[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

thichcarot

Xe đạp
Lòng dân thế này thì muốn … hoà cũng khó các cụ nhỉ 😭

SubaruJP

Xe máy
Lòng dân thế này thì muốn … hoà cũng khó các cụ nhỉ 😭

Tội cho nhân dân Nga.
Từ đi "chiến dịch quân sự đặc biệt" , xong sát nhập đất của Ukraine vào mình xong bây giờ thành...chiến đấu với Mỹ, với Nato.
Bao nhiêu thanh niên Nga đã chết và sẽ chết trong cuộc chiến này mà còn không biết "quân Mỹ quân Nato" ở đâu? Đối diện với họ chỉ là lòng căm thù của nhân dân Ukraine khi đất nước thanh bình của họ bị bom đạn và chiếm đóng.

Moriarty

Xe container
Mìn chống tăng sức công phá lớn, chỗ nào bị ném vào chắc lên nóc tủ luôn rồi. hết đỡ.... đúng là giờ đi lính đánh Thuê cho U Cà dễ chết thật
Kể ra cũng phải nốc kha khá vodka mới nghĩ ra đc trò này. Mấy ông Nga kể cũng dị.

thichcarot

Xe đạp
Ngôn ngữ không phù hợp
Dừng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

maple_leaf

Xe điện
Móa ơi.
Hỏi thiệt hay giỡn zậy cụ xe điện?
...
Em nghĩ là cụ hỏi thiệt tình -> em gợi ý cho cụ cách nó qua nước không có biển.
Máy bay quân sự nó không cấp phép làm sao cụ bay qua không phận của nó ? Như Lavrov đi họp phải bay vòng .

con dơi 141

Xe tăng
Tội cho nhân dân Nga.
Từ đi "chiến dịch quân sự đặc biệt" , xong sát nhập đất của Ukraine vào mình xong bây giờ thành...chiến đấu với Mỹ, với Nato.
Bao nhiêu thanh niên Nga đã chết và sẽ chết trong cuộc chiến này mà còn không biết "quân Mỹ quân Nato" ở đâu? Đối diện với họ chỉ là lòng căm thù của nhân dân Ukraine khi đất nước thanh bình của họ bị bom đạn và chiếm đóng.
Hihi. Cụ ko tội cho thanh niên Ukr thà mạo hiểm chết đuối khi bơi vượt biên trốn đi lính. Cũng như binh lính Ukr chết trận.
Lòng căm thù của dân Ukr đâu không thấy nhưng tỷ lệ muốn đàm phán tăng lên đấy. Đâu rồi, lòng căm thù đâu rồi.

sudichat2002

Xì hơi lốp
thì tìm cách thôi cụ, như cách Nga chuyển dầu qua Hung thôi.
Mơ gì thì mơ cho thực tế chút, ít nhất cũng phải xem cái bản đồ xem Hungary nó nằm ở đâu để mình mơ Hung nó tập trận với Bờ Rích của các cụ chứ, iem tìm nát nước chưa biết Bờ Rích đem quân tới Hung tập trận bằng đường nào cả :))
Chuyện phiếm cuối tuần về trí tưởng tượng phong phú của các cụ về địa chính trị thôi, NATO xin vào còn chưa được, ở đấy mà đòi nó đi ra :)

tuthang

Xe buýt
Nga tiếp tục tăng viện cho tiền tuyến lô T-90M mới

Chết dở, sao bảo Nga hết xe tăng rồi phải lôi T62 ra tiền tuyến mờ cụ

tuthang

Xe buýt
Tội cho nhân dân Nga.
Tội cho dân Nga một phần, em thấy tội cho dân Ucraina mười phần đó cụ, cụ xem nhắn nhủ anh Ze em xem ntn

sudichat2002

Xì hơi lốp
Móa ơi.
Hỏi thiệt hay giỡn zậy cụ xe điện?
...
Em nghĩ là cụ hỏi thiệt tình -> em gợi ý cho cụ cách nó qua nước không có biển.
Đời nào bọn NATO nó cho máy bay quân sự của Nga hay Trung Hoa Vĩ Đại nó bay qua không phận các thành viên NATO mà bay đến Hung tập trận được :))

mocphatdan

Xe hơi
Mơ gì thì mơ cho thực tế chút, ít nhất cũng phải xem cái bản đồ xem Hungary nó nằm ở đâu để mình mơ Hung nó tập trận với Bờ Rích của các cụ chứ, iem tìm nát nước chưa biết Bờ Rích đem quân tới Hung tập trận bằng đường nào cả :))
Chuyện phiếm cuối tuần về trí tưởng tượng phong phú của các cụ về địa chính trị thôi, NATO xin vào còn chưa được, ở đấy mà đòi nó đi ra :)
thế làm sao Nga nó chuyển dầu cho Hung và Slovakia được?
Sao Nga nó đưa hơn 1.000 lính vào vùng ly khai sát Moldova được?
Tìm cách thôi, hard times create strong men, strong men create good times.

hoangdinhman

Xe hơi
Dù sao cũng chúc mừng dân Nga
Nhưng cố gắng sống lâu chút để xài tiền thưởng. Đừng giống mấy a này >:)
Vẫn phải chúc mừng những người lính Nga
Khi tự nguyện ký hợp đồng nếu có không trở về thì người thân còn được hưởng do sự đóng góp cho Tổ Quốc.
Người lính ấy được ghi nhận công lao
Còn tại Uc thì sao:
Cưỡng bức bắt lính (qua các clip tcc bắt người --)
Nếu có hy sinh trên chiến trường thì sao? Bao nhiêu % ghi nhận là mất tích
Mất tích có thể là đã chết không tìm thấy thi thể?
Là tù binh?
Là đào ngũ?
Hãy là Người Lính! Là Người Thân của Người Lính!
Đừng cạnh khóe một cách mất lý trí

SubaruJP

Xe máy
Vẫn phải chúc mừng những người lính Nga
Khi tự nguyện ký hợp đồng nếu có không trở về thì người thân còn được hưởng do sự đóng góp cho Tổ Quốc.
Người lính ấy được ghi nhận công lao
Còn tại Uc thì sao:
Cưỡng bức bắt lính (qua các clip tcc bắt người --)
Nếu có hy sinh trên chiến trường thì sao? Bao nhiêu % ghi nhận là mất tích
Mất tích có thể là đã chết không tìm thấy thi thể?
Là tù binh?
Là đào ngũ?
Hãy là Người Lính! Là Người Thân của Người Lính!
Đừng cạnh khóe một cách mất lý trí
Dù ở đâu, kể cả nơi cụ đang sống khi đất nước có chiến tranh, tổ quốc bị lâm nguy, biên giới bị xâm phạm thì nghĩa vụ mỗi người dân đều phải cầm súng bảo vệ đất nước cụ ạ. Ai kô đi sẽ bị gô cổ đi chứ kô phải bảo kô thích đi là được.

Vài hành động trốn lính hèn hạ của vài thành phần bất hảo không thể hiện được gì cả. Đến như Nga, khi nghe tin động viên quân là cháy vé máy bay, hàng dài đoàn xe bỏ chạy ra khỏi biên giới nữa là.

Phần còn lại cụ nói em nói thật, toàn tin linh tinh vớ vẩn không kiểm chứng được, nên em xin miễn tranh luận.

UFO1

Xe hơi
Đội đấy thì cứ tây là tiêu chuẩn, đúng sai không cần biết.
Bây giờ 1 đứa trẻ tập tọe lên mạng chơi, nó chỉ gặp các thông tin ngụy biện chê bai, chế giễu, chửi bới đất nước, và ngược lại toàn tin về sự giàu có, văn minh, đạo đức của bọn Mỹ và Châu Âu, thì chúng rất dễ bị tẩy não và trở thành người cuồng Tây, mất niềm tin vào đất nước mình. Rất nhiều đứa trẻ giờ toàn đổ lỗi chính quyền Lào quá tệ nên nước Lào mới ko giàu mạnh như Mỹ Tây, mà rất ít đứa biết lịch sử cơ bản về sự hình thành của các nước này...
Bọn chủ nghĩa dân tộc cực đoan tân 86 Uca cũng là bọn bị tẩy não như này trước khi chúng đốt lốp ở Maidan đưa Ukraine về thời gạch vụn.

SubaruJP

Xe máy
Bây giờ 1 đứa trẻ tập tọe lên mạng chơi, nó chỉ gặp các thông tin ngụy biện chê bai, chế giễu, chửi bới đất nước, và ngược lại toàn tin về sự giàu có, văn minh, đạo đức của bọn Mỹ và Châu Âu, thì chúng rất dễ bị tẩy não và trở thành người cuồng Tây, mất niềm tin vào đất nước mình. Rất nhiều đứa trẻ giờ toàn đổ lỗi chính quyền Lào quá tệ nên nước Lào mới ko giàu mạnh như Mỹ Tây, mà rất ít đứa biết lịch sử cơ bản về sự hình thành của các nước này...
Bọn chủ nghĩa dân tộc cực đoan tân 86 Uca cũng là bọn bị tẩy não như này trước khi chúng đốt lốp ở Maidan đưa Ukraine về thời gạch vụn.
Ý cụ là dân Ukraone muốn thân Mỹ và EU, muốn Ukraine được giàu mạnh như Balan nên bị Nga cho thành gạch vụn và sát nhập 4 tỉnh cụ nhỉ?

UFO1

Xe hơi
Tinh nhuệ, hàng đầu mà không để chiến đấu thì có tác dụng gì, em tò mò quá 😭

Dĩ nhiên là Lữ đoàn để chiến đấu nhưng có điều đã bị Nga vặt sắp trụi lông rồi nên hiện mất khả năng chiến đấu cụ ạ. Hy vọng anh Zê đốc thúc mạnh các chính ủy để sớm bắt đủ lính bổ sung vào Lữ đoàn.

tuthang

Xe buýt
Ý cụ là dân Ukraone muốn thân Mỹ và EU, muốn Ukraine được giàu mạnh như Balan nên bị Nga cho thành gạch vụn và sát nhập 4 tỉnh cụ nhỉ?
Vấn đề Ba Lan có đường biên giới vois Nga không cụ?
Còn sao Nga mở CDQSĐb thì giờ sang năm thứ 3 rồi nên mà

trungngothu

Xe tăng
Lấy hết U là qua đang hoàng, cụ nhỉ