[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

sudichat2002

Xe container
Cụ này phải nick cụ conngua không? văn phong không lẫn vào đâu được
Iem dùng nick từ 2009, khi TT Putin lên nắm quyền được 9 năm, iem đi không đổi họ, về không đổi nick, tham gia nhiều lần off otofun, người đàng hoàng k dùng 2 nick ạ :))

sudichat2002

Xe container
Cháy như cây thông í các cụ nhỉ.
Update video căn cứ không quân Morozovsk

Nga: Máy bay không người lái của Ukraine trúng số độc đắc tại căn cứ không quân quân sự Morozovsk ở vùng Rostov.
Tình trạng khẩn cấp được ban bố tại quận Morozovsk, vùng Rostov.
Tại quận Kamensky, các thùng nhiên liệu bị hư hỏng và sau đó bốc cháy.
Do nhiên liệu bốc cháy nên trong không khí chứa nồng độ các chất có hại.

Mấy cái mảnh vỡ UAV rơi xuống mà cháy nổ kinh thật, may là Nga đánh chặn 100% hơn 60 con UAV bay vào, chứ không thì thiệt hại không biết bao nhiêu mà kể ;))
Người dân các tỉnh biên giới Nga giờ cũng đã quá quen với cảnh cứ mỗi khi chiều tà, hình ảnh hàng đàn UAV của Ukr lũ lượt bay vượt biên giới, xa tận 1.000km tìm chốn đậu rồi ;))

hungthien73

Xe buýt
Nướng kiểu quái gì mà em thấy trao đổi thi thế lính toàn tỷ lệ 8/1 dành cho U vậy cụ? ;))
nhìn tỉ lệ tù binh 2 bên, tỉ lệ xác bên kia nắm là hỉu rồi, người ta ko muốn hỉu thôi cụ, cũng giống như có bao giờ nhận thua đâu, Mỹ thua cuốn gói bỏ chạy mà còn ko nhận thua nữa mà.

lontonthonon

Xe tải
Bài báo họ cũng kô tin mà cụ. Họ thậm chí còn ghi rõ kô thể xác nhận được cái clip lờ tờ mờ của Nga là xe bắn himars hay không.
Em thì nhìn thấy đó là xe tải. cụ ạ.
báo mình đăng là phải tin, anh ngựa em bẩu vậy 😭

Finew

Xe tăng
Buk-M3 thịt tên lả ATACMS; các cụ thẩm xem có chuẩn không? em thấy sao nó bay thấp vậy nhỉ;

Chỉnh sửa cuối:

meodenminh

Xe điện
Ngay từ ban đầu anh Tập đã chìa bàn tay ra với Putin. Nhưng Putin khá hờ hững. Sau đó Nga tiếp xúc với Trung nhưng cuối cùng Putin kiên quyết theo con đường nội lực.
Gần đây TQ rất leo thang với phương Tây, tỏ rõ thái độ ủng hộ Nga. Mặc dù Nga ko có thái độ rõ ràng.
TQ hiểu rất rõ thế tam quốc nên họ sẽ ủng hộ Nga rất lớn. Việc TQ-Belarus tập trận đã hóa giải vấn đề phương tây muốn gây sức ép tạo cuộc chiến với với Belarus. Rõ ràng là chia lửa với Putin.
Phương Tây ngay ban đầu đã đánh giá sai TQ. Họ nghĩ ràng TQ ko dám ủng hộ Nga. Sai rất sai. TQ sẽ sẳn sàng tham chiến nếu Nga muốn.
Gần đây Trump đã phát biểu : TQ đã rất lớn mạnh, công tác chuẩn bị ....đã khác rất nhiều so với cách đây 3,5 năm.
Châu Âu ,.........Đức, Pháp nói riêng tự huyễn hoặc đánh giá bản thân quá cao trước phần còn lại của thế giới.
Mỹ chỉ cần giữ Trung Đông, châu Mỹ ngồi ăn. Phần còn lại kệ mịa nó. Châu Âu sẽ lặn ngục trong mớ hộn độn rồi lại quay lại Nga nhưng mọi chuyện khác rồi.
TQ mà tin Mẽo thì quá ngây thơ, tuy nhiên cái này lợi cho thế giới.

gsm615

Xì hơi lốp
Cụ lại tổ lái rồi, em dân quê nên nào đã được đi đâu đâu, nhưng thấy dân Ucraina ở miền Đông chịu bao đau khổ đó cụ
Em hỏi thật. Cụ cũng trả lời thật. Không lắt léo. Em biết chứ.
Mọi chuyện nên dừng tại đây.
Cám ơn cụ.

meodenminh

Xe điện
Đúng như em dự đoán 2 năm trước các cụ ạ. Cuộc chiến này sẽ leo thang tới cảnh UAV hai bên bay vào nhau cháy nổ suốt ngày đêm. Năng lực UAV của Ukraine giờ đủ sức cho Nga nếm cảnh hậu phương cháy nổ.

Do U cà đc hậu thuẫn công khai công nghệ ? Nga không được cái đó...

tuthang

Xe tăng
Em hỏi thật. Cụ cũng trả lời thật. Không lắt léo. Em biết chứ.
Mọi chuyện nên dừng tại đây.
Cám ơn cụ.
Ô hay, em bói dân miền Đông bọ bắn giết cụ lại tổ lái hỏi em đi Nga hay Ucraina chưa? Dù khác hẳn em vẫn trả lời roz ràng mà.

traiHNcodon

Xe tăng
Đúng như em dự đoán 2 năm trước các cụ ạ. Cuộc chiến này sẽ leo thang tới cảnh UAV hai bên bay vào nhau cháy nổ suốt ngày đêm. Năng lực UAV của Ukraine giờ đủ sức cho Nga nếm cảnh hậu phương cháy nổ.

UKR đâu mỹ đó chứ,UKR thì làm gì có tuổi.

gsm615

Xì hơi lốp
Lính Nga phàn nàn sb Morozovsk không có phòng vệ, khi UAV kéo đến oanh tạc thì lính Nga "chiến" với uav bằng súng bộ binh. Buồn quá nhỉ.

Thanos18

Đi bộ
Phải chờ mấy hôm xem clip với ảnh hiện trường cho chắc, chứ truyền thông media phương tây nổi tiếng là đạt thành tích cao trên excel :))
Có lẽ Nga nên đưa vào trực chiến hệ thống phòng không S500, S550 Maybach, S600 Pullman nhằm thay thế hệ thống S400 thường xuyên quên bật máy phát điện :))
Công bố trên Internet thì dễ mà cụ. Nga nó đưa cả video bắn Himars mà nhiều người còn ko tin. Thì mấy cái công bố kiểu này mất mấy phút

Bomva

Xe điện
Ui em xem mấy clip về Myanma ghê hết cả người. Mới thấy hoà bình quý thế nào.

traiHNcodon

Xe tăng
Nếu UAV của Mỹ cấp cho Ukraien thì Nga đã gào lên lằn ranh đỏ này nọ rồi. Ở đây giờ tuần nào ngày nào cũng nghe tin sâu trong hậu phương Nga cháy nổ liên tục các nhà máy dầu, sân bay mà Nga đành im lặng ngậm bồ hòn là đủ hiểu UAV của ai rồi.
Nhưng em nghĩ thế cũng hợp lý, năm xưa Nga điều đoàn đoàn lũ lũ UAV đi bắn trạm điện của nhân dân Ukraine, thì giờ nhân dân Nga ngày ngày nghe máy cắt cỏ trên trời cho quen tai cũng là công bằng.
Kakaka niềm tin bất diệt,từng viên đại từng khẩu súng còn phải xin của Mỹ mà đòi có UAV.đúng là với PRO ukr thì ko thể nói lý được.

mocphatdan

Xe tải
Nếu cụ đòi phải tận mắt chứng kiến thì xin hỏi là cụ đã tận mắt chứng kiến đc cái gì trong cuộc chiến này
em chứng kiến được bộ mặt thật của "dân chủ", của tiêu chuân kép, chứng kiến được hậu quả của những kẻ lật lọng, đạp đổ quá khứ để chạy theo những lời hứa viễn vong.