[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

luxubu81

Xe tải
Vậy thì em hóng việc TQ cô lập được ĐL và bóp chết bằng kinh tế, rồi lúc đó ĐL sẽ về với main land bằng hòa bình.
Em có bảo TQ sợ ĐL đâu, vẫn nhét chứ vào miệng em ha ha, nói chung là do Mỹ bôi xấu nước khác thôi ha ha, đây Mỹ tiếp tục bôi xấu gây chia rẻ:
.
em có bảo cụ nói TQ sợ Đài đâu, em bảo nếu cụ nghĩ thế thì cụ nhầm rồi, còn không thì em sai vậy thôi.
- Cơ bản DL là của TQ, Mỹ và cả TG đều công nhận vậy, ngay cái bài báo cụ đưa lên cũng viết ĐL( Trung Quốc) kìa, thì cả có lý do gì TQ nó đánh chiếm cái đã thuộc về nó làm gì =))

sthd

Xe lăn
Chiêu trò cụ ạ, đánh như hạch thua tè le trên chiến trường giờ phải giở trò muốn chủ động ngoại giao; Bài của Pt nó bày cho để anh danh hài và dàn diễn thực hiện thôi.
Đánh hay đàm do mấy tay lông lá quyết. Tình hình là pt muốn Nga hàng chứ kg phải nói chuyện đàm phán.
thế mấy trăm tỉ viện trợ lại ế à?

conngua280390

Xe điện
em có bảo cụ nói TQ sợ Đài đâu, em bảo nếu cụ nghĩ thế thì cụ nhầm rồi, còn không thì em sai vậy thôi.
- Cơ bản DL là của TQ, Mỹ và cả TG đều công nhận vậy, ngay cái bài báo cụ đưa lên cũng viết ĐL( Trung Quốc) kìa, thì cả có lý do gì TQ nó đánh chiếm cái đã thuộc về nó làm gì =))
Đương nhiên Anh sai ha ha, do em nghĩ TQ muốn thì thu ĐL cú một bằng QS, nhưng thiệt hại không nhẹ. Còn bảo ko đánh chiếm thì em hóng TQ thu hồi ĐL bằng hòa bình, để e xin visa đi du lịch ĐL cho dễ ha ha, chắc đời Cháu em quá!

conngua280390

Xe điện
Qúa ghê ghớm, cái tít nghe sức công phá ghê thiệt, nội dung thi rõ ràng đếm gần đúng số Người luôn, bội số luôn chia 5 ( trước chia 3 nhưng giờ bảng Work thay đổi là chia 5 rồi): Mất giảm đi hơi hơi lú
Theo nguồn tin, vụ tấn công của quả bom này, mặc dù không chính xác vào tòa nhà mà chỉ nổ bên cạnh, cũng đã khiến quân số của đơn vị Ukraine mất giảm đi ít nhất 70 người.

conngua280390

Xe điện
Em hóng ghê, câu này đầy sức nặng, chắc định lắp mai rùa cho Dầu chứ chơi cái lồng gì vẫn cháy, nhưng bắn UAV UKR chứ đừng bắn trực thăng Nga nha:
Người phát ngôn Zakharova khẳng định, Moscow sẽ triển khai mọi biện pháp cần thiết nhằm tước đi cơ hội cho phép Kiev thực hiện những cuộc tấn công như vậy.

origami

Xe buýt
thế mấy trăm tỉ viện trợ lại ế à?
Nếu Nga đồng ý theo điều kiện của Uka thì là bắt đầu quá trình đầu hàng rồi, vài ngàn tỏi $ chuẩn bị vào tài khoản do Nga bồi thường, vài trăm tỏi đấy được thanh toán luôn kg còn là tiền vay nữa.

transg1997

Xe tải
Nếu Nga đồng ý theo điều kiện của Uka thì là bắt đầu quá trình đầu hàng rồi, vài ngàn tỏi $ chuẩn bị vào tài khoản do Nga bồi thường, vài trăm tỏi đấy được thanh toán luôn kg còn là tiền vay nữa.
Xong chia nước Nga ra 6-7 phần tha hồ vô đào hút. Tại cái nước gần TQ thì sửa sách giáo khoa là nguồn gốc của người TQ, xong giành lại TQ ;))

à nhầm, phải là nguồn cội của người đông á, để sau còn giành triều tiên nữa.

Bá !!!

Royalvertu

Xe máy
Hình ảnh các tù nhân Ukraine tình nguyện gia nhập quân đội, có khoảng 5.000 người tham gia chương trình này (tương đương khoảng hơn 1 lữ đoàn)

View attachment 8588925

View attachment 8588926
Oleksander là một trong số họ, người đàn ông 43 tuổi này cam kết phục vụ quân đội đến hết chiến tranh

View attachment 8588929

View attachment 8588930
Khoảng 300 cựu tù nhân sẽ được huấn luyện để bổ sung cho lữ đoàn 59 , lực lượng từng giao tranh ác liệt ở Kherson, Avdiivka và Krasnohorivka.

Hầu hết những người đăng ký đều bị kết tội trộm cắp, cướp và tội phạm ma túy.

Các tù nhân được kiểm tra và đánh giá trong các đơn vị huấn luyện và phải vượt qua kiểm tra y tế. Sau đó, họ phải trải qua 60 ngày huấn luyện trước khi được đưa ra tiền tuyến.

Lúc trước Nga cũng tuyển tù nhân để ra trận thì tím + tây lông dè bỉu hết cỡ, giờ a cù vét sạch nhà tù để tuyển bia thịt thì chả thấy ai nói gì

KVH

Xe buýt
TQ đánh Đài Loan để làm gì cụ, Đài Loan quá nhỏ bé, TQ nó muốn cô lập lục nào cũng được, thực tế đã vài lần nó đem tàu lock hết các cửa của Đài rồi.
Đài loan sẽ về TQ như Hồng Kong thôi, TQ vẫn đang phát triển còn ĐL thì có 1 nhúm dân với 1 nhúm đất, sớm muộn gì cũng bị TQ bóp chết bằng kinh tế rồi lại về với main land thôi.
Kịch bản TQ chiếm ĐL là do bọn Mỹ vẽ ra để bôi xấu nước khác, làm cái cớ triển khai quân này nọ thôi.
20 mấy triểu dân Đài loan chắc bằng con số lẻ của 1 tỉ dân TQ, 1 hòn đảo nhỏ ko bằng 1 cái trấn của TQ, cụ nghỉ TQ sợ ĐL à 🤡
TQ không đánh Đài Loan là đúng, nhưng không phải vì không muốn đánh mà vì đánh không được. Tập Cận Bình rất muốn sáp nhập Đài Loan nhưng hiện tại không có khả năng này.

TQ cũng chưa đủ khả năng để lock Đài Loan.

KVH

Xe buýt
Đài Loan và đại lục là 1 nước TQ nhưng Đài Loan không thuộc chính quyền TQ đang nắm quyền ở đại lục.

Chính quyền TQ hiện tại vẫn muốn và liên tục đe doạ đánh chiếm Đài Loan bằng vũ lực, họ chưa có khả năng nên họ chưa thực hiện.

luxubu81

Xe tải
TQ không đánh Đài Loan là đúng, nhưng không phải vì không muốn đánh mà vì đánh không được. Tập Cận Bình rất muốn sáp nhập Đài Loan nhưng hiện tại không có khả năng này.

TQ cũng chưa đủ khả năng để lock Đài Loan.

này không phải lock là gì cụ??
Đài Loan là của TQ, ko có lý do gì phải đánh chiếm 1 cái đã thuộc về mình.
Chỉ có bọn Tây lông muốn 2 bên đánh nhau để chúng vào xâu xé thôi.

cuộc tập trận mang tên "Liên hợp lợi kiếm - 2024A", diễn ra trên vùng biển bao quanh hầu như toàn bộ đảo Đài Loan và các đảo do Đài Bắc kiểm soát.

Vậy thì em hóng việc TQ cô lập được ĐL và bóp chết bằng kinh tế, rồi lúc đó ĐL sẽ về với main land bằng hòa bình.
Em có bảo TQ sợ ĐL đâu, vẫn nhét chứ vào miệng em ha ha, nói chung là do Mỹ bôi xấu nước khác thôi ha ha, đây Mỹ tiếp tục bôi xấu gây chia rẻ:
.
Em thấy TQ rất ngầu, nhưng kiểu cụ tâng bốc TQ trước Nga như vầy chỉ là mõm. Thực tế mỗi bộ đôi Nga - Mỹ là 2 QG có khả năng đơn phương triển khai hoạt động QS bên ngoài lãnh thổ, TQ vẫn chưa đạt tới trình độ này nên đem TQ ra khè Nga lúc này là hơi bất cập😎

KVH

Xe buýt
Em hóng ghê, câu này đầy sức nặng, chắc định lắp mai rùa cho Dầu chứ chơi cái lồng gì vẫn cháy, nhưng bắn UAV UKR chứ đừng bắn trực thăng Nga nha:
Người phát ngôn Zakharova khẳng định, Moscow sẽ triển khai mọi biện pháp cần thiết nhằm tước đi cơ hội cho phép Kiev thực hiện những cuộc tấn công như vậy.
Khi chưa có không quân mạnh, nếu Ukraine đánh chiếm Belgorod và Kursk thay vì đánh giải phóng miền Đông, sau đó đàm phán đổi đất với miền Đông sẽ hiệu quả hơn, vì đưa chiến tranh tàn phá sang đất địch.

Nhưng làm vậy sẽ không có được sự ủng hộ của quốc tế, nên Ukraine cần kiên nhẫn chuẩn bị không quân, trong lúc đó ưu tiên đánh phá phòng không không quân Nga tại chiến trường, tại sân bay, tại nhà máy sản xuất, đánh hệ thống năng lượng Nga tương tự Nga đánh hệ thống năng lượng Ukraine.

Giai đoạn này giữ quân chứ không ưu tiên giữ đất. Liên Xô từ lúc phòng thủ được thủ đô trước Đức đến lúc giải phóng hoàn toàn mất 4 năm thì Ukraine mất chắc cũng chừng đó thời gian để giải phóng toàn bộ lãnh thổ.

conngua280390

Xe điện
Em thấy TQ rất ngầu, nhưng kiểu cụ tâng bốc TQ trước Nga như vầy chỉ là mõm. Thực tế chỉ mỗi bộ đôi Nga - Mỹ là 2 QG có khả năng đơn phương triển khai hoạt động QS bên ngoài lãnh thổ, TQ vẫn chưa đạt tới trình độ này nên đem TQ ra khè Nga lúc này là hơi bất cập😎😎
Em mõm mà ha hà, TQ cần gì khè Nga cho mệt giờ thích thì mua ko thôi, thích thì kí ko thì rút, thích bảo làm ko thì đưa ra điều kiện ko ok khỏi làm.
Nói chung miệng nói tay làm mà, lâu lâu đưa sách trắng liếm đất Nga chơi thôi!

conngua280390

Xe điện
Khi chưa có không quân mạnh, nếu Ukraine đánh chiếm Belgorod và Kursk thay vì đánh giải phóng miền Đông, sau đó đàm phán đổi đất với miền Đông sẽ hiệu quả hơn, vì đưa chiến tranh tàn phá sang đất địch.

Nhưng làm vậy sẽ không có được sự ủng hộ của quốc tế, nên Ukraine cần kiên nhẫn chuẩn bị không quân, trong lúc đó ưu tiên đánh phá phòng không không quân Nga tại chiến trường, tại sân bay, tại nhà máy sản xuất, đánh hệ thống năng lượng Nga tương tự Nga đánh hệ thống năng lượng Ukraine.

Giai đoạn này giữ quân chứ không ưu tiên giữ đất. Liên Xô từ lúc phòng thủ được thủ đô trước Đức đến lúc giải phóng hoàn toàn mất 4 năm thì Ukraine mất chắc cũng chừng đó thời gian để giải phóng toàn bộ lãnh thổ.
Em ko tin đâu, nói chung cá nhân e nghĩ UKR khó thắng hai bên chỉ phải đàm phán thôi!
Nhưng có thể e dự báo tào lao, do em dự báo chém gió sai miết r àh!

KVH

Xe buýt
View attachment 8589509

này không phải lock là gì cụ??
Đài Loan là của TQ, ko có lý do gì phải đánh chiếm 1 cái đã thuộc về mình.
Chỉ có bọn Tây lông muốn 2 bên đánh nhau để chúng vào xâu xé thôi.

cuộc tập trận mang tên "Liên hợp lợi kiếm - 2024A", diễn ra trên vùng biển bao quanh hầu như toàn bộ đảo Đài Loan và các đảo do Đài Bắc kiểm soát.

Lock bằng hình vẽ phải không cụ? Đài Loan ra vào bình thường, TQ có dám chặn gì đâu.
Đài Loan thuộc về nước TQ chứ không thuộc về chính quyền đại lục hiện nay, nên chính quyền đại lục mới muốn chiếm.

Giống như năm 1950, Nam Triều Tiên thuộc về nước Triều Tiên nhưng không thuộc chính quyền Kim Nhật Thành, nên Kim Nhật Thành mới tấn công đánh chiếm Nam Triều Tiên.

Chỉnh sửa cuối:

luxubu81

Xe tải
Thành tích tuyệt vời của Ukraine trong tuần qua khi bắt được 1 lượng lớn thanh niên chạy qua Moldova, vùng được Nga bảo trợ.

Nam giới Ukraine tìm mọi cách trốn lính, chạy ra nước ngoài

Tuần qua, Cơ quan Biên phòng vùng Odessa, ở tây nam Ukraine đã lập kỷ lục bắt giữ số lượng nam giới người Ukraine cực lớn tìm cách trốn ra nước ngoài.
Nam giới Ukraine tìm mọi cách trốn lính, chạy ra nước ngoài

Các binh sĩ biên phòng Ukraine - những người cũng thực sự không muốn ra tiền tuyến, đang phá hết kỷ lục này đến kỷ lục khác về bắt giữ những thanh niên trốn lính, tìm mọi cách chạy trốn ra nước ngoài.

luxubu81

Xe tải
Lock bằng hình vẽ phải không cụ? Đài Loan ra vào bình thường, TQ có dám chặn gì đâu.
Đài Loan thuộc về nước TQ chứ không thuộc về chính quyền đại lục hiện nay, nên chính quyền đại lục mới muốn chiếm.

Giống như năm 1950, Nam Triều Tiên thuộc về nước Triều Tiên nhưng không thuộc chính quyền Kim Nhật Thành, nên Kim Nhật Thành mới tấn công đánh chiếm Nam Triều Tiên.
cụ có đọc bài bào em trích ko ??
Nga cũng chiếm Ukraine bằng hình vẽ trên bản đồ đấy 🤡
Còn so sánh Nam bắc triều tiên thì em ạ với cụ, em miễn tiếp.

KVH

Xe buýt
cụ có đọc bài bào em trích ko ??
Nga cũng chiếm Ukraine bằng hình vẽ trên bản đồ đấy 🤡
Còn so sánh Nam bắc triều tiên thì em ạ với cụ, em miễn tiếp.
Cụ có hiểu bài báo cụ trích không? Tập trận ở vùng biển quốc tế với phong tỏa quân sự Đài Loan cách xa nhau lắm, tập trận thì không bị tiêu diệt chứ tấn công tàu Đài Loan thì xem trụ được bao lâu :D

Ví dụ Triều Tiên để cụ hiểu Đài Loan thuộc cái gì và không thuộc cái gì.

luxubu81

Xe tải
Cụ có hiểu bài báo cụ trích không? Tập trận ở vùng biển quốc tế với phong tỏa quân sự Đài Loan cách xa nhau lắm, tập trận thì không bị tiêu diệt chứ tấn công tàu Đài Loan thì xem trụ được bao lâu :D

Ví dụ Triều Tiên để cụ hiểu Đài Loan thuộc cái gì và không thuộc cái gì.
đài loan đi so sánh với Hàn quốc, 1 quốc gia được TG công nhận so sánh với 1 thằng ghế LHQ còn ko có ngồi 🤡 🤡

Trạng thái
Thớt đang đóng