[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

AcidS

Xe điện
Thổ có tên trong chương trình F35 nhưng vì hai mang nên bỏ hơn tỏi rước S400 về nên bị aut khỏi dự án. Giờ chỉ có cách viện trợ S400 cho Uk là lại có F35 trong tương lai gần.
S400 thì sang Mỹ chứ sang Ukraine làm gì? Ukraine đang chuyển đổi sang chuẩn NA TO chứ có được duyệt chơi hàng Na bé được nữa đâu

RaptorLake

Xe buýt
Nhiều cụ cứ chê chứ F-16 của Mỹ có giá nhỉ :)) , anh Thổ vì được mua F-16 mà chịu nhượng bộ triệt để
Trước Thổ còn được duyệt F35 và có phần trong việc sản xuất phụ kiện cho F35 nữa. Nhưng sau vụ lật đổ thì đảo chiều, giờ chỉ cho bán F16, xong mấy hôm nữa F16 ra thực chiến bị làm sao thì cuối cùng Thổ hoá ra bị vào tròng
Gọi là Thổ mua F16 chứ thực ra là tiền của Thổ bỏ vào để mua F35 đã bị Mỹ cầm mà Mỹ vừa không bán F35 vừa không trả. Giờ phải lấy tiền đó đổi F16 để Mỹ trả thôi.

Finew

Xe tăng
Gọi là Thổ mua F16 chứ thực ra là tiền của Thổ bỏ vào để mua F35 đã bị Mỹ cầm mà Mỹ vừa không bán F35 vừa không trả. Giờ phải lấy tiền đó đổi F16 để Mỹ trả thôi.

Đúng như vậy, ngoài vụ F16 thì Thổ cũng bắt Canada gỡ bỏ việc cấm vận công nghệ UAV.
Dù sao Thổ vẫn chưa có động cơ riêng cho máy bay chiến đấu, nên vẫn cần Mĩ.

Thổ có tên trong chương trình F35 nhưng vì hai mang nên bỏ hơn tỏi rước S400 về nên bị aut khỏi dự án. Giờ chỉ có cách viện trợ S400 cho Uk là lại có F35 trong tương lai gần.
Kg thấy nhắc số phận s400, nhưng chắc chắn sẽ kg chuyển đi đâu cả nếu có thì là khá xa đấy; Kg có điều khoản nào của Nato cấm mua s400; Chơi với Nga rất lợi cho Thổ, họ biết vị thế của mình khác hẳn tụi láo nháo khác trong Nato.

Chỉnh sửa cuối:

NGHIXDBT

Xe tăng
Đúng như vậy, ngoài vụ F16 thì Thổ cũng bắt Canada gỡ bỏ việc cấm vận công nghệ UAV.
Dù sao Thổ vẫn chưa có động cơ riêng cho máy bay chiến đấu, nên vẫn cần Mĩ.

Kg thấy nhắc số phận s400, nhưng chắc chắn sẽ kg chuyển đi đâu cả nếu có thì là khá xa đấy; Kg có điều khoản nào của Nato cấm mua s400; Chơi với Nga rất lợi cho Thổ, họ biết vị thế của mình khác hẳn tụi láo nháo khác trong Nato.

F35 và S400 Thổ chỉ đc chọn 1 trong 2

Finew

Xe tăng

F35 và S400 Thổ chỉ đc chọn 1 trong 2
Chuyện F35 đã nói ở trên rồi mà; Thổ mua F16, phát triển riêng máy bay 5th và đang thử nghiệm; Tối thiểu thì họ vẫn cần động cơ.

Orisis

Xe tải
Cuối cùng thì bộ phim về the best NATO saleman đã kết thúc. Diễn viên chính Putin, phản diện Erdogan. Sau những trắc trở thì Putin cũng đã hoàn thành được nhiệm vụ đưa phần Lan và thụy điển vào NATO sau một thời gian dài bị phản diện Erdogan ngăn cản. Em đã khóc khi bộ phim kết thúc có hậu. Chúc mừng Putin.
Mời các cụ đón xem bộ thứ 2. Donation for Ukraine diễn viên chính lại là Putin và phản diện Orban.

OBDII

Xe tải
Cuối cùng thì bộ phim về the best NATO saleman đã kết thúc. Diễn viên chính Putin, phản diện Erdogan. Sau những trắc trở thì Putin cũng đã hoàn thành được nhiệm vụ đưa phần Lan và thụy điển vào NATO sau một thời gian dài bị phản diện Erdogan ngăn cản. Em đã khóc khi bộ phim kết thúc có hậu. Chúc mừng Putin.
Mời các cụ đón xem bộ thứ 2. Donation for Ukraine diễn viên chính lại là Putin và phản diện Orban.
Nato phải trao huy chương cao quý vì sự nghiệp nhất thống giang hồ nhỉ.

messi1986

Xe buýt
Mỹ cũng chỉ dám bơm vũ khí để kiềm chế Nga thôi, nếu dai dẳng như này Nga nó lại chuyển giao 1 phần công nghệ sản xuất hột nhãn cho vài nước thân Nga nữa. Lúc đấy thế giời từ 9 nước sở hữu VK hột nhãn thành vài chục nước thì Mỹ lại khóc

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ ở xứ nào. Chứ nhà em thì từ nhỏ lúc mới bập bẹ tập nói đã được chỉ bảo những hành động này cần phải lên án, và nếu nhà mình bị thì phải quyết liệt đánh tới cùng cho kẻ thù đau đớn mà tởn tới già. Đúng là thời thế đảo điên khi những hành động này đc tung hê ủng hộ.

"Nga nó nói ko nghe cái đấm sấp mặt, cướp sạch ko chỉ Don Bass còn húp luôn nửa Kherson, Zapozhia."
Em ở xứ Trái Đất cụ ạ. Và ở xứ này thì chuyện diệt quốc vong nô là chuyện bình thường. Đấm nhau thì cứ mạnh được yếu thua. Luật sinh tồn là quy luật vượt lên trên tất cả.

Nhà cụ giờ còn tồn tại là do nhà cụ khỏe, đấm nhau thắng, chứ đấm thua thì cũng diệt quốc như nhiều nhà hàng xóm thôi. Về đọc lại lịch sử trước khi tỏ ra đạo đức

Loveicily

Xe tải
Mỹ cũng chỉ dám bơm vũ khí để kiềm chế Nga thôi, nếu dai dẳng như này Nga nó lại chuyển giao 1 phần công nghệ sản xuất hột nhãn cho vài nước thân Nga nữa. Lúc đấy thế giời từ 9 nước sở hữu VK hột nhãn thành vài chục nước thì Mỹ lại khóc
Bao giờ tất cả các nước trên TG đều sở hữu VKHN lúc đó TG mới có sự công bằng. Còn hiện tại mấy thằng đang sở hữu nó cậy mình có "súng" trong tay, chuyên đi bắt nạt thằng khác. Ai cũng có "súng" trong tay thì mấy thằng đầu gấu mới không dám bắt nạt ai cả.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ngày 26/1, Tòa án Công lý quốc tế (ICJ) đã ra phán quyết buộc Israel phải thực hiện mọi biện pháp trong khả năng của mình để ngăn chặn các hành động diệt chủng ở Dải Gaza.

Khi phiên xét xử đang diễn ra, tòa án nhấn mạnh Israel phải đảm bảo lực lượng của Israel không phạm tội diệt chủng và thực hiện các biện pháp để cải thiện tình hình nhân đạo. Israel phải báo cáo với tòa trong vòng một tháng về những gì họ đang làm để duy trì lệnh trên.

Tòa này có khác gì với tòa ICC không nhỉ?

mrnguyen1111989

Xe tải
Đổ thừa riết nó quen miệng cụ ạ, như vụ tên lửa bắn sang Ba Lan, hay vụ thảm sát Bucha. Vụ này máy bay nó rơi trong địa phận Nga nó quản lý, bằng chứng chắc nó nhặt không sót mảnh tên lửa nào. Cơ quan hay tổ chức nào muốn thì nó gửi mẫu ADN cho mà xét nghiệm đối chiếu. Muốn cãi hay đổ thừa vụ này hơi khó cho các bạn Ukr và các cụ ở đây rồi.
Đuối lý rồi cụ ơi. Giờ đổ tại Nga gài bẫy. Hay chưa

Không biết cụ ở xứ nào. Chứ nhà em thì từ nhỏ lúc mới bập bẹ tập nói đã được chỉ bảo những hành động này cần phải lên án, và nếu nhà mình bị thì phải quyết liệt đánh tới cùng cho kẻ thù đau đớn mà tởn tới già. Đúng là thời thế đảo điên khi những hành động này đc tung hê ủng hộ.

"Nga nó nói ko nghe cái đấm sấp mặt, cướp sạch ko chỉ Don Bass còn húp luôn nửa Kherson, Zapozhia."
Chân lý luôn thuộc về kẻ mạnh mà😎😎

hoviba

Xe container
Bao giờ tất cả các nước trên TG đều sở hữu VKHN lúc đó TG mới có sự công bằng. Còn hiện tại mấy thằng đang sở hữu nó cậy mình có "súng" trong tay, chuyên đi bắt nạt thằng khác. Ai cũng có "súng" trong tay thì mấy thằng đầu gấu mới không dám bắt nạt ai cả.
Đúng là cụ làm em mở mang tầm mắt ạ. Ngay như sử hữu súng thôi mà cả Thế giới theo cụ thì đã được công bằng “sở hữu súng” chưa ạ. Và theo cụ, thì nếu cả thế giới được sở hữu súng thì xã hội có an bình và công bằng hơn không ạ, mà sao thực tế thì có mấy nước trên Thế giới cho phép sử dụng súng đâu ạ. Hay là do em kiến thức hạn hẹp. Giờ cả thế giới được công bằng sử dụng vũ khí hạt nhân như qua điểm của cụ nữa thì chắc Thế giới sẽ được Hoà bình Vĩnh viễn :)

Loveicily

Xe tải
Đúng là cụ làm em mở mang tầm mắt ạ. Ngay như sử hữu súng thôi mà cả Thế giới theo cụ thì đã được công bằng “sở hữu súng” chưa ạ. Và theo cụ, thì nếu cả thế giới được sở hữu súng thì xã hội có an bình và công bằng hơn không ạ, mà sao thực tế thì có mấy nước trên Thế giới cho phép sử dụng súng đâu ạ. Hay là do em kiến thức hạn hẹp. Giờ cả thế giới được công bằng sử dụng vũ khí hạt nhân như qua điểm của cụ nữa thì chắc Thế giới sẽ được Hoà bình Vĩnh viễn :)
Chắc việc đọc hiểu của cụ có vấn đề khi không phân biệt được từ "súng" để trong ngoặc kép nó ẩn dụ cái gì. Do vậy em khỏi mất công nói về cái đó. Còn cái cụ nhận kiến thức hạn hẹp ở cuối cmt thì tự cụ suy diễn ra cái "hoà bình Vĩnh Viễn" thôi, chứ em chỉ nói đến khi có "Súng" trong tay thì mấy thằng "đầu gấu" mới không dám bắt nạt ai. Không hiểu người khác nói gì thì cũng đừng tự suy diễn theo lối nghĩ của mình cụ ạ.

RaptorLake

Xe buýt

Su34

Xe hơi
Nhiều cụ cứ chê chứ F-16 của Mỹ có giá nhỉ :)) , anh Thổ vì được mua F-16 mà chịu nhượng bộ triệt để
đội u cà suốt ngày bỉ bôi S-xxx tụi nga, F-16 xịn thế bơm 1000 con đi bay vào móc cu ném bom luôn, trên tiktok suốt ngày đám trẻ trâu bênh u cà chê a-50, tu-22m3, rồi t-90m, ...xxx của nga chỉ là sắt vụn ko như quảng cáo nó phế vật thế sao mấy anh Tây ko bơm trần lực đi nhỉ, f-16 mà non thì bơm f-22, f-35, b-1b ... luôn, haizz nói vậy xong thế quái nào có ông lại bảo, không, bơm đủ để cứa máu, cho tụi nga chết từ từ, rồi bọn nó tự sập, móa kiểu nào cũng nói đc. chứ em thấy phương tây muốn kết thúc luôn đi được cho xong mà không được, ừ thì âu mỹ giàu lắm tiền, nhưng nuôi mãi thằng nghiện được không, chưa kể phân bổ bớt nguồn lực thì a tàu lại cứ thế được đà lao lên, cứ lây nhây không dứt điểm được 3 thằng cấm vận nhiều nhất thế giới nó cứ bơm đồ cho a e quậy lung tung thì cũng khóc tiếng mán, đấy có mấy thằng giặc cỏ Hu thì đó, các anh hùng anh, mỹ, pháp ... vào húp đi, gớm có đám giặc cỏ mà rén thế, sao ko dám đổ quân vào mà ăn gỏi đi. Sợ thì nói mịa đi còn bày đặt, còn cái trò ném bom thì khác quái gì ném đá ao bèo, ném 10 năm nữa xem bọn nó có hẹo không nhé.

hoviba

Xe container
Chắc việc đọc hiểu của cụ có vấn đề khi không phân biệt được từ "súng" để trong ngoặc kép nó ẩn dụ cái gì. Do vậy em khỏi mất công nói về cái đó. Còn cái cụ nhận kiến thức hạn hẹp ở cuối cmt thì tự cụ suy diễn ra cái "hoà bình Vĩnh Viễn" thôi, chứ em chỉ nói đến khi có "Súng" trong tay thì mấy thằng "đầu gấu" mới không dám bắt nạt ai. Không hiểu người khác nói gì thì cũng đừng tự suy diễn theo lối nghĩ của mình cụ ạ.
Cụ nghĩ đơn giản vậy thôi ạ. Đến cả máy bay đầy người dân thường trên đó còn bị khủng bố lao thẳng vào hai tòa tháp ở Mỹ, hay như nhà hát ở Nga còn bị khủng bố và lính đặc chủng của Nga bắn chết bao nhiêu dân thường. Giờ quốc gia nào cụ cũng mong có vũ khí hạt nhân và cho rằng Thế giới sẽ công bằng thì em cũng không thảo luận thêm nữa :).

Còn em vẫn luôn tự nhận là kiến thức hạn hẹp vì bị phương Tây nhồi sọ, như nhiều cụ trên này vẫn nhận định. Nhưng thấy nhiều quan điểm bất thường của các cụ thì em vẫn phải trao đổi đôi điều ạ :)

Su34

Xe hơi
houthi mà có p-800 hay iskander hoặc kh-35u thì vui phải biết, nhẹ nhẹ làm vài tổ hợp s-400 nữa bắn máy bay thì càng xôm, công nhân nga có quả houthi này hay đáo để.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Không cần chuyển hột nhãn cho bị lên án.

Chuyển ít công nghệ tên lửa là được rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng