[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

duongtver

Xe tăng
Tưởng A50 bay thì luôn có đội hình hộ tống chứ có bay 1 mình đâu mà lại vẫn bị bắn hạ nhỉ?

Mỹ khôn ác, cứ đưa báo này báo nọ ra trược rồi âm thầm cải tiến, mà giờ cải gì thì cũng 03 UAV là lên đường hết! Công nghệ ngày càng phát triển, hay ghê!
Với cải tiến này thì cũng không chịu nổi đạn chống tăng bắn từ trên cao vào tháp pháo. Mà đây là kiểu các xe tăng trên chiến trường Ukraine đang bị phá hủy nhiều nhất

conngua280390

Xe điện
Với cải tiến này thì cũng không chịu nổi đạn chống tăng bắn từ trên cao vào tháp pháo. Mà đây là kiểu các xe tăng trên chiến trường Ukraine đang bị phá hủy nhiều nhất
Vậy cái Jevelin cũng ghê, nói chung ai nói gì thì nói chứ mới đây e thấy nhiều loại VK rất ghê: Jevelin/Hirma- T80/Lancet và các loại tên
Lửa của hai bên, phế nhất thì phòng không/ không quân của 02 bên!

conngua280390

Xe điện
Tưởng A50 bay thì luôn có đội hình hộ tống chứ có bay 1 mình đâu mà lại vẫn bị bắn hạ nhỉ?
Đọc thì bảo bị me me phục, con LL22 thì bì nghe lén sau đó bị hoả lực thân thiện bắn, con A50 thì bị bắn khi đang mất cảnh giác. Lý thuyết/ chém gió thôi do chưa hình chưa xác định thì cũng chém hêt!

duongtver

Xe tăng
Đọc thì bảo bị me me phục, con LL22 thì bì nghe lén sau đó bị hoả lực thân thiện bắn, con A50 thì bị bắn khi đang mất cảnh giác. Lý thuyết/ chém gió thôi do chưa hình chưa xác định thì cũng chém hêt!
Vâng chả biết thế nào cụ ạ, chiến tranh muôn vẻ lắm. Có mấy con SU bay kèm thì đúng ra khi bị khóa tên lửa phải có đánh chặn chứ nhỉ. Để hớ hênh quá. Hay chủ quan bay ở Biển AZOV là ao nhà nên vậy.

conngua280390

Xe điện
Vâng chả biết thế nào cụ ạ, chiến tranh muôn vẻ lắm. Có mấy con SU bay kèm thì đúng ra khi bị khóa tên lửa phải có đánh chặn chứ nhỉ. Để hớ hênh quá. Hay chủ quan bay ở Biển AZOV là ao nhà nên vậy.
Em nói thiệt đánh đến giờ mà còn dùng từ chủ quan thì coi như bỏ, đến thằng như em còn có thể xem máy báy Mỹ dò thám ở đâu như thế nào trên tele, với lại vệ tinh không gian, nghĩ sao phóng tên lửa mà nó còn ghi mấy phút tới nữa.
Mà giờ cú bảo chủ quan gì nữa, A50 Nga có 16 con ( 8 con được cải tiến ra da), 1 con bị cháy nhẹ bên Belarrus!

duongtver

Xe tăng
Em nói thiệt đánh đến giờ mà còn dùng từ chủ quan thì coi như bỏ, đến thằng như em còn có thể xem máy báy Mỹ dò thám ở đâu như thế nào trên tele, với lại vệ tinh không gian, nghĩ sao phóng tên lửa mà nó còn ghi mấy phút tới nữa.
Mà giờ cú bảo chủ quan gì nữa, A50 Nga có 16 con ( 8 con được cải tiến ra da), 1 con bị cháy nhẹ bên Belarrus!
Thấy thiệt hại toàn hàng khủng thế này mất hết uy rồi. Nếu Patriot bắn thì chứng tỏ nó khiếp phết đấy chứ cụ.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Cụ nghe câu ai có cuốc dùng quốc chưa?
Đánh nhau mà bày đặt chê? Thế đợt năm ngoái nông dân Ukr vác cả máy cày ra kéo xe tăng Nga về là vì họ nghiện à cụ. Kể cả đá cuội, nếu cần để giết giặc thì người ta cũng xài cụ nhé :))
Cụ nói rất chuẩn, trong chiến tranh, có gì dùng nấy. Ngay cả anh lính Nga đang đào chiến hào này, thấy fpv drone bay đến là anh ấy cầm cả cái xẻng phi vào.

conngua280390

Xe điện
Thấy thiệt hại toàn hàng khủng thế này mất hết uy rồi. Nếu Patriot bắn thì chứng tỏ nó khiếp phết đấy chứ cụ.
Em ko nghĩ patriot bắn, do tầm bắn trần bay, trên tele còn giả thuyết F16 bắn kèm với tên lửa dẫn đường vệ tinh. Nói chung giả thuyết có thể chém gió nữa!

duongtver

Xe tăng
Em ko nghĩ patriot bắn, do tầm bắn trần bay, trên tele còn giả thuyết F16 bắn kèm với tên lửa dẫn đường vệ tinh. Nói chung giả thuyết có thể chém gió nữa!
Nếu F16 bay lên chả nhẽ Nga ko dùng hệ thống phòng không mà đớp cụ nhỉ.

KUBIKA

Xe tải
Chắc ăn may thôi, chó ngáp phải ruồi thế nào lại bắn trúng :)). Nga nói có 16 con nhưng mình không tin 16 con này đều bay dc.

hungthien73

Xe buýt
bắn bằng mồm thì có full đội hình hộ tống cũng bị hạ thôi cụ, TU-22 cũng bị bắn hạ bằng mồm, chả biết đâu mà lần.

conngua280390

Xe điện
Nếu F16 bay lên chả nhẽ Nga ko dùng hệ thống phòng không mà đớp cụ nhỉ.
Tele chém ấy mà nên cũng chỉ xem nghe vui thôi, kiểu bay lên bắn xong chạy, tên lửa dẫn đường bằng vệ tinh nên cũng có thể.
Tuy nhiên, nếu trong thời gian ngắn Nga sẽ đưa tin hạ nhiều máy bay của UKR, em dùng từ thời gian ngắn nhá. Thì tin A50 bị hạ là có thể là có thật, còn vì sao em nói câu này thì em ko muốn nói sâu nhưng ai cũng có thể đoán ý sao e nói vậy!

Tjamoss

Xe hơi
May quá, thế là tuần này có chủ đề rồi :A-50 nhé. Thế mới đúng tình hình chiến sự để bà con còn hóng chứ.
Không thì lại thương dân Nga mua trứng gà giá cao, Rồi lại nhét chữ vào mồm ông cụ biden về vụ 300 tỏi.

thanh040506

Xe trâu

Trên cả lời hứa rất nhiều, mặt trận ngoại giao của Uk quá tốt đã nhận được những cam kết từ G7( Đây là các cường quốc có thực, có lực. ít nổ) đi đến cùng với mục tiêu Uk vào được Nato, từng bước đàm phán song phương và đầu tiên là Vương quốc Anh, Đúng với phong cách Ăng lê, các Bạn cứ nổ còn tôi cứ làm. Anh - Uk bây giờ là đồng minh có nhau sau 24 giờ khi an ninh của mỗi quốc gia gặp thách thức lớn. Cũng chẳng ngạc nhiên nếu máy bay Anh bay trên bầu trời biển đen. Tàu Anh sản xuất treo cờ UK có ngày sẽ tiến vào biểu đen, lính anh trưc tiếp tham chiến tại Uk. Cũng không khác mấy khi lính Anh sát cánh cùng lính Liên Xô năm nào tảo phạt phát xít đức. Tiếp bước là anh nào trong G7
Nước Anh là chân lý sáng ngời hử cụ?

hungthien73

Xe buýt
Tele chém ấy mà nên cũng chỉ xem nghe vui thôi, kiểu bay lên bắn xong chạy, tên lửa dẫn đường bằng vệ tinh nên cũng có thể.
Tuy nhiên, nếu trong thời gian ngắn Nga sẽ đưa tin hạ nhiều máy bay của UKR, em dùng từ thời gian ngắn nhá. Thì tin A50 bị hạ là có thể là có thật, còn vì sao em nói câu này thì em ko muốn nói sâu nhưng ai cũng có thể đoán ý sao e nói vậy!
thời buổi chiến tranh thông tin 2 bên cả thôi cụ, chừng nào thấy xác máy bay hoặc ảnh hiện trường may ra, bên Nga mấy vụ cháy nổ sân bay họ đều công bố hình ảnh chả cần úp mở che giấu gì.

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Còn theo em thì cụ nhầm đấy.
Vì thời điểm này năm 2022, Ukr không có Himars, 2A6, Caesar, Challenge, Patriot, JDAM, M1A2, ÂTACMS, Storm Shadow… và tới đây sẽ là máy bay.
Rất nhiều trong số đó đã khiến đà tấn công của Nga bị chững lại, thậm chí đầy lùi cả hạm đội Nga khỏi Crimea.
Và hiện nay tụi châu Âu đang nỗ lực đẩy mạnh sản xuất vũ khí đặc biệt đạn pháo để hỗ trợ Ukr. Không chỉ thế, chúng nó còn đang thiết lập các thoả thuận song phương riêng rẽ để có thể hỗ trợ Ukr nhạn chóng và đầy đủ hơn mà không bị trì hoãn bởi nguyên tắc “đồng thuận từ tất cả thành viên” của Nato và Eu. Chắc cụ quên hoặc không biết tất cả những cái đó nên mới phát biểu là: “đặt niềm tin nhầm vào 1 lời hứa”.
Và dĩ nhiên nếu được Nga biếu một vài xe tăng hoặc trong kho họ vẫn còn đạn từ thời Liên Xô thì chả tội gì Ukr không dùng cả. Thậm chí còn gì hay hơn khi dùng vũ khí địch đánh địch như sách lịch sử ở đâu đó vẫn dạy =))
Bọn teilon rất nghiêm túc hỗ trợ ukraine
Chúng nó rất sợ chiến tranh lần nữa quay lại lục địa già, đang yên ổn hưởng thụ bao nhiêu năm rồi. Nên phát này chúng nó quyết tâm đáng cho quân khơi mào bom đạn nổ ở Châu Âu
Đúng như cụ phân tích, đà tiến công của nga đã bị khựng lại. Patriot và himaz quá ghê gớm

Trạng thái
Thớt đang đóng