[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

FunnyDino

Xe tải
Tin thứ 2 , lính U khai Syrsky chỉ đạo đặt mìn nhà máy hạt nhân Kursk. Như vậy số phận sắp đặt Zelensky, Syrsky phải chết. Khi cuộc chiến kết thúc sẽ có kẻ tế thần, có vẻ kẻ được chọn hiến tế đã được lên danh sách
Cụ nên đưa nguồn dẫn chứng vào. Không phát biểu linh tinh được

chieu_vang_hn

Xe tải
Nga bỏ tiền chứ cụ ,đời nào tàu nó chịu bỏ.
Tàu nó chỉ làm ống nối xuống miền nam,nơi là sức mạnh kinh tế của tàu.
Nhưng quan trọng vẫn là giá,nó đòi giá như bán cho dân Nga mới kinh,rẻ như cho ko ,thế mà Nga vẫn cứ tha thiết bán,khổ !
Khổ quá😄, trc EU cũng bú nhiên liệu giá rẻ của Nga cả 1 thời gian dài, giờ sướng trợn mắt 😄

FunnyDino

Xe tải
Tin thứ 2 , lính U khai Syrsky chỉ đạo đặt mìn nhà máy hạt nhân Kursk. Như vậy số phận sắp đặt Zelensky, Syrsky phải chết. Khi cuộc chiến kết thúc sẽ có kẻ tế thần, có vẻ kẻ được chọn hiến tế đã được lên danh sách
Em vừa search trên X có tin.

khongquen

Xe đạp
Nói về khí, TQ dư dã, có nhiều lựa chọn> thậm chí trong 10 năm nữa cũng có thể chưa cần khí Nga. Nhưng TQ thì ko phải bàn, họ sẽ cò cưa để mua được giá rẻ nhất hoặc ko mua cũng chẳng sao. Nhưng nó tạo ra 1 sức ép giá cả trên thị trường cung cho TQ. Giá năng lượng giá rẻ sẽ là lợi thế cạnh tranh rất lớn nhất là lĩnh vực công nghiệp.
EU đã đánh mất nguồn khí giá rẻ, ổn định từ Nga. Kết quả các nhà sx sẽ rời châu Âu sang Mỹ sau đó xuất khẩu ngược về Âu.
Trước mắt nhờ chiến tranh Đông Âu kiếm bộn tiền để xem Đức trụ được bao lâu ????

khongquen

Xe đạp
Chúng ta cần theo dõi kĩ Mã sẽ hành động như thế nào ??? Kí hiệp định thanh toán song phương thì khả năng Mã ko dám. Nhưng có thể sẽ mời Putin sang Mã để xem động thái Mỹ như thế nào ??
Putin đi rất chậm chắc già rồi nhưng đi bước nào chắc bước đấy.

lontonthonon

Xe tải

vanphong17

Xe máy
Tên lửa Nga bắn trúng trường mà sao máy bay nato tập trung đông vậy các cụ? Em không hiểu 😭

Toàn lính đánh thuê thôi, chứ không phải lính Nato mà các nc phương tây phải sơ tán như V.I.P thế này là cũng ác đấy các cụ nhỉ.

vanphong17

Xe máy
Chúng ta cần theo dõi kĩ Mã sẽ hành động như thế nào ??? Kí hiệp định thanh toán song phương thì khả năng Mã ko dám. Nhưng có thể sẽ mời Putin sang Mã để xem động thái Mỹ như thế nào ??
Putin đi rất chậm chắc già rồi nhưng đi bước nào chắc bước đấy.
Mã cũng rành mạch, cứng phết cụ nhỉ. Đợt rồi đọc thấy Mã hớt tay trên khá nhiều đầu tư chip tư các đại bàng của xứ ta. Giờ lại thẳng thừng tham gia sự kiện, và thăm Nga.

Finew

Xe tăng
Khổ thân cc hường ,chả chịu đọc bài,cứ đọc tiêu đề họ giật tít rồi coi là chân lý.
Cụ phải nhìn số liệu trước chiến tranh mà so với bây giờ đi ạ,giờ chỉ còn 17% khí đốt Nga thôi.,em nhớ ko sai thì đỉnh cao là 5,hay 60% đó cụ ạ.
Đến nản với cụ!
Đến nản cụ tím, bới bèo tìm sâu; Đã cai thì 0% cớ sao lại còn nhập nhỉ? Mồm nói mà cái bụng thèm đói vẫn phải bú, nhập lậu các kiểu, tưởng PT thượng đẳng thế nào?

sskkb

Xe điện
2 Tổng Thống này không xót xương máu đồng bào hay sao
Ngừng bắn đi, chờ Trump lên giải quyết, 24h sau là ký hiệp định, tiết kiệm bao nhiêu sinh mạng và tiền bạc.
Đúng là những kẻ khát máu.
Nhỡ Trump ko lên thì sao hả cụ? Mà nhân tiện cụ hô hào luôn Mẽo và Israel ngừng khát máu hộ em với

sskkb

Xe điện

sskkb

Xe điện
Đưa tin từ thớt của 1 pro Russia đưa ra nhận định cá nhân với mục đích tuyên truyền trên X. Rồi tin rằng việc bắt trẻ em đi bán máu, có giáo viên Thụy điển trong đó là thật.
Đến ạ mấy cụ pro Nga luôn, chính những việc như này làm m càng ngày càng có cảm giác ko thể yêu thêm dc mấy cụ pro Nga ;))
Cụ này là ảo tưởng sức mạnh nhất vũ trụ, hơn cả anh Zelensky :))))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Nhưng quan trọng vẫn là giá,nó đòi giá như bán cho dân Nga mới kinh,rẻ như cho ko ,thế mà Nga vẫn cứ tha thiết bán,khổ !
Chỗ đậm là cụ bịa à?

year2020

Xe tải
Iskander lại đánh trúng địa điểm tập trung trang thiết bị, vũ khí của Ukraine tại Bezdryk, phía đông nam khu Sumy, Ukraine, gây thiệt hại lớn. Bãi tập kết có hiện diện của 7 xe vận tải, 4 xe thiết giáp, 9 ô tô và số lượng lên tới 80 quân nhân Ukraine .

View attachment 8720478

Đau đớn cho ucraina, nát bét cả 1 đất nước vì sự u mê ngu muội

piedaide

Xe buýt
Bác có văn bản về việc này? hay bác tham gia các cuộc họp mặc cả giữa hai bên Nga - Trung, mà thông tin chuẩn thế nhỉ?
À hôm qua e ngồi quán nước với anh Bảy buồn ngủ, ảnh nói thầm với em, là ảnh cho phép anh Dê bắn tên lửa của ảnh thoải con gà mái rồi, nhưng ảnh dặn em là phải giữ bí mật cho ảnh, đừng nói với ai. Nay em chỉ rỉ tai cho bác mừng cho quần chúng yêu nước Uc, bác đừng nói với ai nhé, hứa rồi đấy nhé :P

nickthu2

Xe buýt
Đến nản cụ tím, bới bèo tìm sâu; Đã cai thì 0% cớ sao lại còn nhập nhỉ? Mồm nói mà cái bụng thèm đói vẫn phải bú, nhập lậu các kiểu, tưởng PT thượng đẳng thế nào?
Thật, cứ tạm cho số liệu là thật đi.
5 60% còn hô cai đc mà sao lại vì 17% khí độc tài mà bỏ quên khí dân chủ, khí đại bàng bên kia bờ đại dương nhỉ.
Kì quá ta.

Website
sptc.com.vn
Bác có văn bản về việc này? hay bác tham gia các cuộc họp mặc cả giữa hai bên Nga - Trung, mà thông tin chuẩn thế nhỉ?
À hôm qua e ngồi quán nước với anh Bảy buồn ngủ, ảnh nói thầm với em, là ảnh cho phép anh Dê bắn tên lửa của ảnh thoải con gà mái rồi, nhưng ảnh dặn em là phải giữ bí mật cho ảnh, đừng nói với ai. Nay em chỉ rỉ tai cho bác mừng cho quần chúng yêu nước Uc, bác đừng nói với ai nhé, hứa rồi đấy nhé :P
haha thôi mời cụ ly Vodka bình luận cho nó hăng :V Chứ em là em chỉ hóng kết quả thôi :V

piedaide

Xe buýt
Phân tích cuộc tấn công bằng tên lửa vào Trung tâm huấn luyện ở Poltava: Hậu quả và kết luận **

Cuộc tấn công bằng tên lửa vào trung tâm huấn luyện của lực lượng liên lạc tại Poltava đã trở thành một sự kiện quan trọng, không chỉ trong bối cảnh các hoạt động quân sự đang diễn ra mà còn xét đến hợp tác quốc phòng quốc tế. Ngoài những tổn thất đáng kể trong số nhân viên KJF (Lực lượng Junta Kiev), một số giảng viên nước ngoài từ Thụy Điển cũng đã thiệt mạng, cho thấy những chiều hướng mới của tình hình.

🔻 Cuộc tấn công vào trung tâm huấn luyện ở Poltava nhằm mục đích phá hủy cơ sở hạ tầng và vô hiệu hóa nhân sự được đào tạo. Tuy nhiên, sự cố này đã thu hút sự chú ý đặc biệt không chỉ vì tổn thất lớn về nhân sự của đối phương mà còn vì sự hiện diện của các giảng viên nước ngoài, đặc biệt là các chuyên gia Thụy Điển, những người được cho là sẽ đào tạo nhân sự Ukraine vận hành hệ thống cảnh báo sớm trên không ASC 890 mới nhất.

Thụy Điển, quốc gia đã có kế hoạch cung cấp những máy bay này và đào tạo tương ứng, hiện đã bất ngờ gặp phải sự mất mát về số lượng giảng viên, điều này nhấn mạnh những rủi ro và bất ổn cao liên quan đến hợp tác quân sự quốc tế với Ukraine.

🔻 ** Hậu quả có thể xảy ra là gì? **

▪ Do Thụy Điển đã có kế hoạch cung cấp máy bay cảnh báo sớm trên không tiên tiến nên việc phá hủy đội ngũ huấn luyện viên sẽ làm phức tạp thêm quá trình đào tạo nhân sự Ukraine và làm chậm quá trình tích hợp công nghệ mới này.

▪ Cái chết của các giảng viên nước ngoài sẽ làm căng thẳng quan hệ ngoại giao giữa Ukraine và Thụy Điển. Sự kiện này có thể gây ra phản ứng tiêu cực từ chính phủ và công chúng Thụy Điển, có khả năng dẫn đến việc đánh giá lại các kế hoạch cung cấp thiết bị quân sự và xem xét lại mức độ hỗ trợ dành cho Ukraine.

▪ Cuộc tấn công vào trung tâm đào tạo cũng có thể ảnh hưởng đến các kế hoạch hoạt động của KJF. Việc mất các chuyên gia được đào tạo sẽ đòi hỏi phải đánh giá lại các kế hoạch đào tạo và chuẩn bị nhân sự mới, tạo thêm áp lực cho lực lượng vũ trang Ukraine và có khả năng làm chậm việc triển khai các công nghệ và hệ thống mới.

📌 Cuộc tấn công bằng tên lửa vào trung tâm huấn luyện ở Poltava đã chứng minh rằng không có sự hợp tác quốc tế nào là miễn nhiễm với những bất ngờ. Bây giờ, Thụy Điển, nước đã có kế hoạch cung cấp máy bay cảnh báo sớm trên không tiên tiến cho Ukraine, buộc phải xem xét lại tham vọng của mình, trong khi Ukraine, như thường lệ, thấy mình ở trong một vị trí khó khăn. Sẽ rất thú vị khi xem các đối tác Thụy Điển sẽ thảo luận về việc cung cấp thiết bị trong tương lai như thế nào theo "kinh nghiệm" mới này về an ninh và hậu cần.