[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tomtomchát

Xe container

Vongai

Xe buýt
Giờ Ukraina thua, anh Zel anh đầu hàng anh sang Nga anh ấy bóc phốt hết bọn tây thì chết hết
Thua thì về ngủ với ông bà, làm gì còn cơ hội mà bóc phốt hả cụ. Kể cả anh ấy có bằng chứng gì, thì nó cùng với người thân thích của anh ấy cũng đi theo mà thôi,

dzoro

Xe điện
Giờ Ukraina thua, anh Zel anh đầu hàng anh sang Nga anh ấy bóc phốt hết bọn tây thì chết hết
Cụ yên tâm, kể cả anh Ze muốn anh Tin mời, thì anh Ze cũng khó mà có cửa đi sang Nga lắm. Lịch sử thế giới nhiều việc như thế này lắm rồi.

Alongcamepolly06

Xe container
Đúng rồi còn gì, nếu PT thua trắng và anh TT cũng tung hê hết những bí mật lên thì bộ mặt PT rõ ràng là chả còn gì.
Ucr thua với sự hỗ trợ của PT thì sẽ có hàng loạt vấn đề liên quan đến chất lượng vũ khí, tổ chức, con người theo chuẩn PT.
Anh TT tung hết các tài liệu mật lên thì chẳng hóa ra các anh PT chơi trò hai mặt, đạo đức giả.
Anh TT làm thế này e là anh ấy lành ít dữ nhiều.
Mong anh ấy tỉnh ngộ và ngồi vào bàn đàm phán sớm, đỡ mất mặt các bên.
Anh này mà chỉ có hiện tượng cắn chủ thì M113 hân hạnh tài trợ show diễn luôn và ngay cụ ạ, ko phải khám bệnh, thuốc độc... đâu cụ

Muon_biet

Xe cút kít
Phía Đức đã cố tình tạo hành lang dư luận về việc từ chối cấp vũ khí tầm xa, đổ hết tội cho các chuyên gia Anh, Pháp chứng tỏ họ đã biết Nga support cho một lực lượng thứ 3 đang nhằm vào các QG Nato để trả đũa. Người Đức chắc chắn đã biết đc điều gì đó, sắp tới chắc chắn có kịch hay để hóng rồi.😊
Em nghĩ cũng nên như vậy đối với kẻ ném đá dấu tay.

Loveicily

Xe tải
Mấy thằng Nga đánh đấm vẫn cứ chán như truyền thống, làm các cụ trên này hóng dài hết cổ. Theo em thì ngoài cái tật hay uống Voka ra thì quân Nga cũng bị bệnh "sĩ gái". Chắc vì biết thế, do đó gần đây thấy phía Ukr đang tuyển rất nhiều phụ nữ Ukr tham gia chiến dịch chống lại quân Nga, và chắc chắn theo em chiến thuật này sẽ hiệu quả, nó sẽ làm chậm đáng kể bước tiến của quân Nga trên mặt trận. Ở một diễn biến khác thì Abram của Mẽo đang bị dẫn trước 0-4 trong trận đấu so găng với FPV cùi mía của phía Nga.

hongbinh

Xe buýt
Mấy thằng Nga đánh đấm vẫn cứ chán như truyền thống, làm các cụ trên này hóng dài hết cổ. Theo em thì ngoài cái tật hay uống Voka ra thì quân Nga cũng bị bệnh "sĩ gái". Chắc vì biết thế, do đó gần đây thấy phía Ukr đang tuyển rất nhiều phụ nữ Ukr tham gia chiến dịch chống lại quân Nga, và chắc chắn theo em chiến thuật này sẽ hiệu quả, nó sẽ làm chậm đáng kể bước tiến của quân Nga trên mặt trận. Ở một diễn biến khác thì Abram của Mẽo đang bị dẫn trước 0-4 trong trận đấu so găng với FPV cùi mía của phía Nga.

e sợ có khi lại tác dụng ngược, mấy anh ivan thấy gái đẹp lại càng máu xung phong(nói thật là em cũng thế😛😛😛)

Evil Morty

Xe tăng

Cái ảnh này là cả gia đình đi với nhau hả cụ :x

lads1205

Xe tải
Đây có thể coi là Nato đã chính thức tuyên chiến với Nga chưa?

hongbinh

Xe buýt
Đây có thể coi là Nato đã chính thức tuyên chiến với Nga chưa?

sau ww2 là phát xít Đức bị giải giáp và hình như có thoả thuận cấm Đức thành lập quân đội, cụ thể ntn thì em cũng ko rõ nhưng giờ mà Đức đủ lực tuyên chiến với Nga thì chắc là cả thế giới đã quên mất là ai gây ra WW

Loveicily

Xe tải
e sợ có khi lại tác dụng ngược, mấy anh ivan thấy gái đẹp lại càng máu xung phong(nói thật là em cũng thế😛😛😛)
Em thì chắc xin đầu hàng thôi, không thể ra tay với phụ nữ đẹp được. Thôi thì đầu hàng làm tù binh của họ là vẹn đôi đường.
Cái ảnh này là cả gia đình đi với nhau hả cụ :x
Chắc là gia đình có "truyền thống cách mạng" cụ ạ.

Evil Morty

Xe tăng
Em thì chắc xin đầu hàng thôi, không thể ra tay với phụ nữ đẹp được. Thôi thì đầu hàng làm tù binh của họ là vẹn đôi đường.

Chắc là gia đình có "truyền thống cách mạng" cụ ạ.
Em nom 6 cô đầu nhìn giống hệt nhau. Chắc sinh sáu cụ nhỉ

piedaide

Xe buýt
Bình thường thì quả thứ nhất có đích đến là London.
Các quả tiếp theo có thể là tây U, Ba Lan, 3 nước Bantic.
Tiếp nữa mới đến cặp song mã kéo EU là Đức và Pháp.
Quả đầu, theo em là bắn gần thôi, chứ câu sang London thì xa quá, dễ bị bắn hạ dọc đường bay. Ví dụ táng 1 phát vào Warsaw cho ....dễ ăn :P
Song song táng vài chục quả tên lửa đời cũ nghi binh ( không đầu đạn, cho nó...bay nhanh), cho loạn sới phòng không của Nato.
À bạn Anh húng nhất, cho thử quả tên lửa ngày tận thế gì đó, phóng từ tầu ngầm :-? . Test thử hàng khủng

piedaide

Xe buýt
Hiện tại, mục tiêu của Putin và Nga là chiếm đoạt được càng nhiều đất càng tốt. Adivka chiếm bằng được xong để tuyên truyền chiến thắng
Mục đích của Ukraine là gây tổn thất lớn nhất có thể về nhân sự và khí tài quân Nga và putin. Adivka Họ đang lùi lại một chút để củng cố thêm sức mạnh.

Cả hai bên đều đang đạt được mục tiêu, mục đích của mình.
Chẳng có gì là mãi mãi, chiến tranh sẽ kết thúc, độc tài sẽ kết thúc, phát xít sẽ kết thúc. Thế giới này sẽ tồn tại vì cái ác có lên ngôi thì cũng được một khoảng thời gian, kết cục cái chính nghĩa cái thiện sẽ thắng.
Cái gọi là CHÍNH NGHĨA này, ai sẽ có quyền định nghĩa? đương nhiên là bên thắng cuộc rồi nhỉ?
Còn cái gọi là thiện, cũng sẽ do bên thắng cuộc định nghĩa.
Tóm váy lại, cứ phải thắng đã, rồi nói (đạo đức) gì thì nói:P

Trạng thái
Thớt đang đóng