[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hrpok04

Xe tải
E hỏi khí không phải chứ, giả sử giữa e và cụ đang có xung đột. Cụ lại thảo luận với người khác mà không có e thì chả bao giờ e đồng ý cả, cụ có vậy không?
Cái này giống kiểu Uca kéo cả làng tới thậm thụt bàn cách thủ tiêu Nga thì giống hơn.

tuthang

Xe tăng
Với chính sách huy động trở thành một cuộc đối đầu giữa nhà nước và nhân dân. Chính quyền Ze đã làm mất uy tín của quân đội, đánh mất thiện cảm của người dân với màu quân phục vốn rất thiêng liêng của mỗi quốc gia !

Chợ trung tâm Kherson:

View attachment 8556813 View attachment 8556817 View attachment 8556826 View attachment 8556827
May mà nhiều kiều bào quê em hồi hương sớm không giờ không biết làm như thế nào?

hrpok04

Xe tải
Đúng đấy cụ. Nhiều người vay mượn niềm tự hào như tâm trạng háo hức của trẻ con lần đầu xem phim chiến đấu Liên Xô ngày trước. Máu người Nga vẫn phải đổ đấy! Đồng tiền nó có sức mạnh của nó. Hào hứng với chết chóc như một sự cổ suý cho chiến tranh. Có bao giờ hỏi, 90 tỉ usd thì bao nhiêu người Nga phải ngã xuống nữa không?! Tiền Mỹ thì xanh, máu Nga thì đỏ! Tiền thì Mỹ ko thiếu, máu Nga liệu đang thừa? Thay vì ko làm được gì thì cầu mong chiến tranh mau chấm dứt! Chiến tranh kiểu này thì méo có thằng nào chiến thắng cả. Cả U và R như 2 con ếch đánh nhau trong nồi nước đang được đun sôi (do thằng khác đốt). Thắng hay thua thì cũng bị lột da thôi. Hãy dừng lại và nhảy ra!
Người Nga họ có một cách tôn vinh sự vinh quang qua sự mất mát rất sâu sắc. Cụ nào đã được đến đồi Mamaev, đứng trước bức tượng này mới thấy sự vinh quang cũng như mất mát của nước Nga.
,
Ý cụ là Nga phải dừng lại, nhận thua và giơ đầu ra cho Mỹ sử dụng làm bóng đá thì hơn là quyết đấu hả?
Theo em biết thì với 1 số dân tộc, khi bị giặc đánh họ sẽ quyết chống lại cho dù họ có thể bị "lột da ếch" như cụ nói đấy:
"Trăm thân ta phơi ngoài nội cỏ, ngàn xác ta gói trong da ngựa, ta cũng nguyện xin làm".

ZOV

Xì hơi lốp
vụ 300 lính lato đăng xuất mà ko báo nào đăng chán gê cụ ngựa, ah có báo giaoducthoidai gì gì đó đăng mà vào đọc cũng chả biết nó lấy nguồn ở đâu. Cụ có nguồn nào ko ,đăng cho ae hường sướng nào
ý bạn là báo giaoducthoidai đó bịa ra sao ? cơ quan chủ quan của báo đó là bộ gdđt, được bộ truyền thông cấp phép, combo báo ta + bộ gd mà bảo là báo gì gì đó ? trong khi bài viết của bạn cũng chẳng có dẫn chứng nào phủ nhận rằng tin đó fake mà cứ đi nói leo mãi

nguồn

thể nào chả chê nguồn Nga ko tin, nguồn u mỹ âu mới tin, phì cười cho fan u, ko dám tin quân nato có thể chết, chắc trong đầu vẫn nghĩ quân nato bất tử quá, quân lính tướng tá nato chết ở u ko ít đâu bạn :))

Chỉnh sửa cuối:

tuthang

Xe tăng
🔥Ingulets,Kherson.

Nhà kho chứa vũ khí của U cà trong khu vực làng Ingulets thành bó đuốc khổng lồ.

U cà bẩu đây là một điểm phân phối viện trợ nhân đạo. Tuy nhiên nhiều vụ nổ thứ cấp đã liên tiếp xảy ra trong suốt quãng thời gian dài... =))

View attachment 8556919 View attachment 8556920 View attachment 8556921 View attachment 8556922 View attachment 8556923

U cà đăng đàn bảo Nga bắn vào nơi phân phối viện trợ nhân đạo khiến 2 người bị thương. Lươn lẹo giống ai thế không biết nữa... :))

View attachment 8556926

Chắc do dân Ucr điểm nhân đạo ít chứ ích-xà bắn vào Gaza đây cụ

Kokolo

Xe buýt
Rứa e hỏi lại đang Nước sôi lửa bỏng 7/11/1941 Liên Xô tiến hành cuộc Duyệt binh lịch sử, sau đó hành quân chiến trường đánh Đức tại ngoại ô Thủ Đô Nga thì sao? Ko sợ Không quân Đức thả bom hay Đức bắn tên lửa àh?
Hồi WW2 Đức đã kịp chế ra tên lửa với vệ tinh đâu. Thật mấy cái cuộc chiến từ thế kỷ trước nên quên nó đi vì so sánh chiến thuật với công nghệ giờ quá khập khiễng khi Internet đã ra đời.
Đức Quốc Xã mà giờ solo với Ukraina hiện nay khéo cũng chạy bán sới vì ăn Javelin với Drone ngập mồm.
Còn máy bay cánh quạt Đức sẽ chịu số phận rụng như chuồn chuồn giống đám UAV Shahed

hrpok04

Xe tải
May mà nhiều kiều bào quê em hồi hương sớm không giờ không biết làm như thế nào?
Ông nào ko chạy kịp thì giờ đắng nghẹn trong họng rồi.
Em có đứa bạn mang con chạy về ngay từ đầu, nhưng khốn khổ ông chồng người U lại ko chịu theo vợ, ổng chạy qua 3lan vì nghĩ sẽ sớm đc trở về. Giờ thì chỉ lo U cho người qua bắt về.

SubaruJP

Xe tải
Ý cụ là Nga phải dừng lại, nhận thua và giơ đầu ra cho Mỹ sử dụng làm bóng đá thì hơn là quyết đấu hả?
Theo em biết thì với 1 số dân tộc, khi bị giặc đánh họ sẽ quyết chống lại cho dù họ có thể bị "lột da ếch" như cụ nói đấy:
"Trăm thân ta phơi ngoài nội cỏ, ngàn xác ta gói trong da ngựa, ta cũng nguyện xin làm".
Giặc ở tận Ukraine ? Giặc ở 4 tỉnh đã liếm ? :)

ZOV

Xì hơi lốp
SBI của Ukraine đã cho phép Lực lượng vũ trang Ukraine đưa những người đào ngũ trở lại phục vụ trong bối cảnh tổn thất lớn về nhân sự

người ta đã đào ngũ tức ko muốn đánh nhau nữa rồi mà vẫn ép đánh nhau

Kokolo

Xe buýt
Ô hay. Là công dân nước người ta thì chịu trách nhiệm quyền và nghĩa vụ chứ lỵ. Hưởng lợi ích bao năm giờ bảo cầm súng chiến đấu thì phải cầm chứ ai lại chạy về cố quốc như thế :))

vừa đi vừa láii

Xe container
SBI của Ukraine đã cho phép Lực lượng vũ trang Ukraine đưa những người đào ngũ trở lại phục vụ trong bối cảnh tổn thất lớn về nhân sự

người ta đã đào ngũ tức ko muốn đánh nhau nữa rồi mà vẫn ép đánh nhau
Sao không cho xem clips quân Nga chết như ngả rạ để tăng tinh thần nhỉ? :D
Clips trên mạng nhiều lắm :))

• Vodka
Reactions: ZOV

thanh040506

Xe trâu
Nhân vụ ICC, em tổng hợp một số tin tức (tiếng Việt) để các cụ xem thế nào là tiêu chuẩn NHỊ nhé.
- Nếu ICC bắt kẻ thù/đối thủ của Mỹ: Anh em đâu? Tuân thủ nhanh nào.

- Cũng ICC, nếu bắt đồng minh của Mỹ và cả gan hơn là điều tra Mỹ. Anh cấm vận cho chú biết mặt :(

- Trước khi Mỹ xâm lược Iraq: Saddam chứa vũ khí hóa học và giết người hàng loạt, bằng chứng đây :). Lọ muối kinh điển.

- Sau khi không tìm ra được vũ khí hóa học gì cả? Được rồi, anh xin lỗi được chưa. Có gì đâu mà căng thế :)

- Anh thích dầu của chú thì anh vào anh chiếm chứ luật pháp, công lý gì đây? À, mà đất nước chú cũng ""độc tài"" nhé :)

- Anh là anh cấm Nga tham dự bóng đá nhé vì mấy chú đánh Ukraina. Thể thao là không có liên quan chính trị nha

- Cũng là UEFA, FIFA nhưng khi Indonesia từ chối sự hiện diện của U20 Israel thì Indonesia lập tức bị tước quyền đăng cai U20 World Cup 2023. Anh nói rồi, bóng đá không liên quan chính trị mà lị :)

- Khi Crimea đòi độc lập và sát nhập vào Nga: Không nói nhiều, anh sẽ cấm vận và chiến tranh. Anh bơm viện trợ, vũ khí cho chú, chú đánh để giành lại cho anh.

- Khi xứ Catalonia (nơi có đội bóng Barcelona) đòi độc lập: Đòi độc lập ư? Anh bắt hết, không có tôn với trọng gì đây cả :)

- Lại chuyện đòi độc lập. Kosovo đòi 1 cái thì mấy ảnh nhảy vào nhanh hơn chớp, yêu cầu Serbia tôn trọng ý chí độc lập của Kosovo. Thế còn dân Donbass và xứ Catalan thì sao ạ. Các anh có nhớ bọn em hông :(

- Các chú định phá giá, bán xe rẻ và hàng hóa rẻ vào thị trường Mỹ để doanh nghiệp Mỹ phải ko? Rồi, áp thuế ngay. Mỹ, ông trùm bảo hộ, ông trùm áp thuế chống phá giá :)

- Rồi khi các nước như EU, TQ áp thuế lại Mỹ thì ảnh giãy đành đạch, bảo sẽ đáp trả và các chú chơi vậy không fair gì cả :D

- Khi một sản phẩm của đối thủ đang thắng thế ở Mỹ và châu Âu, có nguy cơ làm các sản phẩm của anh Mỹ trở nên ế hàng và thua ngay trên sân nhà. Anh ấy bày ra cái trò "An ninh cuốc da" và áp lệnh trừng phạt ngay. Huawei, Tiktok có lẽ thấm đau hơn ai hết :). Còn nếu ko muốn bị cấm thì bán mình lại cho cty Mỹ để anh dễ kiểm soát. Ồ hố, ăn cướp chứ còn gì nữa :D
Chúng tôi bảo tự do cũng có khuôn khổ thì anh Mỹ lại bảo SAY NO! TỰ DO LÀ VÔ HẠN :)

- Khi Triều Tiên tập trận: À, chú toàn gây bất ổn

- Còn khi Mỹ-Hàn tập trận rầm rộ hơn thì OK, không sao mà. Anh tập trận để bảo vệ công lý, hòa bình.

Thôi, còn nhiều lắm mà ngại search nên em tổng hợp sơ bộ vậy thôi :D
Chuẩn cụ. Thanks cụ nha.

ZOV

Xì hơi lốp
Sự thành công của UAV Iran-Nga đã thúc đẩy phương tây sao chép

UAV Nex-Gen mới của EU có cấu hình tàng hình hóa, học hỏi theo UAV Shahed và Geran

Đây ko phải lần đầu EU copy chất xám của các nước mà họ chê bai kém hơn, Gen 6 của EU cũng từng sao chép ít nhất là khí động học tuyệt vời của Su-57, về khoa học cơ bản thì dĩ nhiên nếu EU ko có Mỹ ko có tuổi so với Nga

Mẫu Lancet copy 99% của Ukraine

vừa đi vừa láii

Xe container
Ô hay. Là công dân nước người ta thì chịu trách nhiệm quyền và nghĩa vụ chứ lỵ. Hưởng lợi ích bao năm giờ bảo cầm súng chiến đấu thì phải cầm chứ ai lại chạy về cố quốc như thế :))
Gọi là nước trên giấy tờ thôi, chứ Ucr là quốc gia non chẻ nên tình cảm không có đâu :D
Nhân dân chủ yếu hướng về Nga mới là quê mẹ :))

ZOV

Xì hơi lốp
Tổng hợp video Lancet tiêu diệt gần trăm mục tiêu tuần qua

Thống kê bằng hình ảnh, video đến hiện tại 1843 mục tiêu đã bị Lancet tấn công, thử hỏi những loại uav được tung hô thần thánh của nato viện trợ cho u và u tự sản xuất có sánh bằng ? chấp hết cả tb-2, switchblade, Shark.... + lại đấy

a_m_d

Xe điện
Rứa e hỏi lại đang Nước sôi lửa bỏng 7/11/1941 Liên Xô tiến hành cuộc Duyệt binh lịch sử, sau đó hành quân chiến trường đánh Đức tại ngoại ô Thủ Đô Nga thì sao? Ko sợ Không quân Đức thả bom hay Đức bắn tên lửa àh?
Ý của em là giờ đang múc nhau nên tập trận để phòng thủ,chuẩn bị, làm màu hay đại loại nâng cao khả năng chiến đấu của Lính UKR bảo vệ Thủ Đô.
Ai Biết Nga sẽ mặt trận thứ 2 từ Belarus sang rồi đánh vào TĐ UKR, đoàn xe dài 64 km nữa thì sao?
Do muốn kết thúc thì phải đánh gục UKR, đánh đầu não chứ giờ đánh đến 2025 chưa ra gì nữa, phong cách cũ đi 1 đàn gõ từng nhà thì khi nào xong. Còn muốn kéo dài thì em miễn bàn, do em cũng chém gió đâu biết ý đồ Bộ não của bên Nga được!
Nhưng phải nói 03 năm xem 02 bên đánh nhau em thấy lính hai bên đúng ba ý: Lì lợm;Liều Lĩnh; Bản lĩnh cao
Thôi Anh ơi...
Trước thì dấn dắt bối cảnh lịch sử.
Sau thì "Ý của em là giờ đang múc nhau..."
Chi bằng Anh lôi lịch sử năm 1941 và trong quá khứ về đoàn xe 64km xem bối cảnh nó có giống nhau hay ko :))
Xăng ko ra xăng, nhớt ko ra nhớt... thời đại giờ ai còn chạy xe kiểu đó nữa :))

ZOV

Xì hơi lốp
em vào gdtd đọc cũng ko thấy dẫn từ nguồn nào, còn nguồn sau của cụ thì... bỏ đi cụ100F16
đấy biết ngay mà, cứ nguồn đăng tin tiêu cực cho u, nato là auto nguồn lởm với các tím
sao phải bỏ ? bạn ko tin thì kệ bạn chứ, bạn cũng đâu có dẫn chứng được nguồn nào phủ nhận đâu đúng ko ? nếu bịa ra thì người ta bịa ra 500-1k nato chết chứ bịa gì có 300, tất nhiên Nga ko phải u, u mới bịa 1 ngày giết hàng trăm, hàng ngàn quân Nga, đặc biệt dùng video game để xạo và cũng chính nick này bênh bài viết đó , ko còn gì để nói

Đây là những gì media u thường hay cho các tím tự sướng, báo cáo thành tích mới nhất của u, ngày 5-6 Nga chết 1280 quân, áp dụng logic của tím nói về nguồn Nga hay những thông tin tiêu cực về phía u, thì mấy cái tin này cũng chỉ là rác rưởi hết

dùng video game tự sướng bắn hạ hàng loạt máy bay Nga, bị vạch trần bởi chính media pt

rõ ràng rồi cụ, 1 hường đưa link cái tweet ko có ai coi hết cũng chẳng có tick xanh vậy mà 1 đống hường dô hít hà. Thằng con 7tuổi của em nhìn còn biết là video game nữa

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng