[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Supercub_90

Xe điện
Cánh cửa hoà đàm theo kế hoạch của anh Ze có thể không đạt được vào cuối năm nay như kế hoạch rồi.

Orisis

Xe tải
Cánh cửa hoà đàm theo kế hoạch của anh Ze có thể không đạt được vào cuối năm nay như kế hoạch rồi.

Báo Nga này lại nói khác. Vẫn còn cơ hội đàm phán. Mà Ukraine đang chạy rẽ đất ở kursk chắc chưa chấp nhận đàm phán đâu. Nga chịu khó mời chào thêm vậy.

Finew

Xe tăng
Báo Nga này lại nói khác. Vẫn còn cơ hội đàm phán. Mà Ukraine đang chạy rẽ đất ở kursk chắc chưa chấp nhận đàm phán đâu. Nga chịu khó mời chào thêm vậy.
Thò cái đuôi báo lá cải, viết láo, trái với phát biểu quan chức.

valid

Xe tăng
Cướp bóc, đốt nhà, sát hại dân thường giờ đây là bắt cóc...
Một đoạn video cho thấy cảnh lực lượng Kiev bắt cóc thường dân ở Vùng Kursk đã được phát hiện trên camera hành động của một tù binh chiến tranh.
Người lính Ukraine khẳng định rằng, đơn vị của anh ta chỉ được giao nhiệm vụ thu thập người dân, vận chuyển và giao nộp cho cảnh sát quân sự. Anh ta còn nói không biết lý do tại sao dân thường bị bắt.
Thằng đầu trọc đã bị túm.

......
1 lũ bệnh hoạn

Chỉnh sửa cuối:

Finew

Xe tăng
Trong chiến tranh không nói trước được điều gì cụ ạ.
Em ví dụ:
1. B-52 của Mỹ chỉ duy nhất bị bắn rơi tại VN (thập kỷ 60-70 là ngáo ộp với với cả thế giới);
2. F-117 của Mỹ chỉ duy nhất bị bắn rơi tại Nam Tư (cũ), từng xâm nhập không phận nhiều quốc gia mà không bị phát hiện;
3. Xe tăng các cường quốc trên chiến trường Ukraine, toàn đình đám cả, đều thua mấy cái FPV nhỏ xíu

Rõ ràng vũ khí để bắn hạ của các máy bay/xe tăng tại thời điểm đó đều không phải là loại hiện đại nhất
Em thì bị ám ảnh bởi thánh khí switchblade và ấn tượng với thành tích bắn bóng bay của f22

Chỉnh sửa cuối:

toyota4r

Xe tải
Việc này làm đc nhưng sẽ phải can thiệp vào code của hệ thống, rất có thể sẽ gây ra lỗi trên toàn OF và phải khắc phục sau một thời gian dài.
Vậy nên cứ để bộ lọc chạy bằng cơm vận hành cụ ạ
Nhân tiện có 2 post ngay phía trước post này của em. Em xin phép chã đăng một tin nhắn đầy tâm tư của 1 cụ tím , cụ này chắc chán nản bỏ cuộc chơi rồi nhưng cũng là một ý kiến, và ý kiến em phản hồi cũng là lời gửi cho cụ ấy cũng như các cụ khác trong topic này.
Em xin phép xóa những gì không thấy phù hợp khi công khai tin nhắn cá nhân.

BinhminhSG

Xe buýt
có thể giới hạn thành viên đc bình luận thread k chã, kiểu nick lập ít nhất 3 tháng, có bao nhiêu comment rồi mới đc tham gia để tránh tình trạng spam
Rồi tụi nó lại câu bài khắp diễn đàn chờ đến ngày làm "kách mệnh mầu".
Như hôm qua 1 loạt nick đi bộ vào viết bài chê bai, chửi xắc xéo xứ Tre trong topic so sánh quê tôi với các bạn Thái Lan, tôi đã biết ngay tụi đó chuẩn bị đổ bộ vào topic này, đúng i như rằng...

UFO1

Xe hơi
Minh bạch, chuyển bao nhiêu khai bấy nhiêu, cho tôi xin cười vào mũi bạn vì cái sự ngây thơ đến ngây ngô này =))
Vấn đề là theo dõi lâu ngày cụ sẽ thấy cụ ấy ngây thơ có chọn lọc. Mỹ và phe Mỹ nói gì thì cụ ấy cũng tin, ngược lại người khác nói thì cụ ấy chỉ tin những cái có lợi cho Mỹ và PT.

BinhminhSG

Xe buýt
Nhân tiện có 2 post ngay phía trước post này của em. Em xin phép chã đăng một tin nhắn đầy tâm tư của 1 cụ tím , cụ này chắc chán nản bỏ cuộc chơi rồi nhưng cũng là một ý kiến, và ý kiến em phản hồi cũng là lời gửi cho cụ ấy cũng như các cụ khác trong topic này.

1 cụ có 2 nick chính và 4-5 nick mới tạo, khiếp thật. Hình như 2 nick chính là có số điện thoại, còn 4-5 nick phụ là "tuyến dự bị" để nick chính bị bem thì sẽ sử dụng?
Nhân tiện cho hỏi cụ hungalpha là số điện thoại của nick bị khoá có đổi qua kích hoạt cho nick mới được không ạ? Bởi tôi cũng choáng với ai đó có đến 7 - 8 nick, bị khoá nick cũ mà nick mới vẫn đẻ ra sòn sòn.

tongphe

Xe tải

Cụ nào muốn luyện thân tâm thì có thể theo cách chỉnh chu, nhẫn nại của cụ Toy. Còn em thì đơn giản hơn là block hết các Pro Nga, chỉ rep các cụ cùng chí hướng. Vừa nhàn vừa vui :)

toyota4r

Xe tải
Cụ nào muốn luyện thân tâm thì có thể theo cách chỉnh chu, nhẫn nại của cụ Toy. Còn em thì đơn giản hơn là block hết các Pro Nga, chỉ rep các cụ cùng chí hướng. Vừa nhàn vừa vui :)
Nhờ theo topic này 2 năm mà ngoài đời thật, gia đình, bạn bè, anh chị em, nhân viên công ty họ ngỡ ngàng, thấy em thay đổi quá nhiều, quá kiên nhẫn và quá chỉn chu, qúa nhẹ nhàng :D :D :D

minhhai985

Xe lăn
Cụ chuẩn đấy, sức người có hạn, các cụ sa đà vào giải thích với trình bày nhiều quá, lại bị tước quyền, mất cả vui, cứ vui vẻ hoà nhã, tếu tếu tí cho nó trẻ lâu, mà nhiều lúc tếu tếu e thấy các cụ Nga hay cáu ói cả máu :))

UFO1

Xe hơi
1 cụ có 2 nick chính và 4-5 nick mới tạo, khiếp thật. Hình như 2 nick chính là có số điện thoại, còn 4-5 nick phụ là "tuyến dự bị" để nick chính bị bem thì sẽ sử dụng?
Nhân tiện cho hỏi cụ hungalpha là số điện thoại của nick bị khoá có đổi qua kích hoạt cho nick mới được không ạ? Bởi tôi cũng choáng với ai đó có đến 7 - 8 nick, bị khoá nick cũ mà nick mới vẫn đẻ ra sòn sòn.
Theo tôi thì 1 số đt chỉ được 1 nick, kể cả nick đã bị khóa.
Còn chuyện các cụ kia có nhiều nick thế thì theo tôi nghĩ là do công việc yêu cầu cần phải đầu tư nhiều sim để có nhiều nick làm việc.
Cũng lại theo tôi đoán thì diễn đàn này là một trong ít ỏi những thành trì trên mxh mà các cụ gạo cội phe đỏ còn làm chủ được tình hình. Nên đây sẽ là mục tiêu cần công phá bằng mọi cách của ơ kìa. Xung đột Nga - Uca chỉ là cái sân, và yêu Nga, yêu Uca chỉ là cái cớ để các cụ thi đấu mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Hanoi1919

Xe tăng

Khiếp quá! Tận 2 nick chính và 5 nick phụ cơ à? Thảo nào spam khiếp thế :P
Chỉ một bạn tím thôi mà đã chịu khó đầu tư tiền mua Sim lập cả đống nick như này và bỏ thời gian, công sức ra để dùng hết các nick đó ủng hộ Ukr thì cũng gớm đấy. >:D<

NGHIXDBT

Xe tăng
Nhân tiện có 2 post ngay phía trước post này của em. Em xin phép chã đăng một tin nhắn đầy tâm tư của 1 cụ tím , cụ này chắc chánn nản bỏ cuộc chơi rồi nhưng cũng là một ý kiến, và ý kiến em phản hồi cũng là lời gửi cho cụ ấy cũng như các cụ khác trong topic này.
Em ít thấy người vi phạm các quy định mà tự giác nhận lỗi lắm mà luôn cho mình vô can và đổ vấy cho người khác kể cả các cụ có xu hướng tím nhắn tin cả trên OF lẫn FB doạ dẫm tới tính mạng em, xúc phạm nhân phẩm em, doạ làm tê liệt triệt phá vào các cơ sở làm ăn của em do em bảo kê phe Hường hay các cụ có xu hướng hường doạ báo lên An ninh chính trị, Bộ Ngoại giao, Đại sứ quán Việt Nam tại Nga, ĐSQ Nga tại Việt Nam do em bảo kê phe Tím.

Nhưng là người dám nhận trách nhiệm trước Ban Điều Hành OF mở và giữ thớt từ tháng 2/2022 tới nay trong bối cảnh phức tạp, sức ép tứ bề tới mức thời 2022 còn không có một Diễn đàn nào dám mở về chủ đề này em chẳng ngại, lại còn mong gặp các cụ ấy quá mà chưa có duyên!

Thớt này là thớt mà các nội dung đăng tải phải hoàn toàn tuân thủ các quy định của Pháp luật, của quan điểm chính thống của Nhà nước Cộng hoà XHCN Việt Nam.
Việc xử lý vi phạm sẽ căn cứ Quy định và Nội quy, có tính đến các yếu tố phòng ngừa và kế thừa.
Do vậy ai thấy không hợp hay không đáp ứng được, hãy tự rời đi!