[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

bmt1986

Xe tăng
Sao cụ bi qua quá thế nhỉ? Cùng lắm là người Nga lấy lại vùng đất lịch sử của họ và Ukraina cũng thế chứ mất đi đâu mà cụ lo? Nhà cháu đang lên kế hoạch thăm Crimea và Odessa, nhà cháu nghe bẩu Nga sắp miễn thị thực cho dân xứ rau nên nhà cháu ưng bụng lắm. :D
Cùng lắm là U cà trở thành Palestine thôi cụ nhỉ.

Việc làm của Nga cũng như IS thôi. Chỉ khác cái là Nga ko nhắm trẻ em và đàn bà như IS

bmt1986

Xe tăng
Anh thích thì anh có quyền tuyên bố đưa quân vào một thủ đô có chủ quyền như Li băng, các bác nghĩ sao nếu điều này xảy ra:
Tao là đệ Mỹ , nên có thể đánh bất cứ thằng nào tao muốn cụ nhỉ :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

vanlinhchi

Xe buýt
Bản đồ Kherson 1 năm trước.
Vậy là Ucr cũng thu lại sổ đó kha khá,chắc tính ra tiền cũng đc 1k tỷ cc ạ.

m2t91945

Xe hơi
Anh thích thì anh có quyền tuyên bố đưa quân vào một thủ đô có chủ quyền như Li băng, các bác nghĩ sao nếu điều này xảy ra:
Các đạo đức chân lý sáng ngời của các cụ tím có áp dụng vào trường hợp này được không nhỉ?
Nếu giả định (em giả định thôi nhé) : Nga nuôi 1 đội ở trong Ukr sau đó đội này tấn công khủng bố Nga, vậy Nga có quyền tự do đánh Ukr mà ko bị các cụ tím rao giảng đạo đức nữa không?

Moscau

Xe tải
- UAV Nga đang là cơn ác mộng của tăng, thiết giáp và kể cả bộ binh trên chiến trường, sinh mạng con người quá mong manh.

Kokolo

Xe buýt
Nó là chuyện rất bình thường mà. Từ Âu sang Á đầy nước làm thế. Có khi còn ở nước người ta cả chục năm mới về

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
U Cà thành Palestin thì Mỹ lại chả ủng hộ nhà Ngố nhiệt tình, anh em tay bắt mặt mừng thế giới hoà bình vĩnh viễn không còn nguy cơ ww3 cụ hầy. Được thế còn gì bằng? :D
Cùng lắm là U cà trở thành Palestine thôi cụ nhỉ.

Việc làm của Nga cũng như IS thôi. Chỉ khác cái là Nga ko nhắm trẻ em và đàn bà như IS

conngua280390

Xe điện
Kinh thật, như film Rambo 8-|

Stepove, phía bắc Avdiivka, bộ binh Nga nhanh chóng chọc thủng phòng tuyến Ukraine neo dọc đường sắt - trước khi gặp chiếc IFV M2A2 ODS-SA Bradley do Hoa Kỳ cung cấp từ Lữ đoàn cơ giới số 47 của Ukraine.
Đánh nhau em thấy có mấy vũ khí ghê thiệt: UAV của 2 phe ( nhất là Lancet của Nga ghê thiệt), Himars của Mỹ, UAV ngầm Biển của UKR... Tệ nhất là các hệ thống phòng không của 02 phe, cồng kềnh chậm dễ bị tấn công ( Patrion hay các Loại S quá chán, nhưng hình Parsit lại ok hơn).
Về biển thì thôi HĐ Biển Đen thiệt hại quá, UKR cũng hết Hải quân luôn nên miễn bàn.
P/S Cá nhân nhận định đánh nhau còn rất lâu, vì nhiều lý do trong đó có các lý do các Thành viên không tham chiến trực tiếp mong muốn hai bên đánh càng lâu càng có lợi cho Họ!
Bên UKR thì Mỹ lợi đủ đường ( lợi gì thì chắc miễn bàn), Bên Nga thì chắc TQ lợi nhất. Lỗ nhất chắc EU, còn trung lập ăn ngon nhất chắc là Ấn Độ/Khối BRICS...!

TU160M2

Xe tăng

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Sợ quá, "chiến tranh ko có bộ mặt con người" là đây.

Một số sĩ quan Nga đã thiệt mạng trong cuộc tấn công HIMARS vào sở chỉ huy Skadovsk ở Kherson oblast

Một đoạn video ghi lại hậu quả của cuộc tấn công ngày hôm qua vào căn cứ Nga ở Skadovsk đã xuất hiện trên mạng! Đây là tòa nhà mà Nga tuyên bố là "tòa nhà dân sự".
Nga có hàng trăm nghìn sĩ quan lưu kho cụ ạ. Số sĩ quan cũ này chết, Nga sẽ nhanh chóng thay bằng sĩ quan mới hiện đại hơn.

td lines

Xe điện
Tầng mới rồi em mới được úp bài :D . Nhưng em dự thời gian tầng này sẽ chủ yếu chém nhiều về thỏa thuận đàm phán giữa PT và Nga . Mỹ không thể chịu nổi một lúc hai cuộc chiến khi kinh tế bết bát vay nợ tùm lum , tháng 11 này chính phủ Mỹ sẽ dọa đóng cửa vì hết ngân sách nếu không kiếm được khoản chi nào cho nên ai cũng biết giữa Ít- xà và U cà bên nào sẽ bị bỏ rơi . Vai diễn của con rối cũng đã đến hồi kết thúc , PT cũng coi như thua trên mặt chiến lược , vấn đề ở đây là thỏa với Nga làm sao cho khỏi mất mặt với thế giới .Nhưng Nga chắc cũng không dại gì nghe lời ngon ngọt mà dừng chiến vì quá khứ đã bị lừa nhiều vố đau và tình hình đang có lợi cho mình , họ sẽ chiến tiếp cho khi đến Nato biết sợ . Dừng lúc này thì 5-10 năm sau để U cà củng cố lại quân đội rồi PT lại xui U cà chiến tiếp , diệt cỏ phải diệt tận gốc , hơn nữa họ luôn nói cuộc chiến chưa thực sự bắt đầu . Thôi thì để coi Nga lần này làm ăn ra mô

bmt1986

Xe tăng
U Cà thành Palestin thì Mỹ lại chả ủng hộ nhà Ngố nhiệt tình, anh em tay bắt mặt mừng thế giới hoà bình vĩnh viễn không còn nguy cơ ww3 cụ hầy. Được thế còn gì bằng? :D
Tiếc là tiêu chuẩn kép này Mỹ ko thích cụ ạ :))

Moscau

Xe tải
Dân Ukr và dân Nga làm tốt thí cho phương tây và TQ tranh giành ảnh hưởng ah cụ?
Ukr là tốt thí thì ai cũng biêt,Nga được cái sổ đỏ mặt tiền diện tích gần bằng nước Anh được thêm 10 tr dân với lại 15.000 tỏi Bi tài nguyên thì lời chán. Nga hợp tác với Tàu để đạt được mục đích của nó tốt với xe cái giề

bmt1986

Xe tăng
Nên mới nói các Tím tôn thờ sự Văn Minh dân chủ của Mỹ và P Tây,nhao nhao xót xa cho quân Uca Khi Lệnh tự đưa mình vào nguy hiểm. nhưng lờ tịt về số phận dân Irắc, Lybia, Nam Tư , Paletin…..Thế mà ngoài nói đạo lý với nhau, còn dạy người khác về đạo lý nữa mới hài
Tiêu chuẩn kép mà cụ, chiến tranh U cà vs Is quá điển hình .

May mà giờ media 2 chiều nhiều , nên tụi Tây lông ko mị dân được

trantrang38

Xe tải
Mong chả gộp cả 2 thớt làm 1 chứ u-ng toàn xen cả is-pt

Trạng thái
Thớt đang đóng