[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Hoang Giang91

Xe tăng
Xem hình ảnh thì em thấy quả tên lửa to bất thường so với cảnh vật xung quanh, đã vậy nó lại rất nét so với hình ảnh video.
Nhà cháu thấy chiều dài theo tỷ lệ thì phải bằng nhà 10 tầng. Còn độ nét thì cứ như đang thả dù chứ không phải lao nhanh của 1 tên lửa phóng xuống mục tiêu. Còn kết cấu của mục tiêu rất đơn giản; sàn khung thép tiền chế gỉ sét không bị hất tung, sập mất 2 gian thôi

Chỉnh sửa cuối:

Cucumin

Xe điện
Nhân dịp anh thủ Ấn qua gặp anh Tin, VOV hôm nay đưa tin năm tài chính vừa qua (chả rõ tính từ tháng mấy tới tháng mấy) Nga bán dầu + vũ khí cho Ấn hơn 60 tỏi $US mà nhập về có nhõn 4 tỏi. Vậy làm thế nào để xử lý số thặng dự nhỉ (hai ông này có thỏa thuận không dùng $US thanh toán song phương). Có lẽ Nga sẽ đòi tệ TQ và vác số thặng dư đó qua TQ mua hàng (chíp máy giặt chả hạn) về Nga chăng?
Đang nằm bên Ấn coi như trái phiếu đầu tư. Ấn mua dầu mà không mất tiền . Giỏi đến thế là cùng.=))

khuyếnh

Xe tăng
Nhà cháu thấy chiều dài theo tỷ lệ thì phải bằng nhà 10 tầng. Còn độ nét thì cứ như đang thả dù chứ không phải lao nhanh của 1 tên lửa phóng xuống mục tiêu
Không to và dài sao thấy được động cơ tubofan để tím hú hét được

The Silent

Xe tăng
Đề nghi cụ đọc lại và xem các clip 2 nên up lên. Em nói rõ ràng dân cười khi nhà máy ăn tên lửa. =))
Em không up, em lại càng không quan tâm cũng như ủng hộ hay bao biện cho những kẻ hô hố cười trên nỗi đau khổ của người khác cụ à. Đương nhiên em hiểu ai cũng có lý lẽ của riêng mình.

The Silent

Xe tăng
E thấy.Thead này đội comment kiểu hả hê là mấy cụ ủng hộ Mỹ PT không mất gì mà cứa dc máu Nga, đẩy 2 ae vào cảnh đối đầu, luộc ếch. Là các cụ chê Nga đánh kém mãi không thắng, và Nga sẽ thua đấy cụ. Còn những ai thực sự muốn hòa bình, hiểu tại sao lại phải đánh họ tỏ thái độ khinh bỉ vs đội quân phát xít thôi.
Đó là cụ thấy vậy, cá nhân em lại thấy khác. Đọc còm của nhau nhiều, sẽ nhận rõ suy nghĩ của nhau hơn cụ ạ.
Dân, xin nhắc lại là dân nhé. Cụ nói về dân thì e còm về dân, cụ đừng lan man.
em chẳng lan man. Cụ thừa đỉ nhận thức để biết Dân có ba bảy loại Dân. Phải không cụ.

Cucumin

Xe điện
Kho dầu của Nga sau khi bị ăn máy cắt cỏ. Đúng là "Kiến ăn cá và Cá ăn kiến" thôi.

The Silent

Xe tăng
Thế cụ bảo dân chiến thắng là dân nào? Dân chủ hả cụ ? Còn em chỉ bảo có dân cười phớ lớ khi nhà máy của chính quyền a cù ăn tên lửa thôi
Em chẳng có câu nào bảo dân chiển thắng. Cụ cảm phiền đọc lại các còm của em. Chỉ cần đọc đúng, đọc đủ thôi ạ. Em sẽ đội ơn cụ lắm.

Doan TS

Xe tải
E thấy.Thead này đội comment kiểu hả hê là mấy cụ ủng hộ Mỹ PT không mất gì mà cứa dc máu Nga, đẩy 2 ae vào cảnh đối đầu, luộc ếch. Là các cụ chê Nga đánh kém mãi không thắng, và Nga sẽ thua đấy cụ. Còn những ai thực sự muốn hòa bình, hiểu tại sao lại phải đánh họ tỏ thái độ khinh bỉ vs đội quân phát xít thôi.
Những kẻ kích động láng giềng đánh nhau để đạt mục đích cứa máu, bao vây cấm vận, triệt hạ dân tộc khác…để trục lợi quả thực quá đê hèn.

ChuộtKGB

Xe đạp
Càng ngày càng hăng nhỉ. Anh em trọng nhà mà đấm nhau dữ dội quá =))
Tổng thống Ukraine thề sẽ trả thù nên chắc công dân Nga sẽ thiệt mạng không ít.
Vẫn biết cụ thờ sống thờ chết PT, nhưng việc anh em người ta đánh nhau có gì làm cụ vui sướng hô hố như lên đồng vậy cụ? Cụ có phải là con người không? E hỏi thật? Quan điểm e thì hường rõ rồi, nhưng e k thấy vui khi 2 quốc gia nào đó bem nhau, chỉ có dân là khổ.

bmt1986

Xe tăng
Những kẻ kích động láng giềng đánh nhau để đạt mục đích cứa máu, bao vây cấm vận, triệt hạ dân tộc khác…để trục lợi quả thực quá đê hèn.
Cuộc sống này vốn thế mà cụ, quân tử như Nga ngố thì chỉ thiệt thân thôi.

tongphe

Xe tải
Từ mai 9/7 (giờ Mỹ), hội nghị thượng đỉnh Nato sẽ diễn ra tại Mỹ. Theo tin vỉa hè thì hội nghị này sẽ ra tuyến bố chung: "Con đường gia nhập Nato của Ukraine là không thể đảo ngược".

View attachment 8621433

Bên lề thượng đỉnh Nato. Chúng ta thử Tổng kết "thiệt hại" phía Nato đã bỏ ra trong hơn 2 năm qua:

- Trong hơn 2 năm Mỹ mới tốn có 0,02% GDP của 1 năm để viện trợ cho Ukraine.
- Các nước trong EU cũng chỉ tốn trung bình 0,02% GDP của 1 năm.
- Ukraine nhận đa số toàn vũ khí thế hệ cũ, quân đội Mỹ/ Nato sẽ được quốc hội bù lại tiền mua vũ khí thế hệ mới. Chỉ có rất ít một số là loại mới nhất, và số lượng cũng ít như: Stormshadow (chỉ loại tầm ngắn), Iris-T, pháo Archer.
- Tuy vũ khí đa số cũ nhưng Ukraine vẫn bị ràng buộc, không được đánh sâu vào lãnh thổ Nga bằng những vũ khí đó. Ví dụ có nhiều sân bay, máy bay Nga có thể cất cánh và tấn công Ukraine bằng KH-101. UAV của Ukraine khó có thể tấn công sân bay này, do được bảo vệ tốt, vũ khí phương tây thì bị cấm sử dụng. Sau vụ tấn công của Nga vào Kyiv vừa rồi, Mỹ vẫn không cho Ukraine thoải mái tấn công Nga. Y như 2 võ sĩ đấm nhau, một người đấm hết sức, một người bị trói 1 tay sau lưng !

Thủ đô Kiev, Ukraine hứng chịu trận tập kích tồi tệ nhất trong cuộc xung đột | VTV.VN
View attachment 8621446

Thật là buồn cười, cách đây mấy năm, em còn tin là Nga có lực mạnh ngang cả khối Nato cộng lại cơ đấy :)))

Tóm lại Mỹ và Nato tiềm lực còn nhiều lắm, hơn 2 năm qua những gì họ viện trợ cho Ukraine chỉ như cái móng tay. Chưa kể những hạn chế họ ràng buộc Ukraine. Cuộc họp thượng đỉnh vào ngày mai này có thể sẽ là cuộc họp quyết định, họ sẽ nên để Nga thua như thế nào ! Như trong bóng đá, đến lúc này, quyền thắng hay thua không còn nằm trong khả năng tự quyết của Nga nữa rồi.
Nato đang cần cái cớ để tăng cường vũ khí, phòng không cho Uk. Vụ bệnh viện này quá hợp lý luôn. Dân Nga phen này lành ít dữ nhiều.

bmt1986

Xe tăng
Khóc cũng dc, cười cũng ko sao, rút quân vô điều kiện ra khỏi Ukraine là anh em hết đánh giết lẫn nhau, dân hết khổ.
Sau khi rút thì Nato bem thẳng Nga ngố rồi Trung Quốc luôn cụ nhỉ, tiện tay.

hungthien73

Xe buýt
Khóc cũng dc, cười cũng ko sao, rút quân vô điều kiện ra khỏi Ukraine là anh em hết đánh giết lẫn nhau, dân hết khổ.
dễ gì, anh Zê bắt Nga phải bồi thường, đầu hàng phi hạt nhân, dễ gì anh Zê tha cho Nga, Ukraine đang thắng mà lị 🤡 🤡