[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

sucsong12

Xe hơi
Dạo này sát thủ diệt tank k52 có clip không các cụ? Mất tích trên truyền thông rồi

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hiệp sĩ Anh luôn là 1 cái gì đó dứt khoát và hăng hái giúp đỡ bạn bè khi khó khăn.
Nhớ lại cách đây hơn năm fan hường hú hét, reo hò khi ToT Giôn-sừn từ chức thay vào đó là anh Su-nắc gốc gác Ấn Độ, tưởng rằng gió đổi chiều nhưng ai ngờ quy mô viện trợ ngày càng tăng lên theo thời gian:D:D:D
Cũng là một cách vực dậy nền kinh tế đang lao đao của Anh.

justbenice

Xe buýt
Anh em Slav với nhau mà sao ra nông nỗi này. Nhớ thời cùng liên bang, cùng chung lưng chiến đấu chống phát xít như thể chân tay mà nay vì tranh chấp chủ quyền mà nồi da nấu thịt cho ngoại quốc được lợi.

Mrlinhebhp

Xe tải
nếu tin lời UKR thị Nga đã bị loại khỏi vòng chiến đấu 1 triệu quân và hết sạch máy bay tên lửa rồi.
May quá có cụ phản biện.
Họ (tím) có trưng ra hẳn một danh sách dùng microsoft office của thằng Mĩ sản xuất, trong đó không chỉ liệt kê danh sách dạng text mà nghe nói có cả ảnh chân dung của từng em một. Chẳng hay cụ có thể vào xem sơ sơ rồi phản biện bằng những dẫn chứng cụ thể không ạ? Chứ cứ nói không nên tin khơi khơi thì người trần mắt thịt em biết nghe ai? Không lẽ nghe một cụ nói khơi khơi chả có bằng chứng gì?

Danh sách đây ạ, nếu cụ có nhã ý:

Chỉnh sửa cuối:

justbenice

Xe buýt
Càng đánh càng mạnh đây mà ☺

Ba vụ tai nạn trong sáu giờ!
Các hãng hàng không Nga phá kỷ lục mới Theo truyền thông Nga, do thiếu chứng nhận bảo trì, vào ngày 12/1, ba sự cố đã xảy ra trên các chuyến bay của Pobeda Airlines chỉ trong sáu giờ.
@};-Cảnh báo đã được ban bố tại sân bay Cheboksary sau khi chuyến bay đến từ Moscow hạ cánh. Nguyên nhân là do cháy ở thiết bị hạ cánh chính. Máy bay được kéo từ đường băng về khu vực đỗ máy bay.
@};-Đang bay qua vùng Omsk, phi hành đoàn của chuyến bay Moscow-Barnaul đã báo cáo sự cố ở hệ thống quán tính bên phải trên máy bay. Máy bay cũng phát tín hiệu rằng không thể thực hiện hạ cánh tự động. Kết quả là máy bay đã hạ cánh ở Novosibirsk.
@};-Các phi công của chuyến bay Moscow-Ufa đã báo cáo mùi dây điện bị cháy trong nhà vệ sinh khi bay qua vùng Chuvashia. Tuy nhiên, máy bay đã hạ cánh ở Ufa. Với tốc độ này, chỉ những người hâm mộ thể thao mạo hiểm thực sự mới dám sử dụng các hãng hàng không Nga.
Tổ chức Hàng không Dân dụng Quốc tế đã tiến hành kiểm tra an toàn các chuyến bay vào năm ngoái. Kết quả là Nga bị gắn cờ đỏ trong báo cáo của tổ chức này, cùng với Bhutan, Congo và Liberia. Trong cách phân loại này, nhãn hiệu như vậy có nghĩa là không đủ sự giám sát theo quy định. Đáp lại, Bộ Giao thông vận tải Nga cho biết, an toàn của các chuyến bay trên máy bay ở Nga đáp ứng tiêu chuẩn quốc tế.
Vụ này căng. Giờ đợi TQ sản xuất ra máy bay và Nga mua thay hàng ngàn chiếc máy bay dân dụng chắc cũng hụt hơi chứ không phải đùa.

justbenice

Xe buýt
Không có cụ ạ, vì tìm hoài chả thấy cái Tanks nào để diệt, M1 và "chang lênh gơ" thì đang nghỉ đông. Leopard thì chuyển nơi đóng quân rồi. Cụ bảo Ukr mang M1 vs "Chang lênh gơ" ra mặt trận cho lính Ukr đỡ phải cuốc bộ đi cụ.
Ka52 đắp chiếu nên có vẻ T-90M của Nga bị thiết giáp Bradley của Ukraine lùa kinh quá cụ ạ.
Mong Ka52 sớm quay lại để lấy lại thế cân bằng.

Mrlinhebhp

Xe tải
Dạo này sát thủ diệt tank k52 có clip không các cụ? Mất tích trên truyền thông rồi
Khi nào Ukr công thì KA52 mới xuất hiện để bắn phá mũi xung kích Ukr cụ ơi. Chiến thuật khá là hiệu quả cho đến giờ. Nên nếu Ukr không phát động tấn công thì cụ sẽ chỉ nghe nhắc đến KA52 trong các thống kê thiệt hại sau khi sân bay bị tấn công thôi.

Toietmoi

Xe điện

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Đại sứ quán Mỹ tại Kiev phải chui hầm

Cũng như mọi người ở Kyiv và phần lớn đất nước, chúng tôi chạy tới các boongke vào sáng sớm nay khi Nga tiến hành một cuộc tấn công quy mô lớn khác nhằm vào Ukraine bằng tên lửa siêu thanh.

Cảm ơn những hệ thống phòng không của Ukraine, hôm nay và mỗi ngày, vì đã cứu được vô số sinh mạng.
Ủa ủa,

Hệ thống phòng không khủng, do nước mình viện trợ.
Thì mình chui hầm chi nhỉ !?

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Đừng đánh giá thấp mấy anh Oa Khấu này cụ ạ. Em nói ngoài mấy nước đã có Nuke ( đâu đó tầm 8-9 nước gì đó, em không nhớ chính xác ) thì Nhật là cái đứa có thể chế Nuke ra trong vòng 1 nốt nhạc. Nền công nghiệp luyện kim của nó Bá đạo lắm cụ ạ. Nên thả xích ra thì TQ cũng không dám đánh Nhật đâu ( TW còn nâng lên đặt xuống thì TQ đâu bị khùng mà lao vô hòn đá tảng mang tên Nhật Bản ) TQ còn chưa dám manh động thì TT lại càng không dám. Chưa kể quan hệ TT với Nhật chưa chắc đã xấu như truyền thông tô vẽ ( đợt tết Tây, Nhật bị động đất chủ tịch TT Kim Jong Un có gửi điện chia buồn mà )

Nói chung đừng đánh giá thấp người Nhật quá, con ngáo ộp thật sự ở Châu Á đó thưa cụ
Nhật là thằng tích cóp hạt nhân rất có số má đấy.

Giohanoi

Xe buýt
Funny là hôm trước Tây có úp cái clip con xe điện của Tàu bị chơi disco khi gặp cái lạnh của Ngố.
Xong có mấy thằng Tây khác bảo Mẹc cũng bị vậy do ắc quy không tải nổi
Em nghe ở các vùng cực Bắc, xe còn không được tắt máy, cụ nào ở Ngố confirm phát. Có cụ gì khoe đi Mẹc ở Mát không biết có gặp trường hợp vậy không.
Lada thì bất tử không nói làm gì rồi
Toàn tin đồn nhảm. Trước em ở Mát, chỉ có xe Nga buổi sáng hơi khó nổ thôi chứ còn xe Nhật và xe Đức thì vặn chìa khóa là nổ ngay. Em xuống tận Vla mua 1 em Corona đời 91 giá 30 tờ. Kể cả âm 30 độ tuyết phủ kín kính lái, em phải vác xô nước nóng từ trên nhà xuống dội vào mà ấn khóa cái nổ máy ngay. Ko biết anh bạn Nhật lùn chế tạo kiểu gì mà thời tiết nóng hay lạnh cũng ko vấn đề gì. Mỗi tội khung sườn mỏng quá đi vài năm tuyết tan là gỉ hết cả ( mùa đông họ đổ muối chống đông ra đường nên xe nhanh hỏng khung gầm ) Trước đấy em chạy Ziculi 07 mua mới cứng 45 tờ . Xe Nga chỉ được cái phụ tùng rẻ nhưng hay đổ bệnh lắm. Mà bệnh nhiều nhất là sáng ra đề phọt mứt cũng ko nổ. Nhưng anh bạn Ngố làm khung gầm cực chắc. Cộng mình chở hàng ra sân vận động bán nên nhồi như xe tải mà vẫn phi ầm ầm....

Giohanoi

Xe buýt
Mỗi lần đọc thớt này em lại buồn cho anh em Nga - Uca. Bao năm gắn bó keo sơn giờ quay ra bắn giết lẫn nhau. Những ai đã từng ở Nga hay Uca mới thấy họ giống nhau nhất trong cộng đồng SNG

con dơi 141

Xe điện
Cái quan trọng là so sánh với mức lương. Ở Nga trung bình lương tháng là 70 ngàn RUB, vậy là lương chỉ đủ mua được chưa tới 50 kg cà chua. Trong khi ở Séc lương trung bình là 40 ngàn korun, giá 1 kg cà chua là 80 korun 1 ký, tức là 1 tháng lương mua được 500 kg cà chua ạ.

P/S: rau củ quả mùa đông bên Séc cũng phải nhập gần như toàn bộ giống bên Nga.
Ở dưới có tây lông đàng hoàng giải thích đó là ở Chukotka ở mỏm Viễn Đông nên đắt là đúng. Cũng có tây lông hỏi lại như cụ bla bla nhưng nó giải thích là nhập từ cảng biển và ship tiếp máy bay thêm chục múi giờ cho lượng nhỏ thì đắt thôi. Em ko thấy giá thịt và hải sản đông lạnh nên ko tin. Em thì thấy nhiều nơi lạnh phải ăn rau quả đóng hộp hoặc đông lạnh nên em nghĩ vid phiến diện

conngua280390

Xe điện
Mỗi lần đọc thớt này em lại buồn cho anh em Nga - Uca. Bao năm gắn bó keo sơn giờ quay ra bắn giết lẫn nhau. Những ai đã từng ở Nga hay Uca mới thấy họ giống nhau nhất trong cộng đồng SNG
Một bên Lãnh đạo dở ảo tưởng sức mạnh, một bên Lãnh đạo mạnh đánh được rồi nhưng lại tham lam sáp nhập đất. Nên NATO bảo 01 câu cực kì chính xác mối Anh/em này đã mất vĩnh viễn đơn giản lãnh thổ thì ko thể bàn bạc và mãi mãi ko có HB. Đơn giản là đất đai lãnh thổ của đất nước là vĩnh cửu dù đánh mấy chục năm cũng phải lấy lại. Như AG/Taliban mất 20 năm đánh đuổi Mỹ chạy!

Nacutoi2

Xe tải
Hàn Quốc - Triều Tiên, Trung Quốc - Đài Loan, Đông Timor - Indo ... Đều phải tách đôi ra. Cụ xem do bàn tay của ai?/

Trạng thái
Thớt đang đóng