ của mình.
    • Việc di chuyển phải được thực hiện nhanh chóng và các tàu phải di chuyển riêng lẻ, không được đi thành đoàn.
  2. Thông báo và Kiểm tra:
    • Các nước tham chiến phải thông báo cho Thổ Nhĩ Kỳ về việc tàu chiến của họ sẽ đi qua eo biển và tuân thủ các yêu cầu kiểm tra để đảm bảo tuân thủ công ước.

Như vậy, nếu tàu chiến Nga đang tham chiến nhưng cần trở về căn cứ, thì theo Điều 19 của Công ước Montreux, chúng được phép đi qua eo biển Thổ Nhĩ Kỳ với điều kiện phải thông báo và di chuyển nhanh chóng, riêng lẻ.

minhhai985

Xe lăn
Cụ có đọc bào viết người khác thì đọc tử tế và quote tử tế. Sau đó đọc lại công ước Montreux xem tại sao tàu của các nước không thuộc Biển Đen thì không được vào biển Đen, tàu thuộc các nước biển Đen thì không được ra ngoài biển Đen
Em cược với cụ 100 tỉ là tàu ngầm Nga không thể ra ngoai biển Đen nhưng vẫn được “vào” biển Đen từ các vùng biển khác. Chơi toàn trích dẫn từ bộ ngoại giao TNK. Cụ chơi ko?
Đọc quả cược trăm tỷ e tí sặc, cụ chơi lớn thế này thì ofer ko ai dám đâu :))

Roman

Xe điện
PT tẩy não giỏi cũng một phần do nạn nhân không đc trang bị mũ bảo hộ. PT đầu tư chủ lực vào phương tiện và công nghệ nhồi sọ, trong khi các nước nạn nhân thì lại mặc kệ dân mình lơ ngơ như bò đội nón rách và thế là bị dắt đi thôi.
Lên mạng thấy trẩu tre nức nở khen bảo tàng Pháp tráng lệ, nhiều cổ vật quý, kèm với đó là ngưỡng mộ tư bản và đá đểu, chê bai bảo tàng Lào chả có cái đếch gì đáng giá... Buồn.
Bao năm thực dân cướp bóc của cải. 1 phần không nhỏ cổ vật trong bảo tàng đó đến từ các nước như Lào. :(

supporter

Xe điện
Cứ tuân theo Article 19 của Montreux convention thôi cụ. Article 19 như thế nào có sẵn trên google, em lười lấy ra. Tóm tắt của chatgpt thì đây
Chiếu theo Điều 19 của Công ước Montreux, tàu chiến của các nước tham chiến, bao gồm Nga, không được phép đi qua eo biển Thổ Nhĩ Kỳ, ngoại trừ trường hợp tàu đang trở về căn cứ của mình.

Cụ thể:

1. Trong thời gian chiến tranh và Thổ Nhĩ Kỳ không tham chiến:
    • Các tàu chiến của các nước tham chiến không được phép đi qua eo biển, trừ khi chúng đang trở về căn cứ của mình.
    • Việc di chuyển phải được thực hiện nhanh chóng và các tàu phải di chuyển riêng lẻ, không được đi thành đoàn.
  2. Thông báo và Kiểm tra:
    • Các nước tham chiến phải thông báo cho Thổ Nhĩ Kỳ về việc tàu chiến của họ sẽ đi qua eo biển và tuân thủ các yêu cầu kiểm tra để đảm bảo tuân thủ công ước.

Như vậy, nếu tàu chiến Nga đang tham chiến nhưng cần trở về căn cứ, thì theo Điều 19 của Công ước Montreux, chúng được phép đi qua eo biển Thổ Nhĩ Kỳ với điều kiện phải thông báo và di chuyển nhanh chóng, riêng lẻ.
Cụ đọc nhưng hiểu không hết.
- Tàu chiến trở về căn cứ: Trong biển đen chỉ có căn cứ của hạm đội biển đen nên chỉ có tàu của hạm đội biển đen được trở về căn cứ sau khi Thổ đóng eo biển. Tàu chiến Nga thuộc các hạm đội khác không được phép đi qua eo biển
- Tàu của hạm đội biển đen chỉ được đi qua eo biển 1 lần duy nhất, đi vào biển đen rồi thì sẽ không được phép đi ra nữa

origami

Xe hơi
Hôm nay, Ukr đã thực tấn công đường bộ vào các vùng biên giới của Nga: Kursk và Korilovka; Sao không các cụ đưa tin nhỉ?

Mont

Xe tải
Cụ đọc nhưng hiểu không hết.
- Tàu chiến trở về căn cứ: Trong biển đen chỉ có căn cứ của hạm đội biển đen nên chỉ có tàu của hạm đội biển đen được trở về căn cứ sau khi Thổ đóng eo biển. Tàu chiến Nga thuộc các hạm đội khác không được phép đi qua eo biển
- Tàu của hạm đội biển đen chỉ được đi qua eo biển 1 lần duy nhất, đi vào biển đen rồi thì sẽ không được phép đi ra nữa
Em chưa hiểu chỗ nào, cụ sudichat2002 bảo tàu chiến ko thể đi qua eo biển (straits). Thế có đúng là tàu chiến của Nga được phép đi qua eo biển kèm điều kiện hay ko =))
Chả ai cấm tàu ở hạm đội biển Đen đi ra ở thời bình và đi trở về ở thời chiến cả. Thế thôi :))

Mont

Xe tải
Em chơi, cụ động viên cụ ấy bắt kèo đi
Kèo cụ khôn bỏ cha, tự thêm vào câu bất kì =)).
Em chả lừa dối hay bẫy người khác bằng từ ngữ. Tất cả đều có ở công ước quốc tế. Cứ chiểu theo đó mà đưa ra. Ai như cụ bóp méo câu của người khác rồi rủ kèo =))

supporter

Xe điện
Kèo cụ khôn bỏ cha, tự thêm vào câu bất kì =)).
Em chả lừa dối hay bẫy người khác bằng từ ngữ. Tất cả đều có ở công ước quốc tế. Cứ chiểu theo đó mà đưa ra. Ai như cụ bóp méo câu của người khác rồi rủ kèo =))
Em ko thêm bất kỳ từ nào nữa. Sử dụng 100% từ trong câu nói của cụ. Cụ chốt kèo đi