[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cucumin

Xe điện
e nghĩ mấy thằng trâu âu to mồm chỉ hô hào vậy lên dây cót tinh thần cho U thôi, chứ thực sự số vũ khí của trâu âu viện trợ cho U cả năm cũng chỉ bằng lượng bom lượn và pháo 155 ly mà Nga nó giã trong 1 tuần

ở đây để ý có 2 vấn đề:

1. là gói 61 tỷ đô giải ngân cực chậm, và thực chất số tiền biến thành vũ khí như e đọc báo nào đó nói chỉ là 11 tỷ đô, số tiền này như muối bỏ biển khi so với 120 tỷ đô tiền vũ khí năm ngoái mỹ viện trợ cho U phản công Nga

2. là có vài chục con F16 kêu chuyển giao mãi mà chưa chuyển giao, trong khi tên lửa của 34 bắn sang do thái dc mỹ nó đỡ đòn ngay lập tức và tsb mỹ đã tiến vào vùng vịnh ngay khi do thái bị tẩn

chứng tỏ rằng mỹ và trâu âu cũng ngán tận cổ rồi, đầu tư ko có lời, cứ kệ cho U cà lac trôi đánh nhau thôi, chống dc ngày nào hay ngày đó.

chứ nga mà ko có VKHN thì mỹ và nato nhảy vào đánh hôi ngay, trong vòng 24h marine mỹ sẽ đứng canh gác đầy bên ngoài bộ dầu mỏ ở ma cơ va cùng các giếng dầu ở siberi
Nga mới có pháo 155mm hả Cụ.
Điều đó chứng tỏ
1. Vũ khí của Phương Tây quá tốt, chỉ có số lượng cả năm bằng một tuần của Nga mà quân Ukraine vẫn đánh trả được quân Nga.
2. Quân Ukraine quá dũng cảm, chỉ có số lượng vũ khí bằng một tuần quân Nga sử dụng mà họ vẫn tiếp tục chiến đấu giữ từng tấc đất.

Chỉnh sửa cuối:

origami

Xe buýt
Anh Dê lại lượn đến tận Singapore làm show. Thật sao em cứ thấy giống như đi ăn cỗ chực thế nhỉ. Chỗ nào cũng đến
Khoản này thì hơn hẳn cụ thủ Israel
Có điều sao đi phó hội anh lại mặc áo đen sì như áo đám thế kia

Nhìn anh Zê trong ảnh này thấy phổng phao hơn đợt đầu chiến sự, có lẽ do căng thẳng quá độ gây mất kiểm soát ăn uống? tương tự với bộ sậu của anh ấy luôn;

Kokolo

Xe buýt
Nhìn anh Zê trong ảnh này thấy phổng phao hơn đợt đầu chiến sự, có lẽ do căng thẳng quá độ gây mất kiểm soát ăn uống? tương tự với bộ sậu của anh ấy luôn;
Em chỉ sợ hình tượng của anh ý đi kèm với mùi hôi nách. Chuẩn bị đến gặp ai là người ta lảng đi ngay :(

origami

Xe buýt
Thoing

Tổng thống trọn đời rồi quan tâm làm gì.
Danh hiệu đó chắc chỉ hợp duy nhất nữ hoàng anh (gần 71 năm trị vì, đến lúc xuống mồ), phải thán phục sức sống của vua mới bây giờ ông charles 3;

couto_hung

Xe tăng
Nga mới có pháo 155mm hả Cụ.
Điều đó chứng tỏ
1. Vũ khí của Phương Tây quá tốt, chỉ có số lượng cả năm bằng một tuần của Nga mà quân Ukraine vẫn đánh trả được quân Nga.
2. Quân Ukraine quá dũng cảm, chỉ có số lượng vũ khí bằng một tuần quân Nga sử dụng mà họ vẫn tiếp tục chiến đấu giữ từng tấc đất.

bốc phét

U chết 1 triệu quân rồi, h chỉ có lấy cụ già với phụ nữ ra chiến trường may ra đủ

Hanoi1919

Xe tăng
Xin lỗi các fan mùa đông chứ giờ Nga đóng góp gì cho nhân loại ngoài chiến tranh. Lại có quả bảo chiến tranh thì làm giàu cho nước nào đấy. Thế thì thôi đi. Nhà cụ nào đang dùng sản phẩm dân dụng của Nga em vái.
Giỡn Anh, cái bảng Nguyên tố Hoá học là Người Nga đó, hoặc người lên Vũ trụ đầu tiên cũng là Nga đó ( Nga thừa hưởng Liên Xô, nên em xem đó cũng là Nga); Titan máy bay cũng ghê đó, thêm điện hạt nhân nữa... kể ra cả ngày!
Từ khoá là: Phát minh của người Nga cho nhân loại. Nó ra cả đống…
Google ko tính phí. À mà đồng sáng lập Google cũng là 1 người Nga đấy các bạn tím ạ. :))

Cucumin

Xe điện
bốc phét

U chết 1 triệu quân rồi, h chỉ có lấy cụ già với phụ nữ ra chiến trường may ra đủ
Chuẩn, giờ để xem quân Nga đánh với người già và Phụ nữ với vũ.khí chỉ bằng một tuần quân Nga sủ dụng . Xem họ cầm cự được bao lâu nữa.
=))Đánh với người già và phụ nữ mà cai xóm Vovosch ở Kharkov chiếm được chưa.

origami

Xe buýt
Em là fan dập Putin. Muốn thế sao không làm từ trước ? Hoang tưởng quyền lực đã thể hiện. Hòa bình ở đâu ? Ak ngon đấy nhưng ta đang dùng hàng khác. Em á, 1 nhát em phang về vài nhát hóa học là đi vài ngàn mạng.
Nhân tiện đây là hòa bình của nước Mẽo; Nói sang mồm vô ích không sửa được sự thật của lịch sử;

Mansion.68

Xe tải
Xin lỗi các fan mùa đông chứ giờ Nga đóng góp gì cho nhân loại ngoài chiến tranh. Lại có quả bảo chiến tranh thì làm giàu cho nước nào đấy. Thế thì thôi đi. Nhà cụ nào đang dùng sản phẩm dân dụng của Nga em vái.
Pro Tây thế này thì chết.
Vầy mà cũng vào cái thớt này chém như đúng rồi.
Các bác pro phe khác ăn no ngủ kỹ rồi. Chưa kể họ còn cười cho.
Nông dân như em còn biết người Nga vĩ đại, ít nhất là mặt khoa học cơ bản và nghệ thuật nữa là.

honda acura

Xe điện
Tshirt thoáng lắm, chỉ có mấy ông già toàn thân bọc giáp 24/24 nấp boong ke complet to sụ khiến tuyến mồ hôi ko có đường thooát mới gây hôi nách mạnh.
cali nắng nóng quanh năm nên fan áo phông là đúng rồi

honda acura

Xe điện
Pro Tây thế này thì chết.
Vầy mà cũng vào cái thớt này chém như đúng rồi.
Các bác pro phe khác ăn no ngủ kỹ rồi. Chưa kể họ còn cười cho.
Nông dân như em còn biết người Nga vĩ đại, ít nhất là mặt khoa học cơ bản và nghệ thuật nữa là.
ở bển cụ ơi

couto_hung

Xe tăng
Chuẩn, giờ để xem quân Nga đánh với người già và Phụ nữ với vũ.khí chỉ bằng một tuần quân Nga sủ dụng . Xem họ cầm cự được bao lâu nữa.
=))Đánh với người già và phụ nữ mà cai xóm Vovosch ở Kharkov chiếm được chưa.

gớm
ngày nào cũng lôi clip fake ra pot xoành xoạch
có khi a Tin chiếm Kiev cụ vẫn hô U thắng ý chứ

origami

Xe buýt

cmyk77

Xe điện
Chán các cụ quá đi. Tư dưng 1 câu hỏi ất ơ Nga đóng góp được gì cho nhân loại mà nhiều cụ xúm vào giải thích này nọ. Nó hỏi đểu kiểu quăng xương mà nhao vào trả lời. Giờ nó đang cười hềnh hệch đấy. Một câu hỏi theo em 1 là rất ngu hai là ngu thật. Vì những gì Nga đóng góp cho nhân loại thì trẻ lớp 3 nó cũng biết vì sgk có đầy mà thông tin có đầy trên các phương tiện truyền thông làm méo gì phải thích.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Cụ ưa Nga thì việc của cụ. Cả thế giới biết 21 triệu người ngã xuống vì vệ quốc nhưng giờ có phải vệ quốc đâu.
Cụ ghét Putin cũng là việc của cụ. Cụ dìm Putin và nước Nga thì cũng có nâng tầm cụ lên được bằng ông ấy và dân tộc họ đâu ;)
E nhớ có mấy thớt fê fê ảo ảo của cụ bị Chã xóa rồi nên e hi vọng cụ đang ko trong trạng thái đó. Thì ta lại tranh luận tiếp :)

hrpok04

Xe tải
Để bắt nó quy phục và giết con gà nhằm dọa các con khỉ khác, thống trị thế giới, hoạch định chương trình giết chóc nốt phần còn lại của thế kỷ, và tiếp tục lập trình chiến tranh.
Nhát cho xong của cụ là tan hoang 2 thành phố và chết tươi tại chỗ <200 nghìn dân thường tay không tấc sắt. Đã Hèn, lại Ác, và Khát Máu.
Dọa hạt nhân với thằng có hạt nhân thì ko phải hèn, nó là Anh Hùng mới đúng.
Còn bây giờ, gươm vẫn chưa tuốt khỏi vỏ, cứ chờ xem :)
40 con chó quây cụ, 1 số trong chúng cũng thủ lựu đạn như cụ. Cụ làm gì?
Chắc cũng phải khoe ra thôi, lựu đạn trong tay tao, sinh mạng chúng mày trong tay chúng mày, chơi hong chơi hong? Chứ cụ để chúng xé xác thì thôi hehe, e bái phục và xin vĩnh biệt :))
Em cũng không ngờ ở đây lại có người khát máu như cụ ấy đấy.

xuanphuongccs

Xe điện
Next. Mà tiếng Nga em không biết.
Tiếng Nga không biết thì chắc chắn là trẻ trâu rồi, sao mà Dr đào tạo 20 Dr được. Mỗi TSKH được hướng dẫn không quá 3 người cùng thời gian (trong 4 năm). Để hướng dẫn được 20 Dr mất 21 năm. 43 tuổi hướng dẫn 20 tiến sĩ chắc nặn tiến sĩ tò he. Nếu khoảng trên 5x cho phù hợp tuổi mà chưa học tiếng Nga thì chắc chắn chưa qua cấp III tiến sĩ giấy ạ. Còn nếu TS ở ngoài nước thì xin.

hrpok04

Xe tải

Giải trí cuối từng, xem bưởi và võ đài: 3 chú Anh qua Pattaya, Thái lan nói với mấy ông bảo vệ quán bar là chúng tao sở hữu đất nước này và thế là.. :))
Nghe phảng phất đâu đây lời hiệu triệu của Ăngghen "các nước ngoài PT đoàn kết lại". Có lẽ đã đến lúc trả bọn PT về cái máng lợn rách của chúng. Chúng nô dịch, bóc lột, đàn áp thế giới hơi lâu rồi đấy.

Vodka_Putinka

Xe điện
Ỷin

Nhà cụ có hàng gì từ Nga không ? Tv tủ lạnh điện thoại bếp ô tô xe máy quần áo ....à máy tính bàn máy tính bảng.....
Những cái này công nghệ cao siêu quá nên Nga ko làm được . Cụ thông cảm nhe cụ dậy Dr ... :))

Trạng thái
Thớt đang đóng