[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

NGHIXDBT

Xe tăng
Nhìn cách đánh của Nga khác xa cách Mỹ tiếp cận khi xâm lược quốc gia khác.
Nếu Mỹ là Nga thì vùng giáp ranh biên giới giữa Krush and Summy đã trở thành bình địa, bom từ B-52 san phẳng hết, trở thành "vùng trắng'' không có người sống.
Nhưng Nga không làm vậy? Vì không đủ lực? Em nghĩ không phải. Vì đơn giản Nga tiêu diệt bọn phát xít chứ không phải tiêu diệt dân Ukr.
:D
Ai sinh ra trên thế giới này cũng đều là Dân cả, Mấy ông đang bắn nhau cả hai bên kia nhiều ông là công nhân, nông dân, giáo viên, nhạc sỹ ca sỹ ... Họ có chung 1 cái tên là Dân Cụ ạ.

ZOV

Xì hơi lốp

Cụ nhìn xem. Trận này đang kiểm kê thiệt hại của Nga. Nặng nề phết đấy cụ.
nặng ?! có thấy gì đâu mà nặng =)) nguyên 1 tuần ukr mất liên tục Su-27, Su-24, MiG-29 (nguồn, ảnh, video post các page trước rồi) còn chưa thấy bạn nói nặng nữa là

Chỉnh sửa cuối:

dtrung

Xe điện
Hôm nay tròn 1 năm Viktorovich Prigozhin bị "tai nạn máy bay".
Và cũng là ngày Ukraine ổn định vị trí chiến lược của mình ở Kursk.
Anh hùng Igor Girkin thì 4 năm tù vì tội chỉ trích sa hoàng, may không mất mạng như anh đầu bếp

Leanh65

Xe container

Cái bịt kín là kho đồ thôi. Cái trống phía sau kia may ra mới là chứa máy bay phản lực đang còn hoạt động cụ ợ/ Ngay trong ảnh của cụ luôn. hang ga thì ít, kho đồ thì nhiều, Cũng là dạng nguỵ trang chả biết cái náo vào cái nào lên toàn đánh vào kho chứa đồng nát rồi tự xướng là diệt xy mb..

Xeomchocon

Xe tăng
Diện tích Nga nó bằng cả một hành tinh. Người đẻ còn không có đi kiếm thêm đất làm gì?
Nga nó chỉ cần dân, không cần đất

Ukraina đang thực hiện chiến dịch quân sự đặc biệt trên lãnh thổ Nga do Nga đe dọa Ukraina. Tuy nhiên chiến dịch này chưa đến nơi đến chốn. Cần điều trực thăng Apache đến bắt Putin là xong :))
Bắt làm gì...nghe nói sắp đánh thêm mấy tỉnh nữa...trưng cầu dân ý, sát nhập vào UKRAINA rồi bắt lính, tuyển quân chả mấy đánh đến Viễn Đống ấy chứ.

NGHIXDBT

Xe tăng

Cứ đòi ACTMS để tấn công sân bay, Mỹ bảo không và rồi hai sân bay của Nga bị tấn công liên tục dễ dàng, đúng là hư chiêu của Budanop. Thuốc nổ trộn bi sắt thì trong Hangara cũng thấy được bầu trời đầy sao. Máy bay thì nhiều hoa.

1.25 ton

Xe điện
Hệ thống phòng không tầm gần Crotale NG của Pháp cho Ukraine bị drone tự sát Nga tiêu diệt tại khu vực Kurrsk.

Hệ thống Crotale-NG được sử dụng để đối phó với trực thăng quân sự, máy bay không người lái (UAV) ở độ cao từ thấp đến trung bình, máy bay chiến đấu bay ở độ cao thấp. khẩu đội Crotale-NG do Paris chuyển giao cho Ukraine bao gồm một xe điều khiển hỏa lực, kết nối với 2 đến 4 bệ phóng tên lửa trên các xe moóc kéo, mỗi xe có một tháp phóng xoay nặng 4,3 tấn với 8 tên lửa VT1.Đài radar trinh sát trên xe vận tải có khả năng phát hiện và theo dõi tối đa 12 mục tiêu, sử dụng radar doppler Mirador IV diện rộng hơn băng tần S có hiệu quả lên tới 20 km.Tên lửa đánh chặn VT1 có tốc độ Mach 3,5, hệ số tải trọng 35G, tầm bắn 11 km, đầu đạn 13 kg (vùng tiêu diệt 8 m) và trần bay 6.000 m,

langriser

Xe tải
Ukr lại thành công khi tổ chức phản công, đẩy lùi quân Nga tại Kharkiv (tin chiến thắng khắp nơi, quân lực, vật lực của Ukr quá áp đảo Nga, đánh Nga ở đâu thì quân Nga chỉ biết bỏ chạy):

Theo Kyiv Independent, trong ngày 23/8, truyền thông Ukraine đã đưa tin về việc Lữ đoàn tấn công độc lập Số 3 phát động chiến dịch phản công mới ở Kharkiv.

"Mục tiêu của chiến dịch là làm giảm khả năng tấn công của lực lượng tác chiến số 20 bên phía Nga. Nhiệm vụ này đã được hoàn thành", sĩ quan Andrii Biletskyi, Lữ đoàn trưởng Lữ đoàn Số 3 cho biết.

Lữ đoàn trưởng Biletskyi tiết lộ, quân đội Ukraine đã đẩy lùi đối thủ ra khỏi một khu vực có diện tích 2km2 trên tiền tuyến, đồng thời giành quyền kiểm soát nhiều cứ điểm của Nga ở Kharkiv. "Đối phương đã tổn thất 300 binh lính và một lượng lớn khí tài trong các đợt giao tranh", ông Biletskyi nói thêm.

- Ngôn ngữ không phù hợp.
- Dừng viết bài trong thớt.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

ZOV

Xì hơi lốp

Cụ không theo dõi topic mà cứ post spam vậy. Link ngay trên đó thây.
thiệt hại nặng chỗ nào như cụ phịa ? trong link nó chỉ nói linh tinh , ko hề nói thiệt hại nặng như cụ nói về bức ảnh ở sân bay, nặng chỗ nào ? từ nặng tiếng anh là heavy tôi ko thấy ở trong đó, nếu bạn giỏi tiếng anh khoanh tròn xem ?

SitRep - 22/08/24 - Các cuộc tấn công vào căn cứ không quân Marinovka Tổng quan về các sự kiện hàng ngày trong cuộc xâm lược Ukraine của Nga. Ukraine đã tấn công căn cứ không quân Marinovka và đánh chìm một chiếc phà chở đầy nhiên liệu tại cảng Kavkaz. REPOST=appreciated 1/X

Chỉnh sửa cuối:

ZOV

Xì hơi lốp
A Ngố đánh đấm như cức từ đầu cuộc chiến đến giờ.
Khí tài khủng hạng nặng xong đánh kiểu nướng quân.
E nghĩ quan chức toàn lãnh thổ Ngố tham ô tham nhũng khủng khiếp kéo theo cái ko buồn chiến đấu của lính quá.
Toàn chém gió mỗi ngày thả cả trăm quả FAB 500-1000. Chắc chém gió r đớp luôn bom r.
Chứ ngày thả trăm quả này cũng khủng đấy.
Nga tuần này thiệt hại nặng mà, mất 13 Iskander , ukr lấy thân Pac Himars M270 ra chặn thành công, phải nói tổn thất quá nặng, riêng việc ukr đem cả dàn Pac 3 giá hơn 2 tỷ đô ra chặn Iskander bằng chính hệ thống là đủ hiểu ukr thắng chắc rồi hoho

NualycafE

Xe buýt
Tài khoản hãng tin UNIAN của Ukraine đã đính chính:

" Cập nhật : Các độc giả thân mến, thật không may, chúng tôi đã khiến các bạn hiểu lầm. Sau khi xem toàn bộ video, rõ ràng là BMP của chúng tôi đã bị trúng đạn. Nó đã chắn được đạn pháo, những người lính của chúng tôi đã có thể thoát ra và tản ra dưới các tán cây, nhưng sau đó họ đã bị máy bay không người lái tấn công. Đã có người bị thương, ít nhất ba người đã tử vong. Chúng tôi sẽ không cung cấp toàn bộ video. Những ai muốn có thể tự tìm thấy.

Chúng tôi sẽ để lại bài đăng như một lời nhắc nhở cho chính mình về việc cần phải kiểm tra thông tin cẩn thận hơn trước khi công bố.”

View attachment 8700433

Giá như những kênh x ruột của các cụ ở đây cũng trách nhiệm thế này thì đỡ tình trạng hố hàng show cho bàn dân
Mà thôi chắc em mơ hơi xa

valid

Xe tăng
Sân bay Nga cháy nhiều trên X hả cụ. Các cụ cũng chuyên nghiệp thật:
Đầu tiên 1 cụ đăng tin từ X là sân bay Nga bị tấn công, mất 15 Su 34
Cụ 2 vào tung hô thêm vài cái ảnh ở đâu đâu
Cụ 3 vào tung hô thêm vài cái ảnh và link X.
Cụ 4 vào quote lại tin cụ đầu rồi tung hô
Cụ 5 vào quote cụ 4 tung hô thêm.
Cụ 1 vào trả lời cụ 4 5, quote thêm tin của cụ 2 3 vào.
Cụ 2 3 vào trả lời cụ 1, quote thêm cụ 4 cụ 5 vào.
Và thế là Nga mất 15 SU 34 như đúng rồi. Lâu lâu các cụ lại lôi ra nhắc đi nhắc lại.
Làm truyền thông kiểu này lên otofun thật phí phạm. Các cụ nên ứng tuyển làm truyền thông, maketing cho các công ty lớn. Uptrend, tạo trend lợi hại như thế, kiếm vài trăm triệu trên tháng chắc ko là vấn đề gì lớn.
Thía mới có chuyện con sông Seym đoạn chày qua Gluskovo chỉ có 3 cái cầu. Uca phá 3 cái, mấy cụ thi nhau đếm. Toy tổng kết lại được 5 cái+ m... thêm 2 cái nữa là Nga tự phá => 7 cái :))

ZOV

Xì hơi lốp
Tài khoản hãng tin UNIAN của Ukraine đã đính chính:

" Cập nhật : Các độc giả thân mến, thật không may, chúng tôi đã khiến các bạn hiểu lầm. Sau khi xem toàn bộ video, rõ ràng là BMP của chúng tôi đã bị trúng đạn. Nó đã chắn được đạn pháo, những người lính của chúng tôi đã có thể thoát ra và tản ra dưới các tán cây, nhưng sau đó họ đã bị máy bay không người lái tấn công. Đã có người bị thương, ít nhất ba người đã tử vong. Chúng tôi sẽ không cung cấp toàn bộ video. Những ai muốn có thể tự tìm thấy.

Chúng tôi sẽ để lại bài đăng như một lời nhắc nhở cho chính mình về việc cần phải kiểm tra thông tin cẩn thận hơn trước khi công bố
.”

View attachment 8700433
các bạn x tím còn ko phân biệt được BMP 1 và BMP 3 nữa

ZOV

Xì hơi lốp
Sân bay Nga cháy nhiều trên X hả cụ. Các cụ cũng chuyên nghiệp thật:
Đầu tiên 1 cụ đăng tin từ X là sân bay Nga bị tấn công, mất 15 Su 34
Cụ 2 vào tung hô thêm vài cái ảnh ở đâu đâu
Cụ 3 vào tung hô thêm vài cái ảnh và link X.
Cụ 4 vào quote lại tin cụ đầu rồi tung hô
Cụ 5 vào quote cụ 4 tung hô thêm.
Cụ 1 vào trả lời cụ 4 5, quote thêm tin của cụ 2 3 vào.
Cụ 2 3 vào trả lời cụ 1, quote thêm cụ 4 cụ 5 vào.
Và thế là Nga mất 15 SU 34 như đúng rồi. Lâu lâu các cụ lại lôi ra nhắc đi nhắc lại.
Làm truyền thông kiểu này lên otofun thật phí phạm. Các cụ nên ứng tuyển làm truyền thông, maketing cho các công ty lớn. Uptrend, tạo trend lợi hại như thế, kiếm vài trăm triệu trên tháng chắc ko là vấn đề gì lớn.
vậy mà video mấy dàn Pac Himars M270, rồi Su 27 MiG 29 Su 24 bị tiêu diệt rõ thì ko thấy các bạn ấy post spam ntn nhỉ =)) vụ này cũng giống bắn cầu phao, tuần trước Nga tiêu diệt cả đống khí tài ukr còn phe x thì thi nhau spam tin bắn cầu phao cả tuần, tuần này hết cầu phao thì lại thi nhau spam tin phá hủy hàng loạt mb, sb Nga

Máy bay Nga là mục tiêu trên media x mà, cứ mỗi lần thiệt hại nặng là media x ukr pt lại đem máy bay Nga ra tế, nhưng bằng chứng thì ko bao giờ có thật hoặc có thì hầu hết là video game, hoặc ăn may được 1 vài chiếc thì post thật nhiều, chụp nhiều góc post lên oryxs thành nhiều ngày nhiều tuần là thành hạ nhiều mb, theo chống chế của phe x thì bắn hạ máy bay chỉ cần tuyên bố mồm là đủ r, vì ko có ai quay cho mà xem kịp, nói thế thì chuẩn rồi, thành ra MiG 31, Su 35 bắn hạ cả chục máy bay ukr cũng đúng nốt :D

Chỉnh sửa cuối:

Why4586

Xe buýt
A Ngố đánh đấm như cức từ đầu cuộc chiến đến giờ.
Khí tài khủng hạng nặng xong đánh kiểu nướng quân.
E nghĩ quan chức toàn lãnh thổ Ngố tham ô tham nhũng khủng khiếp kéo theo cái ko buồn chiến đấu của lính quá.
Toàn chém gió mỗi ngày thả cả trăm quả FAB 500-1000. Chắc chém gió r đớp luôn bom r.
Chứ ngày thả trăm quả này cũng khủng đấy.
Em thấy mỗi lính Wagner đánh hay thôi.

ZOV

Xì hơi lốp
Nguồn qp ukr khen ngợi ý tưởng uav fpv Nga

Việc sử dụng cáp quang làm cho thiết bị điều khiển từ xa trở nên bất khả xâm phạm trước EW

Máy bay không người lái Highcat HCX được điều khiển thông qua dây cáp quang / Ảnh minh họa: HIGHCAT

Nga phải nói quá giỏi, chả cần bỏ tiền pr, tự chính đối thủ âu mỹ ukr tự pr hộ

ZOV

Xì hơi lốp
Cập nhập vụ các x bốc phét hạ 15 Su-34

Ngay cả nguồn quân đội Ukraine cũng xác nhận chỉ có 1 Su-34 bị phá hủy (ukr tuyên bố, Nga chưa phát ngôn, hình ảnh cũng chỉ là hình vệ tinh có thể pts), nhưng phe x lại tuyên bố 15 ? vậy ai đúng nhỉ ? phe thực hiện cuộc tấn công hay phe ngồi núp sau màn hình tận đâu đâu ?

Chỉnh sửa cuối: